TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (tầng 22) - Bé khỏe mẹ yên tâm :x:x:x

• 1 Lượt chia sẻ
  • 87.2K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,926 Bài viết

• 4,035 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi tý ạ. Em mới hơn 7w mà bụng vùng gần 02 bên bẹn lâu lâu lại bị đau, em nằm thì ít đau mà đi or ngồi nhiều thì lại bị đau mọi người ạ, hoặc là buổi tối lúc đi ngủ em nghiêng mình đột ngột hoặc nhanh là nó cũng đau, em nằm mà cười to, cái bụng nó bị rung là nó cũng đau. Hic hic.
    Không biết có phải là dấu hiệu dây chằng yếu hay không các chị ơi, hic hic. Em đang lo quá
    Cầu mong cho con yêu của Ba Mẹ mọi sự an lành
    e1mKp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 281 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm nay mình chính thức nộp hồ sơ xin gia nhập nhóm nhé. Đây là tập 2 của mình. Mình có 1 lần bị TNTC và bị cắt vòi phải rồi. Giờ có được con rồi, mong con tìm đúng tổ...Lo lắng lắm....
    zDwKp7
    EbFap72Zmpp7
    • 1,718 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

đăng ký 1 vé vào nhà 3 tháng đầu
    Đây là tập hai của mình. Mình bị trễ kinh 1 ngày, thử que thì thấy 2 vạch.
    Không biết nên mừng hay lo nữa vì bé đầu mới được 19tháng mà lại hay ốm.
    Haizzzza, thôi thì như chồng mình nói con cái là lộc trời cho vậy.
    Ku Ben: NB: 3kg - 50cm
    12m: 11kg - 80cm

13m: 11,5kg - 82cm
    14m: 12kg - 86cm
    19m: 12,5kg - 88cm

24m: 13,8kg - 93cm

placezoo6112948288
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myli Xem bài viết
    cả nhà cho mình hỏi, trong 3 tháng đầu mang thai thì co nên dùng kem dưỡng da không?
    nếu ko cần thiết thì ko nên dùng dù chưa có gì chứng minh là nó co hại hay ko, nhưng tránh dc nên tránh cho lành, mình từ ngày có bé tất cả mỹ phẩm nước hoa...đều ko dùng
    wBRdp7 Po9Pp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

ôi có mẹ nào giống em không, em bị mỏi lưng khủng khiếp, đến chiều tối đứng nấu nướng một lúc mà cảm giác như lưng muốn gãy ra ấy. hic hic
    [tt1738f8 t5rafpbfo
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tí Điệu Xem bài viết
    mẹ Tí Điệu cũng có em rùi à, chúc mừng nhé vậy là nhà toàn long với hổ hihi, bạn Tí hay ốm vặt mẹ nên cho uống thêm thuốc bổ ăn nhiều cam tăng sức đề kháng nhé
    wBRdp7 Po9Pp7
    • 224 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Em cũng phải vào điểm danh nhà mới. CHúc tất cả các mẹ và cả mình nữa, cả nhà bình an 9m10d.
    MfuZuOeMfuZp7
    w6cIGXaw6cIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tập hai đây, được gần 10 tuần mà nghén thê thảm quá! tập 1 của mình cũng nghén thảm thê luôn! hix hix, cả ngày cứ vật vờ ói mửa, sống k ra sống nữa ...huhuhuhu! ai cũng bảo mình hai lần đều nghén thì chắc hai bé giới tính giống nhau! bé đầu mình là bé trai, dĩ nhiên nếu được bé gái thì vui nhưng bé trai nữa cũng vui.. mình chỉ mong con khỏe mạnh và lành lặn... bởi con đến với mình là duyên và là phúc!
    Mình mong sớm qua giai đoạn nghén này để ăn uống cho đàng hoàng.. tập 1 của mình mãi đến 18 tuần mới hết
    hẳn nghén.. ôi ngày dài!!!!!
    Chỉ có các mẹ nghén mới hiểu được nổi khổ khi bị nghén.., mình thèm được khỏe như nhiều mẹ mang bầu mà không bị nghén quá đi thôi!
    Chúc cả nhà mình bình an, khỏe mạnh 9m10d!

FPLgp787uap7
    WFB1p7

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, Em đang đc 4w. Bác sĩ cho em uống Utrogestan 200mg 2v/ngày. Uống vào buồn ngủ dã man. Em lên đây tìm hiểu về thuốc thì các mẹ hầu như là đặt AD. Giờ em cũng chuyển sang đặt. Cho em hỏi, có mẹ nào như em không? Chia sẻ với em nhé. Em lo lắm..(lần trước cách đây 4 tháng em bị lưu... đau khổ, hổi hận..híc). Các mẹ đang tập 2 chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé. Em rất cần tư vấn của mọi người. Chúc cả nhà ta 9m10d khỏe mạnh.
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipkongcha Xem bài viết
    Chào các mẹ, Em đang đc 4w. Bác sĩ cho em uống Utrogestan 200mg 2v/ngày. Uống vào buồn ngủ dã man. Em lên đây tìm hiểu về thuốc thì các mẹ hầu như là đặt AD. Giờ em cũng chuyển sang đặt. Cho em hỏi, có mẹ nào như em không? Chia sẻ với em nhé. Em lo lắm..(lần trước cách đây 4 tháng em bị lưu... đau khổ, hổi hận..híc). Các mẹ đang tập 2 chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé. Em rất cần tư vấn của mọi người. Chúc cả nhà ta 9m10d khỏe mạnh.
    utrogestan là thuốc tăng nội tiết tố do đó uống vào sẽ tăng 1 số đầu hiệu nghén như nôn, buồn ngủ, đau lưng, tức ngực....chị có tiền sử thai lưu bs kê utro là đúng rùi, nên đặt trước khi đi ngủ buổi tối sẽ bớt các dấu hiệu khó chịu
    wBRdp7 Po9Pp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các mẹ bé, mình tập 2 cũng xin đăng ký tham dự hội cho xôm tụ nhé. Chúc các mẹ bé khỏe mạnh không nghén ngẩm nha.

Rất mong sự chào đón của các mẹ ^^
    c5yxp7

Xzfup7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,374 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhbenho Xem bài viết
    Chào các mẹ, hôm nay mình chính thức nộp hồ sơ xin gia nhập nhóm nhé. Đây là tập 2 của mình. Mình có 1 lần bị TNTC và bị cắt vòi phải rồi. Giờ có được con rồi, mong con tìm đúng tổ...Lo lắng lắm....
    Chúc mừng mẹ giadinhbenho nhé! Cầu mong baby bình an, khỏe mạnh bên mẹ nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,374 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tí Điệu Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ Tí Điệu nha! Trời cho mẹ nó vui vẻ, đừng lo lắng nhé! Rồi đâu sẽ vào đấy thôi, Bố nó sẽ share bới việc cho mẹ nó mà, vất vả trước nhưng sướng sau. Bạn mình nhiều đứa giờ tung tăng spa, arobic... vì 2 tập đi nhà trẻ cả rồi, mình thì đang lụi cụi tập 2, nên thấy 2 đứa sát nhau sau này lại khỏe đấy mẹ nó à!
    • 267 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình chia sẻ chút kinh nghiệm với bạn nhé, hôm mình trễ 4 ngày, đi khám bác sỹ vì thấy thỉnh thoảng đau bụng bên trái, rồi lại bên phải lo quá đi siêu âm, mà trong lúc ngồi chờ chuẩn bị đến lượt thì cô phụ bác sỹ nói đi tiểu đi, vậy là siêu âm đầu dò rồi, làm cho mình leo lên nằm mà 2 chân run cập cập, đầu tiên bác ấy khám phụ khoa cho mình trước, kết luận AĐ có ít khí trắng ( mình không nhớ lắm), sau đó leo qua bàn bên cạnh siêu âm, nhẹ nhàng, cẩn thận và túi thai nằm ngoan trọng bụng mẹ rồi, nhưng còn nhỏ xíu à. Rồi bác cho thuốc để dưỡng thai, trong đó có thuốc uống khiến mình không còn đau bụng, cũng không còn ra chất trắng nữa. Nếu bạn khám thì với bác sỹ tình hình của mình để bác ấy cho lời khuyên, thứ 7 tuần sau đi khám lại hy vọng em bé có phôi thai và bình an.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 255 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

To: me.coi.iu.bo.gau: hihi, vậy chúc cho mẹ nó 2 tuần nữa sẽ có túi ối trong tử cung nhé. Để cả nhà đều vui. Các mẹ nhà mình ơi. Bên nhau, chia sẻ để vượt qua 9m10d tràn trề hạnh phúc và sức khoẻ nhé!
    • 123 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bily Xem bài viết
    Mình cũng tập hai đây, được gần 10 tuần mà nghén thê thảm quá! tập 1 của mình cũng nghén thảm thê luôn! hix hix, cả ngày cứ vật vờ ói mửa, sống k ra sống nữa ...huhuhuhu! ai cũng bảo mình hai lần đều nghén thì chắc hai bé giới tính giống nhau! bé đầu mình là bé trai, dĩ nhiên nếu được bé gái thì vui nhưng bé trai nữa cũng vui.. mình chỉ mong con khỏe mạnh và lành lặn... bởi con đến với mình là duyên và là phúc!
    Mình mong sớm qua giai đoạn nghén này để ăn uống cho đàng hoàng.. tập 1 của mình mãi đến 18 tuần mới hết
    Chỉ có các mẹ nghén mới hiểu được nổi khổ khi bị nghén.., mình thèm được khỏe như nhiều mẹ mang bầu mà không bị nghén quá đi thôi!
    em cũng được hơn 1o tuần tập 1 đây chị. Cứ đến đầu giờ chiều trở đi là em mệt não nề, bụng thì đầy, lúc nào cũng ọe ọe làm mọi người trong phòng sợ phát khiếp hiii.

Còn vụ nghén, con bạn em nghén 2 tập y như nhau mà tập 1 là trai, tập 2 là gái đấy chị hiiii !
    • 479 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

cả nhà ơi, mình thì cuối w4 rồi mà chẳng nghén chút nào luôn. Chỉ có cảm giác hơi chóng mặt hoặc thở gấp nếu phải leo cầu thang thôi, còn lại thì cái gì cũng ăn được và không thấy buồn nôn gì hết. Mình có bất thường không đây?

Hôm qua siêu âm thấy túi thai trong tử cung nhưng k rõ lắm, HCG tăng cao lên hơn 1027 nên bsy dặn tuần sau quay lại siêu âm tiếp.
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bily Xem bài viết
    Mình vừa gõ những dòng này, một tay rê bàn phím, một tay cầm chậu. Nghén nặng kinh hoàng luôn ý.
    Thằng cu đầu, nghén cho đến ngày đi đẻ. Hi hi.

Anh (chị) thứ 2 này, chắc cũng thế. Bây giờ mới được 6 tuần mà nôn mật xanh, mật vàng.

Cố lên, cố lên!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,144 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Mình rón rén tham gia nhé vì vẫn còn đang lo lắng lắm nên chưa dám tham gia chính thức. Ngày mai là mốc khám 6w của mình, mình có bé nhờ IUI lần đầu tiên ở bác Luân. Có lẽ khi nào có tim thai thì mình mới dám an tâm chính thức lên tiếng, giờ thì tàu ngầm thôi.
    Ôm Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha
    Cầu mong mọi sự bình an....

Ron và Ben khỏe mạnh chóng lớn con nhé
    J90vp7

P37Bp7
    • 1,718 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoanh51 Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ Tí Điệu nha! Trời cho mẹ nó vui vẻ, đừng lo lắng nhé! Rồi đâu sẽ vào đấy thôi, Bố nó sẽ share bới việc cho mẹ nó mà, vất vả trước nhưng sướng sau. Bạn mình nhiều đứa giờ tung tăng spa, arobic... vì 2 tập đi nhà trẻ cả rồi, mình thì đang lụi cụi tập 2, nên thấy 2 đứa sát nhau sau này lại khỏe đấy mẹ nó à!
    Cám ơn mẹ nó nha. Mình cũng nghĩ con cái là lộc trời cho. Được cái ông xã mình biết phụ vợ chăm nom nhà cửa, con cái nên cũng đỡ lo...
    Ku Ben: NB: 3kg - 50cm
    12m: 11kg - 80cm

13m: 11,5kg - 82cm
    14m: 12kg - 86cm
    19m: 12,5kg - 88cm

24m: 13,8kg - 93cm

placezoo6112948288