TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 19): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 343 Bài viết

• 1,036 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender. Xem bài viết
    Bắt tay với mẹ Anh81 nào..... Như mình nè, sữa bầu chưa thử, sữa tươi và sữa chua đều k thích 1 tẹo nào. Bjo mình k uống sữa gì cả. Hơn nữa mọi ng cũng bảo rằng 3 tháng đầu con lấy nội tiết của mẹ là chủ yếu, còn chất dinh dưỡng thì sau 3 tháng con mới hấp thu đc qua nhau thai. Lúc đó mình uống sữa cũng đc. Bjo cảm giác nghén ngẩm, chán ăn sẽ là chủ yếu, nếu mình cứ ép mình quá đôi khi lại thành tác dụng ngc đấy mẹ nó ạ.
    Vậy hả mẹ Laveder, vì e hỏi mấy người đang có bầu thì họ đều bảo là uống từ lúc biết có bầu mẹ nó ạ. Thế nên e mon men uống, sáng nay uống thấy anh Tào đuổi nên chiều ko dám uống nữa, vậy mà chiều vẫn bị thêm 1 lần nữa, ko biết có cách nào cải thiện tình hình này ko nhỉ, ít nhất e cũng muốn uống hết hộp (400g) vì thấy họ ghi là hộp đã mở nắp thì chỉ dùng trong vòng 3 tuần thôi, hic hic
    r7kep7
    xlFap8

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 338 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangpacificairlines Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho e hỏi chút, đến ngày mai là thai em được 6 tuần rồi, tuần trước thì cảm giác đau bụng lâm râm hoài, mọi người nói là thai đang làm tổ nên đau bụng. Tuần trước em có sa thì thai đã vào tử cung nhưng chưa có phôi, bác sỹ hẹn tuần sau khám lại. Mà sao hiện giờ em không còn nghe đau bụng lâm râm nữa, không có triệu chứng gì hết, chỉ cảm giác ăn không ngon thôi/ Em đang lo lắng quá không biết thai có phát triển tốt không, mà sao e không thấy biểu hiện gì hết ah.
    Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, không tốt đâu. Bác sỹ đã cho lịch hẹn rồi thì cứ yên tâm đợi đến lúc đấy thôi. Rồi sẽ ổn hết ấy mà:LoveStruc:
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

3xzrkv1o

0_4696MTMzMTc3ODM0OQ
    NB: 3.1kg
    1month: 4.4kg
    2months: 5.7kg
    3months: 6.4kg
    4months: 7.3kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 338 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh81 Xem bài viết
    Vậy hả mẹ Laveder, vì e hỏi mấy người đang có bầu thì họ đều bảo là uống từ lúc biết có bầu mẹ nó ạ. Thế nên e mon men uống, sáng nay uống thấy anh Tào đuổi nên chiều ko dám uống nữa, vậy mà chiều vẫn bị thêm 1 lần nữa, ko biết có cách nào cải thiện tình hình này ko nhỉ, ít nhất e cũng muốn uống hết hộp (400g) vì thấy họ ghi là hộp đã mở nắp thì chỉ dùng trong vòng 3 tuần thôi, hic hic
    Mình không biết các mẹ thế nào, chứ mình thì quan điểm là không nhất thiết phải uống sữa bà bầu, mặc dù mình uống thì không vấn đề gì cả. Mình chỉ thích uống sữa tươi không đường, chẳng hạn của vinamilk, mộc châu thôi (Thích mộc châu hơn vì uống rất thơm). Nếu mẹ nó vẫn ăn uống được bình thường thì cũng ko nhất thiết phải cố uống đâu. Uống mà bị tào tháo đuổi thì còn không tốt cho cả mẹ và bé nữa ấy!
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

3xzrkv1o

0_4696MTMzMTc3ODM0OQ
    NB: 3.1kg
    1month: 4.4kg
    2months: 5.7kg
    3months: 6.4kg
    4months: 7.3kg
    • 533 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Chào Cả nhà! Lâu quá mới có dịp vào thăm mọi người. Mình đã có tập 1 Em bé được 25 tháng, tiếp tục tập hai em bé nhà mình được 9w rồi. Hi vọng được gặp gỡ mọi người để cùng chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc mẹ và thai nhi để tất cả cùng về đích an toàn. Các Mẹ cố gắng lên nhé!
    Hồ Hoàng Oanh
    T: 058 222 6668 - 058 222 3336 - 058 222 3339
    E: info@media-gto.com - tour@media-gto.com
    M: 090 212 1919
    FB: https://www.facebook.com/ho.h.oanh
    • 533 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangpacificairlines Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, đo độ mờ da gáy sẽ phát hiện được gì ở thai nhi ah. Cái đó bác sỹ sẽ cho mình làm hay mình phải yêu cầu?

Chào Bạn. Độ mờ da gáy là nhất thiết phải làm để phát hiện xem thai nhi có nguy cơ bị dị tật hay không, thường vào tuần thứ 12 bác sĩ sẽ thực hiện đo độ mờ da gáy cho bạn. Đây là công việc bắt buộc và bác sĩ họ sẽ làm cho mình bạn ạ. Bạn đừng lo lắng nhiều nhé, cố gắng ăn uống và tẩm bổ cho hai mẹ con nha
    Hồ Hoàng Oanh
    T: 058 222 6668 - 058 222 3336 - 058 222 3339
    E: info@media-gto.com - tour@media-gto.com
    M: 090 212 1919
    FB: https://www.facebook.com/ho.h.oanh
    • 458 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cho e hỏi ở đây có mẹ nào sa bác sĩ Nguyệt ở Cát Linh a ?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao me, chuc mung me co tin vui nhe. Trong giai doan nay tot nhat me nen de tin than thoai mai, me hay chu y cham soc da bang cac san pham thoa bung, dui de da khong bi nut me nhe. Minh cung vua sinh be song day.
    • 658 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết
    Em vẫn lượn lờ vào đâu học hỏi kinh nghiệm các chị. Chúc các chị mẹ tròn con vuông!

P.s: Cho em hỏi, em đang muốn chuẩn bị tốt nhất cho việc bầu bí, vậy em uống thuốc bổ gì được ạ?
    Em ơi, thường là bổ sung Sắt và acid folic trước khi mang thai và trong 3 tháng đầu. Nếu em thấy mình ăn uống đầy đủ thì có thể cách ngày uống một viên cũng được. Một số loại thuốc phổ biến như Ferrovit, Feron B9,....Nếu muốn an tâm hơn thì em có thể hỏi tư vấn từ bác sĩ nhé.
    rh4Hp7
    t3TIp7
    • 658 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Mẹ nào mở nhà mới đi ah. Để em vô xí mặt tiền update tình hình bầu bí của em. Hôm qua em mới đi khám, tình hình rất là khả quan, update vô nhà mới của mình cho xôm tụ, may mắn :Smiling:
    rh4Hp7
    t3TIp7
    • 117 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ nào đã có 2 nhóc tư vấn giới tính thai nhi cho mình với
    Chả là thế này : Mình có nhóc đầu là bé gái, giờ được 22 tháng rồi, lúc chửa bé mình nghén dữ lắm, nghén đến lúc đẻ cơ, giờ mang bầu bé thứ 2 được 5 tuần rồi mà chẳng thấy nghén ngẩm gì cả, lúc nào cũng trong trạng thái đói và thèm ngủ lắm. Có khi nào mình nghén khác bé đầu lại là trai không nhờ. Mình đang hi vọng qua
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các chị, các chị cho em hỏi các chị siêu âm mấy tuần đầu này ở đâu vậy, em xem trên mạng thấy nhiều địa chỉ quá, các chị tư vấn giúp nhé. Em chúc cho cả nhà mình luôn mạnh khoẻ, mẹ ít nghén và con phát triển tốt.
    • 529 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang123 Xem bài viết
    Chào các chị, các chị cho em hỏi các chị siêu âm mấy tuần đầu này ở đâu vậy, em xem trên mạng thấy nhiều địa chỉ quá, các chị tư vấn giúp nhé. Em chúc cho cả nhà mình luôn mạnh khoẻ, mẹ ít nghén và con phát triển tốt.
    Hoanang ơi, bạn phải nói cho mọi ng biết là bạn đang ở đâu thì mọi ng mới tư vấn đúng dc? Hà Nội or Sài gòn or..?
    Bình yên một thoáng cho tim mềm.............
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 534 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimhanhan Xem bài viết
    Mẹ nào đã có 2 nhóc tư vấn giới tính thai nhi cho mình với
    Chả là thế này : Mình có nhóc đầu là bé gái, giờ được 22 tháng rồi, lúc chửa bé mình nghén dữ lắm, nghén đến lúc đẻ cơ, giờ mang bầu bé thứ 2 được 5 tuần rồi mà chẳng thấy nghén ngẩm gì cả, lúc nào cũng trong trạng thái đói và thèm ngủ lắm. Có khi nào mình nghén khác bé đầu lại là trai không nhờ. Mình đang hi vọng qua
    cùng tâm trạng với chị này tập đầu of mình là trai, kg hề nghén và gần 3 tháng mới biết có bầu :Silly:
    tập 2 mình được 6 tuần rồi và bắt đầu có dấu hiệu nghén, nôn khan, mệt, thèm ngủ, cũng đang phân vân có phải dấu hiệu đổi ngôi thai ? :Thinking:
    Mẹ chồng ở nhà thì cam đoan là đổi ngôi thai, hihi. Cá nhân mình thì thích con gái cho có "đồng môn" nhưng thôi, Trời cho sao thì xin vậy, cốt mong con khỏe mạnh thành ng là mừng hết lớn, các mẹ nhỉ (nói vậy chứ cũng mong đến lúc siêu âm giới tính lắm a' :Clown: )
    PpuUp7
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiendien7984 Xem bài viết
    Hoanang ơi, bạn phải nói cho mọi ng biết là bạn đang ở đâu thì mọi ng mới tư vấn đúng dc? Hà Nội or Sài gòn or..?
    ôi em quên mất, em ở HN, các mẹ tư vấn giúp em nhé. em cảm ơn nhiều.
    • 133 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Mod đóng Topic nhé! Đã quá 1500 bài viết rồi mà các mẹ vẫn nhường nhau .... Nào xây nhà mới nào
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)