TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 19): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kinkincoj88 Xem bài viết
    em chào cả nhà cho em tham gia với, em thì chưa đi siêu âm lần nào e đoán bé nhà em tầm 5t thôi. các mẹ ơi tính hộ em xem bé nhà em được bao nhiêu tuần ạ.KKC của em là 22/3 đến 27/4 e thử thì được 2v rồi, Ck e 30ng ,Giờ em đi siêu âm được chưa ạ e hồi hộp quá (tập 1 ạ) em cảm ơn các mẹ tặng hoa các mẹ chúc các mẹ bình yên 9t10ngày.:Rose::Rose:
    Dear Kinkincoj88,
    Ngày kinh của mình tháng trước là 21/3 đó, hôm thứ 3 mình đi siêu âm bác sỹ bảo 5 tuần 1 ngày. Bé nhà bạn chắc tầm này 6 tuần rồi. Mọi người bảo 7 tuần hãy đi siêu âm có tim thai luôn bạn ah.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 1,458 Được cảm ơn

bạn ơi bạn chưa đến ckk nhưng đã 2v vậy bạn có những triệu chứng gì ko kể cho mình nghe với xem mình có giống bạn ko nha. Vì mình sợ thất vọng nên ko dám thử que vì hôm nay là đến ckk của mình nhưng chưa thấy QKD mà chỉ thấy đầu ti chạm vào lúc đau lúc ko đau...bụng thì lúc nhói bên trái lúc bên phải...Bạn ó triệu chứng giống mình ko? Chúc bạn và con iu bên nhau 9m10d bình yên nhé :Rose:
    • 15 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hiarin Xem bài viết
    Nhà cũ đã đủ 150 trang, nhà mình move sang nhà mới liên hoan mừng các mẹ bắt đầu bước vào giai đoạn hạnh phúc và thiêng liêng nhất của cuộc đời, chúc các con yêu về đúng tổ, lớn mạnh và bình an từng ngày bên mẹ, chúc nhà nhà, người người, mẹ mẹ đều mạnh khỏe, ăn tốt, vui vẻ và xinh tươi!!! :Applause::Rose::Rose::Rose:
    Mẹ Hiarin song thai nên xin phép các mẹ khác, hôm nay ngày đẹp Minh Đường Hoàng Đạo, giờ cũng đẹp cho ba mẹ con cháu được vinh dự đại diện xây tầng mới cho nhà mình nhé! Tầng cũ của nhà mình đây ạ:
    https://www.webtretho.com/forum/f92/m...-ve-to-706946/
    P/s: tính ra hôm nay cũng vừa tròn 2 tháng kể từ khi bắt đầu tầng cũ, các mẹ cứ tiếp tục phát huy tinh thần 8 mạnh, 8 giỏi như thế nữa nhá!
    Vui quá chị Hiarin có bầu sinh đôi mà mở màn thì còn gì bằng. Chị chồng em cũng mới đẻ sinh đôi hơn 1 tháng. Siêu âm 2 trai đến tận ngày sinh thế mà sinh ra thì vui quá là vui 1 trai 1 gái thế là 1 lần đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ luôn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

chúc các mẹ, các bé miu nhà mình luôn mạnh khoẻ, cán đích an toàn.
    Các mẹ ơi, mình mang bầu tập 1 chẳng nghén ngẩm gì cả, ngày trước thấy ai kêu nghén khi mang bầu là mình còn tưởng họ làm nũng ( mềnh thì khỏe lắm, ăn khỏe, ngủ khỏe, tăng cân vùn vụt...xong phải mổ sớm vì nhiễm độc thai nghén, tiền sản giật:Smiling, giờ mang bầu tập 2 thấy mệt kinh khủng, người lúc nào cũng như hết hơi, leo được 2 tầng cầu thang thở hổn hển, mấy đứa ở cơ quan bảo mình phải đeo cái biển " Chưa có đảng" sau lưng kẻo chúng nó lại tưởng mình mới chết trôi ở đâu dạt về
    không ai yêu mẹ bằng con
    không ai yêu con bằng mẹ
    mẹ là quê hương của con......
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 108 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Em cũng xin đăng kí một chân trong nhà mình, em đến giờ được 8w3d rồi, tuần trước em đi siêu âm thì bé mới được 7mm, có tim thai rồi, 124L/P ạ. Nhưng tự dưng 2 hom nay em thấy ít ghê cổ hơn, ko biết có phải do trời mát ko nữa, vì dạo trước khi ăn em hay bị ghê cổ nhưng ko hẳn là nôn đâu, em đang lo lắm, đợi 1 tuần nữa sẽ đi siêu âm lại xem con thế nào rồi, 3 tháng đầu này, em cứ tính từng ngày 1 các chị ạ. Chắc em phải đi siêu âm 2lan/ tuần mất thôi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pig_Pinks Xem bài viết
    bạn ơi bạn chưa đến ckk nhưng đã 2v vậy bạn có những triệu chứng gì ko kể cho mình nghe với xem mình có giống bạn ko nha. Vì mình sợ thất vọng nên ko dám thử que vì hôm nay là đến ckk của mình nhưng chưa thấy QKD mà chỉ thấy đầu ti chạm vào lúc đau lúc ko đau...bụng thì lúc nhói bên trái lúc bên phải...Bạn ó triệu chứng giống mình ko? Chúc bạn và con iu bên nhau 9m10d bình yên nhé :Rose:
    Chào bạn, Bạn cứ bình tĩnh chờ thêm vài ngày nữa nhé. Mua que thử về thử. Mình chậm kinh được 3 ngày thử đã lên 2v rõ rồi. Thực ra những triệu chứng đối với mình cũng không rõ nét lắm, cũng chẳng khác gì những tháng trước. Làm mình cũng không dám hi vọng. Tuy nhiên, mọi tháng ít khi mình đau ngực khi chuẩn bị có kinh nhưng tháng này lại thấy có.
    Chúc bạn sớm có tin vui 2v nhé. Có tin vui nhớ báo cho mọi người và mình biết sớm nghe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 584 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho em gia nhập hội với. E mới biết tin mang bầu được 2 ngày (vỡ kế hoạch vì bé đầu mới 26 tháng). Ko hiểu sao dùng biện pháp tránh thai rùi mà vẫn mang bầu. E cũng chẳng nhớ kỳ kinh cuối ngày nào, chỉ mang máng là được khoảng 5-6 tuần vì vòng em dài. Đang định cuối tuần sau đi siêu âm có được ko các mẹ. Tình hình là cơ thể ko có triệu chứng gì khác lạ ngoài việc thử que thấy 2 vạch hichic. Đứa đầu e cũng chả nghén ngẩm gì cả hi vọng bé này cũng thế.

TrWnp7
    eAuap7
    • 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacnamst1982 Xem bài viết
    Ui, bạn kinkin giống y như mình. KKC của mình cũng là ngày 22/3, ngày 25/4 mình thử thì lên 2v rất rõ, tuần sau mình sẽ đi siêu âm.
    vậy ạ, chị ở hn hay sg vậy.em thì chưa có cảm giác ngen j mấy nhưng mấy hôm nay em mệt, em cũng lo lắm con đầu mà nên trưa nay em em đi siêu âm có j em báo cáo lại sau nhé.:Smiling:
    • 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finalfantasy842002 Xem bài viết
    Dear Kinkincoj88,
    Ngày kinh của mình tháng trước là 21/3 đó, hôm thứ 3 mình đi siêu âm bác sỹ bảo 5 tuần 1 ngày. Bé nhà bạn chắc tầm này 6 tuần rồi. Mọi người bảo 7 tuần hãy đi siêu âm có tim thai luôn bạn ah.
    cảm ơn bạn nha, mình cũng tập 1 nên hồi hộp, lo lắng lắm mình định trưa nay đi siêu âm xem bé về tổ chưa và được mấy tuần cho yên tâm không mình lo lắm.tặng hoa mẹ nó chúc mẹ nó bình an 9th10ng:Rose:
    • 130 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Nhà mình đã lên tầng 2, nhanh quá. Mẹ con cháu gần được 14w chuẩn bị khăn gói sang nhà 3 tháng giữa nhưng mà nhớ nhà mình lắm nên vẫn vào đây theo dõi và chúc các mẹ và các bé khỏe mạnh nhé. :Rose:
    0YNsp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Cả nhà cũng cho mình tham gia với nhé, KKC của mình là 24/3 còn rụng trứng thì ngày 11/4. Mình cũng muốn đi siêu âm xem con về tổ chưa thì không biết cuối tuần này đã siêu âm được chưa các mẹ nhỉ?
    Chúc cả nhà mình bình an để dắt tay nhau sang nhà 3 tháng giữa nhé!:Rose:
    • 287 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị ngứa chỗ ý ko ạ? mấy hnay tự nhiên em thấy ngứa ngứa ở chỗ ý, hix, muốn đi khám lắm nhưng lại sợ quá trình khám xét làm ảnh hưởng đến bé nên còn đang lăn tăn.. Các mẹ có kinh nghiệm cho em xin vài lời khuyên với nhé! cảm ơn các mẹ nhìu!!!
    Mẹ yêu con gái bé bỏng nhất trên đời!
    Kem: NB: 4,2kg - 1M: 5,3kg - 2M: 6kg - 3M: 6,8kg (3m23d: biết lật ^^) - 4M: 7,4kg - 5M: 8kg (5,5M: Biết trườn) - 6M: 8,5kg, 69cm(Ốm: Viêm VA Cấp) - 7M: 8,5kg (Sốt phát ban) - 8M: 9kg - 9M: 9kg - 10M: 9kg - 11M: 9,3kg - 12M: 10kg - 13M: 10,7kg, 14M: 10,7kg (kiết), 15M: 11kg, 16M: 11kg, 17M: 11,3kg, 86cm, 24M: 12kg, 32M; 14,5kg - 90cm
    0_2978MTMzNzA1MDQxMA

MTMzNzA1MDY4Mg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenanh86 Xem bài viết
    Có mẹ nào bị ngứa chỗ ý ko ạ? mấy hnay tự nhiên em thấy ngứa ngứa ở chỗ ý, hix, muốn đi khám lắm nhưng lại sợ quá trình khám xét làm ảnh hưởng đến bé nên còn đang lăn tăn.. Các mẹ có kinh nghiệm cho em xin vài lời khuyên với nhé! cảm ơn các mẹ nhìu!!!
    Chị ơi,
    Mây hôm trước em cũng bị thế đấy đi khám bác sỹ bảo mua Lactacyd về rửa một ngày hai lần, khỏi luôn chị ạ.Chị thử xem sao.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 454 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Chúc các mẹ và các bé luôn luôn mạnh khỏe. Mẹ ít nghén, con phát triển đúng chuẩn.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Mẹ yêu con có hay chăng, yêu từ khi thai nghén trong lòng ......Mừng con yêu đã về bên Ba Mẹ! :Kiss::Kiss::Kiss:
    Con cầu xin Trời Phật phù hộ độ trì cho mẹ con con luôn mạnh khỏe và bình an. Gia đình con mãi mãi hạnh phúc bên nhau. ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    :Rose:Nguyện đi với Anh suốt con đường đời, dù bao khó khăn vẫn chờ ta phía trước...:559:
    wPtarZKwPtap7 xLBcdOuxLBcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PoohXinh Xem bài viết
    hôm qua mình thấy ra một ít dịch màu hồng ở quần lót nên hoảng quá đi khám luôn. Bác sĩ chỉ định siêu âm thai được 5w, chưa có noãn hoàng, không có dịch trong tử cung. Trước mắt không nguy hiểm nhưng phải uống một đống thuốc dưỡng thai và nghỉ ngơi. Mình còn bị viêm LT rộng nữa chứ, bác sĩ cho cả thuốc đặt và kháng sinh. Hichic, buồn quá. Không biết uống nhiều thuốc có hại không mà sao hôm nay mình thấy mệt quá đi mất.
    Bạn phải nghỉ ngơi và dùng thuốc dưỡng theo chỉ định của bs nhé, thông thường động thai thì mất từ 1-2w để hết hẳn cơ... bs biết bạn có bầu mà kê thuốc đặt và ks thì mình nghĩ thuốc k có hại cho bé đâu.. mọi chỉ định dùng thuốc trong 3m đầu đều đc các bs cân nhắc kỹ mà...

Chúc hai mẹ con khỏe nhé!:Rose:
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kinkincoj88 Xem bài viết
    em chào cả nhà cho em tham gia với, em thì chưa đi siêu âm lần nào e đoán bé nhà em tầm 5t thôi. các mẹ ơi tính hộ em xem bé nhà em được bao nhiêu tuần ạ.KKC của em là 22/3 đến 27/4 e thử thì được 2v rồi, Ck e 30ng ,Giờ em đi siêu âm được chưa ạ e hồi hộp quá (tập 1 ạ) em cảm ơn các mẹ tặng hoa các mẹ chúc các mẹ bình yên 9t10ngày.:Rose::Rose:
    Cuối tuần này em đi SA đc rồi em ah, thường thì sau khi chậm 10 ngày mọi ng sẽ đi SA lần đầu để xem con về tổ nhé... :Rose:
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 914 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Cả nhà cho em tham gia với! Sau 2 tuần hồi hộp đếm từng ngày trễ kinh, hôm nay em đã dũng cảm đi siêu âm xem em bé đã về tổ chưa! kết quả hết sức tốt đẹp! Bé được 6w, phát triển bình thường, đã có tim thai! Bác sỹ hẹn 5 tuần sau khám lại! Chúc các mẹ khác đạt kết quả ban đầu mỹ man như em nhé! ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cho mình gia nhập với. Mình làm chuyển phôi TTON từ ngày 6/4. Hôm qua mình đi siêu âm mốc 6w thì đã có 2 bé 3.9mm và 4.7mm và đã có tim thai. Nhưng mình đang rất lo lắng vì bác sỹ bảo giữa các túi ối có lớp dịch 9mm. Bác sỹ chằng tư vấn gì cho mình nên mình lo quá. Có ai có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với!!!
    • 2,488 Bài viết

• 4,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chào các chị, em cũng xin tham gia nhà mình vì em có bé cũng đc 7 tuần 4 ngày ạ. Quả thực là mấy tuần đầu em thấy thời gian trôi lâu thật, hôm nay em vừa siêu âm, bs đo chu vi thì nói thai tầm khoảng 8 tuần hơn chút, mà em mới có 7 tuần. Vậy là thai của em cũng khá to đúng ko các chị? Mà khi nghe tim thai con đập em xúc động quá.
    Nhưng em khám thai ở phòng khám mẹ chồng em, nên bs bảo bình thường, tốt là em chả hỏi j nữa, cũng chả bít hỏi cái gì vào thời điểm này,các chị có kinh nghiệm thì khi khám thai nên hỏi bs những điều j ạ, em gà mờ quá.
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 584 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, mọi người thường uống thuốc gì cho 3 tháng đâu? E rút kinh nghiệm bé đầu lên 21kg nên bé này ăn uống bình thường thôi. Sáng uống thêm 1 ly sữa + 01 viên vitamin tổng hợp của Mỹ. Trong ngày ăn uống như bình thường có thêm ít hoa quả. Tối uống thêm 1 ly sữa trước khi đi ngủ.
    Nói chung chỉ uống sữa tươi thôi chứ uống sữa bầu khó uống mà chỉ VN mới chuộng sữa bầu thôi.
    Các mẹ ăn uống thế nào cùng nhau chia sẻ nhé.

TrWnp7
    eAuap7