TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 19): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,065 Bài viết

• 2,046 Được cảm ơn

Nhà cũ đã đủ 150 trang, nhà mình move sang nhà mới liên hoan mừng các mẹ bắt đầu bước vào giai đoạn hạnh phúc và thiêng liêng nhất của cuộc đời, chúc các con yêu về đúng tổ, lớn mạnh và bình an từng ngày bên mẹ, chúc nhà nhà, người người, mẹ mẹ đều mạnh khỏe, ăn tốt, vui vẻ và xinh tươi!!! :Applause::Rose::Rose::Rose:
    Mẹ Hiarin song thai nên xin phép các mẹ khác, hôm nay ngày đẹp Minh Đường Hoàng Đạo, giờ cũng đẹp cho ba mẹ con cháu được vinh dự đại diện xây tầng mới cho nhà mình nhé! Tầng cũ của nhà mình đây ạ:
    https://www.webtretho.com/forum/f92/m...-ve-to-706946/
    P/s: tính ra hôm nay cũng vừa tròn 2 tháng kể từ khi bắt đầu tầng cũ, các mẹ cứ tiếp tục phát huy tinh thần 8 mạnh, 8 giỏi như thế nữa nhá!
    uneMjTJlp7
    tQqYwmctQqYp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 254 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Em xin gia nhập nhà mới, chúc các mẹ đều khỏe mạnh, ăn tốt ngủ tốt, con yêu về tổ, bình an bên mẹ hết 9 tháng 10 ngày:Rose::Rose::Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Chúc các mẹ và bé 3 tháng đầu luôn khoẻ mạnh. Đây là chặng đường đầu tiên quan trọng nên các mẹ lưu ý giữ gìn tránh lạnh nóng, tránh đi lại nơi đông người để giữ sk cho 2 mẹ con nhé. Các mốc siêu âm và các thức ăn nên ăn, nên tránh mọi ng có thể đọc lưu ý khi mang thai ở chữ ký mình.:LoveStruc:
    • 190 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em tham gia với, bé nhà em mới được 5w. Chúc nhà mới có thật nhiều niềm vui và hạnh phúc, chúc các mẹ mạnh khoẻ bình an 9m10 :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    bg80p7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

hôm qua mình thấy ra một ít dịch màu hồng ở quần lót nên hoảng quá đi khám luôn. Bác sĩ chỉ định siêu âm thai được 5w, chưa có noãn hoàng, không có dịch trong tử cung. Trước mắt không nguy hiểm nhưng phải uống một đống thuốc dưỡng thai và nghỉ ngơi. Mình còn bị viêm LT rộng nữa chứ, bác sĩ cho cả thuốc đặt và kháng sinh. Hichic, buồn quá. Không biết uống nhiều thuốc có hại không mà sao hôm nay mình thấy mệt quá đi mất.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình xin 1 chân mặt tiền, hehe.... Chúc các mẹ và bé mạnh khỏe, sớm cán đích 9m10d an toàn nào!
    3Tdqp7
    F5wsp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 104 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

giữ gìn nhé các mẹ, trong giai đoạn quan trọng này cần cẩn trọng. Hãy chú ý tránh xa Rubella, cúm , thủy đậu.....nhớ ăn uống đầy đủ nhưng không quá nhanh, quá nhiều, khám thai định kì, phát hiện sàng lọc dị tật sớm. Để có những em bé khỏe mạnh, thông minh hãy tạo tiền đề, hãy xây những viên gạch đầu tiên cho con thật chắc chắn ha!!
    MỘT NỤ CƯỜI BẰNG MƯỜI THANG THUỐC BỔ, BẰNG 1 RỔ KHOAI LANG :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 537 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Mình cũng xí mặt tiền lấy hên. Chúc cả nhà mình, các mẹ mạnh khỏe, các con ngoan, 9w10d bình yên vô sự.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Ro se:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Rose:.:Ros e:.
    Mình bước sang tuần 7 rồi, tuần sau mới tới lịch siêu âm, đang hồi hộp để nghe tim thai của con đập thình thịch :Smiling:
    2isTSyu2isTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 188 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Hihi, mình cũng phải bon chen mới được, không bít có xí được mặt tiền không, mặc dù sắp phải chuyển sang nhà 3 tháng giữa rùi nhưng vẫn lưu luyến ở topic này. Mong là tầng 19 này được mẹ song thai Hiarin xây thì các mẹ sẽ gặp nhiều may mắn và bình an hơn nhé! Chúc cho các bà mẹ chúng ta đều cán đích thành công, các con yêu nằm ngoan trong bụng mẹ đủ 9 tháng 10 ngày!

Tiện đây mình cũng trả lời cho mẹ Hiarin: Mình chưa đi khám chỗ BS Thực vào thứ 7 bao h nên cũng ko biết, nhưng đông hay không thì cũng không quan trọng đâu mẹ nó nhé, vì ai cũng có số hết rồi, đến lượt là vào khám thôi. Mà thực ra thì chỗ bác Thực lúc nào chả đông
    Mẹ nó gọi điện đặt lịch ngày mẹ nó định siêu âm thì ng ta sẽ hẹn mẹ nó tầm giờ nào mẹ nó đến, mẹ nó cứ thế mà đến thôi, ko phải đến xếp số hay gì gì nữa đâu. Mẹ nó đến đầu đường Phương Mai, gần Việt Pháp, hỏi Viện lão khoa, ng ta chỉ cho. Mẹ nó vào gửi xe, xong lên thẳng tầng 2, ko thì hỏi ng trông xe ng ta chỉ cho ý mà. Đường ở mồm nên mẹ nó cứ hỏi là yên tâm, ko lo lạc đâu
    Hôm nay tớ lên thớt 12w rùi, hồi hộp lắm, mong là con yêu khỏe mạnh và bình an.
    Chúc mẹ nó đi siêu âm mốc 12w thuận lợi nhé, chúc 2 bé khỏe mạnh, đẹp jai xinh gái :LoveStruc:
    Mình cũng mún mang song thai ý, bị ghen tỵ :cool:
    Em sẽ học cách sống của cỏ, mạnh mẽ vươn lên và xanh đến kiệt cùng...
    • 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em chào cả nhà cho em tham gia với, em thì chưa đi siêu âm lần nào e đoán bé nhà em tầm 5t thôi. các mẹ ơi tính hộ em xem bé nhà em được bao nhiêu tuần ạ.KKC của em là 22/3 đến 27/4 e thử thì được 2v rồi, Ck e 30ng ,Giờ em đi siêu âm được chưa ạ e hồi hộp quá (tập 1 ạ) em cảm ơn các mẹ tặng hoa các mẹ chúc các mẹ bình yên 9t10ngày.:Rose::Rose:
    • 637 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

bé nhà mình được 16w và đã lon ton sang nhà 3 tháng giữa rồi nhưng vẫn lưu luyến nhà mình lắm nên suốt ngày vào dạo chơi:Battin ey:. Nhân dịp khánh thành nhà mới, 2 mẹ con mình chúc toàn thể gia đình nhà 3 tháng đầu luôn mạnh khỏe, mẹ con bình an suốt 9m10d để đón những bé Mèo, bé Rồng con xinh xắn đáng yêu nha. Tặng hoa các mẹ nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    pB0lp9
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 85 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kinkincoj88 Xem bài viết
    em chào cả nhà cho em tham gia với, em thì chưa đi siêu âm lần nào e đoán bé nhà em tầm 5t thôi. các mẹ ơi tính hộ em xem bé nhà em được bao nhiêu tuần ạ.KKC của em là 22/3 đến 27/4 e thử thì được 2v rồi, Ck e 30ng ,Giờ em đi siêu âm được chưa ạ e hồi hộp quá (tập 1 ạ) em cảm ơn các mẹ tặng hoa các mẹ chúc các mẹ bình yên 9t10ngày.:Rose::Rose:

Ui, bạn kinkin giống y như mình. KKC của mình cũng là ngày 22/3, ngày 25/4 mình thử thì lên 2v rất rõ, tuần sau mình sẽ đi siêu âm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hiarin Xem bài viết
    @ kiddo: mỗi lần nhìn cái phần thông in Cảm ơn và Được cảm ơn của mẹ nó mà mình chóng cả mặt! Tính ra trung bình mỗi bài mẹ nó cũng được cảm ơn đến cả chục lần í nhỉ! Hay mẹ nó có bài viết nào "kiệt tác" vậy? Gửi cho mình nghía với! hi hi...
    Hì... mình có thói quen bấm cám ơn với những bài giúp đỡ nhau, bài mà ng viết có lời chúc mẹ khỏe con bình an... chứ k có bài viết kiệt tác nào đâu... tại mình 888 nhiều đó he he
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới!!!!!!

Chúc nhà mình sẽ có nhiều thành viên mới - tức là sẽ có nhiều các chị, các em hân hoan với hạnh phúc làm mẹ, lâng lâng với cảm giác con yêu đã về....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStru c::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Lov eStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc ::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Love Struc::LoveStruc:

Chúc các mẹ mới cấn bầu và các mẹ 3m đầu luôn khỏe mạnh, ít nghén, con yêu làm tổ chắc, tim thai đập bình bịch.. bon bon vượt các mốc an toàn.... :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ, qua bao nhiêu tháng ngày vất vả đi chữa ứ dịch, cuối cùng mình đã được nhìn thấy hai vạch, bé nhà mình giờ đã được trên dưới 10tuần...(mình chả hỉu tính kiểu gì nữa). Mình đã đi siêu âm 1 lần đầu dò vào tuần thứ 6 xem phôi đã vào tử cung chưa hay đang làm ổ ở đâu... Bé rất ngoan, đã không làm mình thất vọng. Mình định chờ mấy hôm nữa rồi đi siêu âm xem có tim thai chưa.

Chúc các mẹ trong diễn đàn vượt qua 9T10N suôn sẻ, may mắn. Chúc mẹ khoẻ con khỏe.

Cầu mong cho bé nhà mình phát triển mạnh khoẻ! Cố gắng lên bé cưng~ Mẹ chờ đón con yêu!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 825 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

em xí 1 phòng tầng 2 nhé,chúc các mẹ các bé luôn khỏe
    eHMKD8XeHMKp7

Chữ kí hả ...! Đưa giấy bút đây
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Được bạn Hiarin trả lời, jo mình cũng xí cục gạch vào nhà mới với. Chắc mình sẽ còn ở nhà mình trong 3 tháng nữa mà

Chúc cả nhà luôn vui và vượt qua giai đoạn đầu này an toàn
    • 251 Bài viết

• 1,458 Được cảm ơn

Mình thì chưa thấy 2vạch lần nào nhưng cũng đang mong 2v đây,mình xí tầng 2 mong cho mau 2v để mau chóng tham gia vào nhà mình . Chúc các mẹ đã 2v thì 9m10d mẹ tròn con vuông nha :Rose::Rose::Rose:
    • 15 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em tham gia với nhé. Bé nhà em cũng được 6w rồi. Hôm Thứ 3 tuần trước em đi siêu âm,bác sỹ bảo chắc vào rồi nhưng nhìn vẫn còn nhỏ nên trong kết quả siêu âm chỉ ghi là có hình ảnh giống túi ối thôi. Bác hẹn em một tuần đến khám lại nhưng em chưa định đi để thêm một vài tuần có tim thai rồi em đi luôn một thể. Em chúc các mẹ và các bé mạnh khỏe,bình an nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 260 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cho mình đăng ký với nhé, mình mới thử được 2v,vì mình mong bé mèo quá nên chưa đến ckk mà mình đã thử que rồi , bây giờ mình mong đến cuối tháng để đi khám xem bé yêu đã về tổ chưa.Chúc các bé mèo nhà mình đều về đích an toàn , khỏe mạnh để cùng nhau bước qua nhà mới nhé.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: