TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 18): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 96.7K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Vợ em tuần thứ 8, kêu đau lưng, đau bụng, đau chân

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em từ hồi biết có bầu cái là thấy cổ họng lúc nào cũng buồn nôn ý. Dưng mà trộm vía là chưa nôn thực sự phát nào. Vẫn ăn uống tốt. Có điều 2 hôm nay thấy ko muốn ăn lắm. Bụng đói mà miệng ko muốn ăn:Sad:
    • 637 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon803 Xem bài viết
    Sao topic 3 tháng đầu mang thai này ko rầm rộ, thu hút các mẹ như ở các topic khác nhỉ? Theo mình thấy rất nhiều mẹ đang mang thai 3 tháng đầu. sao các mẹ ko vào thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức và những lo lắng khi mới mang thai nhỉ?
    Không biết thế nào chứ mình thì lúc nào cũng lo lắng cả. Vì mình ko có biểu hiện nghén, ko bị đau nhức ngực mà chỉ hơi hơi ê đầu vú 1 tí, hơi ăn ít 1 tí.
    Chúc tất cả các mẹ khỏe mạnh, các con chóng lớn, bình an đến 9t10n
    Mẹ meocon803 đừng lo lắng nhiều quá nhé. Mình cũng giống bạn ko có nhiều biểu hiện của nghén lắm, chỉ thỉnh thoảng hơi ghê cổ 1 tẹo như là cố tình ý, hì, ngực thì cũng hơi đau và to lên, ăn cũng hơi chán 1 tí, tóm lại cái j cũng hơi hơi thôi. Mình cũng bị tâm lý hay lo lắng. Nhưng chắc nghén hay ko là do cơ địa mỗi người thôi. Nên mẹ meocon hay vui lên nhé. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ nó nên bình tĩnh đi nhé.Theo mk thi bạn nên đi sa và gặp bs khám tư vấn xem thế nào.Mk cho bạn địa chỉ này bạn thử đến khám và sa xem saok 125 thái thịnh.Bạn bè mk cũng toàn tới đó khám thôi,thấy bảo tốt lắm đấy.cuối tuần này mk cũng đưa bà chị mk đến khám,sa và tiêm phòng nữa đấy.Đừng lo lắng quá bạn nhé!
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh chua co GD nhung minh da cham soc ba Bau nen cung bit chut ut kinh nghiem de chia se voi ban. thai cua ban moi dc 3thang thi chua co " suc sich .." dau it nhat den thang thu 5 thi ban se cam nhan dc thai nhi dang mua may quay cuong trong bung ban, hiiiiii.
    • 773 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittyoct Xem bài viết
    Em từ hồi biết có bầu cái là thấy cổ họng lúc nào cũng buồn nôn ý. Dưng mà trộm vía là chưa nôn thực sự phát nào. Vẫn ăn uống tốt. Có điều 2 hôm nay thấy ko muốn ăn lắm. Bụng đói mà miệng ko muốn ăn:Sad:
    Vậy mẹ con kittyoct giống mình rùi, hồi đầu mình cũng buồn nôn lắm nhưng chưa nôn lần nào, và chán ăn lắm, 3 tháng sụt đi 2kg. Nhưng trộm vía mấy hôm nay đỡ hơn rùi, mặc dù chưa thèm ăn nhưng cũng k chán ăn như trước nữa. Mẹ con kittyoct cố gắng lên nha. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh :Rose:
    VNVDp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Ô, đã lên nhà mới rồi. Thế mà mình còn cứ loanh quanh ở nhà cũ, rồi còn viết thư cho hoa dại bên đó, đến lúc gửi mới biết là bị khóa topic. hihi.
    CHÚC CÁC MẸ VÀ CÁC BÉ MẠNH KHỎE, ĐỦ NGÀY ĐỦ THÁNG HÃY CHUI RA NHÉ.:Rose:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 130 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Em cũng mới thử 2v, tính thì cũng được khoảng gần 5w, mọi người cũng khuyên em nên đợi đến 7-8w rồi đi khám nghe tim thai luôn. Giờ em cũng chưa có cảm giác nôn nao hay nghén gì, chỉ đau lưng và đau bụng dưới không hiểu có vấn đề gì không?
    • 773 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittyoct Xem bài viết
    Mẹ kittyoct giống mình hồi đầu rùi, khi mới biết mình có em bé mình cũng hay buồn nôn lắm (nhưng mà trộm vía cũng k nôn lần nào hì hì hì) mình cũng mắc chứng chán ăn hic hic hic, mình ăn được ít lắm đến giờ sụt đi 2kg rùi. Nhưng trộm vía mấy hôm nay đỡ rùi, nhưng cũng chưa thèm ăn gì hết, chỉ là bớt chán ăn hơn thui. Mẹ con kittyoct cố gắng nha. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh :Rose:
    VNVDp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura1983 Xem bài viết
    Bạn cứ chờ tới 7-8 tuần hãy đi siêu âm, hồi mình 5 tuần đi siêu âm cũng chả thấy gì, nhưng 7 tuần siêu âm thì thấy con được 11mm và có tim thai rùi đó. Bạn cứ để tâm trạng thoải mái, ăn ngủ đều cho con khỏe mạnh nha :Rose:
    E chào các chị ạ! E xin đăng ký thành viên mới với ạ!
    E cũng như mẹ kittyoct mới lần đầu có e bé. Tuần trước e đi khám thì e bé chưa vào cổ tử cun, siêu âm bình thường, bác sĩ bảo được 4 tuần hẹn 2 tuần nữa quay lại khám. Đến nay là được 1 tuần tuần sau mới được đi khám. E thấy suốt ruột quá các chị ơi. Các chị cho e hỏi mấy tuần thì e bé mới vào cổ tử cung ạ. E lại bị đau lưng. Trộm vía có bị sao không các chị nhỉ. E thấy lo lo ạ. Các chị tư vấn cho e với nhé. E cám ơn các chị. Chúc các chị và gia đình luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới nè.
    Chúc mẹ và bé khỏe nha:Rose::Rose::Rose:
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 189 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baolam_pham Xem bài viết
    Mẹ meocon803 đừng lo lắng nhiều quá nhé. Mình cũng giống bạn ko có nhiều biểu hiện của nghén lắm, chỉ thỉnh thoảng hơi ghê cổ 1 tẹo như là cố tình ý, hì, ngực thì cũng hơi đau và to lên, ăn cũng hơi chán 1 tí, tóm lại cái j cũng hơi hơi thôi. Mình cũng bị tâm lý hay lo lắng. Nhưng chắc nghén hay ko là do cơ địa mỗi người thôi. Nên mẹ meocon hay vui lên nhé. Chúc 2 mẹ con luôn khỏe!
    Cám ơn mẹ nó nhé. Lâu lâu mình cũng ghê cổ, buồn nôn. Vì ngày xưa chưa có bầu, mong con quá đôi lúc cũng thấy buồn nôn. Nên giờ lâu lâu mình lại tự trấn an là cố ý chứ ko phải buồn nôn thật. Thế là lại hết. hic..Buồn cươi thật ý. Mẹ nó đc mấy tuần rồi.
    :LoveStruc:Mẹ yêu bé cưng của mẹ nhiều lắm. Khỏe mạnh, bình an đến khi chào đời con nhé:LoveStruc:
    AU4Ip7
    Cu Pi 19w: 318gr:LoveStruc:
    Cu Pi 24w: 750 gr:LoveStruc:
    Cu Pi 29w: 1.350 kg:LoveStruc:

Zwwzp7
    • 94 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nay mới thứ 6. Sốt ruột quá các mẹ ạ. E định CN này đi siêu âm. CKK cua em ko đều toàn 46-53 ngày/lần. em có cuối vào ngày 30/12. Đến 20/2 thử lên 2v mờ mờ. khoảng 24/2 thì lên 2v rõ lắm. Em chẳng bít tính em được mấy tuần nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm tính em với. Trộm vía, gì cũng ăn được, mỗi cơm là thấy ăn như rơm vậy
    • 94 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nay mới thứ 6. Sốt ruột quá các mẹ ạ. E định CN này đi siêu âm. CKK cua em ko đều toàn 46-53 ngày/lần. em có cuối vào ngày 30/12. Đến 20/2 thử lên 2v mờ mờ. khoảng 24/2 thì lên 2v rõ lắm. Em chẳng bít tính em được mấy tuần nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm tính em với. Trộm vía, gì cũng ăn được, mỗi cơm là thấy ăn như rơm vậy
    • 127 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hôm nay tớ vừa đi siêu âm ở PS về, thai mới được 5w 3d, có túi thai và đã có noãn hoàng nhưng chưa thấy tim thai. BS hẹn 1 tuần sau đến khám lại. Tớ lại có 2 nang buồng trứng nữa nên phải theo dõi thăm khám thường xuyên. Chỉ sợ nó bị vỡ thôi, nếu nó vỡ thì sao nhỉ, tớ lo lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, cả nhà cho mình tham dự với nhé, trước giờ mình vẫn hay lang thang ở nhà MUM bên Chuẩn bị mang thai.. bây giờ mới đc mò sang đây đấy.. bé nhà mình đang được hơn 7w :Rose::Rose::Rose::Rose: Chúc các mẹ và các bé luôn mạnh khỏe, bình an 9m10d :Rose::Rose::Rose::Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGHEUCON Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới...
    Các mẹ ơi, em được 14 tuần rồi mà chưa thấy sục sịch cái bụng gì cả, nhiều lúc muốn kêu con thúc cho 1 cái để biết con khỏe mà cũng chẳng thấy đá, đạp hay gì cả. Không biết các mẹ đến tuần thứ mấy thì cảm nhận được những cú đá ấy vậy ah? Em mong cảm nhận được điều đó lắm.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Bạn mới 14w thì chưa thể thấy con đạp đâu, trc khi đạp, ng mẹ sẽ cảm nhận con máy đã cơ, nếu bé nghịch thì tầm thai này có thể thấy bé hí hoáy tí, nhưng chưa rõ, còn phụ thuộc vào nhau bám mặt trc hay sau cơ, còn rõ hơn thì tầm 18w thì phải..

Trích dẫn Nguyên văn bởi otdalat Xem bài viết
    hiii, có nhà mới rồi, mình xí cái mặt tinề vậy,,, các mẹ ơi cho em hỏi chút là thường thì từ tunầ thứ mấy là có hiện tượng nghén ah?????????????
    Cái này mình thấy tùy người nhé, thường là tuần thứ 5-6 sẽ có triệu chứng nghén rõ rệt. Có ng thì nghén trc, mới bán tin bán nghi thử que lên 2v bạn ah

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmeocon Xem bài viết
    E cũng như mẹ kittyoct mới lần đầu có e bé. Tuần trước e đi khám thì e bé chưa vào cổ tử cun, siêu âm bình thường, bác sĩ bảo được 4 tuần hẹn 2 tuần nữa quay lại khám. Đến nay là được 1 tuần tuần sau mới được đi khám. E thấy suốt ruột quá các chị ơi. Các chị cho e hỏi mấy tuần thì e bé mới vào cổ tử cung ạ. E lại bị đau lưng. Trộm vía có bị sao không các chị nhỉ. E thấy lo lo ạ. Các chị tư vấn cho e với nhé. E cám ơn các chị. Chúc các chị và gia đình luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ
    bạn theo bs 2 tuần nữa khám cũng đc, đừng SA sớm quá, chưa thấy thai vào TC lại lo lắng, ko tốt cho nội tiết.. hoặc thông thường các mẹ mách nhau là sau khi trễ kinh 10 ngày hãy nên đi SA lần đầu xem thai về TC chưa.
    Đau lưng là hiện tượng thường gặp khi mang thai bạn ah. ko sao đâu. Chỉ cần chú ý khi bị đau quặn bụng thôi nhé. Mình lúc đầu còn bị bụng râm ran như QKD cơ.. trộm vía mẹ con đều k sao

hì mới vào nhà mà mình nói nhìu quá... tại mình cũng thấy nhà 3 tháng đầu có vẻ vắng hơn mọi nhà khác.. mà 3 tháng đầu tâm lý chung là lo lắng hoang mang với bất kỳ dấu hiệu nào cơ, như mình, mình sợ các dịch bệnh mùa xuân kinh khủng, thành ám ảnh luôn rồi.. các mẹ cùng giúp nhau nhé...
    Nếu bạn gieo niềm tin, bạn sẽ gặt điều kỳ diệu!!!
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveraian Xem bài viết
    CK của mình cũng dài và ko đều nên mình ko tính đc chính xác tuần thai. Cái này mẹ nó đợi lúc SA nhé, bs sẽ cho mình biết tuần thai dựa vào các kích thước của túi thai j j đó..
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E cũng như mẹ kittyoct mới lần đầu có e bé. Tuần trước e đi khám thì e bé chưa vào cổ tử cun, siêu âm bình thường, bác sĩ bảo được 4 tuần hẹn 2 tuần nữa quay lại khám. Đến nay là được 1 tuần tuần sau mới được đi khám. E thấy suốt ruột quá các chị ơi. Các chị cho e hỏi mấy tuần thì e bé mới vào cổ tử cung ạ. E lại bị đau lưng. Trộm vía có bị sao không các chị nhỉ. E thấy lo lo ạ. Các chị tư vấn cho e với nhé. E cám ơn các chị. Chúc các chị và gia đình luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ[/QUOTE]

Lần trc em đi SÂ thấy bác sỹ bảo là phải chậm kinh tầm 7 ngày thì thai mới vào tử cung ạ. Em đang hồi hộp đợi chờ ngày đi khám đây ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,936 Bài viết

• 42,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveraian Xem bài viết
    mình cũng giống bạn, CK dài và lung tung nên ko tự tính đc tuổi thai, bạn chờ lúc đi SA nhé, bs sẽ nói tuổi thai cho bạn dựa trên các chỉ số SA.
    Điều kỳ diệu thứ nhất...
    JZjjp7
    Điều kỳ diệu thứ hai...
    NbXzJSDih9zp7