TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 18): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 96.7K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • GMF
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 280 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chưa thấy ai lên tầng mới cho nhà chúng ta, mình mạn phép xây luôn nhé.:Angel:

Chúc các mẹ sức khỏe tốt, tinh thần vững vàng, các con ngoan bình an 9 tháng 10 ngày rồi về với bố mẹ. :557: :557: :557:

Chúc các mẹ mùng 8 tháng 3 vui vẻ hạnh phúc. :Rose: :Rose: :Rose:

Ủn mông cho cả nhà may mắn nào

Tìm hiểu thêm về sức khoẻ dinh dưỡng khi mang thai 3 tháng đầu.

Link topic cũ: https://www.webtretho.com/forum/f92/m...-ve-to-665104/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 243 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới...
    Các mẹ ơi, em được 14 tuần rồi mà chưa thấy sục sịch cái bụng gì cả, nhiều lúc muốn kêu con thúc cho 1 cái để biết con khỏe mà cũng chẳng thấy đá, đạp hay gì cả. Không biết các mẹ đến tuần thứ mấy thì cảm nhận được những cú đá ấy vậy ah? Em mong cảm nhận được điều đó lắm.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 166 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

hiii, có nhà mới rồi, mình xí cái mặt tinề vậy,,, các mẹ ơi cho em hỏi chút là thường thì từ tunầ thứ mấy là có hiện tượng nghén ah?????????????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đặt cục gạch đồng hành cùng với mọi người nào.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 146 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới, mong sao các mẹ và các con lun lun mạnh khỏe và bình an nhé. tiếp tục mở cửa đón các thành viên mới nào.....
    ktp0p7
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu...

Nhà mình mãi bình an và hạnh phúc nhé!!!!!!!
    • 45 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ôi lâu lắm rồi mình mới xí được mặt tiền nè. Chúc tất cả các mẹ mạnh khỏe, bé ngoan ngoãn 9t10ng ra gặp mẹ nhé
    • 119 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Đặt cục gạch đồng hành cùng với mọi người nào.
    Nhìn bé trai nhà chị thích quá:Kiss::Kiss::Kiss:, em thèm đến lúc được bế con iu vào lòng.rooling: Chúc các mẹ trong nhà mình và cả em nữa mẹ khỏe, con khỏe. Vượt qua mốc 12w an toàn nha. Em xí cái mặt tiền lấy may, qua tuần đi làm các xét nghiệm đều tốt, 2 mẹ con ko bị sao.
    as1cHsT0g411710MDAwODQ2MWR8MDAwMTY0NHN8QS1UIGhhdmUgYmVlbiBtYXJyaWVkIGZvcg
    Ôm Ta Rê , Tút Ta Rê , Tu Rê Soa Ha
    • 637 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Góp được cục gạch ở mặt tiền thấy vui quá trời các mẹ ạ. Sang nhà mới chúc các mẹ và các bé khỏe mạnh, cùng nhau đồng hành đủ 9m10d và các e bé luôn vượt chuẩn nhé.hì hì.
    Mình cũng vừa siêu âm hôm 28/2 vừa rùi. Hôm đó là e bé được 6w3d, trộm vía bác sĩ bảo thấy được tim thai luôn, mừng quá. Tại hồi mới chậm kinh bị ra 1 chút dịch màu hồng và màu nâu nên lo lắm. Giờ thì trộm vía mẹ con cháu ổn cả rùi,hì.
    Mong trời phật phù hộ 2 mẹ con con.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới! Chúc các mẹ và các con yêu luôn khỏe mạnh, phát triển bình thường suốt 9m10d và ra đời mạnh khỏe.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hilô các mẹ , mình cùng zô xí nhà mới nèo. Chúc các con ngoan, khoẻ mạnh, bình an 9tháng 10ngày về nhà cùng pa mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 499 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc các mẹ và các bé luôn mạnh khỏe, bình an!
    k6n1p7

lgwSp7
    lvv9p7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em xin phép đăng ký làm thành viên mới ạ. Từ tuần thứ 4 em đã thấy khác khác, thử thì thấy lên 2 vạch rồi. Chồng em sốt ruột bắt em đi siêu âm nhưng mà lúc đó chưa có gì hết. Giờ là 5 tuần. Em đang hồi hộp chờ đợi để đi khám lần tới. Mọi người khuyên là đợi 2 tuần nữa đi khám để nghe tim thai luôn thể. Nhưng mà em thấy 2 tuần sao mà dài quá vậy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em có thai được 12 tuần rồi. Trong 1 tháng trước em rất hay bị đau bụng dưới và đau lưng, rất đau lưng. Em đi khám bác sĩ nói bị động thai. Nhưng mấy đứa bạn em nói cũng bị đau bụng như thế nên em đang tiêm thuốc an thai thì dừng không tiêm nữa. Hiện giờ em không thấy đau nhiều nữa nên cứ để đến cuối tuần này đi khám thai 12 tuần. Có mẹ nào bị như em không ạ ?
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,183 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGHEUCON Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới...
    Các mẹ ơi, em được 14 tuần rồi mà chưa thấy sục sịch cái bụng gì cả, nhiều lúc muốn kêu con thúc cho 1 cái để biết con khỏe mà cũng chẳng thấy đá, đạp hay gì cả. Không biết các mẹ đến tuần thứ mấy thì cảm nhận được những cú đá ấy vậy ah? Em mong cảm nhận được điều đó lắm.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Mình phải tuần 18 mới thấy em bé máy, vì là rau bám mặt trước nên cảm nhận muộn hơn. Có mẹ 16 tuần là thấy bé máy rồi bạn ạ
    • 773 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittyoct Xem bài viết
    Em xin phép đăng ký làm thành viên mới ạ. Từ tuần thứ 4 em đã thấy khác khác, thử thì thấy lên 2 vạch rồi. Chồng em sốt ruột bắt em đi siêu âm nhưng mà lúc đó chưa có gì hết. Giờ là 5 tuần. Em đang hồi hộp chờ đợi để đi khám lần tới. Mọi người khuyên là đợi 2 tuần nữa đi khám để nghe tim thai luôn thể. Nhưng mà em thấy 2 tuần sao mà dài quá vậy.
    Bạn cứ chờ tới 7-8 tuần hãy đi siêu âm, hồi mình 5 tuần đi siêu âm cũng chả thấy gì, nhưng 7 tuần siêu âm thì thấy con được 11mm và có tim thai rùi đó. Bạn cứ để tâm trạng thoải mái, ăn ngủ đều cho con khỏe mạnh nha :Rose:
    VNVDp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,183 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Hihi mình ở nhà 3 tháng cuối rồi nhưng cũng bon chen sang đây xí mặt tiền, vui quá
    • 773 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cukhoai2011 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em có thai được 12 tuần rồi. Trong 1 tháng trước em rất hay bị đau bụng dưới và đau lưng, rất đau lưng. Em đi khám bác sĩ nói bị động thai. Nhưng mấy đứa bạn em nói cũng bị đau bụng như thế nên em đang tiêm thuốc an thai thì dừng không tiêm nữa. Hiện giờ em không thấy đau nhiều nữa nên cứ để đến cuối tuần này đi khám thai 12 tuần. Có mẹ nào bị như em không ạ ?
    Theo mình thì mẹ nó cứ nghe lời bác sĩ là tốt nhất vì tùy cơ địa mỗi người mỗi khác, có người đau nhưng k sao nhưng có người lại bị động thai. Nhưng mẹ nó cũng đừng lo lắng quá, tâm trạng phải thoải mái thì con sẽ khỏe mạnh thôi. Chúc 2 mẹ con đi khám 12 tuần thuận lợi :Rose: :Rose:
    VNVDp7
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, giúp mình với!
    Hôm qua đi tiểu tự dưng ra huyết giống như có kinh vậy, mình muốn ngất trong nhà vệ sinh.
    Ngày kinh cuối của mình là 25/1, ngày 2/3 mình đi siêu âm thi không có túi thai trong tử cung. Hôm qua đi tiểu thì thấy như vậy, mình đến BS thì chỉ cho thuốc uống để ngưng ra huyết, từ chiều qua đến giờ mình vẫn không ra huyêt, BS đang nghi ngờ là thai ngoài tử cung, lần trước mình bị thai ngoài rồi, lần này nữa chắc chết quá.
    Có mẹ nào mang thai 3 tháng đầu mà bị ra huyết giống minh không???
    Sao không ai trả lời giúp mình thế nhỉ ? Buồn quá đi
    • 189 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thị Thu Nga Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp mình với!
    Hôm qua đi tiểu tự dưng ra huyết giống như có kinh vậy, mình muốn ngất trong nhà vệ sinh.
    Ngày kinh cuối của mình là 25/1, ngày 2/3 mình đi siêu âm thi không có túi thai trong tử cung. Hôm qua đi tiểu thì thấy như vậy, mình đến BS thì chỉ cho thuốc uống để ngưng ra huyết, từ chiều qua đến giờ mình vẫn không ra huyêt, BS đang nghi ngờ là thai ngoài tử cung, lần trước mình bị thai ngoài rồi, lần này nữa chắc chết quá.
    Có mẹ nào mang thai 3 tháng đầu mà bị ra huyết giống minh không???
    Sao không ai trả lời giúp mình thế nhỉ ? Buồn quá đi
    Mình thấy hầu như mọi người chỉ ra 1 chút như máu báo thôi, còn nếu ra nhiều như KN thì cũng ko biết thế nào. Giờ mẹ nó nên bình tĩnh, theo hướng dẫn của bác sĩ. 1 vài ngày nữa đi siêu âm thì biết ngay thôi. Đến nơi có máy moc hiện đại thì vẫn phát hiện sớm đc thai ngoài tử cung.
    :LoveStruc:Mẹ yêu bé cưng của mẹ nhiều lắm. Khỏe mạnh, bình an đến khi chào đời con nhé:LoveStruc:
    AU4Ip7
    Cu Pi 19w: 318gr:LoveStruc:
    Cu Pi 24w: 750 gr:LoveStruc:
    Cu Pi 29w: 1.350 kg:LoveStruc:

Zwwzp7
    • 189 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Sao topic 3 tháng đầu mang thai này ko rầm rộ, thu hút các mẹ như ở các topic khác nhỉ? Theo mình thấy rất nhiều mẹ đang mang thai 3 tháng đầu. sao các mẹ ko vào thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức và những lo lắng khi mới mang thai nhỉ?
    Không biết thế nào chứ mình thì lúc nào cũng lo lắng cả. Vì mình ko có biểu hiện nghén, ko bị đau nhức ngực mà chỉ hơi hơi ê đầu vú 1 tí, hơi ăn ít 1 tí.
    Chúc tất cả các mẹ khỏe mạnh, các con chóng lớn, bình an đến 9t10n
    :LoveStruc:Mẹ yêu bé cưng của mẹ nhiều lắm. Khỏe mạnh, bình an đến khi chào đời con nhé:LoveStruc:
    AU4Ip7
    Cu Pi 19w: 318gr:LoveStruc:
    Cu Pi 24w: 750 gr:LoveStruc:
    Cu Pi 29w: 1.350 kg:LoveStruc:

Zwwzp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)