TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 17): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 79.5K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 401 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Dat Xem bài viết
    Mình hqua vừa đi s.â. Kết quả thai 6w6d. Nhưng buồng trứng phải có 1 nang 4.5x5cm.
    Buồn quá các mẹ ạ. Chắc tới 13w mình phải mổ bóc tách nang. Thương con quá.
    Mẹ In Dat đừng buồn quá nhé! Rồi mọi thứ sẽ tốt đẹp thôi mà. Mà chữ kí của chị là theo KKC ạ?
    ts1k8d6k0seNortjKzUjI0MTY3NlKyBlwwFX4C0Q,,24
    NB : 3,3kg 1M : 4,7kg 2M : 6kg 3.5M:7kg
    2FRm2FRmp7
    Ba Hiếu là cánh chim cho con bay thật xa, mẹ Trang là nhành hoa cho con cài lên ngực:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 401 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời rét, các mẹ nhà mình " ngủ đông" hết rùi hay sao ý nhỉ??!!!
    2FRm2FRmp7
    Ba Hiếu là cánh chim cho con bay thật xa, mẹ Trang là nhành hoa cho con cài lên ngực:Rose:
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thấy mẹ nó nhiệt tình nói về buổi hội thảo này mà ham. Có điều nhà mình xa khu Mỹ Đình nên nghĩ cũng ngại đi lắm. Trời này mà lặn lội tới tận dưới đó lười ghê cơ.
    Chào buổi sáng.
    chị cho em hỏi với: Vietlife nằm ở chỗ nào vậy? họ tổ chức tư vấn ở đâu thế chị? em thấy cái này tốt quá, đang chẳng biết ăn gì uống gì cho tốt nữa. với lại tính em hay lo nghĩ nên em ăn chắc nhất là đến đó có thời gian hỏi thật nhiều. có điều không rõ địa điểm.mà em có hỏi về dịch vụ thai trọn gói nhưng hok thấy hồi âm của mẹ nào cả. buồn quá cơ.:Sad:,
    • 773 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi chút với. Chả là 3 tháng trước mình bị thai lưu lý do thai k có tim thai. Tháng này mình mới thử, 2v rùi (cả nhà mừng cho mình với nhé). Mình có gọi cho bác sĩ bác sĩ kê đơn thuốc cho mình uống Duphaston 10mg rùi dặn uống ngày 2 lần, lần 1v. Uống 7 ngày thì lên viện khám. Có mẹ nào biết rõ tác dụng của thuốc Duphaston k làm ơn cho mình biết với. Lần có em bé này mình vui lắm nhưng cũng rất lo các mẹ ạ.
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em xin gia nhập nhà mình nhé. T6 tuần trước em thử que thấy hai vạch. Đi SA thi người ta bảo chưa vào tử cung, lúc đó là em bị chậm kinh 3 ngày. Nhưng em hơi lo, không biết có mẹ nào như em ko là em thấy ấm ách bụng dưới lắm, như kiểu đầy bụng ý. Rùi e lại có dấu hiệu ngesn sớm lắm, đau ngực điên cuồng, hay buồn nôn. Các mẹ kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. Em mong mãi mới được hp làm mẹ!!
    Trái Đất quay quanh Mặt Trời nhưng với em thì Trái Đất quay quanh anh đấy chồng yêu ah!
    You're my everything:577:

6455vv6

DPmpJ1vDPmpp8
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motchut Xem bài viết
    So zi mẹ nó nhé, thế gọi là em nhé! Sướng nhé. Lấy chồng thì phải có con, lấy sớm có con sớm, sướng sớm. Tại mình mãi mới lấy được chồng nên giờ này mới bắt đầu bầu bí tập 1 đấy.
    Quê mẹ nó ở đâu thế? Đi có xa không? Quê chị cách 30km, ngày chưa 2v thì tuần nào cũng về, còn 2v rồi thì 2-3 tuần mới về 1 lần mà cũng mệt thế, đấy là để dành có việc mới về đấy!
    Hi hi, ai cũng nói có con sớm, xong nhiệm vụ sớm, sướng sớm, chẳng biết có phải ko, chỉ biết là từ lúc sinh đứa đầu đến giờ phải hy sinh hơi bị nhiều thú vui bạn bè. May mà Nhóc 1 ngoan, ít ốm, lại vui tươi, nên mẹ cũng suốt ngày được chơi với con như bạn () dù nhà ko có người giúp nhưng đến giờ vẫn ổn
    Quê vc em đều ở Nam Định, đi gần 100km tính từ nhà em. May nhà em đi ké nhà anh chị chồng, chứ đi xe khách chắc chết mệt. Từ hồi mc em mất, chỉ khi nào có việc gì em mới về quê thôi, cũng lâu lâu 1 lần. Nhưng mà em thèm ăn bánh cuốn ND, nên lâu ko về cũng nhớ món đấy lắm! Hôm qua tranh thủ trước khi về, em chén được gần nửa kg bánh cuốn và mang lên 1.5kg, để tối hôm qua với trưa nay ăn Em bị nghén nghiện bánh cuốn :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Mình hqua vừa đi s.â. Kết quả thai 6w6d. Nhưng buồng trứng phải có 1 nang 4.5x5cm.
    Buồn quá các mẹ ạ. Chắc tới 13w mình phải mổ bóc tách nang. Thương con quá.
    Me In Dat cố lên nhé! Nếu bác sỹ đã nói thế thì mình cứ hỏi cặn kẽ cho rõ ràng, để người ta tư vấn, có khi cũng đỡ lo hơn. Mổ cái này em nghĩ chắc cũng là vì em bé thôi. Chúc 2 mẹ con may mắn nhé!
    • 1,045 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhóc_yêu Xem bài viết
    Hi hi, ai cũng nói có con sớm, xong nhiệm vụ sớm, sướng sớm, chẳng biết có phải ko, chỉ biết là từ lúc sinh đứa đầu đến giờ phải hy sinh hơi bị nhiều thú vui bạn bè. May mà Nhóc 1 ngoan, ít ốm, lại vui tươi, nên mẹ cũng suốt ngày được chơi với con như bạn () dù nhà ko có người giúp nhưng đến giờ vẫn ổn
    Quê vc em đều ở Nam Định, đi gần 100km tính từ nhà em. May nhà em đi ké nhà anh chị chồng, chứ đi xe khách chắc chết mệt. Từ hồi mc em mất, chỉ khi nào có việc gì em mới về quê thôi, cũng lâu lâu 1 lần. Nhưng mà em thèm ăn bánh cuốn ND, nên lâu ko về cũng nhớ món đấy lắm! Hôm qua tranh thủ trước khi về, em chén được gần nửa kg bánh cuốn và mang lên 1.5kg, để tối hôm qua với trưa nay ăn Em bị nghén nghiện bánh cuốn :Laughing:
    Mẹ này nói đến món bánh cuốn làm mình thèm rooling:. Bầu tập 1 cũng thế mà tập này cũng vậy mình chỉ thèm món bánh cuốn ở quê thôi rooling:. Lần trước có về quê nên được ăn thỏa thích, còn lần này thì chịu rồi :Crying:.
    Zkofp7 6xrGp7 2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • 1,956 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Các mẹ có thấy bụng mình cứng không? Sao sáng nay đang ngủ sờ bụng thấy bụng cứng tròn như cái rổ vậy trời. Có đáng lo không?
    EWOIp7
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuhieutrang Xem bài viết
    Mấy hôm nay trời rét, các mẹ nhà mình " ngủ đông" hết rùi hay sao ý nhỉ??!!!
    Giá được ngủ đông, hic. Sáng nay mẹ cháu đi làm muộn do tập 1 chuẩn bị cho lên xe đi học rồi còn ị đùn :Sick: vì lúc mẹ mải chuẩn bị, con ngồi chơi và nói khe khẽ "mẹ ơi, ị" nhưng mẹ ko nghe thấy :Crying: Bố cháu thì bị ốm rồi, nên sáng nay cuộn chăn ngủ như con sâu trong cái kén, chả thèm giúp đỡ mẹ con cháu được tí nào :Crying: May mà vài ngày nay mình khỏe re rồi, nếu ko chắc nghỉ ở nhà luôn!
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Hix hix, HN lạnh quá các mẹ ơi, đau hết cả đầu. Từ hôm kia tớ còn bị ho nữa, co ve càng ngày càng nặng :-s/. Tầm này thì mọi ng cũng bảo là ho mọc tóc j đấy , nhưng tớ cũng chả tin lắm, vì nghĩ con ở tít trong bụng, trong túi ối cơ mà nhỉ, sao ảnh hưởng đến họng được. Mà ho lại ko dám dùng thuốc, chỉ xúc nc muối với ngậm chanh muối. Mỗi tội xúc nc muối thì tớ rất hay bị...uống luôn 1 ít, kết quả là sau lại buồn nôn. Còn ngậm chanh thì cũng chưa thấy đỡ j hết :-s/ Có còn cách nào khác ko các mẹ nhỉ, hix. Mỗi lần ho bụng lại quặn lại, chỉ thương con
    iDNKp7
    2KqJp7
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tin QM Xem bài viết
    Mẹ này nói đến món bánh cuốn làm mình thèm rooling:. Bầu tập 1 cũng thế mà tập này cũng vậy mình chỉ thèm món bánh cuốn ở quê thôi rooling:. Lần trước có về quê nên được ăn thỏa thích, còn lần này thì chịu rồi :Crying:.
    Mẹ nó ăn ko? Em vẫn còn gần 1 kg, hôm nay mang đến cq ăn trừ bữa đây (Cq ở Ba La, nếu mẹ nó đến được thì welcome )
    • 401 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhóc_yêu Xem bài viết
    Giá được ngủ đông, hic. Sáng nay mẹ cháu đi làm muộn do tập 1 chuẩn bị cho lên xe đi học rồi còn ị đùn :Sick: vì lúc mẹ mải chuẩn bị, con ngồi chơi và nói khe khẽ "mẹ ơi, ị" nhưng mẹ ko nghe thấy :Crying: Bố cháu thì bị ốm rồi, nên sáng nay cuộn chăn ngủ như con sâu trong cái kén, chả thèm giúp đỡ mẹ con cháu được tí nào :Crying: May mà vài ngày nay mình khỏe re rồi, nếu ko chắc nghỉ ở nhà luôn!
    Hihi, Nhóc lớn nhà chị ngoan mà trộm vía trông thông minh nhỉ? Chị đi siêu âm mốc 12 tuần chưa, chị post kết quả cho cả nhà xem đi. Hôm nay bé nhà e cũng được tròn 10 tuần, mong lắm đến mốc 12 tuần ý:Smiling:
    2FRm2FRmp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuhieutrang Xem bài viết
    Mẹ In Dat đừng buồn quá nhé! Rồi mọi thứ sẽ tốt đẹp thôi mà. Mà chữ kí của chị là theo KKC ạ?
    Bs nói là hiện giờ chưa kết luận đc nó là nang gì. Mình phải theo dõi tới 12w mới biết chính xác nó thế nào để xử lý. Nếu nó là nang nuôi thai thì nó tự biến mất. Nếu nó là loại nang khác, vẫn pt thì phải mổ sau 12w. Nghĩ tới mổ mà sợ quá, chỉ sợ ảnh hưởng tới con thôi. Còn trường hợp xấu nhất nếu nó bị xoắn thì còn gây sẩy thai nữa.
    Chữ ký của mình tính theo KKC đấy. Ngày có kinh lần cuối là 18/11 nhưng hôm qua s.â thì bs ghi kết quả thai 6w6d, chậm 1w so với tính theo ngày kinh. Cái này mình cũng ko quan trọng lắm vì thai còn nhỏ có thể bs kết luận chưa chuẩn.
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ. Mình tính tới gần Tết đi s.â lại xem nó có thay đổi gì không. Giờ phải theo dõi thường xuyên và chuẩn bị tinh thần là có thể bị mổ. Hic, mình khóc mãi từ tối qua tới giờ. Thương con quá.
    • 1,956 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocmien314 Xem bài viết
    Hix hix, HN lạnh quá các mẹ ơi, đau hết cả đầu. Từ hôm kia tớ còn bị ho nữa, co ve càng ngày càng nặng :-s/. Tầm này thì mọi ng cũng bảo là ho mọc tóc j đấy , nhưng tớ cũng chả tin lắm, vì nghĩ con ở tít trong bụng, trong túi ối cơ mà nhỉ, sao ảnh hưởng đến họng được. Mà ho lại ko dám dùng thuốc, chỉ xúc nc muối với ngậm chanh muối. Mỗi tội xúc nc muối thì tớ rất hay bị...uống luôn 1 ít, kết quả là sau lại buồn nôn. Còn ngậm chanh thì cũng chưa thấy đỡ j hết :-s/ Có còn cách nào khác ko các mẹ nhỉ, hix. Mỗi lần ho bụng lại quặn lại, chỉ thương con
    Mẹ mộcmieen gần tuổi thai với tớ hôm đi siêu âm 18w con tớ mới đc 131gr con mẹ nó tận 260gr lận. Nhờ mẹ nó sờ cái bụng dưới xem có cứng không? Sao hôm nay sờ cả cái bụng tớ thấy cứng vậy trời??? Nhanh nhớ, tớ đang lo ghê.
    EWOIp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichhong_hp Xem bài viết
    Chào buổi sáng.
    chị cho em hỏi với: Vietlife nằm ở chỗ nào vậy? họ tổ chức tư vấn ở đâu thế chị? em thấy cái này tốt quá, đang chẳng biết ăn gì uống gì cho tốt nữa. với lại tính em hay lo nghĩ nên em ăn chắc nhất là đến đó có thời gian hỏi thật nhiều. có điều không rõ địa điểm.mà em có hỏi về dịch vụ thai trọn gói nhưng hok thấy hồi âm của mẹ nào cả. buồn quá cơ.:Sad:,
    Về Vietlife, mẹ nó phải hỏi Mr./Mrs. Bluto ý. Nhà mình có đ/chí ý là biết rõ nhất về TT này. Mình cũng chỉ hóng thôi chứ có biết gì về nó đâu.
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphrodite Xem bài viết
    Mẹ mộcmieen gần tuổi thai với tớ hôm đi siêu âm 18w con tớ mới đc 131gr con mẹ nó tận 260gr lận. Nhờ mẹ nó sờ cái bụng dưới xem có cứng không? Sao hôm nay sờ cả cái bụng tớ thấy cứng vậy trời??? Nhanh nhớ, tớ đang lo ghê.
    SA còn có sai số nữa mà mẹ nó, ko lo đâu. Còn bụng dưới, hiện giờ thì ko cứng mẹ nó ạ (mình đang ngồi). Nhưng có lúc nằm mình sờ thì nó cứng đơ thật, nên mình nghĩ nó ko phải là 1 dấu hiệu bt, mà là 1 dạng con cuộn hay gò j đó đấy. Mẹ nó thử nằm nghỉ 1 chút xem sao???
    iDNKp7
    2KqJp7
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphrodite Xem bài viết
    Nếu bụng dưới bị cứng thì có sao không vậy mẹ nó? Vì tối mình ngủ thấy cũng cứng ở bụng dưới, mà còn đau đau nữa chứ. Không biết bị làm sao nữa?
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 3,547 Bài viết

• 1,649 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mocmien314 Xem bài viết
    mẹ nó giống tớ rùi, đến hum nay là tơ sho 10 ngày rùi đó, mẹ nó ngậm quất hấp mật ông+lá hẹ xem, ho nặng thì phải đi khám đấy, bác sĩ sẽ lấy thuốc chậm vào đầu tăm bông rồi châm vào chỗ họng sưng cho mẹ nó, thế sẽ ko phải uống, mẹ nó ho thì cô khạc đờm ra càng nhiều càng tốt nhé, ko ngậm nước muối thì lấy muối hạt ngậm liênt ục nhé. Hum thứ 6+t7 tớ ho như ho gà í, đau hết người, nằm bẹp mí hum luôn, sợ chết khiếp, ko ăn uống được lại còn tụt cân nữa chứ

BzCdp8
    3m4d: Biết lẫy.
    3mdPCuTBp7
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura1983 Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi chút với. Chả là 3 tháng trước mình bị thai lưu lý do thai k có tim thai. Tháng này mình mới thử, 2v rùi (cả nhà mừng cho mình với nhé). Mình có gọi cho bác sĩ bác sĩ kê đơn thuốc cho mình uống Duphaston 10mg rùi dặn uống ngày 2 lần, lần 1v. Uống 7 ngày thì lên viện khám. Có mẹ nào biết rõ tác dụng của thuốc Duphaston k làm ơn cho mình biết với. Lần có em bé này mình vui lắm nhưng cũng rất lo các mẹ ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_mong_con_tung_ngay Xem bài viết
    Chào các mẹ. Em xin gia nhập nhà mình nhé. T6 tuần trước em thử que thấy hai vạch. Đi SA thi người ta bảo chưa vào tử cung, lúc đó là em bị chậm kinh 3 ngày. Nhưng em hơi lo, không biết có mẹ nào như em ko là em thấy ấm ách bụng dưới lắm, như kiểu đầy bụng ý. Rùi e lại có dấu hiệu ngesn sớm lắm, đau ngực điên cuồng, hay buồn nôn. Các mẹ kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. Em mong mãi mới được hp làm mẹ!!
    Welcome 2 bạn nhé! Chúc mừng 2 bạn đã có tin vui Chúc cả mẹ cả con bình an đến cuối chặng đường nhé!
    @Sakura: Mình ko biết thuốc đó nhưng mình nghĩ nếu là bác sỹ quen của bạn, tức là biết đầy đủ về tiền sử bệnh thì có thể cứ làm theo chỉ định của bác sỹ, còn nếu ko chắc chắn thì cứ đến khám đã rồi mới uống. Còn trước mắt là cứ nghỉ ngơi, hạn chế đi lại, vận động nhẹ nhàng, ăn uống chú ý 1 chút.
    @me_mong_con_tung_ngay: Dấu hiệu bình thường thôi, ko có gì phải lo đâu nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)