TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu (Tầng 17): Mẹ khỏe, tinh thần thoải mái - Các con ngoan về tổ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 79.5K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,485 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jes Xem bài viết
    Em đc 10 tuần rồi ạh mà sao dạo này hay ho lắm, thỉnh thoảng ho thì bị nhói 1 cái ở bụng rồi hết liền, kg biết như thế có sao k ạh các mẹ
    Mình học được ở tầng trước các mẹ bảo ho là dấu hiệu con mọc tóc, mọc lông gì gì đấy mẹ nó ạ. Chắc không sao đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 175 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ Kuacon & Me Motchut đã chia sẽ với mình. Cũng thỉnh thoảng lích nhích tí thôi. Ngày có đêm cũng có hihi. Hy vọng con đang phát triển nên quấy mẹ tí cho vui hihi. Mà có ai đi khám mốc 10w ko? Mình khám từ lúc 6w bé vào TC và có tim thai rồi. Bs hẹn 4 tuần đến khám lại. Có người bảo để 12w đi luôn mà Ox bảo họ hẹn thì cứ đi cho yên tâm. Chẳng biết làm thế nào. Lúc trưa còn đùa bảo Ox là sinh đứa đầu ra lúc nào cai sữa thì ta sinh đứa nữa a nhé. hihi . Mà lão bảo thôi từ từ đã a ko kiếm tiền kịp đâu híc.
    YfopxtfYfopp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình mới được 6 tuần mà mấy hôm nay trời lạnh quá mình cứ hắt hơi với chảy nước mũi. Ko biết có ảnh hưởng gì tới em bé ko hả các mẹ
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motchut Xem bài viết
    Chúc mừng tân gia :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chúc các mẹ 3 tháng đâu mẹ khoẻ, không nghén, ăn được ngủ được, con phát triển chuẩn.
    Em ăn được ngủ được như lời chúc của chị nè hì hì bởi vậy có thêm nỗi lo mang tên là...mập :Laughing:
    • 401 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Ui, mải ngủ nướng mà em mất suất mặt tiền rồi, thôi e đành lui vào mặt ngõ( ngõ này vẫn to phết, ô tô vào được). Nhà mới chúc các mẹ luôn vui vẻ, điều lành đem đến điều dữ đem đi, các con yêu bình an 9 tháng 10 ngày!
    ts1k8d6k0seNortjKzUjI0MTY3NlKyBlwwFX4C0Q,,24
    NB : 3,3kg 1M : 4,7kg 2M : 6kg 3.5M:7kg
    2FRm2FRmp7
    Ba Hiếu là cánh chim cho con bay thật xa, mẹ Trang là nhành hoa cho con cài lên ngực:Rose:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,485 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoly2009 Xem bài viết
    Cảm ơn 2 mẹ Kuacon & Me Motchut đã chia sẽ với mình. Cũng thỉnh thoảng lích nhích tí thôi. Ngày có đêm cũng có hihi. Hy vọng con đang phát triển nên quấy mẹ tí cho vui hihi. Mà có ai đi khám mốc 10w ko? Mình khám từ lúc 6w bé vào TC và có tim thai rồi. Bs hẹn 4 tuần đến khám lại. Có người bảo để 12w đi luôn mà Ox bảo họ hẹn thì cứ đi cho yên tâm. Chẳng biết làm thế nào. Lúc trưa còn đùa bảo Ox là sinh đứa đầu ra lúc nào cai sữa thì ta sinh đứa nữa a nhé. hihi . Mà lão bảo thôi từ từ đã a ko kiếm tiền kịp đâu híc.
    BS cũng hẹn mình 10w khám lại, nhưng do bs kết luận thai mình nhỏ hơn 1w so với kích thước thai, mình cũng định 12w khám luôn. Mẹ nó không có gì bất thường thì cũng không cần khám nhiều đâu, chờ 12w cũng được. Anh Sơn-tinh2000 cũng bảo mình chờ 12w đi khám cũng được.
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_meo_con213 Xem bài viết
    huhuu, giúp e với, e đang ở tuần thứ 6, chưa đi SA tim thai.
    2,3 hum ni em toàn livefun thôi, huhu, cảm giác như bị say xe mà ko nôn đc ấy, nôn ra thì toàn nước
    chua loét. e chả ăn đc j nhiều.
    bữa ăn đc lưng bát cơm, nửa buổi thì nôn ra phân nửa, rồi lại nôn ra nước, lại chua loét. uống nc lọc cũng nôn ra nước lọc huhu
    mẹ thông thái nào giúp em đi huhuhu
    • 1,098 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_meo_con213 Xem bài viết
    huhuu, giúp e với, e đang ở tuần thứ 6, chưa đi SA tim thai.
    2,3 hum ni em toàn livefun thôi, huhu, cảm giác như bị say xe mà ko nôn đc ấy, nôn ra thì toàn nước
    chua loét. e chả ăn đc j nhiều.
    bữa ăn đc lưng bát cơm, nửa buổi thì nôn ra phân nửa, rồi lại nôn ra nước, lại chua loét. uống nc lọc cũng nôn ra nước lọc huhu
    Hiện tượng này là nghén hết sức bt mà mẹ nó, mẹ nó muốn mọi người giúp j đây :P. Chịu khó ăn đc tý j thì ăn thôi mẹ nó ạ, nhiều ng ko nghén cũng lại lo vì ko có dấu hiệu j chứng tỏ là con đang lớn dần ý chứ ^^. Thời kì này cũng chưa cần ăn quá nhiều, vì con sống bằng nội tiết của người mẹ. Chủ yếu ăn cầm hơi cho mẹ thôi. Chúc hai mẹ con khỏe nhá
    iDNKp7
    2KqJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 414 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chúc các mẹ 3 tháng đầu ít nghén, tinh thần khỏe mạnh, con ngoan về tổ nhé. Ủn đít cho các mẹ nào :Kiss:
    đồ body dành cho các bé từ sơ sinh đến 2 tuổi
    https://www.facebook.com/oanhbon
    link ********:
    https://www.*************/forum/showt...B-s%C6%A1-sinh
    yYMkp8
    d8baYcUdm7
    • 1,045 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc các mẹ bầu ít nghén, con ngoan, vượt chuẩn. :Rose::Rose::Rose:
    Zkofp7 6xrGp7 2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • 3,547 Bài viết

• 1,649 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motchut Xem bài viết
    Mình học được ở tầng trước các mẹ bảo ho là dấu hiệu con mọc tóc, mọc lông gì gì đấy mẹ nó ạ. Chắc không sao đâu.
    Thai lớn hơn mới mọc lông tóc cơ mẹ nó ơi, tầm 17w trở đi. 10w mà mẹ nó ho là cẩn thận viêm họng đấy, ho nhiều thắt bụng khổ con lắm

Nhân tiện khoe các mẹ con tớ làm dáng trong bụng mẹ này (giơ tay chữ V nhé, nhìn 2 ngón tay dài thế không bít)

Picture113

BzCdp8
    3m4d: Biết lẫy.
    3mdPCuTBp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,008 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanani Xem bài viết
    Hihi, Vậy là em xí được mặt tiền rùi,
    Chúc nhà ta mẹ khỏe, Hà nội đỡ lạnh cho các mẹ đỡ mệt, Bé ngoan về tổ
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:
    Em đang post bài ở nhà cũ thì thấy chị dc-Songngu xây nhà mới , phải coppy lại vào đây các chị tư vấn em với
    Em thử máu: ở tuần thứ 5 (ngày 27/12) : Beta HCG: 2,158
    Sau 10 ngày hôm nay (6/1) em thử máu tiếp thì Beta HCG: 27,631
    Em thấy bảo cứ mỗi ngày tăng lên gấp đôi mới tốt (nếu đúng vậy thì phải: 43,160 cơ)
    Vậy mà em tăng ít quá. Em lo quá chiều nay qua khám BS rùi, Hy vọng mọi thứ đều tôt đẹp
    Có chị nào bé ở tuần 6 mà HCG thấp như em ko ah?
    Bạn ơi, chỉ sô HCG răng gấp đôi ở mấy ngày đầu thôi nhé, còn về sau thì tăng chậm, chỉ số của bạn ko đáng lo đâu ban nhé. Để mẹ khỏe con khỏe thì cứ tích cực ăn uống khi chưa bị ốm nghén.
    Con cầu trời lạy phật phù hộ cho Toe nhà con hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn

Con luôn là niềm hạnh phúc lớn nhất của bố mẹ Toe a. Ăn ngoan con trai nhé.
    BKe1p7
    NB: 3,05kg; 1m: 4,1kg, 2m:5,5kg, 2m7d:5,1(viêm phổi),2m25d:lẫy, 3m:6kg,4m:6,3kg,5m:7kg,6m:7,3kg(sốt virut),7m:7,6kg,8m:7,3kg(ốm),9m:7,9kg(đi men),10m:7.6kg(3 răng, sốt phát ban, tiêu chảy),12m:8.7kg
    Mum:58,8kg; 1m: 55 kg; 2m: 53 kg, 3m:52kg,4m:50,5 kg,5m:50kg,6m:51.5kg,7m:52.5kg,8m:51kg,9m:52kg,10m:50kg,12m:51kg
    Hạnh Phúc là có anh trong đời :Kiss:

gybQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế là mải hóng hớt bên kia không xí được mặt tiền rồi.Có mẹ nào bị ngứa quanh bụng không ạ ? Em ngứa mà gãi nổi cục lên nhìn khiếp quá
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    • 202 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nhà mới chúc các mẹ nhà ta luôn luôn khỏe mạnh bình an và hạnh phúc !!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac me,

Minh dinh cu o Canada, 2 tuan nua ve VN an Tet. Me nao co nhu cau mua thuoc bo danh cho ba bau Materna thi lien lac voi minh nha. Minh lay gia 600k 1hop, mua 2 hop bot 100k, 3 hop tro len bot 200k. Ngoai ra nhan xach tay them thuoc bo cho tre em, Glucosamine, Omega 3-6-9...
    http://www.materna.ca/
    Cac me tham khao them:
    http://diendan.az24.vn/95875-post1.html

Dia chi mail cua minh:
    orchid.k881@gmail.com

Luc gan ve minh moi di mua nen dam bao la thuoc moi.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

A, quen mat, minh se ve Ha Noi.
    • 1,045 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Captain Nemo Xem bài viết
    Thai lớn hơn mới mọc lông tóc cơ mẹ nó ơi, tầm 17w trở đi. 10w mà mẹ nó ho là cẩn thận viêm họng đấy, ho nhiều thắt bụng khổ con lắm

Nhân tiện khoe các mẹ con tớ làm dáng trong bụng mẹ này (giơ tay chữ V nhé, nhìn 2 ngón tay dài thế không bít)

Picture113
    Hình ảnh SA rõ nét thế nhỉ rooling:.
    Zkofp7 6xrGp7 2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dc_songngu Xem bài viết
    Mẹ kể con nghe

Mẹ sẽ kể con nghe
    Chuyện khi Con còn bé
    Từ khi trong bụng Mẹ
    Con đã đạp đã chòi

Đến khi Con chào đời
    Mặt nhăn như quả táo
    Mình mẩy dây đầy máu
    Con đã khóc đã gào

Tắm xong mặt hồng hào
    Trông Con yêu yêu lắm
    Ba hết nhìn lại ngắm
    Rồi ôm Con vào lòng

Chị nước mắt lưng tròng
    Vì bao niềm sung sướng
    Qua mười ngày chín tháng
    Mẹ mang nặng đẻ đau

Mẹ âu yếm nâng niu
    Trong vòng tay của Mẹ
    Môi hồng Con nở hé
    Con bú thật là ngon

Bàn tay nhỏ thon thon
    Trong bàn tay của Mẹ
    Mẹ nằm im khe khẽ
    Vì sợ Con giật mình

Khi Con mới tượng hình
    Mẹ nâng nui gìn giữ
    Ôi! Là tình mẫu tử
    Chỉ có một trên đời

.............
    Cho em xin phép xây nhà mới nhé:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose:
    đây là link cũ của nhà mình
    https://www.webtretho.com/forum/f92/m...-ve-to-636578/
    Sáng ngày ra vào đọc bài thơ của mẹ nó mà rớm nước mắt. Mẹ nó làm mình nhớ lại lần sinh đầu tiên. Thực sự rất xúc động! Đúng là chỉ những người đã là mẹ hoặc được làm mẹ mới cảm nhận được tình mẫu tử thiêng liêng đến vậy.
    Mong các con và các mẹ nhà mình luôn khoẻ, nhanh chóng hết nghén, được các bố quan tâm chăm sóc và luôn vui tươi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantoto Xem bài viết
    Thế là mải hóng hớt bên kia không xí được mặt tiền rồi.Có mẹ nào bị ngứa quanh bụng không ạ ? Em ngứa mà gãi nổi cục lên nhìn khiếp quá
    nghe mẹ nó tả ghê qá, ngứa bụng là bị dãn, nứt bụng thì ngứa thui chứ mẹ nó nên bôi kem, chứ gãi nhiều nổi cục ko khéo bị nổi mề đay do dị ứng với con j động vào ý.
    78uBp7
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,485 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

@Captain Nemo: Hóa ra là thế. Nhìn hình ảnh con, yêu quá mẹ nó nhỉ (trộm vía con).