TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu - Rồng con khỏe mạnh , bình an ( Tầng 25 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.5K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miyu Xem bài viết
    chị ơi chị bị nghén từ tuần thứ mấy?
    tớ thì bị từ tuần 5 hết tuần 6 sang tuần 7 tự nhiên đỡ hẳn ko chán ăn mất ngủ như lúc 5,6 tuần nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 348 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhung248 Xem bài viết
    Similac Mom mẹ nó nhé, tớ dùng hết hẳn táo bón.
    Mẹ nó uống sắt cũng gây táo bón, chịu khó ăn nhiều rau, ăn bột sắn dây nhiều vào
    Nếu không đỡ mẹ nó mua chất xơ cho mẹ và bé ( dạng gói ấy) uống đỡ lắm, dùng cho bà bầu được, không khỏi nữa thì mẹ nó phải đến bs dinh dưỡng họ cho men tiêu hóa.
    tớ thấy nói 3 tháng đầu không được sử dụng bột sắn dây đâu,vì nó lạnh không tốt cho thai nhi.
    MTM0OTk0MDkwOQ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Ôi, hôm nay lần đầu tiên em trải qua nỗi khổ mà mọi bà mẹ mang thai đều trải qua. Nó có tên là táo bón
    Mấy hôm trước chẳng làm sao cả nên vẫn chủ quan. Giờ em chăm chỉ ăn chuối thôi, chứ cứ vừa đi vừa sợ
    heo đi siêu âm tim thai chưa? con yêu được bao tuần rồi ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíc chíc Xem bài viết
    Chị cũng cùng thời gian với em, ngực căng tức không vấn đề gì đâu em ơi, chị cũng thế. Hồi chửa bé đầu chị cũng bị chửa ngực .
    Hôm nay là một ngày cực kỳ đau khổ của chị, ăn gì vào là 15p sau ra hết. Chán cả người. Em đang ăn được thì tranh thủ ăn uống tẩm bổ đi nhé cho con khỏe.
    vâng em cảm ơn chị nhé em thấy lo lo là hết nghén, nhưng ngực vẫn căng thì chắc là ổn. tại vì giám đốc em ngày xưa bỗng dưng hết nghén ngực ko đau đi siêu âm thì bị lưu chị ạ nên em vẫn phải để ý thương xuyên cơ lo lắm
    ối giời chị ơi cái vụ ăn vào xong ra bón co cây hết em cũng bị, phải nói là mệt mà chán thật, thoi chị cố gắng ăn nhỏ bữa ăn ít một vậy, nôn thì lại ăn tiếp chị ạ, em tuần 6 cũng vậy đấy, bây giờ thì tự nhiên ko gì nữa ăn gì cũng được ,
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon_songsinh Xem bài viết
    He, tối nay măm xong em nhờ chồng chở ra Chùa bộc rinh 2 em áo chíp (50k/em), có gọng mẹ nó ạ, và mấy cái quần chíp cỡ bự như lần trước mua cho má mi rùi. Cả quần legging lun cũng rẻ mẹ nó ạ. Mặc quần rộng đúng là sướng thiệt í. Mà mẹ nó ngượng gì chớ, em thì chỉ thích ngắm cái bụng bầu của em thui, em bé đáng để khoe ra lắm chứ. Trộm vía con yêu 3 tỷ lần :P
    Híc em cũng mong sớm qua giai đoạn nghén ngẩm này để được ăn ngủ ngon như mẹ thỏ xám. Chứ em cám cảnh quá, miệng em giống như ai đổ hỗn hợp : gia vị + bột ngọt + nước mắm vào lưỡi í. Kinh khủng khiếp! Mà em thì chúa ghét bột ngọt.
    hi hi cái tính tớ lại hay ngại cơ, kể cả ngày xưa mua cái nào mới về cũng rất ngại mặc, nay đang giao mùa mẹ nó ạ, tớ cũng mới mua 1 cái áo len với lại mấy em quần tất thôi, để gần mùa hè tha hồ diện nhá ,
    phải công nhận nghén ngẩm khổ thật mẹ nó ạ, chộm vía tớ giờ thấy ăn ngon ngủ ngon , cầu trời là cứ được mãi như thế này để tớ còn vớt vát lên kg chứ ko thì chán, chả thấy lên lạng nào từ khi bầu bí đến giờ sút 2 kg rồi mẹ nó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong Xem bài viết
    Em mua một ít quả chanh + vôi ( các bà thường dùng ăn trầu ) . Về lấy vôi bọc ngoài quả chanh rồi nướng lên ( bếp ga hoặc bếp than đều được ) . Vắt lấy nước uống + thêm một chút mật ong cho đỡ đắng . Em uống khoảng vài lần là hết ho ngay . Nếu ho nhẹ thì chỉ cần uống 1 lần là hết .

Thời tiết này nhớ giữ ấm , luôn uống nước ấm và sáng sớm và trước khi đi ngủ thì súc miệng bằng nước muối . Có thể mua nước súc miệng TB hoặc là nước muối Natri 0,9% có bán ở các hiệu thuốc đấy
    Em làm rồi mà ko giảm được chút nào, tối hôm qua em bị sốt 37.8 độ nữa. hu hu..... bác dược sĩ cạnh nhà bảo uống xuyên tâm liên.... em uống 3 viên rồi các mẹ ạ.. hức hức..... ko bit có ảnh hưởng gì đến con ko nữa? mà tình hìh là em lại bị ho mà có hiện tượng ra đờm nữa.... dã man quá.... hu hu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pokado Xem bài viết
    Em làm rồi mà ko giảm được chút nào, tối hôm qua em bị sốt 37.8 độ nữa. hu hu..... bác dược sĩ cạnh nhà bảo uống xuyên tâm liên.... em uống 3 viên rồi các mẹ ạ.. hức hức..... ko bit có ảnh hưởng gì đến con ko nữa? mà tình hìh là em lại bị ho mà có hiện tượng ra đờm nữa.... dã man quá.... hu hu
    mấy hôm trước tớ cũng bị giống mẹ này tớ hấp gừng chộn quất hay chanh với mật ong, cô nó đặc đặc lại ngậm vào buổi tối, sáng dậy thấy đỡ hẳn mà ho long đờm ko bị ghê cổ nữa, tớ làm 3 hôm là khỏi nghẹt mũi với ho luôn, mẹ nó thử làm vậy xem sao, ko nên uống thuốc trong thời kỳ này mẹ nó ạ
    • 166 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

mẹ nào bị ho hay nghẹt mũi thì có thể thử cách này

lá xả hoặc cây xả đập dập
    gừng đập dập
    tí muối

cho vào nồi nấu sôi khoảng 15 phút, bưng nồi để lên bàn rồi đưa mặt vào hít, nếu thấy nóng quá thì ngưng tí rồi lại hít vào, chủ yếu là hít lấy hơi chứ ko để cho người bị nóng.

Nếu mẹ nào tìm được cái máy này ở vn thì càng tốt. Cũng nấu nước như trên, rồi cho vào máy, cắm điện và cứ để vậy cả ngày lẫn đêm, làm ko khí trong phòng rất dễ chịu. Mùa đông nào mình cũng làm thế để phòng bệnh, có thể dùng cả mùa hè nếu bị ho hay sổ mũi.

http://www.amazon.com/VAPORIZER-NGHT.../dp/B0006Q56F2

tinh dầu gừng và xả giúp làm sạch đường hô hấp
    lsSWp9
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào cả nhà,em mới đi SA sáng qua về,e trễ kinh 3 tuần mà kết quả SA lòng tử cung có hình túi thai,bờ đều bên trong có yolksac (cái này e chưa rõ là cái gì ạ),bên trong có phôi thai nhỏ dài 2,6mm,chưa rõ tim thai kết luận thai trong tử cung 6 tuần.Kết quả SA của e thế này có sao ko các mẹ,2,6mm có nhỏ ko ạ,bs hẹn 2 tuần nữa khám chắc lúc đó nghe được tim thai của con yêu,Cầu trời khấn phật cho mọi sự bình yên,cho con bình an bên mẹ 9m 10d.
    Chúc tất cả các mẹ và các con bình an,mạnh khỏe!
    Mèo vịt
    7bKAp7
    • 2,955 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimxinh1-1 Xem bài viết
    tớ thấy nói 3 tháng đầu không được sử dụng bột sắn dây đâu,vì nó lạnh không tốt cho thai nhi.
    hú hú, tớ xài từ lúc bầu vì uống sắt bị nóng nè, nhiều mẹ cũng dùng, chỉ kiêmg rau ngót, quả đào thôi. mà hình như tớ ko kiêng j hay sao ấy.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới thử que thấy 2 vạch và em đoán khoảng 6 tuần. Hôm qua em bị ho dữ dội và sổ mũi. Em định sáng thứ 2 sẽ đi khám nhưng giờ cảm thấy lo lắng quá. Ho nhiều thế có ảnh hưởng lớn đến cái thai không các chị ơi
    • 1,366 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Mới có 1 ngày ko vào mà các mẹ 888 khiếp quá ah, hum t6 mới có page3 thế mà hnay em vào đã lên page 16 rồi. Em mới lội bì bõm được mấy trang mà mờ mắt nên thôi nhảy vào comment luôn hihi
    @Mẹ everything_i_do: Buồn thay cho mẹ nó quá, mẹ nó đừng buồn nhiều nhé, chúc mẹ nó tinh thần lạc quan, phấn chấn lên nhé, rồi con yêu sẽ sớm về với vợ chồng nhà mẹ nó thôi ^^ thời gian tới mẹ nó chịu khó ăn uống đầy đủ chất, tẩm bổ để con yêu sớm về nha

Chúc các mẹ chủ nhật vui vẻ nha!!!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjx. Buồn quá các mẹ ơi. Em chậm kinh 17 ngày rồi. lúc chậm 8 ngày em thử thấy 2v,1v mờ. em vừa đi siêu âm về con chưa về tổ, lo quá đi mất. Bác sĩ bảo không sao không thấy thai ngoài tử cung, 3 ngày nữa siêu âm lại. em thì không thấy nghén hay gì cả, chỉ thấy đau ngực 1 tuần nay thôi. Em lo quá các mẹ ơi!! Mong con yêu khỏe mạnh về với bố mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Ôi, hôm nay lần đầu tiên em trải qua nỗi khổ mà mọi bà mẹ mang thai đều trải qua. Nó có tên là táo bón
    Mấy hôm trước chẳng làm sao cả nên vẫn chủ quan. Giờ em chăm chỉ ăn chuối thôi, chứ cứ vừa đi vừa sợ
    Chia buồn với nỗi đau khổ của nàng. Tớ lúc mới có thì k sao từ khi uống viên sắt vs vitamin b9 thì mỗi lần đi VS là mất nhìu năng lượng vs nó lắm .
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon_songsinh Xem bài viết
    Chị bagiadexuong ơi nghe nói rau bám mặt trước thì bụng bầu sẽ to hơn rau bám mặt sau. Nhằm nhò gì, trộm vía tỉ lần con yêu khỏe mạnh là ok hết. Hnay em cũng đi khám, bác sĩ bảo con em hơn 6w, có tim thai rùi nhưng em a cay a cú từ chiều tới giờ, bác sĩ lười ko ghi nhịp tim thai là bao nhiu. Cú mèo bác sĩ quá! gừ rừ.....
    Ơ có khi đúng thế đấy , lúc tối chị đi siêu âm . Bác sỹ bảo thai hơn 10w mà bụng như hơn 3 tháng ấy . Nhìn bụng mình ai cũng hỏi trai hay gái vì nghĩ qua 3 tháng và siêu âm rồi .

Phải mặc quần bầu và mấy cái áo rộng rộng một tý rồi em ạ . Thời tiết này chán thật đấy , vừa mưa vừa lạnh người nó cứ uể oải lắm . Chị nghe bảo rau bám mặt trước thì có nhiều khả năng sẽ được bác sỹ chỉ định đẻ mổ đấy
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoomooi Xem bài viết
    Hí hí, xã e phải đi làm, có em c/v rảnh wá nên xã cho du hí, thêm nữa thời tiết HN đang khó chịu lắm thì phải, ra em cũng lo, mặc dù trộm vía e là đứa có sức khoẻ. Thêm nữa chắc e sắp phải đi làm rùi

Đến mai là e đc tròn xoe 8w. Kq Sa trùng với KkC của e lun :d

Em đọc bài dưới thấy c đi SA kq tốt, chúc mừng c nhé, hi vọng t3 e tái khám cũng đc vậy hì hì, mà e đag lo t3 đi khám đông lắm huhu
    Chờ 2 tuần nữa chị vào nhé hihiiiii.... Thời tiết HN bây giờ vừa lạnh vừa mưa . Tốt nhất em nên đợi nắng ấm trở lại rồi về chứ trong kia đang nắng nóng , về ngoài này lạnh và mưa thế thì dễ bị cảm cúm do thay đổi thời tiết lắm đấy . Có thể bình thường thì không sao nhưng có thai sức đề kháng sẽ kém hơn rất nhiều nên em đừng chủ quan .

Cảm ơn em nhé , mong 2 mẹ con em bình an , khỏe mạnh .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 986 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love100611 Xem bài viết
    hjx. Buồn quá các mẹ ơi. Em chậm kinh 17 ngày rồi. lúc chậm 8 ngày em thử thấy 2v,1v mờ. em vừa đi siêu âm về con chưa về tổ, lo quá đi mất. Bác sĩ bảo không sao không thấy thai ngoài tử cung, 3 ngày nữa siêu âm lại. em thì không thấy nghén hay gì cả, chỉ thấy đau ngực 1 tuần nay thôi. Em lo quá các mẹ ơi!! Mong con yêu khỏe mạnh về với bố mẹ
    Ho nhiều quá k tốt đâu, mẹ nó chịu khó ngậm chanh(nướng) với mật ong, hoặc hấp quất với mật ong cho vào nồi cơm rồi ngậm đi nha, còn nếu sổ mũi thì giã tỏi cho vào lọ muối sinh lý(mua ngoài hiệu thuốc) mỗi ngày nhỏ mấy lần, hơi cay đấy nhưng mà hiệu nghiệm lắm, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh
    Photo1449 Photo1451-1
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuvang_2307 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị nhé!Em ko nghĩ rằng có bé rồi mình bị xáo trộn nhiều thứ đến như vậy.Cái bụng đói,thèm ăn mà chẳng biết ăn gì...Tối nay,em mua rau sống về ăn chị ạ!Em chưa muối rau bắp cải bao giờ nên vừa lên mạng đọc công thức mai thử làm xem thế nào.
    Muối rau bắp cải dễ lắm em ơi . Em mua một bắp cải khoảng hơn 1kg , cắt nhỏ như dùng dể xào ấy ,thêm một ít hàng lá . Rửa sạch rồi ngâm nước muối khoảng 30 phút .

Đun sôi 1 lít nước để nguội . Em cho nước sôi vào một hộp nhựa có nắp . Cho vào khoảng 1 muống cafe đường + muối + một ít gừng + một ít ớt cay . Em hòa tan tất cả rồi nếm xem nước vừa mặn chưa . Nên để nước hơi mặn một tý thì muối sẽ không bị hôi .

Trộn chung bắp cải đã rửa sạch cùng với hành lá , để ráo nước rồi cho vào nước đã pha sẵn . Em để một tý rau sẽ xẹp xuống rồi đảo ngược trở lại cho ngấm đều nước . Cho một cái đĩa nhỏ hoặc cái bát đè lên giống như muối dưa hay muối cà đấy . Để 2-3 ngày là có món dưa cải chua rồi .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 986 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pokado Xem bài viết
    Giống mình ốm sốt 4 ngày nay mà k khỏi, vì mình liều k muốn đụng đến viên thuốc nào hết, bác sĩ nói uống cảm xuyên hương, xã cũng mua về để đó nhưng mình quyết k uống, đến hôm nay k sốt, k đau đầu nữa nhưng vẫn khổ vì cái mũi, bạn giã tỏi cho vào lọ muối sinh lý ấy rồi nhỏ vào mũi, cay lắm nhưng hiệu nghiệm, còn ho thì chị bạn mình nè, ho đau cả sườn nữa, ngậm mật ọng với quất cũng k được cuối cùng bà chủ nhà mách cho cách là nướng quả chanh lên, vì nướng là chanh đắng lắm, sau đó thái lát và trộn với mật ong ngậm cả đêm, hôm sau chị ấy hết ho luôn đấy, bạn thử xem
    Photo1449 Photo1451-1
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

các mẹ ơi chả là nhà em hôm nay có đám cưới em ko bít nên xum xoe váy áo đi đón dâu đi được nửa đường mẹ chồng phát hiện ra đuổi về bảo kiêng ko được đi hihi thế là em lại lóc cóc đi bộ về 1 mình mấy cái vụ cưới xin nay em ko có kinh nghiệm mẹ nào biết chỉ dạy em cái , sao ba bầu lại ko được đi đón dâu nhỉ ?