TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu - Rồng con khỏe mạnh , bình an ( Tầng 25 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.5K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,051 Bài viết

• 4,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadung8484 Xem bài viết
    Chúc mừng chị nhé, tim thai chậm 80% là hoàng tử roài. keke.. em đang bị đau nhói 1 bên bụng phải, định cuối tuần đi s.a nhưng lại thấy lo lo, nếu tính bgio mới được hơn 11w 1 tý, nhưng có bị nhói bên bụng nên em lo quá chị ạ, có nên đi s.a luôn ko chị ???
    Nếu thực sự lo lắng thì e có thể đi khám ngay, tuy nhiên theo chị thì k có vấn đề gì cả đâu, cứ yên tâm e ạ. Đặc biệt con hơn 11t rồi thì cũng đỡ lo hơn nhiều.

@ cả nhà: Tớ thấy nhà mình, nhiều mẹ cứ cố tìm các dấu hiệu linh tinh rồi tự chuốc cái lo vào mình... Như vậy chỉ khổ con thôi các mẹ nhé! Nên nhớ là 3 tháng đầu, con đang sống hoàn toàn vào nội tiết của mẹ, các mẹ mệt 1 thì con mệt gấp trăm lần, các mẹ lo 1 cũng ảnh hưởng tới con rất nhiều... Đặc biệt, từ tuần 5-7, con chỉ "bám" vào mẹ thông qua các mao lông - rất mỏng manh nên các mẹ cố gắng giữ tâm trạng thoải mái một chút để con được tốt. Nếu con thực sự là của mình, thì sẽ mãi là của mình - các mẹ hiểu k? Chúc các mẹ và các con luôn luôn mạnh khỏe nhé !

Ai đó thay mặt cả nhà xây nhà mới đi nhỉ? Tầng này quá page mất rồi!
    Mẹ yêu Thiên thần nhỏ!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,051 Bài viết

• 4,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tttngoc Xem bài viết
    Chị ơi trước khi 2v em đang uống sữa ensure, vậy em uống nốt hộp này rồi chuyển qua sữa bầu có được hok chị?
    Được e nhé! Kể cả e uống sữa tươi cũng tốt mà. Chỉ có sữa nào ngọt quá thì nên uống hạn chế thôi e à k lượng đường nhiều thì cuối thai kỳ vất vả lắm đấy!
    Mẹ yêu Thiên thần nhỏ!
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 643 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misaki0219 Xem bài viết
    Mẹ nào xây nhà mới đi
    Mẹ này đi siêu âm chưa, mình từ hôm sang tuần thứ 8 thấy người lại bình thường, hihi, chả nghén ngẩm gì nữa, chả hiểu con có khỏe mạnh không nhỉ, ăn uống đều, còn mỗi cái là hay thèm ăn vặt vì mồm miệng nó cứ nhạt nhạt kiểu gì ý, làm việc gì mà cần nâng tay nhiều thì nhanh mỏi thôi, có mẹ nào giống mình không nhỉ>
    • 1,366 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 315 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    Mẹ này đi siêu âm chưa, mình từ hôm sang tuần thứ 8 thấy người lại bình thường, hihi, chả nghén ngẩm gì nữa, chả hiểu con có khỏe mạnh không nhỉ, ăn uống đều, còn mỗi cái là hay thèm ăn vặt vì mồm miệng nó cứ nhạt nhạt kiểu gì ý, làm việc gì mà cần nâng tay nhiều thì nhanh mỏi thôi, có mẹ nào giống mình không nhỉ>
    Mẹ này giống mình quá, từ lúc bước sang tuần từ 8, giờ cũng hơn 9 tuần, không nghén mấy nữa, nhanh mỏi và miệng cũng cứ nhạt nhạt như người mới ốm dậy vậy, phải làm hộp ô mai chua ngọt sẵn bên mình vậy mẹ nó ạ, chứ nhạt miệng thấy khó chịu lắm
    Triệu đóa hồng cho những yêu thương ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 315 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lylulu Xem bài viết
    Các chị cho em tham gia nhà mình với, em siêu âm hôm kia, theo ngày kinh cuối bé được 5w2d, còn theo kích thước là 4w, mừng lắm vì em phải chia tay bé đầu 6 tháng trước rồi mà. Có điều sức đề kháng của em hơi yếu, tầm 1 tuần nay bị ho chiều tối, về đêm và sáng sớm, đêm nuốt nước bọt đau họng lắm các chị ạ. Em uống nước cam đều đặn, ngày nào cũng ngậm chanh muối, chanh mật ong, súc họng nước muối, quàng khăn giữ ấm, uống nước ấm mà vẫn chưa đỡ, các chị kinh nghiệm giúp em với, chỉ sợ nặng lên ho quá quặn bụng hoặc sốt thì khổ thân bé lắm
    trước khi đi ngủ khoảng 1 tiếng, mẹ nó giã 1 chút gừng chắt lấy nước, pha thêm 1 chút nước nóng + mật ong ( độ ngọt vừa uống) như vậy họng sẽ đỡ đau hơn và giảm ho hẳn, mẹ nó uống khoảng 3 lần xem sao, mỗi ngày 1 lần trước khi đi ngủ thui nhé, mỗi lần khoảng gần 3 thìa thui, mẹ nó uống chậm, nhâm nhi từng chút nhé, sẽ dễ uống hơn.
    Triệu đóa hồng cho những yêu thương ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em sợ uống gừng nóng nhưng chút một thế chắc ko sao, tối nay về sẽ thử, thanks mẹ nhìu lắm
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Nhà cũ quá page rồi . Các mẹ vào nhà mới ở đây nhé !
    https://www.webtretho.com/forum/f92/m...-ngay-1169502/
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 643 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_ngoc1403 Xem bài viết
    Có mình đây,mình cũng sang tuần thứ 8 rồi,cũng chẳng nghén gì cả (trộm vía),mình để ý thì thấy chỉ khi nào đói mình mới thấy buồn nôn ( nhưng kg bị nôn),chúc các mẹ và bé khỏe mạnh suốt 9m10 nhé
    Giống mình thế nên cứ cảm thấy đói là phải cho cái gì vào miệng thế là xong, chỉ có buổi sáng ngủ dậy là mệt mỏi và khó chịu nhất thôi nhưng ăn sáng vào là ok liền, chả thấy sợ món gì cả chỉ có thích hay không thích thôi, có một điều khác là từ khi có bầu thì thích bún cua, ốc, cá, còn trước đây thì thích các loại thịt và chuyên ăn phở, hihi kiểu này chắc chẳng mấy mà lên cân mất, hihihi, quan trọng con yêu khỏe mạnh là ok rồi các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay êm đã đi siêu âm lần đầu từ khi thấy 2 vạch. CKK của em là 14/2, bác sĩ siêu âm em được 5 tuần, túi thai 12mm, chưa có phôi thai và yolk sac. Bác sĩ cho em uống thêm thuốc hỗ trợ vì em có dịch màu vàng nhạt và bị đau bụng. tình hình em đang uống viên vitamin tổng hợp Nature Made nên không biết có tác dụng ngược gì không. Bác sĩ hẹn em 2 tuần siêu âm lại, em hồi hợp để mong có tim thai quá các mẹ.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 888 Bài viết

• 1,310 Được cảm ơn

Em đã 6w, đang bị sốt nhẹ làm sao đây cả nhà ơi hixhixhix
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 61 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cccbbb Xem bài viết
    Em đã 6w, đang bị sốt nhẹ làm sao đây cả nhà ơi hixhixhix
    Uống nước cam đi bạn ah. Bác sĩ nói do mình có em bé là vật thể lạ nên hệ miễn dịch giảm đi 1 ít để chấp nhận em bé nên sức khoẻ ko đc như trước, miễn sao ko bị cúm là đc. Mau khoẻ nha bạn !
    MTM0MTIxMjY1MQ MTM0MTIxMzExNw
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cầu trời phật phù hộ cho tất cả các mẹ mang thai đều được mẹ tròn con vuông,9tháng 10 ngày hạnh phúc.đón bé yêu về nhà