TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu - Rồng con khỏe mạnh , bình an ( Tầng 25 )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.5K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gemmy Xem bài viết
    Ngoi lên mừng tân gia nào. Mẹ xuka có nghén ko? Tớ chỉ hơi mệt thôi, miệng háo nước, uống nước mãi cũng chán.
    Thế uống sữa tươi, uống nc cam đi mẹ nó. Hay uống hoa quả ép ấy.
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bagiadethuong Xem bài viết
    Ở đây thời tiết cũng chuyển lạnh rồi , tầm khoảng 15-17c mà mưa phùn mới ghét chứ . Chị thì không sợ lạnh mà lại ghét mưa . Đi ô tô hay xe máy gì cũng bẩn như nhau .

Vụ ngô nướng thì chị không dám ăn nhiều nhưng thấy người ta luộc chín , nướng bằng than củi , tẩm thêm tý bơ + nước mắm + hành + một chút tương cay . Thỉng thoảng mới chén một bắp thôi mà hồi này lại phải bỏ cay nữa nên cũng hơi bùn bùn . Chị vốn là chúa ăn cay mà

Nghe chị tả mà , thèm quá đi thôi....Hic....phải kiêng cay đúng k chị? đợt rày em cứ rình chồng em ko để ý em lại nhấm nháp tí đồ cay chua, hic, phải bỏ thôi. Cho em hỏi, ăn ô mai có đc ko chị?
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • 77 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm 5/3 mình chậm kinh 1 ngày, đi xn máu thì lượng HCG la 1435,03. Liệu ngày mai 10/3 thì đã thấy con về tổ đc chưa nhỉ? Cả tuần này nằm nhà chờ con rồi, sốt ruột lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KOM Xem bài viết

Nghe chị tả mà , thèm quá đi thôi....Hic....phải kiêng cay đúng k chị? đợt rày em cứ rình chồng em ko để ý em lại nhấm nháp tí đồ cay chua, hic, phải bỏ thôi. Cho em hỏi, ăn ô mai có đc ko chị?
    Kiêng cay em ạ , nhưng ăn một tý tẹo thì cũng không sao đâu . Chị vẫn ăn ô mai . Lúc nào cũng phải có sẵn hộp o mai trên bàn làm việc và bên cạnh giường vì cứ có cảm giác buồn nôn hay nhạt miệng là chị lại ăn một tý , có hôm thì ngậm nguyên quả ô mai mơ gừng nhưng có hôm chỉ lấy một tý cho vào miệng đỡ nhạt miêng thôi vì chị sợ ăn nhiều quá không tốt .
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mẹ con mình xếp 1 chỗ trong nhà mới với nha! Còn 1 tuần nữa là bé nhà mình được 3m rùi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 181 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hizzzzzzzz vào nhà cũ không thấy buôn bán j, đọc lại mới thấy là có nhà mới nè. Các mẹ buôn xôm quá. Cuối tuần lại không vào được mạng rồi. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nha. Đầu tuần sau em lại lội page xem các mẹ 888 thôi. HN mưa và rét, ghét quá cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,439 Bài viết

• 5,705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka_baothy Xem bài viết
    mẹ nó có nick chat k, níck tớ là kieulinh8083
    tớ chả thích ăn j ngoại trừ đồ chua chua như bún riêu, bún dọc mùng... Thỉnh thoảng nôn khan nàng ạ. A` bi h ấy đặt thuốc liều lượng thế nào, tớ vần ngày 1 viên utro 2mg.
    Lâu lắm tớ ko chat chit gì. Tớ đang đặt ngày 1 viên utrogestan, và uống 2v duphaston. Thứ 2 tuần sau tớ lại gặp b.s Hợp. Nghe ăn bún thèm quá. Nhưng tớ ko ăn đc cua. Chẳng hiểu sao cứ bầu vào là bị dị ứng hải sản, nổi mẩn kinh lắm.tháng trước nghi có bầu, còn chưa bị chậm, đi nha trang thây ng ta bày bán cua, tôm nướng, thèm dã man mà cầm lòng ko ăn. Rồi....ăn con mực nướng, ko nghĩ ra, xong bắt đầu bị nổi mẩn ngứa phải bôi kem thuốc mấy hôm. Hy vọng em bé ko Sao.

Hôm nào tớ phải mò đi ăn bún bung mới đc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Em ra ngoài có 1 tiếng, mà các mẹ đã lội 3 pg rồi, nhanh quá cơ. thế là ko xí được quả mặt tiền roài, thoai, cho mẹ con em căn hộ tầng 3 nè nhá.

Chúc các mẹ các rồng con luôn khỏe mạnh, bình an suốt 9 tháng 10 ngày nha, mẹ nào nghén nặng thì bớt nghén, .....
    • 1,018 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

xây nhà nhanh quá, chúc các mẹ bầu bí bình an vượt qua kì tam cá nguyệt đầu tiên thuận lợi nha
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

( các mẹ cho ý kiến với, chả là cuối tuần này nhà có đám cưới mà tóc tai tớ trông kinh quá, tớ định tý đi làm xoăn lại phần đuôi tóc (từ mang tai trở xuống). Liệu có ảnh hưởng j k các mẹ ) Chào mẹ xuka_baothy. Mẹ nó đang mang bầu thì tốt nhất không làm gì đến nhuộm, uốn, hay làm móng mà ảnh hưởng tới con yêu mẹ nó ạ. Mình chỉ cần vấn tóc mấy kiểu đơn giản là cũng thấy khác lạ so với mọi ngày và chọn trang phục phù hợp với mái tóc vừa vấn là xong. Như hồi mình chửa ku Khoai, mình đã hạn chế hết mức có thể đến làm tóc và làm móng, nói chung là có kiêng có lành. Chúc mẹ xuka_baothy có tóc và trang phục đẹp đi ăn cưới phù hợp với bà bầu bí
    Y!M: tuvan.psteam
    0987433429
    • 634 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Cac mẹ đang mừng tân gia mà em lại lên kể chuyện buồn của em,chiều nay em lên SA lần nữa và kết quả k thay đổi.Em đành phải làm việc phải làm mà mình k mong muốn,buồn khủng khiếp.Chắc em vào chào các mẹ vậy, mong gặp các mẹ ở một số toipc nào đấy của WTT,chúc các mẹ và các con đều khỏe mạnh nhé.9m10d đêu an lành.em chào các mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 306 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ôi... nhà mới rồi. Em mới ngủ có 1 lúc mà
    • 45 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everything_I_do Xem bài viết
    Cac mẹ đang mừng tân gia mà em lại lên kể chuyện buồn của em,chiều nay em lên SA lần nữa và kết quả k thay đổi.Em đành phải làm việc phải làm mà mình k mong muốn,buồn khủng khiếp.Chắc em vào chào các mẹ vậy, mong gặp các mẹ ở một số toipc nào đấy của WTT,chúc các mẹ và các con đều khỏe mạnh nhé.9m10d đêu an lành.em chào các mẹ.

Em ơi, chia sẻ với e nhiều. Hãy tẩm bổ sức khỏe để đón bé yêu về nhé. Trước khi có bầu tiếp, em gặp bác sĩ để theo dõi và xin tư vấn tổng thể em ạ. Nhiều khi do nội tiết từng giai đoạn đấy. Mong em chóng khỏe.
    • 2,400 Bài viết

• 1,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Everything_I_do Xem bài viết
    Đừng buồn nữa em ơi . Nếu đã vậy rồi thì mình phải chấp nhận thôi . Hãy cố gắng giữ gìn sức khỏe rồi con yêu sẽ sớm trở về .

Sau khi làm xong rồi thì em nên tuyệt đối không được ăn các đồ tanh và lạnh như cá , ốc ,...trong tuần đầu tiên . Nếu kiêng được cá tươi trong 1 tháng thì càng tốt , ăn canh rau ngót và uống nước dừa thường xuyên để rau sót lại ra sạch sẽ và chịu khó uống vitamin E , nước nghệ tươi + mật ong để tử cung sớm hồi phục em nhé ! Kiêng xxx ít nhất 10 ngày - 1 tháng để tránh làm tổn thương cổ tử cung và viêm nhiễm phụ khoa .

Chúc em vượt qua tất cả , sớm đón lại con yêu trở về
    :7a9WSl57a9Wp7 DHHup7
    • 192 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zzz_lazy_zzZ Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm 5/3 mình chậm kinh 1 ngày, đi xn máu thì lượng HCG la 1435,03. Liệu ngày mai 10/3 thì đã thấy con về tổ đc chưa nhỉ? Cả tuần này nằm nhà chờ con rồi, sốt ruột lắm.
    Cái này mình biết Mình đi khám bác sĩ bảo hCG tới 4000-5000 thì siêu âm mới nhìn túi thai. Mà hCG trong giai đoạn đầu cứ 2 ngày tăng gấp đôi, nên bạn đợi 3,4 hôm nữa đi SA nhé. Đừng sốt ruột bạn ạ!

Ôi, em mới oánh 1 giấc, tỉnh dậy giờ phải leo lên tầng 4 roài. Tiếc quá!
    Các mẹ ơi, hạn chế ăn bún, phở nhé, vì khi làm mấy món này người ta hay cho phooc môn cho sợi bún, phở giòn dai đấy. Cố kiêng qua 3 tháng đầu các mẹ nhé.
    Em cũng nói thế thôi chứ trưa nay em lỡ mồm ăn bún đậu mắm tôm roài, ăn xong mới đọc được thông tin này
    • 77 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em chậm chân nên ko xí được mặt tiền rồi các mẹ ơi. 1 tuần nữa là em tròn mốc 12w. E chỉ ở nhà chơi nên thấy thời gian trôi lâu quá. Mong mãi đến 12w còn đi s.âm 4D. Em dự định s.âm ở 56 HBT.
    1FQQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 357 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

ăm mờ ăm nờ ăm năm em xin 1 phòng tầng năm vừa đi vừa tập thể dục cho khỏe vậy, em mới được hơn 7 tuần 1 tí mà đã thấy bụng rồi có mẹ nào giống em không nhỉ? hôm nay phải đi mua cái áo chíp với lại cái áo len bà bầu về mặc mà nghĩ là nó rộng thùng thình xấu hổ không dám mặc ai ngờ lại vừa mới chết, nhà mới niềm vui mới các con vui khỏe ngoan ngoãn trong bụng mẹ xin chúc mừng tân gia chúc các mẹ bình an hạnh phúc suốt 9t 10 ngày
    • 192 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoxam85 Xem bài viết
    ăm mờ ăm nờ ăm năm em xin 1 phòng tầng năm vừa đi vừa tập thể dục cho khỏe vậy, em mới được hơn 7 tuần 1 tí mà đã thấy bụng rồi có mẹ nào giống em không nhỉ? hôm nay phải đi mua cái áo chíp với lại cái áo len bà bầu về mặc mà nghĩ là nó rộng thùng thình xấu hổ không dám mặc ai ngờ lại vừa mới chết, nhà mới niềm vui mới các con vui khỏe ngoan ngoãn trong bụng mẹ xin chúc mừng tân gia chúc các mẹ bình an hạnh phúc suốt 9t 10 ngày
    Hê, tớ cũng giống mẹ thỏ xám, tớ vừa lôi mấy cái váy xòe ra mặc, bụng lồ lộ rùi. Còn áo chíp mai trời quang mây tạnh tớ cũng phải rinh về vài em, cố mấy em cũ ngực đau quá. Chị dâu khuyên có bầu cũng phải mặc áo ngực ko thì đẻ xong sẽ xệ, xấu xí lắm lắm.
    • 281 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Mình trễ kinh 2 ngày (rất đều) nên sáng nay mình vừa thử, lên 2 vạch nhưng vạch 2 mờ mờ. Như thế là có em bé chưa hả mọi người? Sáng giờ sướng âm ỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 371 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Công nhận tốc độ xây nhà của nhà mình nhanh thật.e thì chỉ tàu ngầm thôi. Từ chiều k vào mà đã sang nhà mới rồi ạ. Tuần trước e bị ra dịch hồng và dịch nâu. Đi khám 2 lần bs cũng đã cho tăng liều utrogestal từ 100 lên 200 rôi ạ. E xin nghỉ làm 1 tuần để dưỡng thai (moi đi làm 2 tháng mà đã xin nghỉ e cũng ngại lắm. Nhưng k nghỉ k đc. Con cái là nhất)mấy ngày đầu tuần e thấy bt. K ra dịch nâu nữa. Nhưng tối qua. E thấy cứ bị nhứt nhứt đau như kiểu kim châm ở gần mu ý. Dưới hẳn bụng dưới cơ. Mà e k phải làm j cả. Cứ nằm cả ngày chứ có làm j mạnh đâu. Thế mà hnay lại bị ra ít dịch nâu nhạt. Có chị nào bị như e k ạ.e lo lắm. E đang ở mốc 6-7w.tuần này e chưa đi SA e cứ thấy lo lo. Ah. Tuần trc e đi sa bs kêu là có phôi sống rồi ạ.nhưng động thai và dọa sảy. Lạy trời lạy phật cho mẹ con e cùng tất cả các chị e bình an, tai qua nạn khỏi tròn vẹn 9t 10n