TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu nên uống sữa gì?

• 24 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Thế mẹ nó có uống sữa bầu Dielac Mama Gold không? Mình hồi bầu cũng uống sữa này. Không biết do uống sữa nên đủ chất hay do ăn uống nữa nhưng mà mình không bị đau xương khớp vì thiếu canxi trong cả quá trình bầu.
    Mình ngày trước bầu cũng uống Dielac như bạn nhưng không bị thiếu canxi vì mình có uống thêm viên bổ sung canxi cho bà bầu Magnesium Calci Vitamin D3. Mình k biết là Dielac khiến mẹ bầu thiếu canxi như bạn đâu, uống chỉ vì muốn bổ sung nhiều cho con, để sau này con cao hơn ấy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Đây là lý do vì sao nên uống sữa bầu ngay khi mới mang thai này mẹ nó ơi: Trong các loại sữa này các nhà sản xuất đã bổ sung thêm các dưỡng chất cần thiết cho thai phụ và em bé. Mẹ nên lưu ý lựa chọn những loại sữa chứa axit folic, dưỡng chất này rất quan trọng 3 tháng đầu thai kỳ, vì nó giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh ở thai nhi. Ống thần kinh được hình thành từ rất sớm, chỉ trong 28 ngày đầu của thai kỳ. Đây cũng là thời điểm chúng ta thường chưa nhận biết được mình đã có thai nên chế độ dinh dưỡng chưa được quan tâm đúng mức.
    Khoảng 20 tuần trở ra lúc đó là bé phát triển mạnh nhất nên uống sữa bầu cũng là cách bổ sung dinh dưỡng cho con đầy đủ nhất nữa, chứ ăn uống nhiều khi đi làm bận công việc không ăn được thành ra bị thiếu chất, có bao giờ mang thai mà bạn thấy bị đói chưa? mẹ bị đói thì con cũng bị thiếu dinh dưỡng đó, bổ sung bằng việc uống sữa bầu rất nhanh mà lại đầy đủ, cơ bản chọn sữa phù hợp với mình để không bị tình trạng nóng khi mang thai thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Khoảng 20 tuần trở ra lúc đó là bé phát triển mạnh nhất nên uống sữa bầu cũng là cách bổ sung dinh dưỡng cho con đầy đủ nhất nữa, chứ ăn uống nhiều khi đi làm bận công việc không ăn được thành ra bị thiếu chất, có bao giờ mang thai mà bạn thấy bị đói chưa? mẹ bị đói thì con cũng bị thiếu dinh dưỡng đó, bổ sung bằng việc uống sữa bầu rất nhanh mà lại đầy đủ, cơ bản chọn sữa phù hợp với mình để không bị tình trạng nóng khi mang thai thôi
    Mang thai em thấy đa số mọi người đều nói là nóng nên luôn ăn uống đồ mát là cần thiết nhưng mà bổ sung canxi thì không được quá nhiều như thế cũng làm ảnh hưởng đến sự phát triển của con, em cũng nghĩ uống sữa bầu là đầy đủ dinh dưỡng nhất cũng như là không có bị áp lực về ăn uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metungduong2006 Xem bài viết
    Mang thai em thấy đa số mọi người đều nói là nóng nên luôn ăn uống đồ mát là cần thiết nhưng mà bổ sung canxi thì không được quá nhiều như thế cũng làm ảnh hưởng đến sự phát triển của con, em cũng nghĩ uống sữa bầu là đầy đủ dinh dưỡng nhất cũng như là không có bị áp lực về ăn uống.
    Thường mang thai bổ sung thêm chất sắt cũng làm mẹ bầu nóng bạn ah, nên ngoài các chế độ ăn ra thì mình cũng nên bổ sung thêm sữa tăng cường chất xơ, uống nhiều nước và vận động nhẹ nhàng . Bầu bí mà như bạn ăn được thì còn gì bằng , không nghén là quá may mắn bạn ah
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chị cũng giống suy nghĩ của em thế, khi mình mà cảm giác đòi là nghĩ ngay con đang đói rồi nên ngày bầu bí chị cũng hay ăn vặt, uống sữa giữa buổi và cứ nhâm nhi cái bánh bổ sung canxi nhạt nhạt ấy. Công nhận bầu bí mới thấy không gì diễn tả nổi từng cung bậc cảm xúc khi được làm mẹ em nhỉ.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TranHien78 Xem bài viết
    Mình ngày trước bầu cũng uống Dielac như bạn nhưng không bị thiếu canxi vì mình có uống thêm viên bổ sung canxi cho bà bầu Magnesium Calci Vitamin D3. Mình k biết là Dielac khiến mẹ bầu thiếu canxi như bạn đâu, uống chỉ vì muốn bổ sung nhiều cho con, để sau này con cao hơn ấy
    Nên tảng cho sự phát triển của con là ngay từ khi còn trong bụng mẹ, khi con được đủ chất sẻ phát triển não bộ cân nặng . Và khi con chào đời chế độ ăn cũng như chăm sóc vận động sẽ giúp con phát triển chiều cao được tối ưu, và cho con tham gia các môn thể thao vận động nữa mẹ ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuỳ theo cơ thể em thích nghi và hợp với sữa nào để uống thôi em ạ. Tốt nhất thì vẫn là sữa bầu để bổ sung thêm dưỡng chất cần thiết cho mẹ và con. Nhưng nếu không uống được thì em uống sữa tươi, không nhiều dưỡng chất bằng sữa bầu nhưng cũng cung cấp được một phần canxi cần thiết. Chị hồi bầu thì dùng sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk.
    • 835 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TranHien78 Xem bài viết
    Hình như mẹ nó hiểu sai ý của mẹ trang lợn con rồi. Mẹ ý nói là uống Dielac Mama Gold thì mẹ ý không bị thiếu canxi chứ không phải là thiếu canxi mẹ nó ạ! Mình bầu cũng uống Dielac Mama Gold, không dùng thêm viên bổ sung gì cả và chả bị thiếu chất gì (nếu không nói là thừa chất). Chắc do khả năng hấp thụ của từng người nữa.
    \
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Chị cũng giống suy nghĩ của em thế, khi mình mà cảm giác đòi là nghĩ ngay con đang đói rồi nên ngày bầu bí chị cũng hay ăn vặt, uống sữa giữa buổi và cứ nhâm nhi cái bánh bổ sung canxi nhạt nhạt ấy. Công nhận bầu bí mới thấy không gì diễn tả nổi từng cung bậc cảm xúc khi được làm mẹ em nhỉ.
    Mình chỉ thấy là cái dạ dày của mình nó kỳ diệu thật. Lúc chưa bầu thì giữ eo nên ăn ít, ăn một xíu là no rồi. Đến khi bầu thì cứ ăn tăng dần đều, có lúc cảm giác ăn bao nhiêu cũng không đủ no. Mà ăn no vậy mấy tiếng sau lại thấy bụng sôi rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu thì đúng là khó uống hơn sữa tươi rất nhiều rồi nhưng mà lại có hàm lượng dinh dưỡng cao để bổ sung đầy đủ cho con như là: Sắt, Chất xơ, Chất béo, DHA, Axit folic đều rất đầy đủ nữa, em cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold giống mom nè.
    Mình thích uống sữa nên sữa bầu hay sữa tươi đều uống tuốt, mình thấy uống Dielac Mama Gold còn ngon nữa ý, hihi. Chắc do minh nghiện sữa nên cứ có sữa uống là tươi. Thành phần trong sữa bầu hơn hẳn sữa tươi, ngoài ra còn có thêm DHA, axit folic, canxi tốt cho thai nhi nên uống sữa bầu tốt hơn chứ.
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Mình chỉ thấy là cái dạ dày của mình nó kỳ diệu thật. Lúc chưa bầu thì giữ eo nên ăn ít, ăn một xíu là no rồi. Đến khi bầu thì cứ ăn tăng dần đều, có lúc cảm giác ăn bao nhiêu cũng không đủ no. Mà ăn no vậy mấy tiếng sau lại thấy bụng sôi rồi.
    Dạ dầy của mẹ nó rất hiểu và chiều theo chủ đúng k, k đc cho ăn cũng k kêu ca, mà cho ăn nhiều cũng chẳng ý kiến gì, thích nhất thế đấy. Mà kiểu thế lại chẳng bị tăng cân đâu đúng k, ăn bao nhiêu lại vào con đúng k?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 835 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai nội tiết tố trong người thay đổi nên mới có hiện tượng nóng này kia, nhưng cũng tùy từng người chứ k fai ai cũng bị nóng hết. Còn đồ ăn mát, hoa quả, rau xanh thì lúc nào cũng cần mà, ăn đc càng nhiều thì càng tốt cho tiêu hóa mà.
    \
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melamphuong65 Xem bài viết
    Dạ dầy của mẹ nó rất hiểu và chiều theo chủ đúng k, k đc cho ăn cũng k kêu ca, mà cho ăn nhiều cũng chẳng ý kiến gì, thích nhất thế đấy. Mà kiểu thế lại chẳng bị tăng cân đâu đúng k, ăn bao nhiêu lại vào con đúng k?
    Dạ đúng ah, e ăn bao nhiêu vào con hết, mẹ cũng k tăng nhiều cân. Đến giờ cũng vậy đấy, chẳng ăn chẳng thấy đói, mà ăn thì chẳng thấy no. Thế nên nhiều hôm bận quá quên cả ăn mà k xi nhê gì cả, đợt cao điểm bận cả ngày e ăn duy nhất 1 bữa, thấy thương dạ dầy quá đành fai sắp xêp thời gian cân đối lại bữa ăn, k cái dạ dày nó đình công thì ốm mật.
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Dạ đúng ah, e ăn bao nhiêu vào con hết, mẹ cũng k tăng nhiều cân. Đến giờ cũng vậy đấy, chẳng ăn chẳng thấy đói, mà ăn thì chẳng thấy no. Thế nên nhiều hôm bận quá quên cả ăn mà k xi nhê gì cả, đợt cao điểm bận cả ngày e ăn duy nhất 1 bữa, thấy thương dạ dầy quá đành fai sắp xêp thời gian cân đối lại bữa ăn, k cái dạ dày nó đình công thì ốm mật.
    Cô này coi thường sức khỏe quá, đừng tưởng mình khỏe mà ăn uống thất thường thế, dạ dày nó cũng như mình, cũng cần làm việc và nghỉ ngơi đúng giờ chứ, ai đời bắt nó nghỉ chán chê xong lại bắt nó làm quá sức gấp 3 lần bt thì ai chịu đc. Hồi bầu bí chắc ăn uống tử tế chứ, chứ ăn uống thế này thì con trong bụng kiện mẹ mất thôi.
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ngoài sữa các mẹ có ai bổ sung viên bổ bầu ko, mình đang định mua thêm viên Vital Pregna của Đức, mà thấy cso nhiều loại để chọn quá nên hơi phân vân. Muốn dùng thêm cho đủ chất
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3