TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu nên uống sữa gì?

• 24 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy uống sữa XO- Mom của HQ cũng tốt đó các mẹ. Mình đã mua cho chị gái mình dùng thấy con sinh ra bụ bẫm lắm. Nhưng theo mình thì bổ sung dưỡng chất tự nhiên qua đồ ăn thức uống hàng ngày là tốt nhất các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, em mới mang bầu 1 tháng nên uống thuốc bầu loại nào procare hay loại nào, của nươc nào ạ? em thấy bác sĩ bảo em uống obimin có tốt k ạ, em bị nghén nên cũng k ăn được mấy, cũng không biết nên uống sữa nào?
    • 1,305 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongngocdt Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi, em mới mang bầu 1 tháng nên uống thuốc bầu loại nào procare hay loại nào, của nươc nào ạ? em thấy bác sĩ bảo em uống obimin có tốt k ạ, em bị nghén nên cũng k ăn được mấy, cũng không biết nên uống sữa nào?
    Vitamin bầu có nhiều loại lắm, bạn đi khám tư vấn bs sẽ cho bạn loại thích hợp với bạn, còn sữa bầu thì mình uống Dielac Mama Gold, tốt cho mẹ, khỏe cho con, hơn nữa sữa rất dễ uống, giá thành cực kỳ hợp lý được rất nhiều bà bầu VN tin dùng đó bạn ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,189 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongngocdt Xem bài viết
    Mới biết mình có bầu thì uống luôn sữa bầu đi bạn ạ, vì mình ăn uống thường bị thiếu chất nhấl là canxi thế nên khi biết có bầu thì bổ sung sữa càng sớm càng tốt, tốt cho sức khỏe của mẹ và tốt cho sự phát triển của thai nhi. Thai nhi sẽ hấp thụ thức ăn từ cơ thể mẹ, vì thế cơ thể khỏe mạnh, đầy đủ dưỡng chất sẽ giúp thai nhi phát triển khỏe mạnh ngay từ kh còn trong bụng mẹ đó bạn.
    • 4,879 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Vitamin bầu có nhiều loại lắm, bạn đi khám tư vấn bs sẽ cho bạn loại thích hợp với bạn, còn sữa bầu thì mình uống Dielac Mama Gold, tốt cho mẹ, khỏe cho con, hơn nữa sữa rất dễ uống, giá thành cực kỳ hợp lý được rất nhiều bà bầu VN tin dùng đó bạn ạ
    Mẹ mang bầu bà khó uống sữa là một thiệt thòi cho con, Dù có thể ăn được nhiều nhưng không uống sữa là con cũng bị thiếu hụt chất dinh dưỡng, nên chọn sữa gì và uống như thế nào để đảm bảo chất được hấp thụ nhiều nhất cho con. Mình quan niệm hàng Việt nghiên cứu cho người Việt nên ưu tiên dùng hàng nội, Nhiều mẹ khen khi uống Dielac Mama Gold không khó uống như các dòng sữa bầu khác, ít béo nên mẹ không lo về vóc dáng, lại đủ chất dinh dưỡng cần cho con, nên mẹ bầu hãy bổ sung ngay khi biết tin có bé nhé.
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mới biết mình có bầu thì uống luôn sữa bầu đi bạn ạ, vì mình ăn uống thường bị thiếu chất nhấl là canxi thế nên khi biết có bầu thì bổ sung sữa càng sớm càng tốt, tốt cho sức khỏe của mẹ và tốt cho sự phát triển của thai nhi. Thai nhi sẽ hấp thụ thức ăn từ cơ thể mẹ, vì thế cơ thể khỏe mạnh, đầy đủ dưỡng chất sẽ giúp thai nhi phát triển khỏe mạnh ngay từ kh còn trong bụng mẹ đó bạn.
    Nhiều mẹ chuẩn bị có thai là đã uống sữa bầu rồi cơ đó, sữa bầu đầy đủ dinh dưỡng lại không làm cho mẹ mang thai bị dư cân quá nhiếu như là sữa Dielac Mama Gold chất béo - giảm 20% nên mang thai mẹ uống cũng không sợ bị lên cần nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,879 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Nhiều mẹ chuẩn bị có thai là đã uống sữa bầu rồi cơ đó, sữa bầu đầy đủ dinh dưỡng lại không làm cho mẹ mang thai bị dư cân quá nhiếu như là sữa Dielac Mama Gold chất béo - giảm 20% nên mang thai mẹ uống cũng không sợ bị lên cần nhiều.
    9 tháng 10 ngày mang trong mình thiên thần nhỏ làm mẹ hạnh phúc biết bao em nhỉ. Nhưng trong suốt 9 tháng đó, các mẹ luôn băn khoăn, lo nghĩ làm thế nào để đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ có một thai kỳ thật khỏe mạnh, dưỡng chất “vàng” bên trong sữa Dielac Mama Gold không thể bỏ qua cho các mẹ được . Chị cũng uống sữa này, mẹ không tăng cân mà con hấp thu rất tốt em ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,122 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvu91 Xem bài viết
    Mình thấy uống sữa XO- Mom của HQ cũng tốt đó các mẹ. Mình đã mua cho chị gái mình dùng thấy con sinh ra bụ bẫm lắm. Nhưng theo mình thì bổ sung dưỡng chất tự nhiên qua đồ ăn thức uống hàng ngày là tốt nhất các mẹ ạ
    Nếu mẹ bầu ăn được thì là cách rất tốt để con hấp thu dưỡng chất từ mẹ , nhưng nếu kém ăn thì phải dùng sữa bầu uống thêm thôi. Thật ra trong các thực phẩm hàng ngày ta ăn như tỏi, hành, cà chua, măng tây, củ cải đường, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu…nhiều thực phẩm khác có mẹ không ăn được mà những chất này bổ sung SC-FOS cho mẹ như lúa mạch, lúa mì.. thì mình dùng Dielac Mama Gold có chất đó luôn mẹ nhé!
    • 2,189 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mẹ nó có uống sữa bầu Dielac Mama Gold không? Mình hồi bầu cũng uống sữa này. Không biết do uống sữa nên đủ chất hay do ăn uống nữa nhưng mà mình không bị đau xương khớp vì thiếu canxi trong cả quá trình bầu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Nếu mẹ bầu ăn được thì là cách rất tốt để con hấp thu dưỡng chất từ mẹ , nhưng nếu kém ăn thì phải dùng sữa bầu uống thêm thôi. Thật ra trong các thực phẩm hàng ngày ta ăn như tỏi, hành, cà chua, măng tây, củ cải đường, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu…nhiều thực phẩm khác có mẹ không ăn được mà những chất này bổ sung SC-FOS cho mẹ như lúa mạch, lúa mì.. thì mình dùng Dielac Mama Gold có chất đó luôn mẹ nhé!
    Cơ thể mình thuộc dạng ăn mà không hấp thu nên việc hấp thu qua thực phẩm kém hơn hẳn so với người bình thường. Vậy nên khi bầu mình phải tìm phương thức giúp hấp thu dinh dưỡng hiệu quả hơn - uống sữa bầu. Có giai đoạn 2 hơi bị thiếu canxi thì bác sĩ nói mình uống thêm thuốc bổ sung canxi khoảng 1 tháng. Nhìn chung mình thấy sữa bầu khó uống hơn sữa tươi, nhưng vì con thì vẫn phải uống. Mình cũng chọn Dielac Mama Gold vì uống đỡ ngậy (có thể do trong sữa ít lượng protein hơn), vị cũng thơm, dễ uống và mình không bị táo bón khi uống sữa này.
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Cơ thể mình thuộc dạng ăn mà không hấp thu nên việc hấp thu qua thực phẩm kém hơn hẳn so với người bình thường. Vậy nên khi bầu mình phải tìm phương thức giúp hấp thu dinh dưỡng hiệu quả hơn - uống sữa bầu. Có giai đoạn 2 hơi bị thiếu canxi thì bác sĩ nói mình uống thêm thuốc bổ sung canxi khoảng 1 tháng. Nhìn chung mình thấy sữa bầu khó uống hơn sữa tươi, nhưng vì con thì vẫn phải uống. Mình cũng chọn Dielac Mama Gold vì uống đỡ ngậy (có thể do trong sữa ít lượng protein hơn), vị cũng thơm, dễ uống và mình không bị táo bón khi uống sữa này.
    Sữa bầu thì đúng là khó uống hơn sữa tươi rất nhiều rồi nhưng mà lại có hàm lượng dinh dưỡng cao để bổ sung đầy đủ cho con như là: Sắt, Chất xơ, Chất béo, DHA, Axit folic đều rất đầy đủ nữa, em cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold giống mom nè.
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    9 tháng 10 ngày mang trong mình thiên thần nhỏ làm mẹ hạnh phúc biết bao em nhỉ. Nhưng trong suốt 9 tháng đó, các mẹ luôn băn khoăn, lo nghĩ làm thế nào để đảm bảo dinh dưỡng cho mẹ có một thai kỳ thật khỏe mạnh, dưỡng chất “vàng” bên trong sữa Dielac Mama Gold không thể bỏ qua cho các mẹ được . Chị cũng uống sữa này, mẹ không tăng cân mà con hấp thu rất tốt em ah.
    mang thai mà mẹ không tăng nhiều cân con lại luôn đạt chuẩn cân nặng theo từng giai đoạn phát triển là mẹ vui nhất rồi, mọi người cũng nói cứ chọn sữa bầu nào mà có hàm lượng chất béo không cao là mẹ bầu uống sữa an tâm nhất k sợ cân tăng vù vù đâu chị
    • 4,879 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mang thai mà mẹ không tăng nhiều cân con lại luôn đạt chuẩn cân nặng theo từng giai đoạn phát triển là mẹ vui nhất rồi, mọi người cũng nói cứ chọn sữa bầu nào mà có hàm lượng chất béo không cao là mẹ bầu uống sữa an tâm nhất k sợ cân tăng vù vù đâu chị
    Chị bầu cũng đều uống sữa mà cân cũng không tăng nhiều 15kg thôi, nhưng cu Bin nhà chị sinh ra cũng được 3.5kg , trộm vía háu ăn khỏe mạnh. Nhiều mẹ thể trạng dễ hấp thu lại ăn nhiều tinh bột nên mới cảm thấy nhanh béo, chứ thường không phải béo do uống sữa bầu đâu em nhỉ.
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị bầu cũng đều uống sữa mà cân cũng không tăng nhiều 15kg thôi, nhưng cu Bin nhà chị sinh ra cũng được 3.5kg , trộm vía háu ăn khỏe mạnh. Nhiều mẹ thể trạng dễ hấp thu lại ăn nhiều tinh bột nên mới cảm thấy nhanh béo, chứ thường không phải béo do uống sữa bầu đâu em nhỉ.
    Do chế độ ăn của mình nữa đó chị à, nếu mà ăn uống khoa học hợp lý thì cũng k có tăng cân vù vù đâu chỉ tăng mức chuẩn thôi em cũng tăng 12kg nhưng mà cũng vào con là nhiều mẹ k có bị mập, khi mang thai thì cơ bản là sức khỏe quan trọng, rồi tâm lý nữa, sữa bầu uống là để bổ sung thêm năng lượng thiếu hụt do trong thức ăn k cung cấp đủ nên em nghĩ mỗi ngày với 2 ly sữa là con sẽ được bổ sung đầy đủ từ trong bụng mẹ rồi.
    • 93 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với các thành phần dinh dưỡng khác của sữa Dielac Mama Gold thì sao? bạn em mang thai bảo sợ mập, béo chỉ uống sữa tươi như thay uống nước luôn mà chỉ uống lại k đường vì nếu mang thai bị dư đường thì cũng lo sợ lắm, nhưng em thấy sữa tươi k có nhiều chất liệu có cung cấp được gì cho bé không nhỉ?
    • 706 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các cụ thường hay nói con ăn theo mẹ, cứ bầu bí mẹ ăn gì nhiều, uống gì nhiều sau sinh con ra cũng sẽ chịu ăn như thế. Mình thì k biết có đúng thế không nhưng hồi bầu bí mình uống được sữa bầu lắm, nên khi sinh ra cả 2 bé nhà mình đều nghiền sữa, cháo hay cơm thì từ lúc ăn dặm đến giờ cũng chỉ 2 lưng bát/ngày, nhưng sữa thì uống đến cả lít luôn đó. Mọi người cứ bảo là do bé uống đc sữa nên cao, trv 2 bé nhà mình có chiều cao vươt chuẩn so với độ tuổi của mình luôn đó.
    • 1,305 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metungduong2006 Xem bài viết
    Sữa bầu thì đúng là khó uống hơn sữa tươi rất nhiều rồi nhưng mà lại có hàm lượng dinh dưỡng cao để bổ sung đầy đủ cho con như là: Sắt, Chất xơ, Chất béo, DHA, Axit folic đều rất đầy đủ nữa, em cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold giống mom nè.
    Đây là lý do vì sao nên uống sữa bầu ngay khi mới mang thai này mẹ nó ơi: Trong các loại sữa này các nhà sản xuất đã bổ sung thêm các dưỡng chất cần thiết cho thai phụ và em bé. Mẹ nên lưu ý lựa chọn những loại sữa chứa axit folic, dưỡng chất này rất quan trọng 3 tháng đầu thai kỳ, vì nó giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh ở thai nhi. Ống thần kinh được hình thành từ rất sớm, chỉ trong 28 ngày đầu của thai kỳ. Đây cũng là thời điểm chúng ta thường chưa nhận biết được mình đã có thai nên chế độ dinh dưỡng chưa được quan tâm đúng mức.
    • 2,189 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bevungvung Xem bài viết
    Với các thành phần dinh dưỡng khác của sữa Dielac Mama Gold thì sao? bạn em mang thai bảo sợ mập, béo chỉ uống sữa tươi như thay uống nước luôn mà chỉ uống lại k đường vì nếu mang thai bị dư đường thì cũng lo sợ lắm, nhưng em thấy sữa tươi k có nhiều chất liệu có cung cấp được gì cho bé không nhỉ?
    Các thành phần khác của Dielac Mama Gold đây mẹ nó nhé:

Sắt: tăng thêm 25 % hàm lượng sắt(***), bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    Chất xơ: bổ sung hệ chất xơ hòa tan tiên tiến SC-FOS và Inulin, giúp ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    Chất béo: giảm 20 % hàm lượng chất béo(***), bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh.
    Hương Vani với mùi vị thơm ngon, giúp mẹ dễ uống

Axít Folic: uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng(**) theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    DHA: tăng thêm 30 % DHA(***), dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ.
    Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt.
    • 706 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Đây là lý do vì sao nên uống sữa bầu ngay khi mới mang thai này mẹ nó ơi: Trong các loại sữa này các nhà sản xuất đã bổ sung thêm các dưỡng chất cần thiết cho thai phụ và em bé. Mẹ nên lưu ý lựa chọn những loại sữa chứa axit folic, dưỡng chất này rất quan trọng 3 tháng đầu thai kỳ, vì nó giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh ở thai nhi. Ống thần kinh được hình thành từ rất sớm, chỉ trong 28 ngày đầu của thai kỳ. Đây cũng là thời điểm chúng ta thường chưa nhận biết được mình đã có thai nên chế độ dinh dưỡng chưa được quan tâm đúng mức.
    Hí hí, may thế, hồi bầu bí em chẳng biết thông tin này may mà cẩn thận nên uống từ trước khi có bầu cơ, các mẹ bầu giờ biết thông tin này nên nhớ uống ngay và luôn nhé.
    • 1,711 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Hí hí, may thế, hồi bầu bí em chẳng biết thông tin này may mà cẩn thận nên uống từ trước khi có bầu cơ, các mẹ bầu giờ biết thông tin này nên nhớ uống ngay và luôn nhé.
    Mình không biết gì hay mò mẫn vào diễn này, nhiều thông tin chia sẻ hay của các mẹ lắm ý. Thật ra phải từ các mẹ có kinh nghiệm đã trả qua rồi thì mới hiểu. Sữa rất cần thiết cho mẹ mang thai, nhiều khi cứ nghĩ ăn uống đủ là con sẽ phát triển khỏe mạnh. Nhưng thế nào là đủ chất, và thiếu chất thì có lẽ không thể biết chính xác nên xác định có bé là uống sữa bầu mình là an tâm, chọn Dielac Mama Gold ý các mẹ.