TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu nên uống sữa gì?

• 24 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ. Các mẹ có kinh nghiệm share cho em xin chút với. Em mới mang bầu đc khoảng 6 tuần, cũng bị nghén nên ăn uống ko đc đủ chất cho lắm nên định uống thêm sữa dành cho bà bầu nhưng lại ko biết nên chọn loại sữa nào là tốt, vì bây giờ trên thi trường nhiều loại quá
    Các mẹ cho e xin ý kiến với ạh. Thks các mẹ nhiều!
    Chúc các mẹ và các con Giáng sinh vui vẻ, an lành, ấm áp^^

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

mình thì lúc nào cũng uống sữa BB CỦA vinamilk,vừa rẻ,mà mình cũng dể uống,với lại tùy mỗi người khẩu vị khác nhau nữa bạn à,nói chung sữa nào thành phần cũng na ná giống nhau thôi à.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucon1302 Xem bài viết
    mình thì lúc nào cũng uống sữa BB CỦA vinamilk,vừa rẻ,mà mình cũng dể uống,với lại tùy mỗi người khẩu vị khác nhau nữa bạn à,nói chung sữa nào thành phần cũng na ná giống nhau thôi à.
    Thế hả mẹ bé?e cũng bị nghén nữa nên càng khó uống, bt e uống sữa tươi thôi, nhưng ox cứ bắt uống sữa bầu cho con nó khỏe, mà sữa đó có vẻ khó uống hơn sữa tươi thì phải, e sợ mua về rồi ko uống đc thì tiếc lắm ah
    • 99 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình thì uống friso vị cam uống cũng ngon mà dễ uống, đang đói mà uống vào cũng thây no luôn mà lâu đói nên tớ đoán là chắc có nhiều chất, vị vani thì mình sợ. Tập 1 cũng uống cái này, sau có người mua cho mama gì đó không uống nổi, thế là từ đó bỏ sũa luôn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đó chị ạ, giờ thị trường tràn lan, muốn trọn 1 loại phù hợp cũng khó, mà cứ mua thử về thì thử tới khi nào mới chọn dc cái loại hợp đây.hichic.e cũng sợ như chị troilaisang chưa uống đã ghê rồi là ko uống dc nữa. Mà giờ mọi ng toàn chuộng sữa ngoại thôi các mẹ ạ, e thì nội ngoại đều đc vì còn liên quan đến ktế nữa, dưng mà nội cũng khó mà ngoại còn khó hơn...mong các mẹ cùng share cho các mẹ trẻ như e chút kinh nghiệm với nha
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị uống thử sữa EnfaMama A+ xem sao, Em cũng đang có bầu được khoảng 9-10 tuần, Sữa này em thấy cũng dễ uống, giá cũng rẻ, 1 hộp 400gram có 180k thì phải, ngày 2 ly uống khoảng 4-5 ngày là hết.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ox mình mới vác về 1 hộp Anmum bắt uống, mình thì ko thích lắm, mẹ nào đã uống sữa đó rồi cho mình ý kiến với, sữa ngoại uống mà xót tiền quá cơ...nhưng vì tương lai con trẻ nên đành cố gắng các mẹ ah
    • 2,068 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon0110 Xem bài viết
    Ox mình mới vác về 1 hộp Anmum bắt uống, mình thì ko thích lắm, mẹ nào đã uống sữa đó rồi cho mình ý kiến với, sữa ngoại uống mà xót tiền quá cơ...nhưng vì tương lai con trẻ nên đành cố gắng các mẹ ah
    Mình k dám khẳng định cứ là cứ phải nhồi đồ xịn vô thì tốt cho con. Nhưng hùi có bầu mình cũng giống như bạn, dù xót tiền vẫn cố uống thuốc bổ xịn, sữa xịn. Obimin mình k có uống đâu vì thấy có mấy chục ngàn. Mình thất nghiệp có làm gì ra tiền đâu mà cũng cố mua yến về chưng ăn. Có ng nói mình bày đặt này kia huxx
    Mà trộm vía con mình sinh ra trắng phau phau à, đến giờ nó vẫn sáng lắm. Đi vào trường quốc tế chứ con vẫn sáng sủa nhất đám. Con lại thông minh nữa. Nên mình cũng an ủi phần nào. Thôi bạn cứ cố gắng nhé. Yêu các con lắm.
    • 155 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

3 tháng đầu mình bị nghén nên hầu như không ăn uống được gì. Thi thoảng có uống thêm sữa tươi thôi. Vị của sữa bầu hơi khó uống, nếu đã nghén mà cố uống thì còn làm cho mình thấy buồn nôn hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 399 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

mod ơi top này cũ rồi cho e mở top mới đc k
    Ngày 23/12/2012 (11/11/2012 âm lịch): Ngày cưới
    Ngày 26/11/2013 (24/10/2013 AL) : Bon Bon của bố mẹ đã ra đời, bố mẹ yêu con nhiều lắm.
    Hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn nha con ^^.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bắt đầu có thai bé thứ 2 đc khoảng 6 tuần. Đang định mua Anmum uống vì nghe nói sữa này dễ uống. Lúc bầu bé đầu mình uống dialac Mama A+ bị đi ngoài, cuối cùng thì chọn sữa ông thọ uống đến lúc sanh bé, đến giờ vẫn còn hãi, nên chắc sẽ cố uống anmum xem thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

em đang có bé được 9 tuần rùi, mấy tuần trước e uống sữa tươi vinamilk thui vì nghe nói sữa bầu béo và dễ mập. nhưng mấy hôm rầy sao ăn k ngon, uống sữa tươi dc nửa bịch là ngáy, cơm ăn vài muỗng là k nuốt nổi nữa mà trước đó em k hề nghén. đi siêu âm , làm xét nghiệm máu lúc 7 tuần bác sĩ bảo thiếu máu, kê thuốc bổ sung máu mà em uống k dc (vì k bít uống thuốc từ nhỏ xíu). sợ con thiếu sắt, axit folic, nghe 1 mẹ chỉ dẫn vuà mua 1 hộp ènamama 400gm - 185k về uống xem sao. tất cả cũng vì con yêu
    Link thanh lí và đổi đồ của em :
    https://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29264092
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì uống sữa tươi ngày 3 cốc to, đến giờ con mình 19 tháng mình vẫn duy trì uống sữa tươi hàng ngày vì bé vẫn bú mẹ. Trộm vía bé phát triển tốt và cứng cáp lắm.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình uống Similac, thấy cũng dễ uống như các loại sữa khác!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 98 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình uống morinaga, trộm vía mẹ k tăng cân nhiều mà con vẫn đủ gam đủ lạng theo tiêu chuẩn. Đấy là mỗi ngày mình uống 1-2 gói thôi. Vị cũng dễ uống.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trước mình uống Anmum, nay chuyển sang Mama nhưg khó uống lắm! nên chọn sữa vj socola cho dễ uống
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang uống cái vitamin tổng hợp cho bà bầu, vừa mua thêm hộp sữa bầu Enfa Mama A+ để uống, em được 4w rồi. Chồng đọc thấy trên vitamin và sữa đều có DHA và axit folic, chồng bảo uống cả 2 cái thì nó thừa chất ra. Các mẹ cho em lời khuyen với!!
    • 383 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekat9 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em đang uống cái vitamin tổng hợp cho bà bầu, vừa mua thêm hộp sữa bầu Enfa Mama A+ để uống, em được 4w rồi. Chồng đọc thấy trên vitamin và sữa đều có DHA và axit folic, chồng bảo uống cả 2 cái thì nó thừa chất ra. Các mẹ cho em lời khuyen với!!
    Mình ko ở VN thấy sữa bầu bên này ít lắm, chỉ có 1-2 loại, chứ ko phổ biến và tràn lan như ở nhà. Bên này họ chỉ khuyến cáo bà bầu bị suy nhược, nôn nhiều, ko ăn uống được j mới uống vitamin tổng hợp hay sữa bầu. Họ khuyến khích bổ sung vitamin tự nhiên qua việc ăn uống đủ chất bạn ạ. Tuy nhiên có những vitamin bắt buộc phải bổ sung là folic (từ trc khi có bầu đến 12t), vitamin D, canxi và sắt (từ 12t). Ngoài ra minh còn được kê thêm vitamin B6 uống 1 tháng từ 9t. Uống hết mình k tiếp tục vì họ bảo ko cần nếu ko bị nôn, suy nhược.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em có bầu được 8w mà 3 hôm vừa rồi uống sữa tươi không hợp nên bị rối loạn tiêu hóa, không biết như thế có ảnh hưởng gì tới em bé không ạ? Em cũng bị nghén nhưng vẫn có thể ăn được, trừ các loại thịt như thịt bò, thịt gia câm, như thế em có cần phải uống thêm sữa bột cho mẹ bầu không ạ? Các mẹ có kinh nghiệm truyền lại cho em với, em xin cảm ơn ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanameo Xem bài viết
    các mẹ ơi, em có bầu được 8w mà 3 hôm vừa rồi uống sữa tươi không hợp nên bị rối loạn tiêu hóa, không biết như thế có ảnh hưởng gì tới em bé không ạ? Em cũng bị nghén nhưng vẫn có thể ăn được, trừ các loại thịt như thịt bò, thịt gia câm, như thế em có cần phải uống thêm sữa bột cho mẹ bầu không ạ? Các mẹ có kinh nghiệm truyền lại cho em với, em xin cảm ơn ạ.
    Nếu mẹ nó ăn uống đủ chất, con vẫn tăng cân đều thì cũng k cần phải uống sữa đâu ^^! Chịu khó uống thêm vitamin và khoáng chất nữa mẹ nó ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3