TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 3 tháng đầu có được ăn thịt chó và thịt rắn ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.1K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Cho em hỏi em mang thai được khoảng 11 tuần, em có được ăn thịt chó và thịt rắn ko ạ? Cho em lời khuyên sớm nhé! Cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 475 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Em ơi, cái gì chứ cái món đó nên tránh em ạ, đôi khi bé thì không bị ảnh hưởng nhưng cơ thể phụ nữ khi mang bầu nó khác, chị có chị bạn hồi mang bầu đi Lệ Mật ăn rắn, chơi quả tim rắn và 3-4 món gì nữa, sau đó bị dị ứng phù toàn mặt, 4 tháng nhá, trước đó bầu chả phù nề gì, mãi tống 1 đống bổ mát vào mới không bị lở ra đấy, sinh bé thì vẫn bt. Kết luận là tránh cho lành :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ui thế ạ! Cảm ơn chị nhiều!
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Rắn thì tớ không biết nhưng tớ ăn thịt chó vô tu (trom via con) cha sao ca, co quan gan quan thit cho nen cu co dip la anh em keo nhau di, tớ còn ăn măng, nộm,... nói chung là chẳng kiêng thứ gì (trộm vía lần nữa) tùy cơ địa từng người thôi nhung neu can than ma tranh duoc thi cu tranh.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,029 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Lúc em bé mới khoảng 4-8 tuần thì mẹ ăn gì cũng ko sao, vì lúc đó con sống bằng nội tiết tố của mẹ. Nhưng khi em bé bắt đầu pt thì nên tránh nhũng thứ quá nóng hoặc quá nhiều đạm như thịt chó và thịt rắn. Mình nghe bs mình bảo vậy.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vâng ạ! Cảm ơn mọi người nhiều!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 115 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Tối nay nhà em vừa ăn thịt chó xong. Tự dưng lúc chiều thèm quá, nhắn AX mua về. Đang ăn thì thắc mắc với cả nhà là mang bầu ăn thịt chó có sao không nhỉ? hi...hi..., tối lên mạng có topic về vấn đề này rồi.
    Nhưng mà tối nay em lại ăn ngon miệng hơn nhé. Chứ các tối trước là giờ nghén chiều của em, cố ăn cho xong 1 bát, có bữa lại beautifun hết ra. Hình như lạ miệng, ăn vào hơn các mẹ ạ. Thỉnh thoáng mới ăn, hy vọng không ảnh hưởng gì.
    • 313 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thịt rắn thì không có điều kiện ăn (đâu có ai rủ đi đâu ) chứ thịt chó thì mình ăn mấy lần rồi, thấy chả sao cả .
    Chắc tùy cơ địa từng người thật. :Thinking:
    Ở Việt Nam thì Công Lý cũng chỉ là một diễn viên hài
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ơi hôm qua em lỡ chén mấy cái đùi ếch rồi, có sao ko ạ, em lo quá!!!!!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Các chị ơi hôm qua em lỡ chén mấy cái đùi ếch rồi, có sao ko ạ, em lo quá!!!!!!!
    uhm uhm, ếch làm sạch sẽ kỹ càng thì ko sao! mà con gì thì cũng vậy!
    Mẹ Kani vữn ăn ếch đấy
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    uhm uhm, ếch làm sạch sẽ kỹ càng thì ko sao! mà con gì thì cũng vậy!
    Mẹ Kani vữn ăn ếch đấy
    chính tay mẹ em làm chị ạ chứ ko phải ăn ngoài nhưng em vừa đọc thấy bảo ko tốt nên thôi từ giờ em kiêng vậy.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ ơi, mẹ đang có thai ráng tích đức cho con cái, đừng ăn thịt chó mà tạo nghiệp tội nghiệp cho con cái nữa, hãy xem clip này hiểu lý do nên dừng ngay việc ăn thịt chó:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)