TIN TÀI TRỢ.

mang thai 3 tháng đầu bụng bé & không lên cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bầu lần đầu thường bụng bé lắm bạn ạ. Mà 3 tháng đầu thường nghén ngẩm nên không sút cân là máy lắm rồi, bạn đưng lo lắng vớ vẩn mà ảnh hưởng đến con nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

bạn em 3 tháng đầu còn sút 1kg, bụng chẳng thấy gì, nhưng rồi qua 3 tháng ốm nghén thì sẽ khác, không cần quá lo lắng đâu các mẹ, đi kiểm tra em bé vẫn bình thường là được rồi
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đọc xong thấy đỡ lo các mẹ ạ. mình có em bé gần 3 tháng rồi mà chẳng thấy bụng đâu. tăng được 2 kg, ko bị nghén gì hết, người rất là khỏe nữa. đi đo tim thai thì đập rất ổn định nhưng mà dạo này ko thấy bé máy máy trong bụng cũng thấy lo. khoảng 2 tuần trước, bé còn máy máy nhẹ trong bụng, giờ ko thấy gì luôn. lên trường thấy các cô cứ nói đến tình trạng thai chết lưu mà thấy hoang mang. mùng 5/4 này mình đi khám lại, hy vọng con luôn khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Còn em thì tăng cân, mới đc 6 tuần đã tăng 2kg mà tăng toàn vào ngực mới kinh, ngực căng tức ko chịu bôi. Em chả thấy nghén ngẩm gì mấy, trừ lúc nào ăn no quá thôi. Đang sợ tăng nhanh tn thì ko hãm lại đc mà bụng đói thì lại sợ khổ thân con lại phải ăn. Cac chị có cách nào ko ăn nhiều mà vẫn no lâu ko mách em với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vannt112
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ đây cũng mang thai đc 12 tuần rồi nhưng vì nghén quá nên sụt gần 5kg nè, bụng chả thấy j, phẳng lì thấy mà lo, sao k thấy nhô lên j cả nhỉ??? lúc nào mình cũng soi gương, lần gần đây đi siêu âm thấy có mẹ thai 3 tháng mà to gấp 4 lần bụng mình bây jo đấy, huhu. có phải do mình k ăn đc nên con nhỏ k? lo quá ..
    • 283 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

mình mới có hơn 2 tháng mà đã thấy bụng rồi.
    có thể do mình thấp nên bụng lộ, và bị trướng bụng nữa, cú đến chiều là bụng bự hơn sáng. huhu.
    mong hết 3 tháng để ko bị trướng bụng nữa
    Bé con của mẹ ơi, bình an 9 tháng 10 ngày bên mẹ nhé, bố, mẹ, iu bé con nhiều lắm
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Tầm này bé chưa máy đâu mẹ nó ah! Thường nhanh thì khoảng tuần 17 mới bắt đầu thÁy con máy nhé! Cứ yên tâm mẹ nó ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtham1912 Xem bài viết
    đọc xong thấy đỡ lo các mẹ ạ. mình có em bé gần 3 tháng rồi mà chẳng thấy bụng đâu. tăng được 2 kg, ko bị nghén gì hết, người rất là khỏe nữa. đi đo tim thai thì đập rất ổn định nhưng mà dạo này ko thấy bé máy máy trong bụng cũng thấy lo. khoảng 2 tuần trước, bé còn máy máy nhẹ trong bụng, giờ ko thấy gì luôn. lên trường thấy các cô cứ nói đến tình trạng thai chết lưu mà thấy hoang mang. mùng 5/4 này mình đi khám lại, hy vọng con luôn khỏe mạnh.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của babyxinhND
    tswqra3d8o1brmweNortjKzUjI0MDQ3MVayBlwwFV0CzQ,,67
    NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    cv65p7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với. Em bầu giờ được 11w, nghén nặng, hôm nay thì đỡ rồi nhưng vẫn chưa ăn uống được nhiều. Cách đây 10 ngày đo bụng là 77cm. Mấy ngày liền đều như vậy. Sáng nay uống nước xong đo lại chỉ được 75.5 cm. Em không thấy có dấu hiệu gi bất thường như đau bụng, ra máu... có mẹ nào biết chỉ em với
    comment by WTT mobile view
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2