TIN TÀI TRỢ.

mang thai 3 tháng đầu bụng bé & không lên cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em chào cả nhà
    các mẹ cho em hỏi là: tình hình em có bầu 3 tháng mà vén bụng soi gương bụng vẫn không thấy to lên tẹo nào, cân thì vẫn cân như cũ không lên gam nào. Em thì không uống được sữa, đi siêu âm mấy tuần 6, 7, 8 bsĩ bảo túi ối không căng
    Sẽ có những sóng gió phía trước
    Hãy cố gắng bước qua dù không dễ dàng
    Trong cuộc đời còn những ước mơ đẹp tươi
    Hãy nói tôi yêu mọi người
    :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,018 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

bạn ơi, 3 tháng đầu nhiều mẹ còn nghén đến sụt 1-2kg cơ , không lên cân là bình thường, miễn sao đi khám bác sĩ vẫn bảo thai phát triển bình thường là được. Bé lúc này bé như quả nho, bụng mẹ không to lên cũng là bình thường mà.
    Mình có đứa bạn bầu 18w mà bụng chỉ lên có 1 tẹo thôi nhưng bác sĩ vẫn bảo thai bình thường, thế là được rồi.
    4iFOp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,277 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Mình 3 tháng, nghén suốt, ăn vào ói ra, sụt 6kg, tóc rụng, hết nghén phải ráng ăn và uống sữa thêm, con sinh ra bình thường, khỏe mạnh, mẹ bé đừng lo quá nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 293 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Ko phải lo đâu bạn ạ. Mình bầu đứa trước, 3 tháng đầu sụt mất 1,5kg. Đứa này, tuy ko sụt những cũng ko tăng, bụng chỉ to tí tẹo, 4 tháng rồi, mặc áo khoác vào chả ai biết mình đang mang bầu cả.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ nhiều ạ. Thế mà em cứ lo, sáng nào dậy cứ vén áo lên soi gương, nằm ngủ sờ xem bụng có nhô lên không . Các mẹ nói thế em yên tâm rồi.
    Mẹ con nhà Mốc cám ơn các mẹ thông thái ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chưa đến lúc tăng cân đấy mẹ nó ah. Mình có chị bạn, ba tháng đầu sụt cân thế mà đến tháng thứ 4 phát tăng vèo vèo, chốt lại khi sinh tăng gần 2 chục . Mình đang ở tuần 27, tăng được 6 cân, nhưng 3 tháng đầu sụt mất 3 cân. Tính ra là mình cũng tăng 9 cân từ tháng thứ 4 đấy. Mẹ nó cứ yên tâm, đến lúc tăng là khắc tăng. Đừng lo lắng nhiều quá nhé <3... <3
    Chúc ấy mẹ khỏe con khỏe
    • 885 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_ngo Xem bài viết
    Em cám ơn các mẹ nhiều ạ. Thế mà em cứ lo, sáng nào dậy cứ vén áo lên soi gương, nằm ngủ sờ xem bụng có nhô lên không . Các mẹ nói thế em yên tâm rồi.
    Mẹ con nhà Mốc cám ơn các mẹ thông thái ạ
    Hii, mẹ nó à, sáng dậy chưa ăn gì, bụng mình cũng xẹp lắm. N buổi trưa ăn xong là thấy nhô nhô lên 1 tí. M cũng chả tăng kg nào cả.
    3pWxp7 adncp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ ỏi cho mình hỏi chút mình mang thai được 5tuần rồi, mình đi siêu âm bs ko nói gì , mình không đi khám nhưng không biết tháng thứ mấy thì uống được viên sắt và cãni, có mấy mẹ chỉ cho mình mua thuốc Obimin Plus mà mình ko dám uống
    • 6,477 Bài viết

• 5,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhnguyenqn Xem bài viết
    Mấy mẹ ỏi cho mình hỏi chút mình mang thai được 5tuần rồi, mình đi siêu âm bs ko nói gì , mình không đi khám nhưng không biết tháng thứ mấy thì uống được viên sắt và cãni, có mấy mẹ chỉ cho mình mua thuốc Obimin Plus mà mình ko dám uống
    bạn có thể uống từ bây giờ được rùi
    wBRdp7 Po9Pp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình cũng 5 tuần nè. Mình đang uống Procare, thử thấy 2 vạch là mình uống luôn. Bạn nên mua cả sữa bà bầu nữa.
    Vẫn chờ đợi phía bên ngoài thời gian..
    để được nói một điều rất nhỏ bé ..

--
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 986 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

ôi giời, con mới bằng quả nho thôi mẹ nó ah, có tớ bụng to này, dưng là ngồi nhiều + táo bón nên bị chứ chẳng phải con lớn đâu, đang mong cho nó nhỏ bớt mà k được nè, hihi
    Photo1449 Photo1451-1
    • 348 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Uống vitamin tổng hợp dành cho bà bầu thì được rồi. Còn sắt và canxi thì phải xét nghiệm máu, thiếu thì mới uống. Đặc biệt là canxi, thừa canxi là dễ bị canxi hóa nhau thai sớm, bé khó nhận dinh dưỡng từ mẹ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 293 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

E đc 14w2ngay mà có bụng đâu à .. trước e có 40kg giờ hơn 3 tháng mà lúc 41 lúc 42 .. Mong sao khi sinh bé khoẻ mạnh .. Mẹ tròn cong vuông là vui rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nó ah. chỉ uống vitamin tổng hợp thôi còn sắt thép thì tùy người mà, cũng như mình bác sĩ bảo uống nhưng mình không uống vì cũng sợ. chị gái mình trước mang thai bác sĩ lại khuyên không được uống sắt. tốt nhất bạn đi khám lại và hỏi bác sĩ nếu cần họ sẽ kê đơn cho bạn nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 293 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

E thì lại được kê cho vitamin với Canxi ạ . E chưa bổ sung Sắt . Có sao k các chị
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_ngo Xem bài viết
    em chào cả nhà
    các mẹ cho em hỏi là: tình hình em có bầu 3 tháng mà vén bụng soi gương bụng vẫn không thấy to lên tẹo nào, cân thì vẫn cân như cũ không lên gam nào. Em thì không uống được sữa, đi siêu âm mấy tuần 6, 7, 8 bsĩ bảo túi ối không căng
    Như bạn là bình thường mà. Mình có bầu 3 tháng đầu còn bị tụt 2kg nữa chứ đừng nói là giữ nguyên cân như bạn và còn mặc quần jean được nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 46 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mang bầu gần 3 tháng rồi. Bụng cũng chưa to ra nên cũng lo quá. hic hic, lần đầu mang thai nên không biết gì cả.
    Mình nghén chỉ ăn được cơm và rau quả không ăn được thịt và cá. Mình cũng cố gắng uống sữa. nhưng mà vẫn sụt cân vì không ăn được nhiều. Còn uống thuốc bổ sung sắt và canxi theo lời dặn bác sĩ thì khi uống vào là mệt và ói nhiều hơn. Mình lo con mình bị thiếu chất quá. Hu hu.
    Gần đây có nghe được những cú huých nhẹ nhẹ ở bụng dưới nhưng mà cũng không rõ đó có phải là do bé máy không.
    Khi nào thì bụng mới to lên vậy? Mẹ nào có kinh nghiệm có thể nói cho mọi người cùng nghe với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,442 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Sắt và Ca k nhất thiết phải uống, bạn chờ qua 3 tháng hết nghén là sẽ ăn được, lúc đó ăn đủ chất vào cho bé là được mà. Bé đầu mình uống sắt với canxi táo quá nên bỏ, đến bé này cứ uống là uể oải mệt mỏi nên cũng chả uống luôn. Lần này bầu mình cũng sụt 2kg trong 3 tháng đầu, hic, vậy mà qua tháng thứ 4 tăng 1.5kg, tháng thứ 5 tăng 4kg, hix...đang lo tăng k kiểm soát đc đây. Mình tuy bầu tập 2 nhưng bụng vẫn nhỏ, nằm xuống là k thấy bụng đâu hết dù bầu hơn 5 tháng rồi, mà bạn mong bụng to làm chi, bụng to mệt, nặng, sau này sinh xong da thịt chùng lại chán chết, mình chỉ quan trọng là con phát triển bt, đủ chuẩn cân nặng là ok rồi. Chuyện bé máy, thường 17-18w bé mới máy, mình nhau bám mặt trước nên gần 20w mới cảm nhận dc bé máy nè
    N075p7k2TSp79jae99
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mấy chị nói thấy thèm mang bầu nhưng mà cũng lo lo. Em với ox cũng định năm sau có baby nên bây giờ tìm hiểu dần dần về mấy cai dinh duong mang thai, em thấy người ta nói tập cho bé ăn rau quả từ trong bụng mẹ tốt lắm. Em vốn không thích mấy thuốc vì có hóa chất, nên bổ sung vitamin khoáng chất từ thiên nhiên là an toàn nhất
    • 76 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angle_90 Xem bài viết
    Nghe mấy chị nói thấy thèm mang bầu nhưng mà cũng lo lo. Em với ox cũng định năm sau có baby nên bây giờ tìm hiểu dần dần về mấy cai dinh duong mang thai, em thấy người ta nói tập cho bé ăn rau quả từ trong bụng mẹ tốt lắm. Em vốn không thích mấy thuốc vì có hóa chất, nên bổ sung vitamin khoáng chất từ thiên nhiên là an toàn nhất
    Bạn cứ có bầu đi rồi biết việc uống vitamin bổ sung cần thiết như thế nào nhé , tất nhiên mẹ và con mà hấp thu được thì qua đường ăn uống là tốt nhất, nhưng trong thời kỳ thai nghén chưa thể nói trước được là con sẽ hấp thu đủ dưỡng chất đâu. Hoá chất hay không thì mình ko biết, nhưng nếu bạn biết chọn loại vitamin đảm bảo, nguồn gốc xuất xử rõ ràng thì hoàn toàn yên tâm nhé, mình không quảng cáo đâu nhưng bà bầu chẳng kể VN hay ở nước ngoài hầu như giờ ai cũng dùng mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2