Mang thai 3 tháng cuối (tầng 93) - Các bé 9 tháng 10 ngày mạnh khỏe về với bố mẹ nào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 1.75K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 324 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình 38 tuần rồi, siêu âm bé dc 3,4kg, dạo này mình hay bị đầy hơi, khó tiêu, rất khó chịu. Trưa nay ăn xong còn bị nôn hết sạch thức ăn. Đêm thì trằn trọc, khó ngủ, đi tiểu nhiều. Không biết các mẹ có bị giống vậy không?

https://www.webtretho.com/forum/f92/m...e-nao-1956260/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 60 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các m mà bị ngứa thử dùng lá trầu không đun lên rồi cho ít muối xem, mình cũng đg bị ngứa đc 1 mẹ mách rửa cũng thấy đỡ đấy các mẹ à. Ebe nhà mình được 33t 4 ngày rồi, mình đi tàu ngầm suốt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 208 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình sanh bé hqa rùi các mẹ ui. Nhập viện sáng hôm trc ( nở 1phân) sáng sớm hôm sau( 10p ) mới sanh. Đúng là kinh hoàng, ko nghĩ mình đẻ khó vậy.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrsPeace Xem bài viết
    Mình sanh bé hqa rùi các mẹ ui. Nhập viện sáng hôm trc ( nở 1phân) sáng sớm hôm sau( 10p ) mới sanh. Đúng là kinh hoàng, ko nghĩ mình đẻ khó vậy.

Ôi chúc mừng b nha, bé sinh được mấy kg vậy? Mình cũng mở hơn 1p từ hôm thứ 4 giờ đang nằm ở nhà đợi nè, k biết khi nào sinh nữa, mình mới bước sang tuần 38 ah. Bạn có dấu hiệu sinh j k chia sẻ cho mọi ng biết với lấy kinh nghiệm. Run qúa.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng 38w4d r mà chưa thấy dấu hiệu gì hết. Đi khám bs bảo con đầu hơi to k biết có bị lên thớt k đây.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minmin920
    • 319 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanki105 Xem bài viết
    mn thử rửa nước ấm pha 1 chút với muối xem.mình cũng bị ngứa mấy bữa nay nhưng chưa đi khám mình chỉ rửa nước ấm pha với muối hnay không thấy bị ngứa nữa hình như khỏi rồi.
    cảm ơn mn nhé, m mua thuốc femina SOS bác sĩ kê để rửa rùi, chả bít có đỡ k mong là đỡ k khó chịu qá
    • 319 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

huhu các mẹ ơi mình đc 35w4d rùi mà bụng rạn ngứa kinh khủng khiếp lun ý, tối trc' khi đi ngủ đã bôi dầu dừa rùi mà đêm ngứa k tài nào ngủ đc lun các mẹ ah, ai có cách gì giúp em với, nhất giờ mùa đông nó như là bị cước ý cứ râm ran ngứa, mình mà ngãi thì cứ nhột nhột xong bé con đạp theo, 3 hôm nay đêm mất ngủ rùi tức qá ngứa điên đảo ý
    • 126 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào các mẹ, mình 38w3d rồi mà vẫn chẳng mở phân nào. Đi khám bsy toàn bảo bụng mềm thế này còn lâu mới đẻ, vậy nên bạn nào hay bị gò cứng bụng nên đi bsy để uống thuốc nhé. Đẻ đứa đầu mình đc kê spamarverine để giảm co đấy.
    Ở nhà chờ đẻ mà sốt ruột kinh!
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình…..
    ……..Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi forestrain Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình 38w3d rồi mà vẫn chẳng mở phân nào. Đi khám bsy toàn bảo bụng mềm thế này còn lâu mới đẻ, vậy nên bạn nào hay bị gò cứng bụng nên đi bsy để uống thuốc nhé. Đẻ đứa đầu mình đc kê spamarverine để giảm co đấy.
    Ở nhà chờ đẻ mà sốt ruột kinh!
    chưa đến ngày đẻ mà mở gì mn ui, mà 38w cũng k càn u thuốc chống gò đâu, m lúc đi wc thì để ý dấu sinh thôi, tầm này cũng mong con lắm, mình thì còn 1 ngày nữa là dự sinh thì đau lưng và sinh luôn, k thấy đau bụng gì ráo
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MrsPeace Xem bài viết

chúc mừng mn nhé, chúc e bé hay ăn chóng lớn nè
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Buớc sang tuần 38 rồi bụng cứ bị gò cứng quoài, ctc thì mở từ tuần 37, chưa có dấu hiệu j sinh cả, càng đợi càng hồi hộp các mn ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 634 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThyThy8888t Xem bài viết
    Buớc sang tuần 38 rồi bụng cứ bị gò cứng quoài, ctc thì mở từ tuần 37, chưa có dấu hiệu j sinh cả, càng đợi càng hồi hộp các mn ơi.
    hnay mình cũng bước sang tuần 38 này mn.
    sao mn biết ctc mở thế. mn khám trong à. mình sợ khám trong lắm, nghe nói sẽ đau và chảy máu. hixxx
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tangdu Xem bài viết
    hnay mình cũng bước sang tuần 38 này mn.
    sao mn biết ctc mở thế. mn khám trong à. mình sợ khám trong lắm, nghe nói sẽ đau và chảy máu. hixxx
    Uuh mình khám trong từ tuần 37 đó mn, k đau cũng k chảy máu đâu, bs khám nhẹ mà mn, nếu mn sợ đau thì nói bs khám nhẹ thôi. Mn có bị gò bụng k?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 634 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Uuh mình khám trong từ tuần 37 đó mn, k đau cũng k chảy máu đâu, bs khám nhẹ mà mn, nếu mn sợ đau thì nói bs khám nhẹ thôi. Mn có bị gò bụng k?
    mình có bị gò. 2 tuần nay thì gò nhìu mn ạ. đi lại nhiều hoặc buồn đi vs và đi vs xong đều bị gò hết. gò ko đau nhưng nặng bụng và khó thở lắm mn ạ. hixxx
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uh vậy giống mình rồi, gò liên tục nhưng k thấy đau bụng, đi vs liên tục lun ak, mn bé trai hay bé gái, bé được bnhiu kg rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 634 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Uh vậy giống mình rồi, gò liên tục nhưng k thấy đau bụng, đi vs liên tục lun ak, mn bé trai hay bé gái, bé được bnhiu kg rồi?
    mình bé trai mn ạ. tuần trc thì con đc 3kg rùi. mà mình s.a thấy cân nặng con lung tung lắm. các chỗ khác nhau, con chênh tới 300g. nên mình tính theo chỗ trung bình. hihi
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình bé trai mn ạ. tuần trc thì con đc 3kg rùi. mà mình s.a thấy cân nặng con lung tung lắm. các chỗ khác nhau, con chênh tới 300g. nên mình tính theo chỗ trung bình. hihi
    Vậy hả. Chổ mình s.a cũng chênh nhau khoảng 200g đó, nếu mn lấy trung bình thì Vậy là đạt chuẩn rồi đó. Mình tuần trước có 2,9kg ah. Mong sao bé sinh ra được khoảng 3,2kg là đc rùi. Hi, mà mấy nay bụng gò nhiều, đầu bé cũng tụt xuống thấp rôì nên mình k dám đi lại nhiều, chỉ nằm 1 chổ thôi. Đợi con có da có thịt thêm chút nữa. Hì
    • 173 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào sau sinh dùng tinh nghệ uống và đắp mặt k

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 634 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    mn chẳng bù cho mình. đi lại soành soạch, lại còn đi bộ nữa. cơ quan mình nhìu việc nên ko nghỉ ngơi đc. trvia mình cũng ko thấy mệt mỏi lắm.hihi
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mn chẳng bù cho mình. đi lại soành soạch, lại còn đi bộ nữa. cơ quan mình nhìu việc nên ko nghỉ ngơi đc. trvia mình cũng ko thấy mệt mỏi lắm.hihi
    Mn chưa nghỉ làm ah, mình thì xin nghỉ rùi. Từ lúc bé đc 5 tháng tôí nào 2 vc cũng đi bộ gần 2 h, mấy tuần vừa rồi thì k dám đi nữa, ctc mở rồi mà đi lại nhìu mình sợ sinh sớm mất. trộm vía mình cũng k thấy mệt, chỉ có đêm khó ngủ với lại hay bị đau dưới ngực trái thôi. K biết sao nữa. Híc