TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 15 tuần bị cảm ho, các mẹ chia sẻ với em nhé!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.87K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em mang thai được 15 tuần thì bị viêm họng rồi cảm ho, thế là tức tốc đi khám bác sĩ, bác sĩ nói là thai 15 tuần thì uống thuốc được không sao cả, và bác sĩ cho em 3 loại thuốc là: Toplexil, ngày uống 2v x 2 lần; ópexin 500mg, ngày uống 2v x 2 lần; Eferalgan 500mg, pha nước uống ngày 1v x 3 lần. Em uống được 2 ngày thì thấy bớt, có mẹ nào bị cảm ho uống thuốc giống em không ? Và có ảnh hưởng gì tới em bé không các mẹ? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với em nhé, em tập 1 nên chẳng biết làm sao ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ này cũng bị giống mình. mình bị đau họng và ngat mũi 1 ngày, uống nước tỏi với ngậm chanh muối sang ngày hôm sau thì khỏi nhưng lại chuyển sang ho, đến hôm nay là ngày thứ 2 bị ho rồi, mình không bị sốt. gọi điện cho bác sỹ BV C thì bác sỹ bảo là không sốt thì không sao chỉ mấy nữa đi kiểm tra xem có bị Rubela không thôi. có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình và mẹ Kimhoa11 với nhé. thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng chẳng biết nữa, từ hồi có bầu đến giờ mình cũng đau họng, ho ngạt mũi nhiều lắm, tốt nhất các mẹ cứ đi kiểm tra Rubella cho an toàn cho con, nhưng nói trc là kiểm tra cái này sẽ rất đau đầu đấy.
    Chúc các mẹ và các con luôn khỏe suốt 9t10n