TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 15 T bị sốt xuất huyết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.09K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình mang thai được gần 15 t thì bị sốt xuất huyết mất một tuần nằm viện. Mình phải uống 4 viên paracetamol và 3 viên effe.. để hạ sốt. Bây giờ mình mới khỏi nhưng đang rất lo lắng ko biết có bị ảnh hưởng gì đến thai nhi ko? hai hôm đầu mình sốt rất cao toàn trên 40 độ nên mới phải uống thuốc. Mình đang đợi khỏe hẳn thì đi khám nhung vẫn lo lắng nên nhờ các mẹ tư vấn giúp.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có ai biết trả lời giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 403 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy_happy Xem bài viết
    Mình mang thai được gần 15 t thì bị sốt xuất huyết mất một tuần nằm viện. Mình phải uống 4 viên paracetamol và 3 viên effe.. để hạ sốt. Bây giờ mình mới khỏi nhưng đang rất lo lắng ko biết có bị ảnh hưởng gì đến thai nhi ko? hai hôm đầu mình sốt rất cao toàn trên 40 độ nên mới phải uống thuốc. Mình đang đợi khỏe hẳn thì đi khám nhung vẫn lo lắng nên nhờ các mẹ tư vấn giúp.
    Tuần 15 thì các bộ phận quan trọng đã hình thành tương đối đầy đủ, bạn đừng quá lo lắng vì không giải quyết được việc gì. Lúc này bạn nên bồi dưỡng cho khỏe hẳn lại rồi làm triple test ở tuần 16-18, theo dõi bằng SA 4D ở các tuần 18, 22 tại các bác sĩ uy tín. Lúc SA thì nhớ nói với BS về việc bạn bị sốt lúc 15 tuần như vậy, và đã dùng thuốc gì để các BS để ý kĩ hơn. Cầu mong cho bạn và bé luôn gặp an lành :LoveStruc:
    juxTp7
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nhé. Thật sự mình cũng đang mong khỏe lại rồi đi khám, chứ cứ ở nhà thế này lo quá trời. Cầu mong bé ko sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn đừng lo nhé, uống paracetamonl là lành nhất rùi. không hại gì em bé đâu, Mình cũng vừa bị sốt khỏi xong. Cũng uống như vậy thôi. Khi bị sốt chủ yếu nên giữ nhiệt độ ko đc quá 39 độ, nếu sốt là phải uống thuốc hạ sốt ngay thì ko sợ ảnh hưởng gì tới em bé cả.

MTI0MTY4ODY0Ng
    • 311 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Đứa bạn làm chung cơ quan với mình, có thai được 10w cũng bị sốt xuất huyết phải nằm viện 1 tuần, lúc đầu nó cũng lo lắm nhưng được BS tư vấn là không phải sốt là ảnh hưởng đến em bé đâu, còn tuỳ từng loại nữa và thường thì sốt xuất huyết không ảnh hưởng nhiều đến em bé. Bạn cứ an tâm uống thuốc theo đúng chỉ định của BS, sau khi khỏi bệnh chịu khó ăn uống tẩm bổ để mẹ khoẻ, con khoẻ. :Rose:
    mtnLp7 goUrp7
    Susu, NB: 3,4kg; 1M: 5,5kg; 2M: 7kg; 3M: 8kg; 6M: 9,5kg; 7M: 10kg
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm. Mình cũng đỡ lo hơn rất nhiều rồi. Mình đang đợi đến đầu tháng 10 là được 18 tuần thì đi siêu âm bác sỹ Cường. Cầu trời khấn phật cho bé yêu ko sao.