TIN TÀI TRỢ.

mang thai 12tuần bị ho + quai bị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có thai dc 12 tuần thì bị ho rất nhiều nhưng k dám uống thuốc, cứ chịu đựng nhưng vài ngày sau thì bị quai bị nữa, giờ ho + quai bị vẫn chưa khỏi. mình lo quá k biết quai bị ảnh hưởng đến thai ntn? khám ở đâu để biết sớm các mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 309 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến em bé, chắc sẽ ổn thôi k sao đâu.
    Bạn nên nhanh chóng đến 1 phòng khám của bác sỹ nào đó tốt và xin tư vấn, có rất nhiều địa chỉ khám tư của các bác sỹ, mình chỉ theo bác sỹ Tuấn ở 91 Hàng buồm nên chỉ biết đây là 1 bác sỹ rất giỏi về khám thai. Nếu ở HN bạn có thể qua đó.

Tốt nhất là xin tư vấn, các bác sỹ sẽ giúp bạn cần phải kiểm tra và làm các xét nghiệm thế nào.
    Yên tâm đi, mình nghĩ sẽ k sao đâu. Chúc bạn may mắn!
    6YA2p7
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng có đứa em họ có thai được 11t thì cũng bị quai bị cũng vào viện tư vấn và bảo chọc ối nhưng nó không làm,bây giờ con được 3tuổi rồi,được thằng con trai khôn lắm.
    Con trai! Mẹ yêu con nhất trên đời không có gì có thể bằng được tình yêu mẹ dành cho con....:LoveStruc:
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám viện C, mai mới siêu âm dc vì đông quá, mình phải thử máu tại phòng tư vấn trước sinh. Bsy bảo quai bị có ảnh hưởng, còn ảnh hưởng thế nào thì phải xét nghiệm, mình lo quá. các mẹ có biết ai đã từng bị quai bị mà ảnh hưởng đến phải bỏ thai k? giờ mình dc 15 tuần rồi.các mẹ tư vấn cho mình với....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị ho từ tuần thứ 10 cơ, ho liên tục. Đi khám bác sĩ nói là do mình nghén thường xuyên bị nôn, mà lại nôn khi đói.Khi đó dung dịch axit từ dạ dày trào lên sẽ làm cho cổ họng bị bỏng rát gây hiện tượng ho lâu ngày không khỏi.Khi nào hết nôn thì ho cũng giảm dần.Đúng thật, giờ mình sắp sang tuần 15 rồi.Ho giảm hẳn, chỉ thỉnh thoảng mới ho thôi, tại mình bớt nghén rồi mà.Chúc bạn chóng bình phục:Smiling: