TIN TÀI TRỢ.

mang thai 1 tháng , ngươi nóng và ngứa cổ họng muốn ho thì làm thế nào hả các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.12K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em mang thai một tháng nhưng mấy ngày hôm nay cổ họng cứ nngứa muốn ho, em ngậm chanh muối, chanh với mật ong mà kô hết. Mũi cứ thở ra hơi nóng nóng, kô biết có phải tại mang bầu nhiệt độ cơ thể tăng cao nên thế ko hả các mẹ? Có mẹ nào giống em kô? Xin cho em lời khuyên với, cám ơn các mẹ nhiều ạ...:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 374 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Pha nước muối loãng ngậm thường xuyên, súc miệng thường xuyên.
    Hôm trước mình bị sưng amidan, viêm họng mà cứ để cốc nước muối loãng bên cạnh và súc miệng thường xuyên, hai ngày sau khỏi hẳn.

Mình cứ tâm niệm là phải súc miệng thường xuyên vào các buổi trong ngày thế mà từ hôm khỏi đến giờ thế mà lại lười rồi. hic...

Còn thở ra hơi nóng thì có thể hơi sốt rồi, tuy nhiên bạn phải cặp nhiệt độ xem. Còn mang bầu nhiệt độ cơ thể tăng cao thì có thể đúng, nhưng cũng tùy người. Vì mình từ khi nghén đến bây giờ lúc nào cũng phải sắm cái áo khoác mỏng bên mình để tránh bị lạnh! Ngoài đường mọi người mặc áo cộc tay, trong nhà dùng quạt và máy lạnh, còn mình lúc nào cũng phải áo dài, áo chống rét. Ai cũng buồn cười. Nhưng mà biết sao đây!

Lần trước mình cũng vậy, 3 tháng đầu thì rét, đến 3 tháng cuối thì nóng ơi là nóng!

BPNdm7
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi may quá, cám ơn chị myhuongs nhé. May hôm nay em toan ngam ô mai chanh muối mà chẳng đỡ gì cả. Hôm nay em sẽ thử cách của chị xem thế nào.Cám ơn chi nhiiu lắm...^^
    Em thì mấy tháng này nóng ơi là nóng.... ko dám nằm quạt nhiều...híc khổ thế, em có bầu lần đầu nên cũng lo lắng lắm chị ạ.