TIN TÀI TRỢ.

Mang thai 03 tháng đầu có phải uống sữa không các mẹ ơi và nên uống loại gì????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới có em bé được 5 tuần, đi khám bác sỹ ko kêu phải uống sữa gì cả. Chỉ mua thuốc ferrovit uống bổ sung sắt và acid flocic thôi. Không biết như vậy có thiếu chất không nữa. mình thấy hơi lo lắng. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ dùm mình với, nếu uống thì uống loại sữa nào tốt bây giờ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 237 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

3 tháng đầu bé chủ yếu dùng nội tiết trong người mẹ nên em kg cần lo lắng quá, uốngacid folic và ăn đủ chất là ổn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 399 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

3 tháng đầu con sống bằng nội tiết của mẹ.đa số các mẹ trong 3 tháng đầu k uống đc sữa bầu vì nghén rồi vì nhiều lý do khác nhau.Mẹ nó k phải lo lắng quá đâu nha. còn trên thị trường có nhiều loại sữa. chủ yếu là bản thân mẹ bầu hợp với sữa nào và sữa nào dễ uống nhất thôi. hồi mới đầu m uống XO nhưng vì cũng vội vàng lo cho con yêu nên mới đc hơn 2thg m đã uống và kết quả là đc 3 cốc còn đâu phải cho đi. sau đó kinh mùi XO chuyển qua enfa mama vị socola thì trộm via uống ngon lành.hiện tại đang uống Anmum nhưng kiều này chắc m lại chuyển qua enfa thôi.
    Ngày 23/12/2012 (11/11/2012 âm lịch): Ngày cưới
    Ngày 26/11/2013 (24/10/2013 AL) : Bon Bon của bố mẹ đã ra đời, bố mẹ yêu con nhiều lắm.
    Hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn nha con ^^.
    • 64 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Bạn mới mang thai được 5 tuần trong giai đoạn này thai nhi bắt đầu hình thành và phát triển tổ chức. nếu cơ thể của bạn hoàn toàn bình thường và không bị thiếu chất dinh dưỡng thì bạn không nên lo lắng quá. Nếu trước đó bạn có thể trạng gầy và thiếu chất dinh dưỡng thì bạn nên bổ xung thực phẩm cho bạn càng sớm càng tốt.
    Bạn nên ăn các thực phẩn chứa nhiều chất dinh dưỡng như thịt có màu đỏ, cá, trứng, sữa …
    Bạn có thể uống các loại sữa cho bà bầu hoặc sữa đặc đều được.
    Bạn có thể lên mạng tham khảo thêm thực phảm cho bà bầu và thực phẩm bà bầu nên tránh.
    Chúc bạn có thai kỳ khỏe mạnh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

e mang thai chẳng uống sữa bầu gì cả e ngĩ ăn uống đc thì không uống cũng k sao đâu c ạ e từ hồi bầu chẳng uống sữa bầu gì giờ 26 tuần ùi đi siêu âm con cân nặng vẫn chuẩn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị em, vậy mình cũng thấy yên tâm hơn, cứ lo con sẽ thiếu chất. Nhưng cũng mua sữa rồi, ngày uống 01 ly để bổ sung thêm và ráng ăn uống đầy đủ hơn.
    mà trong thời gian mang thai các mẹ có đi làm xa không? mình thì đi khoảng 25km/ngày lận.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mik mang thai dc 6 tuần cùng đáng cg uong sua anmun né. Nhung mik di lam 18km .hĩ. nhưng đc cái mik đang trống tgian nghĩ hè, hít hè thì Thái mik cũng dc 3 tháng oy😀😀.cũng may
    comment by WTT mobile view
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoantran86 Xem bài viết
    Mình mới có em bé được 5 tuần, đi khám bác sỹ ko kêu phải uống sữa gì cả. Chỉ mua thuốc ferrovit uống bổ sung sắt và acid flocic thôi. Không biết như vậy có thiếu chất không nữa. mình thấy hơi lo lắng. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ dùm mình với, nếu uống thì uống loại sữa nào tốt bây giờ?
    Thường thì ngay sau biết có thai các mẹ đã bổ sung viên sắt và ăn uống đủ chất, ăn nhiều hơn mỗi ngày chi nhỏ các bữa và có mẹ còn nghén ăn vặt. Nếu không nghén thì có thể bổ sung thêm sữa còn không thì cứ ăn uống đủ chất là cũng được bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoantran86 Xem bài viết
    Nhiều mẹ còn uống sữa bầu trước khi chưa có bầu mà, nên uống được tốt cho cả 2 mẹ con bạn ah, trường hợp nghén mà cảm giác khó uống thì mới phải chịu thôi, chứ theo mình nên uống vì sữa bầu nhiều chất cho cả 2 mẹ con nhé. Uống sữa Dielac Mama Gold ý vị dễ uống mà hàm lượng DHA lại cao.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyhien2012 Xem bài viết
    3 tháng đầu con sống bằng nội tiết của mẹ.đa số các mẹ trong 3 tháng đầu k uống đc sữa bầu vì nghén rồi vì nhiều lý do khác nhau.Mẹ nó k phải lo lắng quá đâu nha. còn trên thị trường có nhiều loại sữa. chủ yếu là bản thân mẹ bầu hợp với sữa nào và sữa nào dễ uống nhất thôi. hồi mới đầu m uống XO nhưng vì cũng vội vàng lo cho con yêu nên mới đc hơn 2thg m đã uống và kết quả là đc 3 cốc còn đâu phải cho đi. sau đó kinh mùi XO chuyển qua enfa mama vị socola thì trộm via uống ngon lành.hiện tại đang uống Anmum nhưng kiều này chắc m lại chuyển qua enfa thôi.
    Sữa XO vị khó uống lắm mẹ ơi, trước mình được tặng 1 hộp mà không thể uống được, hay không quen ý, thường vẫn biết sữa bầu nhiều chất là khó uống, nhưng uống sữa của VINAMILK thì dễ uống hơn, Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ dưỡng chất ( canxi, vitamin, khoáng chất )giúp con tăng cân tốt, không bị thiếu cân và giảm lượng chất béo ngăn ngừa tình trạng tăng cân quá mức ở mẹ.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Nhiều mẹ còn uống sữa bầu trước khi chưa có bầu mà, nên uống được tốt cho cả 2 mẹ con bạn ah, trường hợp nghén mà cảm giác khó uống thì mới phải chịu thôi, chứ theo mình nên uống vì sữa bầu nhiều chất cho cả 2 mẹ con nhé. Uống sữa Dielac Mama Gold ý vị dễ uống mà hàm lượng DHA lại cao.
    Khi nghén em k ăn nổi cơm, ăn đồ ăn gì cũng ăn nguội nhưng uống sữa bầu thì em thấy trước khi uống mình cứ chuẩn bị mấy loại quả có vị ngọt ngọt chua chua như ô mai ý, uống xong ăn luôn là không có bị nôn hay ói đâu, mà chọn vị sữa bầu cũng quan trọng lắm em uống sữa bầu Dielac Mama Gold hương vani rất thơm ngon, dễ uống lắm.
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuvan19006690 Xem bài viết
    Chào bạn!
    Bạn mới mang thai được 5 tuần trong giai đoạn này thai nhi bắt đầu hình thành và phát triển tổ chức. nếu cơ thể của bạn hoàn toàn bình thường và không bị thiếu chất dinh dưỡng thì bạn không nên lo lắng quá. Nếu trước đó bạn có thể trạng gầy và thiếu chất dinh dưỡng thì bạn nên bổ xung thực phẩm cho bạn càng sớm càng tốt.
    Bạn nên ăn các thực phẩn chứa nhiều chất dinh dưỡng như thịt có màu đỏ, cá, trứng, sữa …
    Bạn có thể uống các loại sữa cho bà bầu hoặc sữa đặc đều được.
    Bạn có thể lên mạng tham khảo thêm thực phảm cho bà bầu và thực phẩm bà bầu nên tránh.
    Chúc bạn có thai kỳ khỏe mạnh!
    Bầu bí ngoài bổ sung chất dinh dưỡng thì tinh thần rất cần thoải mái, thư giãn, có đươc như vậy thì thai nhi mới hấp thụ tốt được chất dinh dưỡng từ mẹ. Khi biết có bầu cái là mìn uổng sữa bầu luôn vì biết cơ thể mình còn thiếu nhiều dưỡng chất, trộm vía cả quá trình bầu mình kiểm soát đc cân nặng, mẹ k tăng nhiều, con đạt chuẩn, sinh con khỏe mạnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Uống trước khi bầu, trong khi bầu rồi sau sinh luôn nữa đó bạn ạ. Trước khi bầu thì uống để cơ thể khỏe mạnh, trong bầu thì uống để tăng dưỡng chất cho con, sau sinh uống để có thêm nhiều sữa cho con bú. Mình cũng uống sữa bầu ngay khi có bầu luôn đó, và mình cũng uống Dielac Mama Gold giống mẹ nó, mình cũng thấy dễ uống và còn ngon nữa.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Uống trước khi bầu, trong khi bầu rồi sau sinh luôn nữa đó bạn ạ. Trước khi bầu thì uống để cơ thể khỏe mạnh, trong bầu thì uống để tăng dưỡng chất cho con, sau sinh uống để có thêm nhiều sữa cho con bú. Mình cũng uống sữa bầu ngay khi có bầu luôn đó, và mình cũng uống Dielac Mama Gold giống mẹ nó, mình cũng thấy dễ uống và còn ngon nữa.
    Mình cũng giống mẹ đó, sau khi sinh xong vẫn mua thêm hộp Dielac Mama Gold 900g liền để uống, quen uống sữa vào buổi tối nên sau khi sinh bé mình vẫn pha cốc sữa bột lại càng dễ ngủ, mà cảm giác lại có nhiều sữa cho con bú hơn. Nuôi con lượng sữa cung cấp cho con mỗi ngày một nhiều nên ngoài ăn uống đủ chất mẹ cũng cần uống thêm nhiều nước nữa nhé.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Bầu bí ngoài bổ sung chất dinh dưỡng thì tinh thần rất cần thoải mái, thư giãn, có đươc như vậy thì thai nhi mới hấp thụ tốt được chất dinh dưỡng từ mẹ. Khi biết có bầu cái là mìn uổng sữa bầu luôn vì biết cơ thể mình còn thiếu nhiều dưỡng chất, trộm vía cả quá trình bầu mình kiểm soát đc cân nặng, mẹ k tăng nhiều, con đạt chuẩn, sinh con khỏe mạnh.
    Khi mang thai, cơ thể người phụ nữ có nhiều sự thay đổi đặc biệt từ thể chất đến tinh thần. Cân nặng tăng lên, vóc dáng không còn cân đối...Đừng quá lo lắng nhé, hãy giữ cho mình tâm trạng thật thoải mái, ăn uống đủ chất, sẽ giúp bạn có một thai kỳ khỏe mạnh, an toàn và vượt cạn thành công.
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Khi nghén em k ăn nổi cơm, ăn đồ ăn gì cũng ăn nguội nhưng uống sữa bầu thì em thấy trước khi uống mình cứ chuẩn bị mấy loại quả có vị ngọt ngọt chua chua như ô mai ý, uống xong ăn luôn là không có bị nôn hay ói đâu, mà chọn vị sữa bầu cũng quan trọng lắm em uống sữa bầu Dielac Mama Gold hương vani rất thơm ngon, dễ uống lắm.
    Sợ nhất là những bữa bị nôn, ói đó chị à, ăn gì vào mà k giữ được là sợ, nhưng cũng may học được mấy cách để giảm nghén cũng như là chống được nghén em uống nước gừng ấm, hay ra ngoài mang theo nhánh gừng, hoặc ô mai gừng, rồi khi ăn thì ăn theo những bữa nhỏ cũng là cách giúp mình thoải mái, tâm lý k bị đè nặng, nhiều mẹ bầu nghén ghê lắm nên cũng sợ khi mang thai nhất là giai đoạn 3 tháng đầu tiên.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới đọc được 1 bài chia sẻ về mang thai trong 3 tháng đầu chia sẻ để mẹ nào chưa biết cùng đọc nhé, mang thai là cả 1 quá trình học hỏi thêm bao kiến thức mới cho bản thân các mẹ nhỉ?
    Bà bầu nên kiêng gì trong 3 tháng đầu
    Ba tháng đầu mang thai ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển lành mạnh của thai nhi. Theo TS. BS Hoàng Thị Diễm Tuyết, giám đốc bệnh viện Hùng Vương, bên cạnh lựa chọn chế độ dinh dưỡng như uống đúng loại sữa cho bà bầu để bổ sung các dinh dưỡng cần thiết cho thai kỳ, nếp sinh hoạt lành mạnh, mẹ bầu còn cần kiêng cử một một số điều sau để thai nhi khỏe mạnh, phòng ngừa bệnh tật và các rủi ro không mong muốn.
    6 điều cần kiêng trong chế độ ăn uống
    • Không ăn thịt sống hoặc tái, thức ăn để lạnh.
    • Không sử dụng thực phẩm nghi nhiễm bẩn, nhiễm khuẩn gây hại; thực phẩm để lâu ngày hoặc đã hâm đi hâm lại nhiều lần;
    • Khi ăn cá, mẹ bầu cần tránh các loại cá thu, cá kiếm, cá mập, cá kình vì có chứa hàm lượng thủy ngân cao, sẽ ảnh hưởng đến não của bé.
    • Không nên ăn thực phẩm quá mặn vì có nhiều muối Nacl.
    • Không ăn những thực phẩm gây co bóp mạnh ở tử cung như rau răm, đu đủ xanh, cua, ba ba, dứa, rau sam, táo mèo;

Lưu ý tránh hút thuốc lá thụ động do có thể gây co bóp mạnh ở tử cung và những ảnh hưởng khác làm tăng nguy cơ sẩy thai.
    • Tránh hoàn toàn rượu, bia, thuốc lá hoặc các loại nước uống có cồn, chất kích thích, caffein

Bên cạnh lựa chọn chế độ dinh dưỡng, mẹ bầu còn cần kiêng cử một một số điều sau để thai nhi khỏe mạnh
    Kiêng yêu
    Bố mẹ nên kiêng “yêu” nếu mẹ đã có tiền sử sinh non, sảy thai hoặc khi thấy những dấu hiệu:
    • Ra máu hoặc chất dịch màu hồng ở vùng âm hộ
    • Có cơn đau vùng bụng dưới
    • Nhau bám vị trí gần lỗ cổ tử cung qua siêu âm (nhau tiền đạo)
    • Nước ối, nhau thai có dấu hiệu bất thường
    3 điều cần kiêng khi mẹ bầu muốn làm đẹp
    • Không nên nhuộm tóc trong 3 tháng đầu thai kỳ vì thai lúc này rất dễ bị ảnh hưởng bởi yếu tố bên ngoài như chì trong nhiều loại thuốc nhuộm tóc
    • Không xông hơi, tắm bồn để giữ thân nhiệt ổn định, tránh thay đổi nhiệt độ đột ngột
    • Cẩn thận khi làm móng và cắt da ở móng tay, móng chân để tránh tổn thương và nhiễm trùng. Nước sơn móng tay hay son môi kém chất lượng chứa một số hóa chất gây ảnh hưởng không tốt đến bé.
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Em mới đọc được 1 bài chia sẻ về mang thai trong 3 tháng đầu chia sẻ để mẹ nào chưa biết cùng đọc nhé, mang thai là cả 1 quá trình học hỏi thêm bao kiến thức mới cho bản thân các mẹ nhỉ?
    Bà bầu nên kiêng gì trong 3 tháng đầu
    Ba tháng đầu mang thai ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển lành mạnh của thai nhi. Theo TS. BS Hoàng Thị Diễm Tuyết, giám đốc bệnh viện Hùng Vương, bên cạnh lựa chọn chế độ dinh dưỡng như uống đúng loại sữa cho bà bầu để bổ sung các dinh dưỡng cần thiết cho thai kỳ, nếp sinh hoạt lành mạnh, mẹ bầu còn cần kiêng cử một một số điều sau để thai nhi khỏe mạnh, phòng ngừa bệnh tật và các rủi ro không mong muốn.
    6 điều cần kiêng trong chế độ ăn uống
    • Không ăn thịt sống hoặc tái, thức ăn để lạnh.
    • Không sử dụng thực phẩm nghi nhiễm bẩn, nhiễm khuẩn gây hại; thực phẩm để lâu ngày hoặc đã hâm đi hâm lại nhiều lần;
    • Khi ăn cá, mẹ bầu cần tránh các loại cá thu, cá kiếm, cá mập, cá kình vì có chứa hàm lượng thủy ngân cao, sẽ ảnh hưởng đến não của bé.
    • Không nên ăn thực phẩm quá mặn vì có nhiều muối Nacl.
    • Không ăn những thực phẩm gây co bóp mạnh ở tử cung như rau răm, đu đủ xanh, cua, ba ba, dứa, rau sam, táo mèo;

Lưu ý tránh hút thuốc lá thụ động do có thể gây co bóp mạnh ở tử cung và những ảnh hưởng khác làm tăng nguy cơ sẩy thai.
    • Tránh hoàn toàn rượu, bia, thuốc lá hoặc các loại nước uống có cồn, chất kích thích, caffein

Bên cạnh lựa chọn chế độ dinh dưỡng, mẹ bầu còn cần kiêng cử một một số điều sau để thai nhi khỏe mạnh
    Kiêng yêu
    Bố mẹ nên kiêng “yêu” nếu mẹ đã có tiền sử sinh non, sảy thai hoặc khi thấy những dấu hiệu:
    • Ra máu hoặc chất dịch màu hồng ở vùng âm hộ
    • Có cơn đau vùng bụng dưới
    • Nhau bám vị trí gần lỗ cổ tử cung qua siêu âm (nhau tiền đạo)
    • Nước ối, nhau thai có dấu hiệu bất thường
    3 điều cần kiêng khi mẹ bầu muốn làm đẹp
    • Không nên nhuộm tóc trong 3 tháng đầu thai kỳ vì thai lúc này rất dễ bị ảnh hưởng bởi yếu tố bên ngoài như chì trong nhiều loại thuốc nhuộm tóc
    • Không xông hơi, tắm bồn để giữ thân nhiệt ổn định, tránh thay đổi nhiệt độ đột ngột
    • Cẩn thận khi làm móng và cắt da ở móng tay, móng chân để tránh tổn thương và nhiễm trùng. Nước sơn móng tay hay son môi kém chất lượng chứa một số hóa chất gây ảnh hưởng không tốt đến bé.
    Rất nhiều thực phẩm mà mang thái nên ăn và nên tránh, em khi mang thai có cả sổ tay để ghi lại những gì ăn được hay k, tập 2 cứ thế áp dụng theo nhưng mà ăn đa dạng hơn tập 1 vì có kinh nghiệm rồi, nên trộm vía bé thứ 2 cũng sinh cân nặng hơn và đủ tháng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Rất nhiều thực phẩm mà mang thái nên ăn và nên tránh, em khi mang thai có cả sổ tay để ghi lại những gì ăn được hay k, tập 2 cứ thế áp dụng theo nhưng mà ăn đa dạng hơn tập 1 vì có kinh nghiệm rồi, nên trộm vía bé thứ 2 cũng sinh cân nặng hơn và đủ tháng hơn.
    Có bầu nên ăn gì trong thai kỳ rất quan trọng, bởi đây là giai đoạn tế bào phôi đang phân hóa cũng như bắt đầu hình thành các chức năng cơ bản của cơ thể.Nên để đảm bảo cho sức khỏe của cả mẹ và bé thì những chất như Axit folic, sắt, canxi, Protein,, đều có trong sữa bầu Dielac Mama Gold nên ngày 2 cốc là đủ dinh dưỡng cho con.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Khi mang thai, cơ thể người phụ nữ có nhiều sự thay đổi đặc biệt từ thể chất đến tinh thần. Cân nặng tăng lên, vóc dáng không còn cân đối...Đừng quá lo lắng nhé, hãy giữ cho mình tâm trạng thật thoải mái, ăn uống đủ chất, sẽ giúp bạn có một thai kỳ khỏe mạnh, an toàn và vượt cạn thành công.
    Nhớ lần đầu tiên biết tin mình có bầu, mặc dù đã chuẩn bị tâm lý rất kỹ từ việc ăn uống, lựa chọn sữa bầu, hồi đó được khuyên dùng Dielac Mama (chưa fai là Gold như giờ đâu), mình cũng đã mua về uống, thế mà lúc thử thai 2 vạch 2vc cứ nhìn nhau rồi cười, cảm giác lạ lẫm lắm lắm ý, mình cứ tưởng là khi biết tin sẽ sung sướng, nhẩy cẫng lên, gọi điện báo tin ầm ĩ cơ, thế mà lúc đó chỉ biết nhìn nhau cười thôi. Rồi hôm sau mới đi khám thai, bs kết luận thai được 5w5d, đã vào tử cung, abla, xyz... nói chung là cũng khá yên tâm rồi lúc đó mới thấy hoan hỉ, mới báo tin cho ông bà nội ngoại đấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2