TIN TÀI TRỢ.

Mang bầu 8 tuần nhưng bị " ổ bóc tách", mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang bầu được 8 tuần. Lần trước đi khám thi nhịp tim thai chưa đập. Đi khám lại thì nhịp tim thai đã đập nhưng BS bảo bị "ổ bóc tách" có thể bị ra máu rồi sẩy thai. BS bảo không được vận động nhiều phải nằm chỗ. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với chứ mình lo lắm. Hết cái này lại đến cái khác.
    P/s trong quá trình mang thai thi có nên ăn lá ngải cứu không các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Vụ này mình đã từng trãi qua. Bị bóc tách tuí thai là do trong quá trình làm tổ thai con yếu nên dễ bị bóc tách. BS có cho bạn uống thuốc hay đặt thuốc hok? Mình lúc đó uống thuốc 1 tuần, nằm ở nhà 1 tuần. Nếu được bạn nằm càng nhìu càng tốt. Kê chân lên cao nhé. Đừng leo lên xuống cầu thang. Làm gì cũng tuyệt đối cẩn thận và nhẹ nhàng. Vụ ăn lá gì đó mình không biết nhưng uống thuốc dưỡng thai và nghĩ ngơi nhìu là ỗn.
    Chúc hai mẹ con khỏe.
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 968 Bài viết

• 2,163 Được cảm ơn

Đang lúc bị động thai thì k nên ăn ngải cứu nha chủ top, Trường hợp thai khỏe thì ngải cứu có tác dụng an thai, nhưng đang bị động thai thì ăn ngải cứu có thể làm sảy thai ngay lập tức. Mẹ nó đặt thuốc rồi nghỉ ngơi hoàn toàn theo lời bs thì sẽ k sao đâu. Cho mình hỏi mẹ nó có bị ra huyết k mà bs bảo là bóc tách?
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    6fvAL8S6fvAp7
    • 65 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)