TIN TÀI TRỢ.

Mang bầu 6 tuần tuổi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 871 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cm !
    E hiện tại đang có bầu bé đầu tiên sau 2 năm cố gắng. Bé được 6 tuần tuổi. Cơ địa e thì khoẻ mạnh, không bệnh tật gì cả. Nhưng e nghén dữ quá cm ạ. Một ngày e chỉ ăn được một bữa tối vì e bị nghén buổi sáng. Người lúc nào cũng choáng váng, mệt mỏi, đến nói chuyện cũng khó chịu. E không thèm ăn bất cứ thứ gì mà hoàn toàn chán ăn. Các mẹ có kinh nghiệm cho e hỏi là e nên bổ sung những chất gì ạ? E dễ bị tăng cân nên đang cân nhắc uống sữa bầu hay sữa tươi. E cũng chưa uống vitamin gì cả. Mang bầu mùa hè nên e cũng không biết nên ăn hoa quả gì vì thứ gì cũng nóng cả. Mong sớm nhận được sự chia sẻ của cm. E cảm ơn ạ !
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Minhthuy283

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 221 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

bs khuyên 3 tháng đầu thì ko nên ăn uống bổ béo nhìu quá mẹ dễ béo mà con ko cần vì gđ này con sống bằng nội tiết của mẹ thôi, năng lượng mà mẹ cần thêm lúc này chỉ bằng 1 hũ sữa chua thôi, ăn thì ăn nhìu loại ko ăn nhìu lượng, tức là ăn nhìu món mỗi món 1 ít chứ ko phải cố ăn thật nhìu cái gì đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meddbn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 112 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì đang uống thuốc Prenatal thấy ghi là giảm buồn nôn, nôn khi thai nghén cho phụ nữ có thai. Liều dùng ngày 1 viên, bạn uống thử xem có hợp không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 62 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thật ra nghén cũng tốt chứng tỏ thai khỏe hơn mẹ nên mới làm mẹ mệt. Bạn thử uống nước mía với chút gừng xem có đỡ không. Nếu uống thuốc bổ thì kèm với sữa tươi là được. Còn k thì uống sữa bầu nhé.
    Come away with me
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống gừng có sợ nóng ko ạ? Thai mới 6w mà e đã sụt 2kg vì ko ăn được j. Ko biết có ảnh hưởng tới bé ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 62 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thường 2, 3 tháng đầu đứng ký hoặc sụt ký do nghén. Nên cố gắmg ăn chút chút 1. Em cho chút gừng thôi đừng nhiều sẽ bị nóng.
    • 2,569 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhthuy283 Xem bài viết
    Uống gừng có sợ nóng ko ạ? Thai mới 6w mà e đã sụt 2kg vì ko ăn được j. Ko biết có ảnh hưởng tới bé ko?
    Ko dc uong gung mn nhe.chi minh la duoc sy noi lau lau dung xiu gung thi dc dung nhieu nc gung wa se lam dong thai do.6w sut 2kg co sao dau mn.minh sut 6kg luon do.den gio 5 thang roi moi len dc 3kg.vi te tua wa nen o thang t4 bs che con minh bi lun phai bo sung them sua bau.mn om nghen thi uong magie b6 buoi sang.magie la vitamin chong buon non nen dung no ko can dung j nua dau.minh beo phi trc khi co thai day vi nha ck cham ky wa cuoi xong tang can vu vu.thoi gian 3 thang dau vat va lam moi giu ko bi tut can them ck so xanh mat vi vk suot ngay nam bep cha an dc j.trai cay mua nay mn han che an sau rieng,xoai chin hoac trai co vi ngot dam.mn nen an it oi,chuoi(chuoi co magie b6 chong non dc),cam,buoi,quyt deu tot het
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, mẹ ko nên ăn nhiều khi mới mang thai ạ
    em thì ko thèm ăn j cả, nhưng nhanh đói lắm, em ăn liên tục ý,
    Tối ăn cơm tầm 7h thì 8h 30 đã bùn ngủ r, tầm 12h đêm dậy vì bụng đói meo, lại ăn, sáng cios khi 5 6 h dậy vì lại đói tiếp ý, h mình mặc quần chất lắm, chả phải bụng bầu to mà hình nhưu ăn suốt ngày ý
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Khi ở 3 tháng đầu em cũng chán ăn kinh khủng, chỉ ăn toàn trái cây với uống nước cam, chanh, mía. Bổ sung thêm sữa tươi với thuốc axit folic. Em vẫn bị sụt 3kg. Bây h babi em đc 20w rồi, em uống thêm thuốc bổ Pretanal với sữa hộp Anmum.
    Em nghĩ là cũng tuỳ thể trạng của mỗi người thôi chứ không ai giống ai cả, chị chịu khó chia nhỏ thành nhiều bữa ăn trong ngày, thích gì ăn nấy, đừng ép mình ăn nhiều qá kẻo nôn trớ lại mệt mỏi hơn. Chị chú ý bổ sung thêm thịt bò để tránh thiếu máu chị nhé. Chúc chị và bé khoẻ mạnh suốt 9m10d
    02/5/2014: Mẹ San Thái cho số 299 may mắn để con yêu sớm về với mẹ.
    Thiên thần ơi, đừng mải chơi quá nhé. Ba và Mẹ mong con ❤️
    02/5/2015: Công chúa của mẹ được 16 weeks rồi, luôn mạnh khoẻ con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 184 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Moi nguoi moi co dia,moi nguoi nghen khac nhau...van de sut can o thoi ky dau la chuyen binh thuong vao nhung thang sau se het em ah...dung uong thuoc gi bay ba ca...khi kham thai em cu noi tinh trang cua em bac sy ho se ke toa nhung thuoc can thiet va ko anh huong den thai nhi...dung co an nhung gi khi cho vao ma bi non oi ra...nhieu nguoi ho chi an duoc vai mon bt thoi...an duoc gi em cu an roi tu tu tinh trang do se het va em se an uong lai bt thoi..co dia em co bi ran da ko?neu co bay gio nen mua Bio-Oil thoa vao bung,nach,bui duoi chung quanh nguc de tranh tinh trang ran da khi thai lon..bay gio khoang nghi den sua bau..cu uong sua tuoi hoac dau nanh de cho chat phong nhung luc em an ko duoc...sua bau 1,2thang nua moi can bo sung em ah...chuc 2 me con khoe manh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của HaLe1280
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 221 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bio Oil ở nước ngoài bị khuyến cáo ko nên dùng cho phụ nữ mang thai vì có chất gây ung thư mn cẩn thận nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meddbn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 778 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Nghén sụt cân là chuyện bình thường, đừng lo quá. Em ăn được gì thì ăn.
    Khi chị có bé đầu, nghén đến uống nước cũng ói, phải đi cấp cứu. Bs cho chích thuốc chống ói 2 lần 1 ngày. 3 tháng đầu chị sụt 6kg, rôi sau đó tăng lại. Đến khi sanh tăng 12kg so với trước khi có bầu. Sanh bé 2.9kg
    Đứa thứ 2 ít nghén hơn, tăng 8kg, sanh bé 3kg
    Chị đang có bé thứ 3, khoảng như bé của em vì chị chưa đi khám. Mong sao k nghén nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của loisude