TIN TÀI TRỢ.

Mang bầu 3 tháng đầu cần uống sữa bà bầu loại nào mà thấy ngon miệng lại bổ dưỡng?

• 35 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 713 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thegioitretho2012 Xem bài viết
    Sữa này giá hơi đắt bạn nhỉ? Không biết sữa Vinamilk chất dinh dưỡng có được đảm bảo như sữa này không?
    Sữa của Việt Nam thì chất lượng không khác nhau mấy đâu mẹ nó ah, cứ quảng cáo ầm ĩ lên thì thu hút người tiêu dùng hơn thôi, nếu mẹ nó không có điều kiện uống sữa ngoại thì uống vinamilk cũng ok mà. Nhà tớ người lớn toàn uống sữa Ba Vì, vẫn thấy ngon và ổn, chả uống TH True Milk bao giờ, hihihi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Nói thật với mẹ là 3 tháng đầu chả cần uống sữa bầu đâu vì trong giai đoạn này uống thì chỉ vào mẹ chứ không vào con, dễ mập nhất trong giai đoạn này đó.

Nếu bạn không bị nghén thì quá tuyệt, cứ ăn uống như ngày thường, chỉ là giảm ăn ngọt, ăn mỡ mà tăng rau, trái cây với đạm (trứng, thịt cá). Và bạn có thể uống sữa tươi loại nào mà bạn thấy thích nhất vì ăn uống ngon miệng sẽ cho mẹ trạng thái tinh thần thoải mái nhất thì rất tốt cho bào thai. Ngoài ra bác sĩ cũng sẽ bổ sung thuốc vitamin cho bạn rồi nên không phải lo là con không đủ chất.

Từ tháng thứ 4 trở đi thì nhu cầu sẽ cần hơn và em bé cần năng lượng để phát triển nhất là 3 tháng cuối nên bạn bổ sung thêm sữa bầu tháng thứ 6 trở đi là hợp lý nhất mà không sợ bị béo phì.

Sữa bầu thì nhiều lắm bạn à, riêng mình thấy cái nào cũng như nhau, quan trọng là sữa nào hợp khẩu vị của mẹ thì mẹ hấp thu sẽ tốt, còn mẹ uống sữa như cực hình thì cũng ko tốt cho lắm. Bản thân mình đã uống I am mom, sữa của Abott, sữa của Nestle (toàn bạn bè người thân tặng vì mình ghét uống sữa bầu lắm) và đều không thành công vì cái mùi của nó làm mình ngây ngây rất buồn nôn mặc dù mình hoàn toàn ko ốm nghén, ăn uống thoải mái luôn nhé, tuy nhiên vẫn nhiều mẹ trên diễn đàn này cảm thấy thich và không có vấn đề gì với mấy loại sữa trên, hiện tại mình đã dùng dc 3 hộp Enfamama vị socola rồi, cảm thấy cái đó hợp và dễ uống.

Theo như mình nói ở phía trên, 3 tháng đầu mình cũng ko uống sữa bầu mà uống sữa tươi 3 ngày mới uống hết 1 hộp 1 lít (vinamilk không đường), mỗi ngày mình đều ăn trứng gà vào buổi sáng, ngoài ra không ăn gì hơn ngoài 2 bữa chính còn lại. Tháng thứ 4 & 5 thì mình ăn thêm nhiều trái cây hơn 1 xíu và cuối tuần ăn 3 quả trứng vịt lộn, các bữa ăn hằng ngày thì có bữa ăn cá, thịt heo, gà, bò xen kẽ .. nói chung là 1 tuần đầy đủ heo bò gà hải sản (tôm mực). Và tháng thứ 5 - 7 mình có uống thêm mỗi ngày 1 ly sữa bầu. Mình mới vừa đi khám định kỳ, em bé 30tuần (tròn 7tháng) cân nặng 1.958kg (vượt chuẩn) mà nhìn mình không có bị mập, nhiều người còn quở sao bụng mình nhỏ thế (lúc đó cũng lo lắm nhưng vừa rồi khám thấy bé to khỏe mừng dễ sợ).

Vài điều chia sẽ mong giúp dc bạn nhé
    • 206 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Thật ra thì sữa nào cũng đc quan trọng nhất là mẹ có uống đc ko, nếu uống đc sữa bầu càng tốt, sữa tươi cũng đc ko vấn đề gì mẹ nó nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bên mình thì không có vụ sữa bầu . Nhưng mình vẫn hay lên mạng giúp dùm con bé em mình đang có bầu ở Việt . Mình thấy các mami trên này có xách tay về sữa bầu Meiji của Nhật , em mình uống mùi bánh quy .
    Cơ mà mình bên này cứ dùng sữa tươi đều 1l mỗi ngày . Không nhất thiết phải uống đâu các mami nhé !
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy cô em trên uống sữa calosure hương vani, em ấy bảo uống mấy loại sữa bầu đều mùi khó chịu nhưng uống calosure thì dễ uống, sữa này còn dùng cho người mới mổ, ngừoi mới ốm dậy nên dinh dưỡng nhiều, uống 1 cốc thấy no lắm ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_vanila Xem bài viết
    Bên mình thì không có vụ sữa bầu . Nhưng mình vẫn hay lên mạng giúp dùm con bé em mình đang có bầu ở Việt . Mình thấy các mami trên này có xách tay về sữa bầu Meiji của Nhật , em mình uống mùi bánh quy .
    Cơ mà mình bên này cứ dùng sữa tươi đều 1l mỗi ngày . Không nhất thiết phải uống đâu các mami nhé !

Sữa Meiji dễ uống không chị? Mỗi ngày phải uống 1 lít sữa hả chị? Em không chịu được mùi sữa tươi nên đang tìm hiểu sữa có thêm các mùi khác cho dễ uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 253 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều loại quá, nghe các mẹ tư vấn xong mà không biết nên chọn loại nào luôn.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2