TIN TÀI TRỢ.

[Lớp tiền sản - hậu sản lần II] - Sinh Mổ hay Sinh Thường?

• 36 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Các bố mẹ tương lai thân mến,

Cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình của các bố mẹ cho chương trình Lớp tiền sản do Webtretho tổ chức vào Tháng 7/2013.
    Cám ơn những lời động viên và góp ý của các bố mẹ giúp chương trình từng bước hoàn thiện hơn.

Trong chương trình Tháng 9/2013, Webtretho sẽ tổ chức Lớp tiền sản lần thứ 2 dưới dạng Tọa đàm - Hỏi và Đáp, chia sẻ gần gũi hơn giữa những người lần đầu mang thai và những người đã trải qua sinh nở cùng với sự hướng dẫn tận tình của Chuyên gia.

Chủ đề của buổi Trò chuyện ngày hôm đó sẽ là "Sinh Mổ hay Sinh Thường?" - một vấn đề đang được nhiều người quan tâm, không chỉ tại cộng đồng Webtretho.
    • Nên chủ động yêu cầu sinh mổ hay háo hức chờ đợi một ngày sinh thường bất ngờ?
    • Các điều lưu ý sau khi sinh là gì?
    • Làm thế nào để cơ thể hồi phục nhanh nhất?
    • Lợi và hại của việc sinh mổ và sinh thường?
    • ... và còn nhiều thắc mắc khác nữa phải không nè?
    Các mẹ sẽ trực tiếp đặt câu hỏi ngay tại Tọa đàm ngày hôm đó với các khách mời của Webtretho. Nếu mẹ nào ở xa không đi được, có thể đặt câu hỏi ngay tại topic này, BTC sẽ chọn lọc các câu hỏi có nhiều người quan tâm để nhờ MC hỏi giúp các mẹ hôm đó nhé!

Thành phần khách mời: Bác sĩ Võ Thị Trúc Thanh -
    Chuyên gia tư vấn của Webtretho và 2 Thành viên uy tín của diễn đàn

Nội dung chương trình:
    1. Thảo luận về Sinh mổ - Sinh thường
    2. Hướng dẫn cách tắm bé
    3. Hướng dẫn cách trị liệu đầu - vai - cổ dành cho mẹ mang thai

Do số lượng chỗ ngồi có giới hạn nên vé mời được ưu tiên gửi cho
    - các bố mẹ đăng ký sớm
    - các mẹ đang mang thai đến gần ngày sinh nở
    - các bố mẹ có tham gia thắc mắc/ chia sẻ tại Chương trình Sinh mổ - Sinh thường

Cám ơn các nhà tài trợ sau đã cùng Webtretho thực hiện chương trình "Lớp tiền sản - hậu sản lần thứ II" dành cho Cộng đồng.

• meocon_susu tài trợ chi phí tổ chức và quà tặng cho thành viên đến tham dự
    • Aya Spa tài trợ chi phí tổ chức và quà tặng cho thành viên đến tham dự
    • Bé Yêu gửi quà tặng đến các khách mời tham gia chương trình
    vemoi_mattruoc

M
    ời các bố mẹ nhấn vào đây để đăng ký! (đến hết ngày 12/9/2013)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_BMMT Xem bài viết
    Các bố mẹ thân mến,

Đối với các bố mẹ đã gửi thông tin đầy đủ qua tin nhắn riêng, email, và link đăng ký, BTC đã gửi vé mời qua đường bưu điện. Hôm nay và ngày mai sẽ có người gọi điện thoại xác nhận, các bố mẹ vui lòng xác nhận chắc chắn số lượng người tham gia nhé! Vì số lượng chỗ ngồi và tiệc ngọt có giới hạn nên BTC sẽ dựa trên số lượng đăng ký để chuẩn bị cho tốt.

Các bố mẹ nào đã đăng ký nhưng chưa đầy đủ (thường là đăng ký qua email và tin nhắn riêng), vui lòng vào link đăng ký lại để không bị lỡ cơ hội tham gia lần này nhé!

Hôm nay đã là ngày chót đăng ký rồi, các mẹ nhanh tay đăng ký nào!

BTC bật mí nho nhỏ: Mẹ nào dắt bố theo tham dự sẽ được tặng thêm một phần quà khác đấy nhé!
    Chương trình dự kiến như sau:

8h - 8h30: Đón khách. Các mẹ giao lưu, trò chuyện với nhau.
    8h30 - 10h00: Trò chuyện cùng Bác sĩ Võ Thị Trúc Thanh và 2 khách mời là Thành viên lâu năm của WTT: chị Vodka - sinh mổ 2 lần và chị muctieu - sinh thường 2 lần.
    10h00 - 10h30: Hướng dẫn tắm bé
    10h30 - 11h00: Tập thở, rặn khi sinh.
    11h00 - 11h15: Hướng dẫn xoa bóp giảm đau nhức cho mẹ bầu vùng cổ - vai - gáy dưới sự hướng dẫn của chuyên gia Aya's Spa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 473 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình ủng hộ sinh thường vì sinh thường bé sẽ ít bị mắc bệnh về đường hô hấp và mẹ cũng mau hồi phục sức khỏe hơn. Sinh mổ chỉ là trường hợp bất khả kháng thôi ví dụ: sinh đa thai, nhau tiền đạo hay sức khỏe của mẹ/bé yếu...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Mod sẽ up hình vé mời đáng yêu lên cho các mẹ chiêm ngưỡng nhé!
    • Hil
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho mình đăng ký 1 suất, mình dự kiến sinh cuối tháng 9 và cũng rất có nhu cầu liên quan đến vấn đề sinh thường, sinh mổ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cho mình đăng ký 1 suất nhé. Mình đang mang thai bé đầu. À, xin phép Mod cho mình hỏi chút, 2 vợ chồng cùng đi được không ạ? Cám ơn Mod nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hil Xem bài viết
    cho mình đăng ký 1 suất, mình dự kiến sinh cuối tháng 9 và cũng rất có nhu cầu liên quan đến vấn đề sinh thường, sinh mổ.
    Bạn đăng ký theo link Mod dẫn trong bài đó bạn!

"Mời mẹ nhấn vào đây để đăng ký! "
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lephuongnga174 Xem bài viết
    cho mình đăng ký 1 suất nhé. Mình đang mang thai bé đầu. À, xin phép Mod cho mình hỏi chút, 2 vợ chồng cùng đi được không ạ? Cám ơn Mod nhiều!
    Bạn mình có đăng ký rồi và bảo là lúc đăng ký có cho đăng ký người thân thêm đó bạn!
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mod ơi cho mình hỏi lớp này tổ chức ở tp Hồ Chí minh? tiếc quá cơ
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuanbi Xem bài viết
    Mod ơi cho mình hỏi lớp này tổ chức ở tp Hồ Chí minh? tiếc quá cơ
    Đúng rồi! Tổ chức ở Tp.HCm bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mod ơi sao mình không tổ chức tọa đàm trực tuyến nhỉ, vì có rất rất nhìu Mom quan tâm và thắc mắc nhìu vấn đề về mang thai - sinh nở - nuôi dạy con. Tổ chức Event cũng rất thiết thực nhưng những Mom không tham gia được thì cũng hơi thiệt thòi. Mình còn hơn 1 tháng nữa là sinh rùi nên cũng rất quan tâm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uniniu Xem bài viết
    Mod ơi sao mình không tổ chức tọa đàm trực tuyến nhỉ, vì có rất rất nhìu Mom quan tâm và thắc mắc nhìu vấn đề về mang thai - sinh nở - nuôi dạy con. Tổ chức Event cũng rất thiết thực nhưng những Mom không tham gia được thì cũng hơi thiệt thòi. Mình còn hơn 1 tháng nữa là sinh rùi nên cũng rất quan tâm.
    Cám ơn ý kiến của bạn nhé! Mod_BMMT sẽ tiếp thu và cân nhắc về việc tổ chức chương trình dạng này!

Về vấn đề tổ chức sinh hoạt thành viên bên ngoài là do nhu cầu gặp gỡ giao lưu người thật - việc thật giữa các thành viên sau một thời gian kết nối với nhau trên diễn đàn.

Từ nhu cầu có thật đó và được sự tài trợ của các thành viên khác trong diễn đàn mà chương trình được thực hiện đó bạn!
    • 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vậy hả bạn. Mình cảm ơn. Nhưng vừa mới đọc được thông tin là event này tổ chức ở tp HCM à? Mình lại ở HN ;(((((
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    Bạn mình có đăng ký rồi và bảo là lúc đăng ký có cho đăng ký người thân thêm đó bạn!
    • 47 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bao giờ thì mình có lớp ngoài Hà Nội vậy? Các bố mẹ ngoài này đang háo hức đón chờ lắm ấy.
    Các bố mẹ tương lai thân mến,

Cám ơn sự ủng hộ nhiệt tình của các bố mẹ cho chương trình Lớp tiền sản do Webtretho tổ chức vào Tháng 7/2013.
    Cám ơn những lời động viên và góp ý của các bố mẹ giúp chương trình từng bước hoàn thiện hơn.

Trong chương trình Tháng 9/2013, Webtretho sẽ tổ chức Lớp tiền sản lần thứ 2 dưới dạng Tọa đàm - Hỏi và Đáp, chia sẻ gần gũi hơn giữa những người lần đầu mang thai và những người đã trải qua sinh nở cùng với sự hướng dẫn tận tình của Chuyên gia.

Chủ đề của buổi Trò chuyện ngày hôm đó sẽ là "Sinh Mổ hay Sinh Thường?" - một vấn đề đang được nhiều người quan tâm, không chỉ tại cộng đồng Webtretho.
    • Nên chủ động yêu cầu sinh mổ hay háo hức chờ đợi một ngày sinh thường bất ngờ?
    • Các điều lưu ý sau khi sinh là gì?
    • Làm thế nào để cơ thể hồi phục nhanh nhất?
    • Lợi và hại của việc sinh mổ và sinh thường?
    • ... và còn nhiều thắc mắc khác nữa phải không nè?
    Các mẹ sẽ trực tiếp đặt câu hỏi ngay tại Tọa đàm ngày hôm đó với các khách mời của Webtretho. Nếu mẹ nào ở xa không đi được, có thể đặt câu hỏi ngay tại topic này, BTC sẽ chọn lọc các câu hỏi có nhiều người quan tâm để nhờ MC hỏi giúp các mẹ hôm đó nhé!

Thành phần khách mời: ID huebaby (đã sinh thường 2 bé, 1 trai 1 gái), ID Vodka (sinh mổ 2 lần, 3 bé gái) và Chuyên gia tư vấn của Webtretho - Bác sĩ Võ Thị Trúc Thanh.

Do số lượng chỗ ngồi có giới hạn nên vé mời được ưu tiên gửi cho các bạn đăng ký sớm và đang mang thai đến gần ngày sinh nở.

Cám ơn các nhà tài trợ sau đã cùng Webtretho thực hiện chương trình "Lớp tiền sản - hậu sản lần thứ II" dành cho Cộng đồng.

• meocon_susu tài trợ toàn bộ chi phí và quà tặng
    • CareWithLove tham gia đóng góp nội dung chương trình
    • Bé Yêu gửi quà tặng đến các khách mời tham gia chương trình

M
    ời các bố mẹ nhấn vào đây để đăng ký!

Thân ái,

• 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhsonskv Xem bài viết
    Bạn ơi. Bao giờ thì mình có lớp ngoài Hà Nội vậy? Các bố mẹ ngoài này đang háo hức đón chờ lắm ấy.
    Để một chương trình diễn ra như thế này cần phải chuẩn bị rất nhiều từ khâu tổ chức.

Hiện tại, chương trình được chạy trong Tp.HCM là do có các nhà tài trợ từ Tp.HCM, chủ yếu cũng là từ Thành viên như meocon_susu, CareWithLove và cửa hàng mở Bé Yêu của WTT.

Chương trình Tháng 9 đã xác định được ngày giờ, nhưng địa điểm lúc đầu do 1 Thành viên tài trợ, nay do lý do khách quan nên không tổ chức được.

Phía BTC đang cố gắng tìm được địa điểm đẹp, có vị trí tốt và tạo được không gian thư giãn nhất có thể để các mẹ mang thai và các bố thoải mái cùng trò chuyện với nhau, với khách mời và với Chuyên gia.

Có thể nói, các chương trình phi lợi nhuận đang chạy trong Chuyên mục đều nhờ Thành viên đóng góp mà thực hiện được: nội dung, chi phí, quà tặng và sự ủng hộ tham gia của toàn thể Thành viên.

Một lần nữa, WTT xin gửi lời tri ân đến tất cả Thành viên đã cùng đồng hành và luôn ủng hộ diễn đàn.

WTT luôn đón nhận các ý kiến đóng góp của Thành viên để ngày một hoàn thiện và phát triển.
    • 1,097 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Mình sinh mổ cả 2 lần. Tuy nhiên rất khuyến khích các mẹ nên sinh thường nhất là bé đầu vì sinh mổ nhiều thứ ko tốt như bé hay bị bệnh về hô hấp còn mẹ thì có nguy cơ lần sinh sau thai làm tổ đúng vết mổ cũ. Nhiều bv hay cho sinh mổ vì bsy đỡ trách nhiệm hơn, tiền cũng nhiều hơn, hơi khó tí là sinh mổ. Mình bé đầu suy tim thai nên phải mổ chứ ko mình cũng muốn sinh thường. Nhưng giờ thấy nhiều mẹ sợ đau cứ đòi sinh mổ. Haizz....
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ongvang2010 Xem bài viết
    Mình sinh mổ cả 2 lần. Tuy nhiên rất khuyến khích các mẹ nên sinh thường nhất là bé đầu vì sinh mổ nhiều thứ ko tốt như bé hay bị bệnh về hô hấp còn mẹ thì có nguy cơ lần sinh sau thai làm tổ đúng vết mổ cũ. Nhiều bv hay cho sinh mổ vì bsy đỡ trách nhiệm hơn, tiền cũng nhiều hơn, hơi khó tí là sinh mổ. Mình bé đầu suy tim thai nên phải mổ chứ ko mình cũng muốn sinh thường. Nhưng giờ thấy nhiều mẹ sợ đau cứ đòi sinh mổ. Haizz....
    Cám ơn bạn đã chia sẻ. bạn có thể chia sẻ thêm về vấn đề sinh mổ và sinh thường tại đây nhé!
    • 116 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mod ơi cho em hỏi lớp tiền sản này mình có dự định ngày cụ thể hay địa điểm nào trong tháng 9 không ạ? Vì nếu biết ngày em để em có thể sắp xếp cho bé lớn và công việc để đi tham dự ạ. Em dự sinh tháng 11, dù đã đến tập 2 nhưng vẫn muốn tham gia lớp học cho thêm kinh nghiệm và tinh thần. Vì tập 1 em sinh sớm và sinh thường (vì con bé) nhưng đau suốt 1 ngày đêm, đến lúc lên sinh thì bs còn bảo sao bụng cao thế rồi bảo lấy hơi rặn sinh mà đến lúc đó thì đuối quá rồi (dù trước đó học cách thở qua các bài đăng của các chị trên DĐ wtt rồi) nhưng vẫn không tài nào đẩy hơi xuống bụng. BS + y tá vừa hỗ trợ vừa la. Bi giờ tập 2 cố gắng động viên mình đúc rút nhiều kn và thực hành hơn để tự tin bước lên bàn sinh thật khỏe (vì em vẫn định sinh thường nếu có thể, mà gần 3 năm trôi qua nhưng em vẫn chưa thể nào quên cảm giác lúc ấy!)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Mọi ngưởi hỏi nhiều quá kìa Mod ơi, Mod có thông tin cập nhật chưa ạ?
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Đã có Thông Tin chính xác rồi các mẹ nhé!

Mời các mẹ đăng ký!
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Muốn tham dự lắm nhưng mình không ở TPHCM, hix :'(
    Mẹ bé Bi
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8