TIN TÀI TRỢ.

Liệu thai nhi có bị ảnh hưởng khi mẹ bầu liên tục hắt xì hơi, sổ mũi

• 8 Lượt chia sẻ
  • 64.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Em mang thai đến nay đã 16 tuần rồi. Suốt thời kì mang thai em liên tục bị hắt xì hơi, sổ mũi do tiền sử bệnh viêm xoang cộng với thời tiết thay đổi liên tục khiến cơ thể rất mệt mỏi. Em có dùng pamin vài lần để tạm ngừng tình trạng hắt xì hơi, sổ mũi nhưng do sợ thuốc ảnh hưởng đến con nên em đã ngừng ko dùng nữa. Hiện tại em chỉ xông mũi bằng nước natri (muối 9/1000) và xịt thuốc xisat (em thấy có ghi dùng đc cho mẹ bầu). Tuy vậy, tình trạng vẫn ko thuyên giảm đc bao nhiêu. Em vẫn liên tục bị hắt xì hơi, sổ mũi. Mỗi lần hắt xì hơi đều phải lấy hơi từ bụng, mỗi lần sổ mũi, xì mũi cũng vậy. Liệu rằng điều đó có ảnh hưởng đến thai nhi của em ko? liệu bé có bị dị tật gì do mẹ liên tục hắt xì hơi, sổ mũi ko? Và làm thế nào để ngăn đc tình trạng hắt xì hơi, sổ mũi do viêm xoang gây ra trong suốt thời kì thai nghén?? Em xin nhờ các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em vấn đề này. Em xin cảm ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi dùmg nước muói va xisat ko ăn thua, em phải dùng thêm nước tỏi tụ giã va xịt mũi Thái Dương thì mới hết đấy ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cũng đang mang thai ở tuần 16 và đang có hiện tượng cảm do lây từ ox ( tịt mũi, có đờm và hắt xì ) , mình thì từ trc khi mang bầu đã hok bị xoang nhưng từ khi mang bầu minh rất hay bị hắt xì, hầu như ngày nào cũng bị í =.='' , mình cũng đang cũng nỗi lo như bạn và lo lắng lắm...mai phải đi khám bs cho yên tâm..hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hnay mình có đi khám bs và bs nói ko ảnh hưởng đến em bé nhưng sẽ làm co thắt tử cung. Do vậy mình nên xông, rửa mũi thường xuyên để tránh bị nhiều. Hạn chế hắt xì, sổ mũi đc là tốt.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melincum Xem bài viết
    Chị ơi dùmg nước muói va xisat ko ăn thua, em phải dùng thêm nước tỏi tụ giã va xịt mũi Thái Dương thì mới hết đấy ạ
    mình dùng xisat cũng biết là chả ăn thua mấy, nhưng vẫn xịt vì nó giảm tức thời. Bạn melincum chỉ cho mình cách dùng nước tỏi đc ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em dùng đồng thời 2 cach sau:
    1. Lấy 1 tô nước ấm đầy bỏ chút muối vào, úp mũi vào va hít từ từ nước đó vào mũi cho nó trôi xuống miệng, nhổ ra. Làm liên tục thì nước mũi sẽ loãng va xị mũi rất dễ dang
    2. Giã 2 tép tỏi, cho nước đun ấm và chút muối, nếu chịu nổi thì lấy lọ nước muối sinh lý đã hết bỏ nước tỏi đó nhỏ vào, xót lắm nhưng nhanh hết cực kỳ. Em thì chịu ko nổi nên lấy đầu tăm bông nhúng vào rồi cho vào mũi bôi đều

Ngoài ra em thường xuyen xịt Thái Dương, dùng dc cho bà bầu. Thành phần nó là tỏi va nghệ nhưng dễ chịu hơn cai nươc tỏi kia của mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình sẽ về dùng thử, bt mình đã ko thix ăn tỏi rồi (mùi khó chịu) nhưng vì con, mình sẽ dùng theo cách của bạn xem tn. chắc mình cũng chỉ dám bôi như bạn thôi chứ ko dám nhỏ mũi đâu, hichic.
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các me ơi, các mẹ mang thai hay bị hắt xì hơi sổ mũi con có bị ảnh hưởng gì k ạ.Em cũng đang bị vậy nè. k sốt, k nóng, chỉ hắt xì hơi có nc mũi ít đờm, e cũng viêm xoang. e xông nc tỏi thấy chưa bớt lun. hic. lo ảnh hưởng con quá các mẹ ơi