TIN TÀI TRỢ.

Lần đầu mang thai (Phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Chị Trâu già ơi, mẹ Tin tin ơi cho em hỏi, tắm gội bình thường đc ko chị?? Gội đầu phải cúi gập ng` có sao ko nè???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,821 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi1 Xem bài viết
    Nghỉ thêm mấy bữa đi mẹ Cún ah, nghỉ cho khoẻ hẳn đã nhé
    Mẹ SS 888 hơi nhiều đấy nhé, thỉnh thoảng vào 88 cho vui thôi chứ, còn phải nghỉ ngơi cho khỏe hẳn chứ hả. :Worried:. Đang tưởng tượng cái kiểu vừa nằm vừa chat của mẹ nó, vừa buồn cười vừa thương
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng :LoveStruc:
    SqcCpat_DCglit127_43316_1252385667
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,347 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Có ba Sushi nè, chịu khó cực ý, ko cho mẹ Sushi làm j` hết, cơm nước, dọn dẹp nhà cửa giúp mẹ Sushi từ hôm thứ 3 đến giờ, bữa nào cũng hỏi vợ thik ăn j` để chồng đi mua. Chả hiểu ông ý chịu đựng đc đến bao giờ nữa :Laughing:

Chị trâu già ơi. Htrc chị bị dịch màng nuôi ko ra máu đúng ko, chị nằm nhà có mấy ngày thui ah?? Sao bao lâu chị đi khám lại?? Em vừa SA hôm 21 và 24-2 rùi, bây giờ mà đi tiếp thì sợ con bị ảnh hưởng.
    Mà chị ơi, em nằm nghiêng đc ko?? Em nằm ngửa mãi mỏi quá :Sad:
    Sushi ơi, nằm nghiêng thì tốt hơn nằm ngửa mà. các mẹ trên này ai cũng nói thế. Đừng lo nhé. Xã nhà tớ cũng nấu ăn giỏi, dọn dẹp giỏi, chiều vợ nhìu lắm, tối nào cũng masaage cho vợ. Xã tớ cũng người Bắc mà cũng là con 1 lun nhen:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,821 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Chị Trâu già ơi, mẹ Tin tin ơi cho em hỏi, tắm gội bình thường đc ko chị?? Gội đầu phải cúi gập ng` có sao ko nè???
    Kiểu này chắc mẹ SS đứng gội đầu rồi phải không. Kinh nghiệm của mình là mua lấy 1 cái ghế nhựa ( ghế của trẻ em ý ) để vào trong phòng tắm. Cứ mỗi lần gội đầu là lại lấy ghế ra ngồi, rất thỏai mái mà ko sợ phải cúi gập người hay ngồi xổm gì á
    • 481 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JustANick Xem bài viết
    JAN hôm nay xin ra mắt cả nhà ahhhhhhh.
    JAN đã QT 2 vạch từ tuần trước, đến giờ đã trễ 16 ngày rồi, theo dõi thấy các mẹ ở đây khuyên để đến 6-7 tuần thì đi khám nên cuối tuần này định sẽ đi khám lần đầu đó, nôn quá. Cả tuần nay sao thấy hay chóng đói quá, khoảng 1 giờ sao khi ăn là thấy bụng trống rỗng và cồn cào ah. Đó có phải là bình thường không các mẹ, có nên kiếm gì ăn hay cứ để vậy cũng được, vì không tiện kiếm đồ ăn, phải mần dziệc đấy ah.
    Còn nữa, sao dạo các khớp ngón tay khi cử động thấy đau đau, có phải liên quan đến baby không, các mẹ chỉ giúp JAN nhé.
    Thanks các Mẹ :Rose:
    welcome mẹ nó. chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé.:Rose:
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon84 Xem bài viết
    Sushi ơi, nằm nghiêng thì tốt hơn nằm ngửa mà. các mẹ trên này ai cũng nói thế. Đừng lo nhé. Xã nhà tớ cũng nấu ăn giỏi, dọn dẹp giỏi, chiều vợ nhìu lắm, tối nào cũng masaage cho vợ. Xã tớ cũng người Bắc mà cũng là con 1 lun nhen:LoveStruc:
    nhg mình đang bị động thai nên phải nằm kê gối vào mông, chân gác cao, khép lại mẹ moon ah. Ko hiểu chuyển tư thế nghiêng có sao ko, mỏi quá đi
    • 98 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I Am Bin Xem bài viết
    Mẹ này hay lo xa nhỉ? Thế là bình thường thôi mà! Yên tâm nhé!
    Nhưng mà vị trí nhau bám cũng thay đổi theo thời gian, tức là di chuyển lên hoặc xuống (chứ ko có từ trước ra sau) nên đi khám nhớ để ý nhé!

cám ơn mẹ Bin, tớ định cuối tuần đi siêu âm rùi màu rùi in đĩa luôn mang về cho zai nhà tớ nhìn thấy con iu. Khổ thân vì toàn nghe vợ kể chứ đã nhìn thấy con đâu. ^^
    OigC
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,347 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamẹyêubé7585 Xem bài viết
    Xã chị là người nam à? Em nói cái này các mẹ có chồng là người bắc đừng giận em nha: Hình như các anh í gia trưởng lắm hả? Chỉ khổ cho chị em phụ nữ mình thôi:Crying:

Em chồng là người miền Nam nhưng gốc thì là miền Trung nên cũng chịu thương chịu khó lắm, chỉ mỗi tội là trai út nên ko biết làm việc nhà, cái gì cũng vợ hết thấy cũng thương giờ ko nhõng nhẽo với vợ thì nhõng nhẽo với ai đây chứ:Laughing::Laughing:. Em nhõng nhẽo lại chuyện khác là huề cả làng
    Chồng tớ người Bắc nè, con 1 nè, mà k có gia trưởng đâu nhen, chưa bao giờ bắt vợ làm trái ý vợ bao giờ, lúc nào cũng chiều vợ, chăm sóc cho vợ hết í. Cứ nói chồng người Nam với người Bắc thế k đúng đâu mẹ nó ạ. Tùy mỗi người thui à:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hồi tớ mang bầu toàn đi gội ngoài quán. Đến khi bụng to rồi nằm ngửa như con ếch rất khó chịu nên cắt tóc đi (như trong ảnh) khi nào tắm là gội luôn (gội đứng)
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinh ha Xem bài viết
    Mẹ SS 888 hơi nhiều đấy nhé, thỉnh thoảng vào 88 cho vui thôi chứ, còn phải nghỉ ngơi cho khỏe hẳn chứ hả. :Worried:. Đang tưởng tượng cái kiểu vừa nằm vừa chat của mẹ nó, vừa buồn cười vừa thương
    hihi nghiện nhà mình rùi, ko vào ko chịu đc mẹ nó ah. Cứ thỉnh thoảng lại quờ tay sang ấn F5 1 cái rùi lại 888 nhiệt tình :Laughing::Laughing: Mẹ Sushi mải chơi số 1 nhỉ
    • 481 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mẹ nó đừng manh động nhé. ra ngoài hàng gội đỡ mấy hôm đi.
    đừng làm khổ sushi nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubby82er Xem bài viết
    cám ơn mẹ Bin, tớ định cuối tuần đi siêu âm rùi màu rùi in đĩa luôn mang về cho zai nhà tớ nhìn thấy con iu. Khổ thân vì toàn nghe vợ kể chứ đã nhìn thấy con đâu. ^^
    Uhm! Thế xã ko đưa đi khám à?
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinh ha Xem bài viết
    Kiểu này chắc mẹ SS đứng gội đầu rồi phải không. Kinh nghiệm của mình là mua lấy 1 cái ghế nhựa ( ghế của trẻ em ý ) để vào trong phòng tắm. Cứ mỗi lần gội đầu là lại lấy ghế ra ngồi, rất thỏai mái mà ko sợ phải cúi gập người hay ngồi xổm gì á
    ừa đúng rùi mình toàn đứng, cúi đầu thẳng xuống đường ống nước. Kiểu này mấy bữa nữa phải kêu chồng đứng cầm vòi hoa sen hộ vậy. Mà kể cả ngồi ghế vẫn phải ngập ng` mà mẹ vinh ha ơi
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baheo_mechuot Xem bài viết
    híhis
    Hai VC chị là Bắc rặt:Battin ey:
    Gia trưởng thì tùy từng bác thôi:Laughing::Laughing::Laughing:
    Xã nhà chị, đích tôn rồi trưởng họ jj đấy nhưng đầu óc tân tiến lắm rồi
    Chăm vợ lắm, nấu ăn ngon nhưng hơi kỹ tính, kệ
    Chị con út nên cũng nhõng nhẽo, MC k cưng lắm đâu:Crying::Crying:
    Xót con zai mà:Sad:
    Chị ở chung với gđ chồng hả? EM cũng vậy nè, khi nào có dịp gặp nhau nhớ cho xã em học xã chị 1 khóa nấu nuớng nhé, sao ổng dở cái này tệ:mad:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

NE4cp7

FgALp7
    • 481 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubby82er Xem bài viết
    ui ui, tớ siêu âm nhưng ko quay lại, thích lắm. khi nào mẹ nó siêu âm xong thì lên kể cho mọi người nhé
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanh_quanh Xem bài viết
    mẹ nó đừng manh động nhé. ra ngoài hàng gội đỡ mấy hôm đi.
    đừng làm khổ sushi nhé :Rose:
    hahaa nghe mẹ này nói manh động mà chít cười.:Laughing: hic đi ra ngoài gội đầu là mình phải đi bộ, mà đang ko đc đi bộ nè. Tối nay kêu chồng tắm gội cho vậy :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 98 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uhm! Thế xã ko đưa đi khám à?
    Có chứ nhưng toàn ngồi ở phòng chờ, có được vào trong đâu.Tớ khám ở BS Tâm Sinh 21 Nguyễn Công Hoan y
    OigC
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Hồi tớ mang bầu toàn đi gội ngoài quán. Đến khi bụng to rồi nằm ngửa như con ếch rất khó chịu nên cắt tóc đi (như trong ảnh) khi nào tắm là gội luôn (gội đứng)
    hic tóc mình mà cắt ngắn đi là nó xù bông lên, cắt đi mà ko ép thì nó cong queo. Kiểu này để nguyên tóc đến lúc đẻ xong mất, hic tóc càng ngày càng dài, gần đến eo rùi
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon84 Xem bài viết
    Chồng tớ người Bắc nè, con 1 nè, mà k có gia trưởng đâu nhen, chưa bao giờ bắt vợ làm trái ý vợ bao giờ, lúc nào cũng chiều vợ, chăm sóc cho vợ hết í. Cứ nói chồng người Nam với người Bắc thế k đúng đâu mẹ nó ạ. Tùy mỗi người thui à:Rose:
    Thì em đã sorry các mẹ trước rồi mừ, đâu dám vơ đũa cả nắm đâu, các mẹ xúm vào oánh em chết:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:.

Xã thì có người này người kia, được cái này lại mất cái khác ko có ai toàn mỹ hết nhưng hi vọng đối với vợ đang có baby mấy ổng tốt chút xíu là được rùi
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

NE4cp7

FgALp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,821 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

ừa đúng rùi mình toàn đứng, cúi đầu thẳng xuống đường ống nước. Kiểu này mấy bữa nữa phải kêu chồng đứng cầm vòi hoa sen hộ vậy. Mà kể cả ngồi ghế vẫn phải ngập ng` mà mẹ vinh ha ơi
    ừa, cũng hơi phải cúi nhưng không phải cúi nhiều như khi đứng, và lại đỡ mỏi hơn. Tớ toàn ngồi gội kiểu thế, chỉ hơi cúi đầu và cầm vòi hoa sen dội đầu chứ khôg cúi thẳng xuống đường ống nước đâu :Worried:. Kể ra nếu ra hàng gội cũng Uki nhưng mà tớ lười, ngại ra hàng lắm. Từ hồi có bầu, tớ cũng tắm gội "nhanh trông thấy", chứ hồi trước thì toàn bị trêu là "yêu nhất là phòng tắm"