TIN TÀI TRỢ.

Lần đầu mang thai (Phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,121 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi1 Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình bị rỉ máu rồi :Sad: Sáng nay bận việc, mình ko vào nhà vệ sinh lần nào. Vừa rùi đi VS thì thấy mấy giọt máu nâu khô két lại rồi. Sáng nay mình đi lại n` lắm, bjờ mình đi khám đây. Các mẹ chúc mình và Sushi may mắn đi
    Mẹ Shusil ơi, khám rồi thông báo tình hình thế nào nhé. Cầu chúc mẹ con Shushil bình an, mạnh khoẻ.
    Đời thay đổi khi ta thay đổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình bị rỉ máu rồi :Sad: Sáng nay bận việc, mình ko vào nhà vệ sinh lần nào. Vừa rùi đi VS thì thấy mấy giọt máu nâu khô két lại rồi. Sáng nay mình đi lại n` lắm, bjờ mình đi khám đây. Các mẹ chúc mình và Sushi may mắn đi
    :Smiling: cầu mong mẹ nó bình an và khoẻ mạnh, cố lên, gặp bác sĩ là an toàn thôi mà!:Smiling:Có tin gì thì báo cho các mẹ diễn đàn biết nhé! Mẹ Sushi cố lên!:Smiling:
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ nghỉ trưa hết rùi hay sao mà chẳng thấy mẹ nào 88 cả>?

Con đang lớn dần lên. :Applause: Bố mẹ mong chờ con yêu lắm
    :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chít thế mẹ Sushi đi khám đi có gì về thông tin lại nhé. CHúc 2 mẹ con may mắn mạnh khoẻ

Con đang lớn dần lên. :Applause: Bố mẹ mong chờ con yêu lắm
    :Rose: :Rose:
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Chắc ko có gì đâu mẹ Sushi đừng lo quá nhé, có thể đó là màu kinh thời kỳ cuối cùng còn sót lại đấy , thế mẹ í có đau bụng hay là gì ko?

CHúc hai mẹ con khỏe mạnh và an toàn nhé, hi vọng tối mẹ í lên dd bào tin vui cho cả nhà:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

NE4cp7

FgALp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    Yolk Sac:Nó hoạt động như là việc phát triển hệ tuần hoàn của con người phôi thai, trước khi bắt đầu lưu thông nội bộ.
    Cám ơn mẹ tặng mình bịch thuốc nha!Mình rất xúc động trước tình cảm mẹ dành cho mình
    Àh mẹ ơi!Mình hỏi thế này nhé!Mẹ khám thai ở đâu thế!Ko biết tập sau mình khám Bv hay Bs tư nữa
    Hi` không có gì đâu mẹ nó ah. Chúng mình cùng hoàn cảnh thì giúp đỡ nhau có gì đâu . Mình khám thai ở Bác sĩ Dương Phương Mai - BV Từ Dũ (ngoài giờ). Bác sĩ hơi khó, nhưng mát tay, tốt bụng. Khi siêu âm thì Bác sĩ cho qua Phòng khám Minh khai (đường NTMK). Còn khi nào muốn kiểm tra + siêu âm gấp như trưa nay thì mình khám ở Phòng khám An Khang - http://www.akclinic.com.vn/. Ở đó các bác sĩ nhẹ nhàng và tốt bụng lắm + công nghệ ok.
    Hôm qua gặp mẹ nó nghe mẹ nó kể mà thương quá!!! Mình lên nhà cứ kể và nói chuyện với ox hoài về trường hợp của mẹ nó. Hi vọng là có thể giúp mẹ nó mau khỏe và sớm săn được Tiểu Hổ. Cố lên, cố lên!!!.

AH mẹ mình cũng có dặn là thời gian này nhớ hạn chế xem ti vi, máy tính nha vì cơ thể còn yếu (trong đó có cả thị lực) nên nếu ko kiêng thì sau này thị lực xuống nhanh lắm. Cố gắng vì con yêu nhé!!!:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Sushi dọa mẹ hả con?
    Không có chuyện j đâu
    Về thì vào nhà báo tin mẹ Sushi nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,068 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

hic, trưa nay lại ngán ngẩm, ăn cơm không được, giờ đang ngồi pha sữa uống đây! Mẹ Chou ơi!:Sad:
    MTI0NTY3MTc3OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,347 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Tội nghiệp mẹ sushi, chắc lo lắm đấy. Đi khám rồi thông báo tin vui cho cả nhà mừng nhé. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhen. Tặng hoa cho mẹ nó nè:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mun_u
    Hi` không có gì đâu mẹ nó ah. Chúng mình cùng hoàn cảnh thì giúp đỡ nhau có gì đâu . Mình khám thai ở Bác sĩ Dương Phương Mai - BV Từ Dũ (ngoài giờ). Bác sĩ hơi khó, nhưng mát tay, tốt bụng. Khi siêu âm thì Bác sĩ cho qua Phòng khám Minh khai (đường NTMK). Còn khi nào muốn kiểm tra + siêu âm gấp như trưa nay thì mình khám ở Phòng khám An Khang - http://www.akclinic.com.vn/. Ở đó các bác sĩ nhẹ nhàng và tốt bụng lắm + công nghệ ok.
    Hôm qua gặp mẹ nó nghe mẹ nó kể mà thương quá!!! Mình lên nhà cứ kể và nói chuyện với ox hoài về trường hợp của mẹ nó. Hi vọng là có thể giúp mẹ nó mau khỏe và sớm săn được Tiểu Hổ. Cố lên, cố lên!!!.

AH mẹ mình cũng có dặn là thời gian này nhớ hạn chế xem ti vi, máy tính nha vì cơ thể còn yếu (trong đó có cả thị lực) nên nếu ko kiêng thì sau này thị lực xuống nhanh lắm. Cố gắng vì con yêu nhé!!!:Kiss:Love%20Struck:Rose:
    Ừh mẹ dặn gì mình cũng nhớ hết!Mình dáng cố nhai tiên đơn mẹ tặng đây!tối qua về nhai 3 hột ngán quá trời!Sáng giờ nhai 5 hột rồi!Àh , sáng alo sếp xin nghỉ việc rồi_ anh cũng tốt bảo mình cứ tịnh dưỡng !Khoẻ rồi quay lại cty anh sắp xếp việc cho mình!Nhưng mình hiểu đó là lích sự thôi!Chứ người ta còn làm ăn kinh doanh nữa!Vả lại kỳ này mình nghỉ 1 phần cũng sợ hư thai nửa quá!Đau đớn quá!Cứ lo làm ăn hoài cũng không dư giả gì, thôi thì ở nhà tiết kiệm 1 tí cũng được!
    Mẹ nhớ mua đĩa hài về xem cười thoải mái nhe!Nghe nhạc thiếu nhi nhiều vô, cho bé nghe chung với!
    Mình mong 2 mẹ con Khoẻ nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Yolksac là túi noãn hoàng tiết ra noãn hoàng để nuôi dưỡng thai kỳ, xuất hiện chứng tỏ thai sống, thường thì hết 14 tuần sẽ biến mất. Kô có tụ dịch trong túi thai là tốt e nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. BS đã kê cho thuốc bổ và thuốc dưỡng thai rồi, e còn muốn thuốc gì nữa nào :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Vì em bị ra ít dịch màu nâu nâu nên sợ chị ah. Em cũng không biết tại sao lại ra dịch như vậy, trong khi bác sĩ siêu âm thì thấy bình thường. Em cứ nghĩ bác sĩ sẽ cho uống thêm loại thuốc nào để hạn chế bị ra dịch như thế nữa. hi`. Cám ơn mẹ 81VTR nha , mẹ nó nhiệt tình quá:Kiss::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,768 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

hôm trước mình cũng bị vậy đó, uống thuốc dưỡng không sao hết â
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc không sao đâu mẹ sushi ah! Mình sáng nay cũng mới bị ra ít dịch nâu nè, mình lo lắng quá nên đi khám. Rất may là bé nhà mình vẫn khỏe mạnh. Chúc bé sushi nhà mẹ nó khỏe mạnh nhé!!!!:LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chúc mẹ sushi và bé khỏe mạnh nhé
    URL="https://taochu.xemanhdep.com"]b[/URL]e-yeu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nhe!Mẹ Sushi1 đừng quá lo!Bé nhõng nhẽo thôi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trời ơi, mới đó với đó mà lên tới tầng 9 rồi, leo tới trang 15 rồi nữa chứ! nể các mẹ nhà mình quá cơ!
    Hihi, tối qua đi siêu âm, nhìn con yêu nhảy tưng tưng trong bụng mẹ, cứ chòi lên rồi lại tuột xuống, y như chơi nhà hơi, trông yêu gì đâu! nhìn con mà cứ cười
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Mọi người có nhận ra tui là ai ko?:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,293 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Ðang đọc: 19 (11 thành viên và 8 khách)
    Chi May, I Am Bin, mui_hin, Meo_mup, tutinvaongaymai, Methinho, Meo_mun_u, quoc hoa, deplao, Barneydepxinh, cucha

Tốc độ buôn của các bà bầu có khi nhanh nhất WTT đấy nhỉ. Mình đang tranh thủ giờ nghỉ giải lao vào xếp chỗ cái đã, buôn sau nhé.
    NB: 3,5kg(50cm) -- 1m: 5kg (55cm) -- 2m: 6kg (60cm) -- 3m: 7kg (64cm) -- 4m: 8,1kg (69cm)
    -- 5m: 8,8kg --6m: 9kg-- 7m: 9,4kg -- 8m: 10,1kg-- 9m: 10,2kg (dài 75cm)-- 10m: 10,9kg-- 11m: 11,1kg (77cm) -- 12m:11,2kg (cao 80cm)
    - 14m: 11,7kg (cao 84cm)

Blog của Ốc con đây ạ https://vn.360plus.yahoo.com/thutra198/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Í í, mẹ Viettel đổi tên rùi kìa
    URL="https://taochu.xemanhdep.com"]b[/URL]e-yeu
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhà này xây nhanh chóng mặt luôn. Ngày nào không vào WTT thì nhớ các mẹ kinh khủng.
    Tặng hoa cho tất các các mẹ. Chúc các mẹ và các bé yêu mạnh khỏe:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose: