TIN TÀI TRỢ.

Lần đầu mang thai (phần 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 53.4K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,483 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

e xin phép mẹ viettel mở nhà mới nhé:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chị TTBG đi siêu âm chưa?tình hình thế nào?
    E vừa đi siêu âm hồi trưa thì được cô công chúa như ước nguyện của 2 vợ chồng
    E chúc cả nhà mình mẹ khoẻ con khoẻ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Đang định lon ton mở Topic mới nè. Bổ sung cho mẹ ủn nhé, đây là Link Topic cũ nè!http://webtretho.com/forum/showthrea...79#post3617979
    Cả nhà ơi vỗ tay và chúc các mẹ Chuẩn bị mang thai mau chóng sang đây chơi và chia sẻ!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,293 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Chúc các bà bầu và em bé khoẻ mạnh.
    NB: 3,5kg(50cm) -- 1m: 5kg (55cm) -- 2m: 6kg (60cm) -- 3m: 7kg (64cm) -- 4m: 8,1kg (69cm)
    -- 5m: 8,8kg --6m: 9kg-- 7m: 9,4kg -- 8m: 10,1kg-- 9m: 10,2kg (dài 75cm)-- 10m: 10,9kg-- 11m: 11,1kg (77cm) -- 12m:11,2kg (cao 80cm)
    - 14m: 11,7kg (cao 84cm)

Blog của Ốc con đây ạ https://vn.360plus.yahoo.com/thutra198/
    • 2,992 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Tân Gia nhà mới nào
    oApdoApdp7

1YPT1YPTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, :Rose::Rose:chúc các mẹ các bé năm mới khoẻ mạnh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em ko biết là có nhà mới,mò sang theo đường link mới biết. Em vừa có ý kiến bên nhà cũ xong. Thật muốn tránh mà không được, em bị cúm mất rồi. Đau họng và sốt nữa,mình mẩy cũng đau mỏi. Rất mong các mẹ cho ít bài thuốc chữa mà ko ảnh hưởng đến em bé, giúp em vượt qua cái tao đoạn này. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm

• 5,725 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới, chúc mừng các mẹ mới luôn, trong đó có mình, tình hình là sau mấy ngày dợn dợn mình đã hết các dấu hiệu trên, mong cho em bé khỏe mạnh để vào đúng chỗ, qua tết mới sắp xếp đi siêu âm, :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot823 Xem bài viết
    Em ko biết là có nhà mới,mò sang theo đường link mới biết. Em vừa có ý kiến bên nhà cũ xong. Thật muốn tránh mà không được, em bị cúm mất rồi. Đau họng và sốt nữa,mình mẩy cũng đau mỏi. Rất mong các mẹ cho ít bài thuốc chữa mà ko ảnh hưởng đến em bé, giúp em vượt qua cái tao đoạn này. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    Phải giữ gìn tránh tiếp xúc với người cúm chứ. Giờ bị rồi ko được uống thuốc...
    giã tỏi lấy nước nhỏ mũi đi, khó chịu lắm nhưng phải làm mới mau khỏi được. Uống nhìu nước cam vào. :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 981 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Các mẹ 88 nhanh wá, đã sang Topic mới rồi. Năm mới chúc các mẹ và các bé mạnh khỏe, vui vẻ nha!!!:Smiling::Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,058 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-sgn Xem bài viết
    Tân Gia nhà mới nào
    Thỏ ơi siêu âm chưa? Con trai hay con gái vậy?
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    wwdsc01083w6mw3w44
    • 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ủn_in1101 Xem bài viết
    e xin phép mẹ viettel mở nhà mới nhé:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chị TTBG đi siêu âm chưa?tình hình thế nào?
    E vừa đi siêu âm hồi trưa thì được cô công chúa như ước nguyện của 2 vợ chồng
    E chúc cả nhà mình mẹ khoẻ con khoẻ nhé
    ui nhà mình lên tầng chóng mặt quá, chứng tỏ nhà mình luôn đón chào các mẹ mới từ Chuẩn bị mang thai sang đây.
    Chúc mừng tân gia nhà mới, chúc tất cả các mẹ trong nhà (có tớ nữa) con yêu lúc nào cũng khỏe mạnh bình an, đến khi chào đời thì mẹ tròn con vuông nhé
    gDniMIKvp7
    • 3,373 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Chúc các chị, các mẹ, các bé con sang năm mới đều mạnh khỏe, bình an, các gia đình đều hạnh phúc, may mắn nha.... :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    Buôn tàu - bán bè, không bằng ăn dè - hà tiện
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc mừng các mẹ và các bé mau mau ra đời cho bố mẹ gặp mặt nào (nhưng nhớ phải đủ 40 tuần và ra đời thật khỏe mạnh các con yêu nhé). Tặng hoa cả nhà :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,768 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

hi hic, hôm qua em bị ra dịch màu nâu, em đi khám bác sĩ ngay, giờ em phải uống thuốc dưỡng tối đa. hu hu hu em lo lắng quá
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em vừa thử QT được 2 vạch khá rõ rồi, nhưng còn 2 ngày nữa mới đến chu kỳ. Theo các mẹ thì 10 ngày nữa mới đi SA xem thai đã vào tử cung chưa đúng ko ah? Trong thời gian này em nên làm những gì, khó khăn lắm mới có bé nên em lo lắm, thấy có mẹ thì bị thai ngoài tử cung, có mẹ lại sẩy sớm, có mẹ bị lưu. huhu... Em đã cần fair đi khám bác sỹ chưa hả các mẹ? Cho em lời khuyên nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều....
    Con cảm ơn Trời đất đã ban tặng cho vợ chồng con bé Nghé thật đáng yêu, xin Ông trời hãy chỉ đường cho con yêu của con tìm đúng đường để làm tổ nhé.
    • 12,400 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. Chúc các mẹ, các Nghé luôn mạnh khoẻ, mẹ tròn con vuông, bé nào cũng ngoan ngoãn xinh đẹp.
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

@ Chaoemchaoxinhtuoi: Chúc mừng bạn đã có tin vui, kinh nghiệm của mình là trong thời gian chờ đến BS bạn nên hạn chế đi lại, lên cầu thang. Nếu bạn chưa uống sắt thì nên mua về uống kèm 1 viên vitamin E, mỗi sáng nên uống sữa đậu nành, không quan hệ vợ chồng hoặc xem phim xxx vì dễ làm tử cung co bóp. Đợi qua tết rồi khám bạn ạ, giờ đến BS hỏi chu kỳ cuối rồi cũng hẹn mình lần sau khám thôi.
    Lần trước mình bị sẩy nhờ người quen giới thiệu mình bốc thêm thuốc bắc về uống nên lần này trộm vía cũng ok. Tết này mẹ nó vui rồi nhé, cẩn thận và lạc quan vui vẻ lên nhé.:Smiling:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienbahieu Xem bài viết
    @ Chaoemchaoxinhtuoi: Chúc mừng bạn đã có tin vui, kinh nghiệm của mình là trong thời gian chờ đến BS bạn nên hạn chế đi lại, lên cầu thang. Nếu bạn chưa uống sắt thì nên mua về uống kèm 1 viên vitamin E, mỗi sáng nên uống sữa đậu nành, không quan hệ vợ chồng hoặc xem phim xxx vì dễ làm tử cung co bóp. Đợi qua tết rồi khám bạn ạ, giờ đến BS hỏi chu kỳ cuối rồi cũng hẹn mình lần sau khám thôi.
    Lần trước mình bị sẩy nhờ người quen giới thiệu mình bốc thêm thuốc bắc về uống nên lần này trộm vía cũng ok. Tết này mẹ nó vui rồi nhé, cẩn thận và lạc quan vui vẻ lên nhé.:Smiling:
    Cảm ơn mẹ mehienbahieu rất nhiều, hy vọng mình cũng được mang thai thuận lợi như mẹ nó lần này. Chúc 2 mẹ con khoẻ nhé
    Con cảm ơn Trời đất đã ban tặng cho vợ chồng con bé Nghé thật đáng yêu, xin Ông trời hãy chỉ đường cho con yêu của con tìm đúng đường để làm tổ nhé.
    • 245 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới ạ! Chúc tất cả các mẹ, các em bé luôn mạnh khoẻ, vui vẻ, hạnh phúc
    bong-yeu
    1valp7
    5V94p7
    • 498 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaoemchaoxinhtuoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em vừa thử QT được 2 vạch khá rõ rồi, nhưng còn 2 ngày nữa mới đến chu kỳ. Theo các mẹ thì 10 ngày nữa mới đi SA xem thai đã vào tử cung chưa đúng ko ah? Trong thời gian này em nên làm những gì, khó khăn lắm mới có bé nên em lo lắm, thấy có mẹ thì bị thai ngoài tử cung, có mẹ lại sẩy sớm, có mẹ bị lưu. huhu... Em đã cần fair đi khám bác sỹ chưa hả các mẹ? Cho em lời khuyên nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều....
    Đừng lo lắng quá thế. Lúc nào chúng mình cũng phải nghĩ là con mình sẽ tìm đúng tổ để nằm mà. Chưa cần đi khám bác sỹ bây giờ đâu. Cứ cố gắng đợi đến 6-8w hãy đi khám nhé. Cố gắng ăn nhiều vào (để dự phòng khi bị nghén) mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)