TIN TÀI TRỢ.

làm sao giấu bụng bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang rất lo lắng và khó xử mong các chị các mẹ giúp!
    Em đã là sinh viên, đã có bạn trai, chúng em yêu nhau được 2 năm và đã đi quá giới hạn. Tuần trước em phát hiện mình đã mang thai.
    Bố mẹ em rất nghiêm khắc, và em không muốn bố mẹ buồn, cũng không muốn bỏ học.
    Em muốn giữ bé, mà không cho ai biết. Nếu tính tuổi thai, bây giờ em được 5 tuần (ngày đầu chu kì em là 22 tháng trước) ạ.
    Việc học của em khá bận rộn, và có thể đến đầu tháng 7 em mới được nghỉ hè
    Liệu em có thể che giấu bụng bầu đến lúc đó.
    Vất vả em không sợ, em chỉ sợ mọi người biết, nhất là bố mẹ.
    Bạn trai em cũng muốn giữ.Em học năm thứ 3.
    Mong mọi người giúp em ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu bạn cao ráo, nhỏ ng thì mấy tháng đầu k ai biết. Lại còn là mùa đông nữa, nhưng ra hè thì k giấu đc đâu. B lại còn học mãi tới tháng 7 nữa. Cũng có bạn bụng bé quấn bụng lại, mặc áo đồn phục cũng giấu đc tới úc đẻ đấy nhưng làm thế tội đứa bé lắm.
    Mẹ yêu con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình thì ko giấu đc đâu. Tốt nhất là nói rõ và thuyết phục cho bố mẹ hiểu thôi bạn ạ.
    • 345 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã có quyết định giữ bé lại, mình khâm phục bạn lắm, mình cũng bằng tuổi bạn nhưng mình đã không đủ dũng cảm để giữ thai, từ ngày mình đi bỏ thai đến giờ chả ngày nào mình thanh thản cả bạn ạ. Mình nghĩ bạn và bạn trai nên nói rõ với bố mẹ 2 bên có gì tổ chức đám cưới luôn, bạn có thể bảo lưu kết quả cũng được mà. Cầu chúc cho 2 mẹ con luôn khỏe mạnh và bình an nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 316 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn ơi, mấy tháng đầu còn giấu được chứ từ tháng thứ 5 trở đi thì không giấu được đâu. Mà bạn đừng quấn bụng nhé vì như thế ko tốt cho thai nhi đâu. Mình nghĩ cách tốt nhất là nên nói sự thật để tìm cách thích hợp nhất bạn à.
    • 606 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Đầu tiên là chị rất ủng hộ em việc giữ con lại. Chị đã chứng kiến rất nhìu người muốn có con mà ko đc, thậm chí làm TTON 3 lần vẫn ko đậu, bởi thế mới bảo, con cái là món quà của Thượng Đế em ạh. Mình đã được tặng mà lại đi phá hủy thì sau này có cầu khẩn cũng khó.Chị nghĩ em nên cố lấy hết cam đảm để nous với bố mẹ và bàn chuyện cưới xin đi em, đừng để bụng lớn quá rùi mọi chuyện vỡ lỡ ra, lúc ấy còn khó hơn nữa.Chị biết bây giờ khuyên em đối diện với bộ mẹ và thú thật là chuyện rất khó, như chị đây, vc chị ký giấy kết hôn vào nửa năm trc, tháng 1 này đám cưới, chồng chị sợ chị bị áp lức việc có baby nên đã "thả cửa" trước, may sao trời thương nên con yêu đã đến bên chị nhưng chị còn chưa dám nói với mẹ (dù chị 25 và chồng đã 30), chị biết, miệng lưỡi thế gian đàm tiếu kinh lắm, nhưng chị cứ nghĩ vì con nên chị chịu đựng hết. Chị cũng đang định vài hôm nữa sẽ nói với mẹ để mẹ có thể chăm sóc chị và bé tốt hơn. Dù gì người lớn cũng có kinh nghiệm hơn mình.Cố lên em gái.
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị rất nhiều ạ!
    hực sự em hối hận lắm, bây giờ nghĩ thế này khong được, thế kia không xong.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Phải trình bầy với bố mẹ cả 2 bên để đưa ra cách giải quyết tốt nhất em ạ
    Các em còn nhỏ quá mà.
    Chị cũng có bầu trước nhưng đấy là chủ định của cả 2 đứa vì cũng đã định ngày cưới rồi mà. gia đình chị biết cũng sock và mắng mỏ nhiều lắm.
    Chị định dấu mẹ đến phút chót vậy mà có bầu đc 5 tuần mẹ chị thấy ng chị thay đổi, chậm chạp, ộ ệ mẹ chị biết ngay là chị có bầu đấy em ạ
    Người lớn họ tinh lắm
    Bé được hơn 11 tuần rồi mà cũng chưa thấy bụng đâu. Hôm vừa rồi ăn hỏi mặc áo dài mà vẫn y như ngày trước trong khi lên cân nhiều lắm...
    Mấy hôm nữa cưới là bé được 3 tháng rồi
    Cả 2 bên gia đình đều rất là vui tuy nhiên bọn chị lớn cả rồi, còn em thì vẫn còn nhỏ quá, còn đi học nên em nên cân nhắc kỹ để bé sinh ra được sự chào đón của mọi ng, 2 em đủ điều kiện để nuôi bé thật tốt... Bọn em mới học năm 3 đại học còn cả 1 tương lai phía trước mà.
    Phải nói với bố mẹ sớm em nhé.
    • 85 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị cũng rất cảm phục vì em đã giữ bé. Trẻ thơ không có tội nên mình không có quyền phát xét sự sống hay sự chết cho con, em và bạn trai em nên có sự trao đổi để nói chuyện với gia đình nội & ngoại để được hai bên thông cảm. Tuổi trẻ ai chẳng có nông nỗi, nhưng nếu làm và dũng cảm nhận thì mọi người sẽ nể phục em thôi. Còn việc em che chắn cái thai thì chị nghĩ không nên chút nào, bé cần có môi trường để phát triển.
    Chị cũng từng biết nhiều trường hợp (bạn chị), khi yêu nhau có "lỡ" dẫn đến bỏ thai, bây giờ cưới nhau gần 5 năm vẫn chưa có con, người bạn chị đã rất đau khổ và tuyệt vọng.
    Chị chúc em đủ sáng suốt và dũng cảm để cho con cuộc sống tốt đẹp này
    • 203 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đến tháng 7 thì khó giấu lắm bạn. Hay 2 bạn thử thành thật nói chuyện với BM rùi xin cưới đi. Cưới rùi vẫn đi học được mà. Cùng lắm là bảo lưu 1 năm thôi. Cố lênnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn nnnnnnnnnnnnn
    • 794 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

em và bạn trai em đã có quyết định rất đúng đắn và rất ư là.... tình ruốt thịt.... mong em vẫn giữ quyết tâm giữ bé nhé...

khó mà giấu bụng bầu khi thai lớn lắm em à... thuyết phục gd làm đám cưới đi em... bấy giờ có nhiều cặp đang mang thai đám cưới lắm. chúc em vui và khỏe mạnh
    • 606 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipa229 Xem bài viết
    Phải trình bầy với bố mẹ cả 2 bên để đưa ra cách giải quyết tốt nhất em ạ
    Các em còn nhỏ quá mà.
    Chị cũng có bầu trước nhưng đấy là chủ định của cả 2 đứa vì cũng đã định ngày cưới rồi mà. gia đình chị biết cũng sock và mắng mỏ nhiều lắm.
    Chị định dấu mẹ đến phút chót vậy mà có bầu đc 5 tuần mẹ chị thấy ng chị thay đổi, chậm chạp, ộ ệ mẹ chị biết ngay là chị có bầu đấy em ạ
    Người lớn họ tinh lắm
    Bé được hơn 11 tuần rồi mà cũng chưa thấy bụng đâu. Hôm vừa rồi ăn hỏi mặc áo dài mà vẫn y như ngày trước trong khi lên cân nhiều lắm...
    Mấy hôm nữa cưới là bé được 3 tháng rồi
    Cả 2 bên gia đình đều rất là vui tuy nhiên bọn chị lớn cả rồi, còn em thì vẫn còn nhỏ quá, còn đi học nên em nên cân nhắc kỹ để bé sinh ra được sự chào đón của mọi ng, 2 em đủ điều kiện để nuôi bé thật tốt... Bọn em mới học năm 3 đại học còn cả 1 tương lai phía trước mà.
    Phải nói với bố mẹ sớm em nhé.
    Mẹ này và em giống nhau quá, bắt tay nhau cái mẹ nó ui! Tháng 1 cưới thì tính ra bé em cũng đc gần 3 tháng rùi (tính theo KKC) đó mẹ nó! Em còn chưa dám nói mẹ, dù là 2 vc đã đi đăng ký rùi ấy ạh! Khổ, miệng đời ko né đc mẹ nó nhỉ!
    Vừa lo đám cưới vừa lo bé con, cực nhưng vui, vì giờ anh xã cưng như trứng, ko cho làm gì hết. Mẹ nó khi nào cưới ạhh?
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    • 795 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

cha mẹ nào cũng thương con hết, nhất là con gái đã mang thai. Mạnh dạn tâm sự với mẹ và thuyết phục bố mẹ đi em. Bạn chị cũng bảo lưu 1 năm để đẻ, giờ nhiều người như vậy lắm. Có con ko có gì là xấu cả khi bên cạnh em có bạn trai ủng hộ. Em cũng củng cố tinh thần bạn trai nữa nhé. Đừng quấn bụng, tội em bé lắm!
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 203 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

đúng rùi đó bạn. Nếu ko làm đám cưới đc thì đi đăng ký kết hôn đi. Ai hỏi j thì đưa cái tờ Đk ra cho xem :d . Nói chứ đăng ký đi để làm khai sinh cho con cho dễ. Rùi cũng nên thuyết phục bố mẹ 2 bên dần dần đi thôi. Mưa dầm thấm lâu
    • 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình rất đồng ý khi cả 2 bạn đều quyết định giữ em bé lại. Tuy nhiên theo mình 2 bạn nên nói chuyện rõ ràng với bố mẹ 2 bên gia đình rồi cùng thống nhất quyết định (làm đám cưới ngay, hay đợi bạn sinh xong...). Việc bạn dấu có thai không tốt chút nào:
    - Tâm trạng luôn luôn bất ổn và lo sợ từ việc dấu diếm sẽ có ảnh hưởng không tốt đến cả bạn và sự phát triển của thai.
    - Dùng các biện pháp như quấn, ép bụng....cũng ngăn cản sự phát triển của thai và của bé sau khi chào đời
    - Bạn có chắc là bạn sẽ dấu được mãi mãi không. Giả sử bạn dấu được cho đến khi bạn sinh em bé, nhưng sau khi sinh thì sao???? bạn nuôi em bé đó bằng cách nào và ở đâu????
    Rất rất nhiều vấn đề, vì thế tốt hơn hết 2 bạn nên nhanh chóng nói chuyện với bố mẹ nhé.
    Chúc bạn giải quyết ổn thỏa vấn đề và em bé sinh ra thật khỏe mạnh
    • 217 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Nhất định không được phá thai em nhé. Chị chứng kiến có 1 chị ở cơ quan chị thời sinh viên đi phá thai để bây giờ vẫn 2 người đấy lấy nhau mà hơn 5 năm rồi chưa có con em nhé, mặc dù chu kỳ vẫn đều đặn, trứng vẫn đều.
    dnVVp7
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu em giấu được đến tháng thứ 7 thì tốt ạ, sau đó em nghỉ hè, em định lên 1 chùa sống rồi sinh. Chứ thực sự em không có can đảm để nói với bố mẹ, bố mẹ kì vọng rất nhiều vào em, hồi trước chị gái em đã lớn tuổi, đi làm, có bầu trước cưới 2 tháng mà bị bố mẹ mắng và buồn lắm...Còn em vẫn đang đi học.
    Em cao 1m52, nặng 41kg, nói chung người cũng nhỏ ạ. Liệu em có giữ đến tháng thứ 7 không các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_lemon Xem bài viết
    Mẹ này và em giống nhau quá, bắt tay nhau cái mẹ nó ui! Tháng 1 cưới thì tính ra bé em cũng đc gần 3 tháng rùi (tính theo KKC) đó mẹ nó! Em còn chưa dám nói mẹ, dù là 2 vc đã đi đăng ký rùi ấy ạh! Khổ, miệng đời ko né đc mẹ nó nhỉ!
    Vừa lo đám cưới vừa lo bé con, cực nhưng vui, vì giờ anh xã cưng như trứng, ko cho làm gì hết. Mẹ nó khi nào cưới ạhh?
    Mình 5/1 này cưới. Cưới lúc trời lạnh nên lo bị ốm lắm. Có bầu lo đám cưới nên cũng mệt.
    Mẹ mình giờ nghĩ rất thoáng, ko mắng chửi mình nữa rồi.
    Bạn giữ gìn sức khỏe nhé, 3 tháng đầu là phải giữ gìn ko đc để bị ốm.
    Nhưng thật ra vợ chồng lấy nhau vài tháng rồi có con vẫn hay hơn vì có thời gian chăm sóc cho nhau, tận hưởng cuộc sống vợ chồng son.
    Như bọn mình vừa chạm đã có con, vui thì vui thật, nhưng mà bây giờ ko kiêng được, vẫn chiến như thường.
    Bạn có thể dấu gia đình nếu đến lúc cưới bầu còn nhỏ, còn để quá 3 tháng thì phải nói ngay
    @ chủ top: em nói với gia đình sớm nhé, không nên giấu thêm một giờ nào nếu em có ý định giữ bé em nhé.
    Bạn trai em cũng nên nói với bố mẹ bạn ý đồng thời nữa. Để xem gia đình bên đó thế nào
    • 85 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em cố lên chứ, ba mẹ kỳ vọng vào em không có nghĩa là sẽ giết chết em khi em mang thai em bé mà chưa kết hôn. Cha mẹ nào chẳng thương con cái, em đừng lo sợ nhiều quá mà em lại làm liều. Em đã quyết định giữ bé thì nên nói ra để ba mẹ biết, nếu mà em giấu khi sinh ở Chùa thì sau này con em như thế nào. Chị biết nhà thờ dòng Chúa cứu thế ở kỳ đồng có giúp đỡ các chị em lỡ trót như em, em đến thử xem sao. Biết đâu họ sẽ tư vấn thêm cho em để em có thêm sức mạnh giữ con
    Bình an cho em
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtue_3105 Xem bài viết
    Nếu em giấu được đến tháng thứ 7 thì tốt ạ, sau đó em nghỉ hè, em định lên 1 chùa sống rồi sinh. Chứ thực sự em không có can đảm để nói với bố mẹ, bố mẹ kì vọng rất nhiều vào em, hồi trước chị gái em đã lớn tuổi, đi làm, có bầu trước cưới 2 tháng mà bị bố mẹ mắng và buồn lắm...Còn em vẫn đang đi học.
    Em cao 1m52, nặng 41kg, nói chung người cũng nhỏ ạ. Liệu em có giữ đến tháng thứ 7 không các chị?
    • 830 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

tháng thứ 7 thì khó giấu lắm em à, chị bị ba mẹ phát hiện khi được 5.5 tháng, lúc đó là bụng tròn um ủm rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2