TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để tăng cân nhanh? mình mang bầu 21w rồi mà tăng có 1,5kg.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.34K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Đọc thấy các mẹ cứ tăng cân vù vù mà mình thèm được như thế quá! mình k ăn được nhiều nhưng hằng ngày vẫn ăn thịt bò, hải sản, trứng gà, trứng vịt lộn......những chất mà sách báo và các mẹ nói là ăn để con tăng cân nhanh mình đều cố gắng ăn mà sao vẫn chả lên cân gì cả, hic :Crying: mình mang bầu chỉ ở nhà ăn uống và nghỉ ngơi thôi chả phải làm bất cứ việc gì mà sao vẫn chả lên cân gì cả, bụng 21w mà bằng con bạn mình 10w :Worried: có mẹ nào như mình k? thế này thì em bé nhà mình bị suy dinh dưỡng mất. :Worried: có cách nào nhanh tăng cân k các mẹ ơi? chỉ mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hic, cha bù cho mình, mình 23w mà tăng 10kg rồi. Hu hu. Sợ tăng cân nhìu quá nè. Liệu có nhanh quá không nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 664 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

@ Chủ top: hồi bằng tuần bạn mình còn chưa tăng cân nào í, mang bầu 5 tháng đi học buổi tối vẫn ko ai biết là mang bầu cả, đợt nghén giảm 4kg lúc đó mới vừa...hồi phục, thế mà giờ 30w, tăng 11kg rùi, cứ như tăng cân bù ấy, mỗi tuần tăng 1kg luôn, mà chả ăn uống bồi bổ gì hết, thậm chí mọi người còn kêu ăn uống hơi bị đạm bạc nữa ấy chứ, mà mình vẫn phóng xe máy vù vù đi làm đấy, ngày nào cũng làm đến 7h tối luôn. Bạn đừng quá lo lắng đến lúc thì muốn kìm hãm cũng chả được ấy, miễn sao con vẫn khỏe mạnh, trộm vía!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 158 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trui` ui, miễn sao em bé trong bụng đủ cân nặng tiêu chuẩn và bạn chắc chắn đã ăn đủ chất thì ko sợ tăng cân nhiều hay ít. Khối người mong tăng it thôi kìa, như mình. 37w đã tăng 14kg roi`, đã mập còn mập thêm.
    • 461 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, bắt đầu từ tháng thứ 6 bạn sẽ tăng cân rất nhanh, ko phải lo đâu. Tăng ít nhưng con vẫn bình thường là được. Minh biết có những người chỉ tăng ít cân nhưng đẻ con trộm vía toàn 3,5kg-4kg hết đó. Như mình đây, 5 tháng đầu cũng tăng có 2 kg thôi. thế mà đến lúc sinh tăng tới 16 kg. Choáng lắm!!!
    jJi1p7[/URL]

jyYmp7

nAPDp7
    • 243 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Lúc được 5 tháng thì em mới tăng được có 2kg vì phải tăng bù vào lúc nghén (giảm 3.5kg mà)
    Nhưng h đc 6 tháng mà đã tăng 4kg rồi tức là 1 tháng tăng 2kg ạ
    Thấy bảo từ tháng sau còn tăng nhiều nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

mình tăng từ tháng thứ 2 luôn vì không bị nghén... bây giờ 34w tăng 20 kí rồi chết mất, tăng nhanh nhất là lúc 25-30w mỗi tuần tăng 1-2 cân... kinh nghiệm của mình là cứ ăn nhiều xôi (thay cơm) ăn sườn, thịt bò, tôm cua, và uống 2-3 ly sữa bầu/ngày + ngủ được là tăng cân vèo vèo... mình cũng hay uống nước dừa và nước mía nữa
    • 688 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Mình cũng tăng ít,nhưng chịu khó uống sữa giờ 35w rồi cũng tăng được 11kg đấy.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn không phải lo đâu. Đến gần cuối tăng càng nhiều. Quan trọng là vào con là chính, miễn con khỏe là vui rồi, chứ nhiều khi lên cân nhanh lại vào mẹ là chính. Bạn có thể ăn nhiều cơm, uống nước mía, nước dừa nhiều, thai vừa chắc mà trộm vía sau này.
    :LoveStruc: Mong con yêu luôn khoẻ mạnh - Yêu con nhất trên đời ! :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó đi siêu âm xem lượng nước ối thế nào đi, trước mình cũng tăng cân chậm lắm, sau đến tuần 32 SA, bác sĩ bảo lượng nc ối của mình hơi ít, mỗi ngày phải uống thêm 2,5 l nước dừa, lọc, cháo loãng cũng đc... (ko tính các nước khác) Mình tăng cân nhanh hẳn lên mấy tuần cuối này đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

me Tan ơi, không phải lo lắng quá đâu, bạn cứ ăn uống bình thường như vậy rồi cân sẽ tăng vào khoảng từ tuần 26 trở đi cho mà xem. Yên tâm đi nhé, cách đây 7 năm rồi mình cũng vậy. Còn bây giờ mong mãi mà chưa có tiếp đây này. Chuc meTan vui khoẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeo248 Xem bài viết
    hic, cha bù cho mình, mình 23w mà tăng 10kg rồi. Hu hu. Sợ tăng cân nhìu quá nè. Liệu có nhanh quá không nhỉ
    Gato với mẹ nó quá !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohh Xem bài viết
    @ Chủ top: hồi bằng tuần bạn mình còn chưa tăng cân nào í, mang bầu 5 tháng đi học buổi tối vẫn ko ai biết là mang bầu cả, đợt nghén giảm 4kg lúc đó mới vừa...hồi phục, thế mà giờ 30w, tăng 11kg rùi, cứ như tăng cân bù ấy, mỗi tuần tăng 1kg luôn, mà chả ăn uống bồi bổ gì hết, thậm chí mọi người còn kêu ăn uống hơi bị đạm bạc nữa ấy chứ, mà mình vẫn phóng xe máy vù vù đi làm đấy, ngày nào cũng làm đến 7h tối luôn. Bạn đừng quá lo lắng đến lúc thì muốn kìm hãm cũng chả được ấy, miễn sao con vẫn khỏe mạnh, trộm vía!
    Mẹ nó khỏe thật, đi làm còn đi học tối nữa, mình chỉ muốn đi làm cũng chả được vì ngồi hay đứng khoảng 40' là phải đi nằm vì chóng mặt, mình hay bị ngất nữa nên chả dám đi đâu khỏi nhà. Em bé nhà mẹ nó có bà mẹ khỏe mạnh như thế thật may mắn đó, chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh thế nhé, mà mẹ nó đi xe chậm thôi, ai lại bầu bì mà phóng xe vù vù khiếp thế!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelle Xem bài viết
    Trui` ui, miễn sao em bé trong bụng đủ cân nặng tiêu chuẩn và bạn chắc chắn đã ăn đủ chất thì ko sợ tăng cân nhiều hay ít. Khối người mong tăng it thôi kìa, như mình. 37w đã tăng 14kg roi`, đã mập còn mập thêm.
    Hồi 18w mình đi siêu âm em bé nhà mình được có 175g thôi, bác sĩ kêu hơi còi vì các bé khác toàn được 260g - 300g thôi nên mình mới thấy lo., nhìn ảnh con toàn xương là xương thương ghê ấy. Mong được lên cân như mẹ nó ấy, ít gì em bé chắc cũng có da có thịt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nam1011 Xem bài viết
    Đúng rồi đó, bắt đầu từ tháng thứ 6 bạn sẽ tăng cân rất nhanh, ko phải lo đâu. Tăng ít nhưng con vẫn bình thường là được. Minh biết có những người chỉ tăng ít cân nhưng đẻ con trộm vía toàn 3,5kg-4kg hết đó. Như mình đây, 5 tháng đầu cũng tăng có 2 kg thôi. thế mà đến lúc sinh tăng tới 16 kg. Choáng lắm!!!
    Mình cũng mong được như mẹ nó, cám ơn mẹ nó đã chia sẻ với mình nhé! :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dior2k5 Xem bài viết
    mình tăng từ tháng thứ 2 luôn vì không bị nghén... bây giờ 34w tăng 20 kí rồi chết mất, tăng nhanh nhất là lúc 25-30w mỗi tuần tăng 1-2 cân... kinh nghiệm của mình là cứ ăn nhiều xôi (thay cơm) ăn sườn, thịt bò, tôm cua, và uống 2-3 ly sữa bầu/ngày + ngủ được là tăng cân vèo vèo... mình cũng hay uống nước dừa và nước mía nữa
    Mình thì vẫn bị nôn nhưng đỡ hơn hồi 4 tháng đầu, mỗi ngày mình chỉ ăn được nửa bát cơm thôi nên cũng cố gắng ăn 1 gói xôi vì thấy các mẹ bảo ăn xôi nhanh lên cân, đúng là xôi thì mình ăn được chứ cứ nhìn thấy cơm là thấy sợ rồi, nước dừa thì cách 1 ngày mình uống 1 quả, hoa quả thì cũng ăn rả rích cả ngày nhưng toàn cố ăn vì con thôi chứ mình chả thèm mà cũng chả đói, may mà thấy em bé nhà mình vẫn đạp thình thịch suốt nên chắc bé còi nhưng vẫn khỏe mạnh. cảm ơn mẹ nó đã dành thời gian chia sẻ cùng mình:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuoc Xem bài viết
    Mẹ nó đi siêu âm xem lượng nước ối thế nào đi, trước mình cũng tăng cân chậm lắm, sau đến tuần 32 SA, bác sĩ bảo lượng nc ối của mình hơi ít, mỗi ngày phải uống thêm 2,5 l nước dừa, lọc, cháo loãng cũng đc... (ko tính các nước khác) Mình tăng cân nhanh hẳn lên mấy tuần cuối này đấy
    Cuối tháng này mình cũng đi siêu âm mốc 22w có gì mình sẽ hỏi bác sĩ luôn, mẹ nó ở tuần bao nhiêu rồi thế? mình sẽ cố gắng làm như mẹ nó bảo :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 677 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunngoqn Xem bài viết
    me Tan ơi, không phải lo lắng quá đâu, bạn cứ ăn uống bình thường như vậy rồi cân sẽ tăng vào khoảng từ tuần 26 trở đi cho mà xem. Yên tâm đi nhé, cách đây 7 năm rồi mình cũng vậy. Còn bây giờ mong mãi mà chưa có tiếp đây này. Chuc meTan vui khoẻ!
    Cám ơn mẹ nó nhiều nhé :Rose: Chúc mẹ nó sớm có thêm em bé nữa nhé!
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình nghĩ me Tan không nên lo lắng về việc tăng cân cho mình đâu . Quan trọng là cho em bé. Năm truước có bầu tới thời điểm 21w mình còn bị -1.5kg và tới ngày sinh 38w tăng được 9kg. Mình ăn được rất ít trong thời gian mang bầu nhưng con luôn luôn dư kg so với mức chuẩn . Bác sỹ mình nói do mình uống đầy đủ thuốc các sỹ kê: Sắt, Obimin nên mẹ vẫn đủ chất để nuôi con lớn. Chúc hai mẹ con bạn vui, khoẻ!
    VEkRp7

7qlnp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Chủ yếu là nhìn vào cân nặng số đo của con chị ơi, mẹ tăng cân như thế nào quan trọng gì đâu? Tăng ít càng sướng hic hic
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3