TIN TÀI TRỢ.

Lại hỏi về xuất huyết ÂĐ trog 3 tháng đầu mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 415 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Em mới có thai hơn 5 tuần, 2 lần trước e đều bị thai lưu 9 tuần, buồn lắm các mẹ ah. Sáng wa ngủ dậy thấy ra hyết nên e đi khám, kquả là có ít dịch sau màng nuôi và có nang hoàng thể bên buồng trứng fải. E đã tìm hiểu nhưg vẫn chưa biết rõ về cái này lắm, bs bào ksao cà, vẫn đi làm bt đc nhưng e vẫn lo và hnay e vẫn bị ra huyết, e fải đóng cả bvs. Hiện e vẫn dùg utrogestan 200 mg, spamaverin, b9 và nằm nghỉ ngơi ở nhà. Các mẹ có kn thì chia sẻ cho e với. Mong tin các mẹ lắm ah. :-X

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bác sĩ nào khám cho bạn mà bảo là bình thường vẫn đi làm được thì phải xem xét lại. Mình cũng bị như bạn ấy, vừa biết có thai đã bị ra huyết rồi. Đó là hiện tượng động thai đấy. Trong trường hợp này quan trọng là cần nghỉ ngơi tuyệt đối được là tốt nhất, hạn chế đi lại, leo trèo cầu thang, chuyện quan hệ nữa cũng không nhé. Dùng thuốc theo sự chỉ định của bác sĩ chuyên khoa. Thuốc bạn đang dùng cũng giống mình, bs của mình cho đặt Utrogestan đến hết 3 tháng thì thôi. Đến khám thường xuyên theo lịch hẹn của bs. Bạn đã có tiền sử lưu thai thì càng nên theo bs cẩn thận hơn. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 415 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ ha_cong_anh, mik cũng đang nằm nghỉ ở nhà, nằm vắt chân đây,. có dám đi lại lg đâu, cơm nc giặt giũ ck làm hết. mik cũg dùng utrogestan từ đầu thai kì và jờ tiêm thêm pregnyl. bs SA bảo màng nuôi tốt nhưng mik nhìn thì cũg chà biết j.
    Thế mẹ nó bị lâu chưa? t/h đã tốt hơn chưa?
    • 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ cũng có dịch dưới màng nuôi từ tuần 9,phát hiện cái bs cho nghỉ làm,nằm nghỉ,k leo cầu thang.tớ tiêm progesteron và pregnyl,uống spamaverin và đặt utrogestan.tuần 10 đi sa đỡ dịch hơn,bs k tiêm pregnyl nữa.tớ cũng chủ quan nghỉ làm nhưg cuối tuần vẫn đi học,leo 4 tầng.đến tuần 11 sa dịch lại nhiều như hồi trc,lại quay về tiêm liều cũ.lo wa cơ.sag tuần 12 rồi k bít tn nữa
    MTMyNjc3NzcwOQ
    eNortjKzUjI0NTU0tVCyBlwwFY0C1g,,46
    • 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

các mẹ mới mang thai 3 tháng đầu thì nên cẩn thận.thăm khám kĩ vào.tốt nhất nếu thấy ra máu hay có biểu hiện gì thì nên đi khám vs nằm nghỉ ngơi dưỡng thai các mẹ nhé
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 250 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

mình 12w mà vẫn ra huyết ad nè, bs kêu uống thuốc nằm nghỉ thôi, không cho làm gì hết à.
    EcELxR4EcELm7
    • 41 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

To ca 3 lan mang bau,1lan bi lo ke hoach khi dang uong thuoc dieu tri da day,thi ca 3 lan deu bi ra mau,cung ra vao tuan thu 5,6,7 y.Luc dau ra 1 ti vao dung ngay hanh kinh, sau ra nhu ngay kinh dau,roi sau do la lai ra thanh giot.So lam. Sau do thi ok.Van de quan trg la minh phai nghi ngoi tinh duong, neu s.a thay co tu dich duoi mang nuoi thi co nghia la co dien rau bong non,minh phai nghi tuyet doi day ban nhe.Dung cang thang qua.
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mẹ nó ah mẹ nó đang bị động thai đó, hãy thận trọng mọi hoạt động và đi khám ở nơi đảm bảo như bệnh viện phụ sản trung ương hạocw phòng khám 56-58 Hai bà trưng nhé!!! hãy chú ý giữ sức khẻo nhé!!!! an thêm các thực phẩm đê an thai như canh trức ngải cứu, Cách nấu cháo cá chép, gạo nếp như sau: Cá chép một con 250 g, gừng một lát, gạo nếp 200 g. Cá luộc chín tẩm rượu rồi cho táo gừng vào cháo nhừ....nhé!!!

ỐNG TRONG ĐỜI SỐNG CẦN CÓ MỘT TẤM LÒNG ĐỂ GIÓI CUỐN ĐI....!:Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 415 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Các mẹ a. Giờ e cứ bị ra dịch nâu nâu chứ không ra máu nữa. Chả biết thế nào, chiều nay e lại đi khám bs.
    • 51 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMin17 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ ha_cong_anh, mik cũng đang nằm nghỉ ở nhà, nằm vắt chân đây,. có dám đi lại lg đâu, cơm nc giặt giũ ck làm hết. mik cũg dùng utrogestan từ đầu thai kì và jờ tiêm thêm pregnyl. bs SA bảo màng nuôi tốt nhưng mik nhìn thì cũg chà biết j.
    Thế mẹ nó bị lâu chưa? t/h đã tốt hơn chưa?
    MÌnh qua giai đoạn này rùi, giờ thai mình đã được 6 tháng, trộm vía. Hầu hết những trường hợp bị ra máu thì đều có dịch ở màng nuôi, hết ra máu thì cũng hết dịch thôi. Kinh nghiệm cuả mình và một số người mình biết cũng bị ra máu. Quan trọng là bạn nghỉ ngơi, tĩnh dưỡng, an thai và tinh thần thoải mái. Bạn chịu khó ăn cháo cá chép an thai mà bổ dưỡng, mình bị ra máu thì càng cần tẩm bổ hơn những mẹ bình thường khác.
    • 51 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMin17 Xem bài viết
    Các mẹ a. Giờ e cứ bị ra dịch nâu nâu chứ không ra máu nữa. Chả biết thế nào, chiều nay e lại đi khám bs.
    Ra màu nâu cũng là máu nhưng máu này không ra ngay và ra ít nên có màu như vậy. Ban đầu mình cũng lo lắng lắm nhưng thực ra đây là tập 2 của mình mà tập 1 mình cũng bị như vậy, sinh con khỏe mạnh nên lần này cũng không hoang mang lắm. Chủ yếu là nằm và nằm, nằm được là tốt nhất, nằm vắt chân cao như mẹ mamin17. Từ khi mình bị chuyển xuống ở hẳn dưới tầng 1 không dám leo cầu thang nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 415 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Hnay e di khám t/h k đc tốt, túi ối to, méo mà chưa có phôi thai và tim thai. Kkc. cua e la 25/2, đo bêta hcg thì đc 22588 bs kêu thấp. lại chán toàn tập r , có đứa con thật khó.