TIN TÀI TRỢ.

Lại chuyện kiêng gì và không kiêng gì khi mang thai

• 15 Lượt chia sẻ
  • 286K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có thai rồi nhưng mà em không thấy bị nghén có sao không ạ.vì em mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi càng đọc càng thấy cái gì cũng phải kiêng. Mình nghĩ kiêng quá cũng k tốt đâu, cứ theo hết mấy cái chuyện kiêng cử thì đúng là k theo nỗi, mình vẫn ăn uống, đi lại, ngủ nghỉ, tẩm bổ bình thường... cứ để con yêu phát triển tự nhiên thôi, theo mình có số hết rồi. ^^
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa2811 Xem bài viết
    các mẹ bầu nào có kinh nghiệm cho mình hỏi mình 2 tháng cuối lại vào đúng dịp hè cơ thể rất nóng nên không uống sắt và canxi nữa liễu có sao không các mẹ?
    K uống nữa thì cơ thể mình thiếu đấy mẹ nó ơi. Mấy tháng cuối cơ thể nóng là đúng rồi, cố gắng mẹ nó ạ
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anxinhxan Xem bài viết
    em có thai rồi nhưng mà em không thấy bị nghén có sao không ạ.vì em mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm
    bình thường bạn ơi, nhiều người k bị nghén mà. Thế đỡ mệt mỏi hơn nhiều đấy
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi nhiều cái phải kiêng thấy ấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bimbimbabi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ăn trứng ngỗng không tốt bằng trứng gà đâu các me ạ
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thường thì sau 6 tuần đó b, còn riêng mình thì nghén từ hồi 3t r
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi chút, mang bầu có kiêng mặc đồ trắng, đen ko ạ?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo minh thi dung nen kieng cu may chuyen do ban a, me bau cg dc mac dep neu thich, chon nhung vai co chat lieucotton vi me bau thuong cam thay nong buc, mau sac thi cai nao dep thi minh mac thui ban a,................chuc ban luon manh khoe
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HannyN Xem bài viết
    cũng tùy người mẹ nó ah, có người không nghén chút nào cơ. Như mình đây thì cả 2 lần đều có dấu hiệu từ rất sớm (khoảng 3-4w), mới đầu là hay buồn ngủ, đói và ăn nhiều. Sau đó khi sang 5w thì ngược lại, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, kén ăn, sợ một số mùi. Mang bầu lần 2 thì mình bị đau ngực, vậy thôi
    Mẹ này giống e dã man. Giờ e vào tuần thứ 7,8 rùi. Mệt mỏi,ko muốn ăn,ko muốn làm bất cứ việc gì hết.... Ôi,không biết bao giờ mới qua được thời kỳ này nữa. :'(
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tùy từng trường hơp nhé bạn. Mình mang thai cu bin trong suốt thai kỳ đều không ốm nghén gì hết, vẫn ăn uống và sinh hoạt như bình thường. Chỉ cần chú ý đi lại một chút thôi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2