TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm uống sữa bầu k bị tiêu chảy và khuấy sữa (Similac) k bị vón cục

• 21 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2014
    • 5 năm
    • 390 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banghedacuchi Xem bài viết
    Em có bầu tháng thứ 7 đang uống sữa Dialac optimum của vinamilk, mấy tháng trước uống ko sao, 2 tháng gần đây uống vào toàn bị đi ngoài, ngày nào ko uống thì ko bị, còn uống vào thì bị đi ngoài ra nước luôn.hix. phải làm sao đây các mẹ. như vậy con có bị ảnh hưởng gì ko?
    Mn thử đổi sửa khác xem sao?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thì uống sữa optimum phà phà luôn đến lúc bé tròn tháng vì nghe nhiều người nói trong tháng mẹ uống sữa bầu thì có nhiều sữa cho con bú, mà công nhận sữa ra vắt cho bé bú đã luôn
    • 98 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình trước khi mang thai cũng nghiện sữa Ensure. Khi mang thai chọn Similac Mom vì nghĩ của Abbott thì tốt roài. Mấy tuân đầu cũng ok dù sữa lợn cợn nhưng mình k thích uống vì cũng ăn uống tốt nên mỗi ngày chỉ 1 ly lưng lưng thay vì 2 ly như hướng dẫn trên hộp sữa.

Haizzz, nay thai mình qua tuần thứ 7, mình hết uống nổi Similac vì mình lun có cảm giác buồn nôn khi ngửi mùi thịt heo (chiên, xào, luộc, nướng) và mùi dầu ăn, sữa. Hix, khổ quá các mẹ à, có sữa nào dễ nuốt và tại sao sữa bầu lợn cợn quá vậy các mẹ? Buổi tối mình ăn rất ít, mà chỉ thèm rau, trái cây thui chứ k muốn ăn gì. Mình sợ bé thiếu chất quá 😭
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bữa giờ e uống Dielac ko có vấn đề gì.Sáng nay e thử sữa Enfa mama thế là từ trưa giờ bị tiêu chảy. Các mẹ cho e lời khuyên nên uống hay dừng lại. tiêu chảy đúng mệt các mẹ ạ
    • 98 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

BS của mình có dặn nếu uống sữa bị tièu chảy, buồn nôn hoặc rối loạn tiêu hoá phải dừng ngay. Nay bé mình sang tháng thứ 6 rùi, mình k uống sữa bầu từ tuần 7-8 vì k thix, mình uống Similac nha. Trước khi mang thai mình uống sữa rất tốt và rất thix uống, mỗi ngày 1 cốc ensure đầy mà lúc mang thai tuyệt đối k thix sữa. Hồi đầu lo lắng lắm nhưg đi khám bé vẫn khoẻ mạnh. Mình thỉnh thoảng uống sữa tươi, sữa chua, ăn cereal với sữa tươi. Nói chung, bạn đừng ép buộc gò bó theo các thứ đọc trên mạng, cứ theo bản năng của mình. Thèm thì ăn, no k thix nữa thì thôi. Nếu thiếu chất cơ thể bạn tự động thèm chất bạn thiếu thôi. Bạn có thể bổ sung bằng sữa tươi nếu quạ lo lắng. Có điều kiện thì mua sữa nhập, thơm ngon dễ nuốt. Mình đang uống Anchor mà mỗi tuần chắc 1-2 ly à vì lúc nào ăn cũng no chẳng thèm gì và ăn gì nỗi nữa 😁
    • 297 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phamhaduc Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bữa giờ e uống Dielac ko có vấn đề gì.Sáng nay e thử sữa Enfa mama thế là từ trưa giờ bị tiêu chảy. Các mẹ cho e lời khuyên nên uống hay dừng lại. tiêu chảy đúng mệt các mẹ ạ
    Các mẹ ơi, mới chuyển sữa bầu phải lưu ý chút nhé. Sữa bầu mỗi loại đều có công thức khác nhau, với Enfamama thì thường tập trung vào mấy dưỡng chất phát triển trí não nên cần thời gian để làm quen dần. Các mẹ đừng ép mình uống hết 1 cốc ngay trong buổi sáng như thế, có thể chia nhỏ làm nhiều bữa trong 1 ngày để thích ứng dần, 2 -3 ngày là quen luôn à.. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ, mấy bữa tìm tòi trên mạng cũng xác định được nguyên nhân. Hqua giờ em uống nửa ly và uống từ từ. Thấy ko có tiêu chảy nữa ạ, tuy nhiên vẫn hơi mệt bụng, ko biết do 2 hạt vừng e ko thích hay là do chưa quen ạ. Chắc để uống thêm mấy ngày coi sao
    • 173 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình đang uống Firso , thấy dễ uống nhất, dễ hơn cả Anmum, với lại mình pha chả bao giờ bị vón cục cả
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thai em 5 tuần, tối qua lúc 9PM e uống ly sữa bầu đầu tiên của anmum hương socola. Uống rất ngon nhưng đến khoảng 2h30 am thì bị đau bụng và tiêu chảy. Như vậy sữa có hấp thu hok các mẹ. Lo lắng quá
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thai của mình thì được 6 tuần tuổi, hiện tại mình đang dùng sữa Morinaga của Nhật dễ uống mà ko bị tình trạng đi ngoài gì cả. Các Mẹ thử dùng xem sao nhé. Chúc các Mẹ khoẻ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Pe_Ai
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã thử và không thành công. Hjc. Pha milo vào mà vẫn ko uống dc. Em bịt mũi làm 1 hơi, nửa tiếng sau đau bụng đi ngoài hết. Hjc. Mỗi lần nhìn thấy hoặc nghe mùi sữa bầu là e đã bị buồn nôn rồi. E mua hộp similac 400g mà uống hơn 2 tháng rồi chưa hết. Em bị nghén ăn uống ko đc bao nhiêu mà còn sợ sữa nữa. Sợ sau này con ko đủ chất quá các mẹ ơi. Huhu
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm trước em đi khám thấy có chị uống sữa bầu pha sẵn các mẹ đã ai uống sữa bầu mà pha sẵn chưa cho em ít kinh nghiệm với. Chứ đến cơ quan mà pha em thấy ngại quá, sếp em khó tính lắm.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang phân vân không biết giờ nên uống sữa bầu loại nào? vì các mẹ uống nhiều loại quá mà làm sao biết mình có hợp với sữa bầu hay không các mẹ ơi?
    • 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đang uống sữa bầu từ khi nghén cũng tới giờ được hơn 20 tuần rồi chưa bao giờ bị tình trạng sôi bụng hay là tiêu chảy như các mẹ chia sẻ? Các mẹ nào mà bị thế thì nên thay đổi sữa đi chứ để vậy chẳng tốt cho sức khỏe của mẹ và con đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienvang54 Xem bài viết
    Em cũng được 19 tuần rồi hết nghén giờ em mới uống sữa bầu, em uống sữa bầu pha sẵn chứ không mua loại hộp sữa bột đâu, bữa các mẹ nói dùng sữa pha sẵn cho tiện nên em cũng theo hóa ra em lại hợp sữa rồi. Các mẹ mà ngại pha thì dùng sữa pha sẵn ấy.
    Bạn đang uống sữa bầu gì vậy? Mình cũng bị bệnh lười đây, bầu rồi thấy cơ thể nặng nề hay mệt mỏi quá
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienvang54 Xem bài viết
    Em cũng được 19 tuần rồi hết nghén giờ em mới uống sữa bầu, em uống sữa bầu pha sẵn chứ không mua loại hộp sữa bột đâu, bữa các mẹ nói dùng sữa pha sẵn cho tiện nên em cũng theo hóa ra em lại hợp sữa rồi. Các mẹ mà ngại pha thì dùng sữa pha sẵn ấy.
    Vậy thì hay quá đi rồi, mình tập 1 chỉ uống sữa hộp tới công ty cũng pha nhiều hôm lười là bỏ không pha nên chắc cũng không đủ dinh dưỡng cho bé nên sinh bé nặng có 3kg thui à, tập 2 này cũng sinh mổ nên cố ăn uống cho con mập từ trong bụng mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e xin lời khuyên với.
    e dùng sữa enfamama A+ mà uống song cứ bị ì ạch bụng vs sôi bụng. Các mẹ có cách gì không bảo e với ạ
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hèn gì e uống sữa bầu cứ bị tiêu chảy.chắc tại bột chưa tan hết vs uống nhanh quá.mà uống dạng nc thì ko sao.mn thử anmum nc coi, cỡ 11k/hộp thì phải.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monkey2016
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e dùng enfamama+ mà e uống buổi nào cũng phải nhắm mắt uống nhanh mùi cứ nbij ngang ngang sao ý hôm đầu tiên e uống tối bụng khó chịu đi ngoài luôn 😞...e đang tính chuyển sang similac nhưng nghe các mẹ nói mùi cũng khó uống giờ e trả biết uống loại gì và mua vị gì mà mẹ bầu hay hợp mùi để uống nữa các mẹ chỉ cho e với cảm ơn ạ !
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giống tớ rồi mới uống hôm đầu tiên bị đi ngoài luôn mà mùi khó uống nữa chứ
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5