TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm uống sữa bầu k bị tiêu chảy và khuấy sữa (Similac) k bị vón cục

• 21 Lượt chia sẻ
  • 71.7K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lúc trước em uống sữa bầu vào hay bị tiêu chảy và em đang dùng Similac mom thì sữa vón cục khó uống lắm, giờ em có kinh nghiệm rồi, xin chia sẻ cho các mẹ
    Khi uống sữa bầu các mẹ chú ý uống từng muỗng nhỏ, chậm rãi, để cơ thể hấp thu, nếu mình uống ực 1 lúc hết ly sữa cơ thể k hấp thu kịp thì nó sẽ làm mình tiêu chảy, uổng sữa lắm, đó là bs chỉ e
    Còn sữa Similac, khi pha lúc nào cũng vón cục ở trên, ghê lắm, kinh nghiệm là mỗi lần pha sữa, các mẹ đựng trong ly thủy tinh, lấy cái muỗng ép những cái cục vón đó vào ly, ép 1 hồi nó sẽ tan hết, các mẹ nhớ pha nucớ nhìu nhìu tí chứ 150ml như trong hộp để thì uống ngấy lắm. ( e uống Similac là vì lúc trước đi mua đồ thấy em bé 2 tuổi mà ùi uôi nó dễ thương, lanh lợi vô cùng, nói ríu ra ríu rít, mới có 2t thôi đấy, em hỏi mẹ bé chỉ uống sữa gì, chỉ nói từ lúc có bầu tới đẻ nó ra toàn dùng Similac thôi, nên em mới dùng, mong sau này con gái mình cũng đáng yêu như zậy, vì có khuyến mãi nên mua 4,5 hộp to đùng, hiu hiu, nhìn thấy phát ngán, nhưng tất cả vì tương lai con e chúng ta)
    Chúc kinh nghiệm mong giúp ích được cho các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E cũng dùng sữa similac và cũng đang thắc mắc vụ này lắm. Từ hồi bầu đến giờ uống được hộp này là hộp thứ 4 rồi, mãi chả sao tự nhiên mấy tuần nay toàn bị sôi bụng đi ngoài. Nghĩ là do sữa, e ngừng uống ngày nào thì hết đi ngoài ngày ấy. Những chả nhẽ lại ko uống sữa bầu nữa, mà e cũng giống mẹ nó đợt đi hội thảo của abbott ham khuyến mãi nên mua cho 3 hộp nữa đang chất đống ở nhà. Hôm nay thử áp dụng kinh nghiệm của mn xem, vì e đc cái cũng hay nhắm mắt nhắm mũi làm 1 hơi hết cả cốc sữa ( trộm vía e pha sữa cũng toàn bị vón cục thôi, nó cứ nổi lên trên xong lúc uống có vị mặn mặn đến là ... )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,285 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

Mình uống sữa Enfa, uống vào cũng hay lục bục bụng lắm, thời gian đầu cũng bị tiêu chảy nhưng giờ thích nghi đc rồi hay sao ấy, chỉ lục bục bụng thôi.
    Sữa bầu khó uống lắm, toàn phải nhắm mắt nín thở uống một hơi, chứ giờ bắt mình uống tí một chắc mình phun hết
    :Rose:
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

các mẹ chịu khó ngồi tán mấy cục sữa vón cho lâu, tán đến khi nào mà thấy hết vón trên mặt sữa là ok, đừng uống ực 1 hơi nha, uống từ từ thôi
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

uống từng muỗng nhỏ em thấy đỡ hơn đó. còn k thì các mẹ cứ nín thở mà uống, chứ e nghe mùi e cũng muốn..ọe
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 331 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Mình uống Similac cũng bị lục bục bụng, giờ chuyển sang Ensure thì thấy hết khó chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 249 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Con dễ thương là do bố mẹ xinh xẻo và ăn uống đc ko kén ăn thì bụ bẫm dễ thương chứ sao. Mình ko thể nuốt đc similac, vừa ngấy, vừa tanh, vừa đau bụng. Sữa Celia thì ko ngấy như vậy nhưng cũng tanh, đc cái ko đau bụng. Mình thấy Dielac của vinamilk dễ uống nhất nhưng hình như sữa ko tách bơ nên mẹ dễ béo. Đang tính chuyển sang sữa j của Nhật vị trà xanh với vị chanh xem sao
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước em cũng mua một hộp similac bé, loại 400g dùng thử mà uống mãi không hết được, mùi ngấy và khó chịu lắm, lúc pha mà không khuấy đều tay liên tục là bị vón cục ngay, đến khi uống lại phải khuấy cho tan ra. Rồi một lần mẹ em pha sữa em thấy không hề bị vón cục, ra là loại sữa này pha nước ấm nóng thôi (em toàn pha nước đun sôi 100 độ). nhưng sau đó cũng không uống hết được. Rồi em chuyển sang dùng anmum, thấy dễ uống lắm ạ, nhất là vị socola, em uống 2 tuần là hết hộp to 800g nhé, cũng không bị đau bụng gì cả. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Một tip cho các mẹ muốn uống sữa bầu là pha thêm 1 thìa bột ca cao nguyên chất cùng với sữa thì sẽ có sữa vị socola ngon, dễ uống như Anmum. Mình thấy Anmum rất khó mua, mình hỏi ở nhiều hàng sữa hay đồ trẻ em đều k có.
    Đầu tiên các mẹ lấy ~ 2/3 cốc nước sôi 100 độ, hòa tan cacao, cho thêm nước sôi để nguội cho nguội bớt nước rồi cho sữa bột vào. Nguấy tan là sữa cũng nguội bớt, uống là vừa. Các mẹ cũng có thể thay bột cacao bằng Milo nhưng Milo có đường ngọt lắm, mình thì thấy cho bột cacao thì hỗn hợp sữa cuối cùng của mình sẽ nhạt vừa, dễ uống, mẹ đỡ béo

Sữa Morigana của Nhật ngon, dễ uống nhưng đắt quá uống ngon như trà sữa, mình có thể uống 1 lúc 2 gói ấy mà 25k/gói. Thôi thì uống Dielac/ Similac với cacao cũng ngon mà tiết kiệm, để dành xiền mua sữa tốt cho con hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeRo2013 Xem bài viết
    Trước em cũng mua một hộp similac bé, loại 400g dùng thử mà uống mãi không hết được, mùi ngấy và khó chịu lắm, lúc pha mà không khuấy đều tay liên tục là bị vón cục ngay, đến khi uống lại phải khuấy cho tan ra. Rồi một lần mẹ em pha sữa em thấy không hề bị vón cục, ra là loại sữa này pha nước ấm nóng thôi (em toàn pha nước đun sôi 100 độ). nhưng sau đó cũng không uống hết được. Rồi em chuyển sang dùng anmum, thấy dễ uống lắm ạ, nhất là vị socola, em uống 2 tuần là hết hộp to 800g nhé, cũng không bị đau bụng gì cả. hihi
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bỏ thêm 1 muỗng Milo làm sữa dễ uống thật, át hết mùi ngậy của sữa Similac, thử đi các mẹ
    • 614 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Bac si minh noi similac mom là tốt nhất thì phải, uống đều thì con tăng cân đều lam
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nthkimphung Xem bài viết
    Bac si minh noi similac mom là tốt nhất thì phải, uống đều thì con tăng cân đều lam
    đúng rồi đó chị, uống sữa này thì khỏi lo bị thiếu kg, mà em để ý, khi pha, lúc nào mà pha nước nóng, nó vón cục ghê lắm, còn pha nước âm ấm thì k thấy vón.
    7r2ebey7r2ep7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 392 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Vậy trên hộp nó để khoáy bằng nước ấm hay nước sôi 100C ạ? Mình nghĩ thường là nước ấm thôi vì nước nóng quá thì tiêu hết vitamin với mineral rồi còn gì
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko biet sao e uong sua Anmum ma bung thi cu lan lan vay? Me nao biet chi e voi huhu
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko biet sao e uong sua Anmum ma bung thi cu lan lan vay? Me nao biet chi e voi huhu..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Pha sữa bầu thì chỉ nên pha nước ấm thui các chị nhé. Hướng dẫn sử dụng nó cũng ghi thế mà ^^
    Em cũng đang muốn thử similac mom đây
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrypo2911 Xem bài viết
    Chào các mẹ, lúc trước em uống sữa bầu vào hay bị tiêu chảy và em đang dùng Similac mom thì sữa vón cục khó uống lắm, giờ em có kinh nghiệm rồi, xin chia sẻ cho các mẹ
    Khi uống sữa bầu các mẹ chú ý uống từng muỗng nhỏ, chậm rãi, để cơ thể hấp thu, nếu mình uống ực 1 lúc hết ly sữa cơ thể k hấp thu kịp thì nó sẽ làm mình tiêu chảy, uổng sữa lắm, đó là bs chỉ e
    Còn sữa Similac, khi pha lúc nào cũng vón cục ở trên, ghê lắm, kinh nghiệm là mỗi lần pha sữa, các mẹ đựng trong ly thủy tinh, lấy cái muỗng ép những cái cục vón đó vào ly, ép 1 hồi nó sẽ tan hết, các mẹ nhớ pha nucớ nhìu nhìu tí chứ 150ml như trong hộp để thì uống ngấy lắm. ( e uống Similac là vì lúc trước đi mua đồ thấy em bé 2 tuổi mà ùi uôi nó dễ thương, lanh lợi vô cùng, nói ríu ra ríu rít, mới có 2t thôi đấy, em hỏi mẹ bé chỉ uống sữa gì, chỉ nói từ lúc có bầu tới đẻ nó ra toàn dùng Similac thôi, nên em mới dùng, mong sau này con gái mình cũng đáng yêu như zậy, vì có khuyến mãi nên mua 4,5 hộp to đùng, hiu hiu, nhìn thấy phát ngán, nhưng tất cả vì tương lai con e chúng ta)
    Chúc kinh nghiệm mong giúp ích được cho các mẹ
    Cảm ơn mẹ nhiều, mình cũng đang uống sữa này vì nghe nói tốt lắm, bạn mình uống bé rất lanh lợi, khỏe mạnh. Nhưng mình cũng bị tiêu chảy chán luôn, uống dô là 2 3 tiếng sau bị ăn nhiêu đi nhiêu. Nghe bạn nói mới biết, là do mình ghét uống sữa nên thành ra khi uống là làm 1 hơi ko dám hửi, hèn gì, giờ phải uống từ từ vì con yêu.
    • Thành viên tích cực 2014
    • 5 năm
    • 390 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cho e oánh dấu học hỏi kinh nghiệm, hi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã thử và hiệu nghiệm, cảm ơn bầu nhiều nhiều.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có bầu tháng thứ 7 đang uống sữa Dialac optimum của vinamilk, mấy tháng trước uống ko sao, 2 tháng gần đây uống vào toàn bị đi ngoài, ngày nào ko uống thì ko bị, còn uống vào thì bị đi ngoài ra nước luôn.hix. phải làm sao đây các mẹ. như vậy con có bị ảnh hưởng gì ko?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5