TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm mua sằm quần áo, đồ dùng cho bé sinh vào tháng 10

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.31K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tìm mãi chưa thấy có topic nào cụ thể về kinh nghiệm mua sắm quần áo cho bé nên em mạo muội lập chủ đề này mong học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ. Dạo này vào các trang mua quần áo sơ sinh chỉ muốn mua hết nhưng phải kìm nén vì cũng chưa đủ tháng, với cả cũng chưa tìm hiểu kỹ về kinh nghiệm mua.
    Em đang băn khoăn một số điều sau:
    - Nên bắt đầu mua loại cho bé sơ sinh (new born) hay bắt đầu luôn từ loại 3 tháng trở lên để tiết kiệm, vì nhiều người bảo trẻ con mắc rộng rãi cho thoải mái mà lại tiết kiệm
    - Tháng 10 thì bắt đầu chớm lạnh nhưng mà chủ yếu vẫn nóng, nên mua loại dài tay hay ngắn tay cho con ah?
    - Số lượng như thế nào thì vừa phải
    Mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ để các chị em lần đầu có em bé như bọn em đỡ bỡ ngỡ nhé.
    Em cám ơn ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 882 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mua loại nb khoảng 3-5 cái còn đâu mua 3m b nhé. Mua dài tay thôi. Nên ma cả ao gi lê mỏng vì cũng chớm thu rùi. Se se là phải mặc cho bé ngay.
    Kkc : 22/10/12
    2 vạch : 21/11/12
    13w4d : w ~ 72gr, crl ~ 76mm ... 17w2d : w ~ 208gr, fl ~ 24mm ... 23w1d : w ~ 602gr, fl ~ 38mm ... 29w3d : w ~ 1523gr, fl ~ 53 mm ... 32w: w~1791gr, fl ~ 59mm ... 34w2d : w ~ 2600gr, fl ~ 64mm ... 36w2d : w ~ 2750gr, fl ~ 68mm ... 37w3d : w ~ 3300gr, fl ~ 71mm ... 38w3d : w ~ 3680gr, fl ~ 75mm, 39w3d : 3700gr, fl ~ 73mm
    28/7/2013 : nb 3,7kg, 51cm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 61 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bạn cứ mua loại số 1 là loại bé nhất, nhưng loại này cũng phải mặc cho bé đến tận 5 tháng ấy, mua ít thôi, tầm 5 bộ dài tay, vì lúc này là giao mùa rồi. Bạn cũng có thể chuẩn bị thêm áo rét nhẹ để khi giở trời là mặc luôn cho bé. Mua yếm nữa nhé, cái này cực hữu ích, vừa giữ ấm vùng cổ và ngực cho bé, vừa để lót khi bé bị trớ sữa thì đỡ phải thay quần áo, chỉ cởi yếm ra là được. Theo kinh nghiệm của mình là nên mua ít một, vì bé cũng nhanh lớn và thời tiết thì thay đổi nên mình sẽ mua dần dần cho phù hợp.
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, nhưng sợ mua nhiều loại bé rôi mặc không hết phí ra ý. Mình muốn tìm list các đò cơ bản cần mua, nhưng chưa thấy có list nào phù hợp với tháng của mình cả
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mình vào đây hóng, mình cũng dự sinh 29.9.2013. Lót dép hóng cả mua đồ cho mẹ đi đẻ với cho con bú nữa, lần đầu tiên còn nhiều bỡ ngỡ.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • 130 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MonBeoXinh Xem bài viết
    Tìm mãi chưa thấy có topic nào cụ thể về kinh nghiệm mua sắm quần áo cho bé nên em mạo muội lập chủ đề này mong học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ. Dạo này vào các trang mua quần áo sơ sinh chỉ muốn mua hết nhưng phải kìm nén vì cũng chưa đủ tháng, với cả cũng chưa tìm hiểu kỹ về kinh nghiệm mua.
    - Nên bắt đầu mua loại cho bé sơ sinh (new born) hay bắt đầu luôn từ loại 3 tháng trở lên để tiết kiệm, vì nhiều người bảo trẻ con mắc rộng rãi cho thoải mái mà lại tiết kiệm
    - Tháng 10 thì bắt đầu chớm lạnh nhưng mà chủ yếu vẫn nóng, nên mua loại dài tay hay ngắn tay cho con ah?
    Mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ để các chị em lần đầu có em bé như bọn em đỡ bỡ ngỡ nhé.
    Em cám ơn ạ
    mình cũng dự sinh bé tầm giữa tháng 10. Cũng đang sốt ruột chờ đến lúc sắm đồ cho con. Có 1 mẹ đăng list khá đầy đủ đồ sơ sinh đấy mẹ nó ạ. Link đây https://www.webtretho.com/forum/f92/c...ho-be-1347998/
    Mình có thể gia giảm thêm quần áo hè với quần áo đông cho phù hợp. Tốt nhất là cứ mua từ từ. Thiếu đâu lại nhờ ông xã đi mua, cũng sẵn lắm mà ^^
    j89Bp7
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Mình cũng lót dép ngồi hóng, mẹ chủ topic dự sinh ngày nào thế, mình dự sinh vào 18/10 bé đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ quá.
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình dự sinh 7/10, nhưng mà mấy đứa bạn mình gần đây đều sinh sơm tầm 10 ngày đấy các mẹ ạ. Bây giờ bắt đầu gấp rút đi học hỏi kinh nghiệm rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Mình dự sinh 7/10, nhưng mà mấy đứa bạn mình gần đây đều sinh sơm tầm 10 ngày đấy các mẹ ạ. Bây giờ bắt đầu gấp rút đi học hỏi kinh nghiệm rồi
    ừ,đa số là đều sinh sớm trc ngày dự sinh mà, nhất là con đầu lòng. mình để đến thág thứ 6 thì đi sắm sửa, giờ đag lên danh sách với tìm chỗ mua đồ. kinh nghiệm là cứ mua ít ít thôi, thiếu đâu thì kêu anh xã đi mua sau, mua nhiều thấy các mẹ toàn kêu thừa.
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    • Đã bị khóa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 120 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em cám ơn ạ
    Mình cũng cuối tháng 9 đầu tháng 10 đây , mới lên 1 list đồ cho bé rồi, vẫn đang hóng thêm rồi 30w thì đi sắm dần ^^
    • 246 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình sinh 15/10 đây. cũng đang băn khoăn sắm đồ cho vịt lắm.
    CHỒNG EM ÁO RÁCH EM THƯƠNG, CHỒNG NGƯỜI ÁO GẤM XÔNG HƯƠNG MẶC NGƯỜI.
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Uhm nhưng cứ ngắm nghía là muốn mua luôn ý Hình như các mẹ không băn khoan nhiều về quần áo cho con vì chắc cũng có kinh nghiệm rồi. Thấy bạn mình bảo không nên mua nhiều bộ liền vì xương bé mềm nên khó mặc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 146 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em cám ơn ạ
    Mẹ nó sắm đồ thì qua ủng hộ tớ nhé. Nhanh ko là hết đấy
    TL đồ sơ sinh

Dù mùa hè cũng ko nên cho bé sơ sinh mặc áo cộc tay, nên mẹ nó phải mua toàn bộ áo dài tay nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng sinh tháng 10, vào đây ngóng
    • 152 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình chờ tháng thứ 8, rủ con em (đã có kn sinh 2 đứa) đi mua cùng, thế chắc yên tâm, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 166 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy có 1 số mẹ bán cả gói quần áo đồ dùng cho trẻ sơ sinh,giá tầm 1 triệu. Mượn tạm cái list đồ của các mẹ ấy để sắm cho hợp ý mình vậy. Nhà mình sự sinh đầu tháng 12 mà mình làm ivf lại thai đôi nên chỉ mong cán đích 37 tuần vào cuối tháng 10 thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    B6ttxxtB6ttp7
    • 56 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng hóng tí kinh nghiệm, mình dự sinh 10/10, bé đầu nên chưa có tí kinh nghiệm gì cả
    8fOIp7
    • 130 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

hi. mẹ nào cũng muốn hóng mà chả có mấy kinh nghiệm j cho chị em ta hóng cả ) chắc giờ này các mẹ đang ở tuần 22-24 nên chưa mua sắm j sất. Mình thấy có 1 topic bên sức khỏe-sữa mẹ sau sinh bàn về vấn đề sắm j cho bé sinh vào mùa đông. Các mẹ chịu khó lội page sẽ tìm đc list mua sắm đồ hữu ích lắm. Link nè các mẹ https://www.webtretho.com/forum/f95/kinh-nghiem-khi-sinh-be-vao-mua-dong-cac-me-vao-tu-van-va-trao-doi-kinh-nghiem-voi-515919/

T
    heo mình thì nên mua cả đồ mùa đông như áo dày, khăn ủ.... Sang tháng 12 là đã rét rồi mà con cũng mới được tầm 2 tháng. Lúc đấy thì dính lấy con chứ lượn lờ mua sắm j ^^ Các mẹ sắm trước, giặt sạch sẽ rồi cất đi. Áo thì thấy bảo các bé sơ sinh nên mặc áo dài tay nên mình cứ sắm áo dài tay số lượng như mọi người. Rét thì lấy áo dày đã sắm ra mặc thêm vào cho con.

Háo hức sắm đồ quá!!!!!!!!!!
    j89Bp7
    • 122 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ cho e tham gia với nhé, em cũng sinh bé vào giữa tháng 10, hào hứng ngóng con quá đi,không biết dung nhan nó như thế nào, em đã mon men đi mua đc 1 ít đồ sơ sinh rùi, ngứa ngáy tay chân mà. Có mẹ nào dự sinh 18.10 như em không?
    TẤT CẢ MỌI VIỆC ĐẾN TẬN CÙNG RỒI SẼ ỔN, NẾU CHƯA ỔN THÌ CHƯA PHẢI TẬN CÙNG ĐÂU
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sony nhà mình cũng đc dự sinh cùng ngày với bạn nè.nhưng mẹ chồng tớ đoán là lại sinh cuối tháng 9 cho mà xem.mẹ nó chuẩn bị mua đồ cho bé chưa? Mình đang đợi đủ 7thang rùi đi sắm nè.mẹ nó có kinh nghiệm gì chia sẻ với nhé.
    Sony yêu bố mẹ thật nhiều con nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2