Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm khi sinh ở BV Việt Nhật- Tháng 3/2011

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.82K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 332 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình dự sinh là 15/3 +-5 ngày. Cho mình hỏi mẹ nào mới sinh ở VN 2010 về vụ cảm ơn, chọn bsy mổ... vì mình đẻ mổ ở đấy cách đây 7 năm rồi. Mình có theo bsy của VN nhưng bác bảo nếu k mổ tự nguyện thì nếu k phải ca trực của A, A k mổ đc cho em đâu. Mà chồng mình lại muốn mình đẻ mổ tự nhiên, nghĩa là khi nào có hiện tượng hay cơn co thi mới đi đẻ.

Mình tính PA gặp bsy ca nào thi làm việc với bác ý ngay ca đấy k biết co nên k? Và nếu thế thì nên cảm ơn bác sỹ mổ chính thế nào nhỉ, kíp mổ? hay đưa hết cho bsy chính rồi nhờ bác lo giúp cho?

Đang phân vân k biết nên đẻ tự nguyện hay để tự nhiên đây. Các mẹ tư vấn nhé. Thanks. Hôm 38w bé nặng 3,2kg rồi.
    uQXoODGuQXop7

UcQaNgnUcQap7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,183 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

mình cũng đang quan tâm vụ sinh ở VN, up lên để các mẹ cho ý kiến
    • 332 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Không mẹ nào có idea j nhỉ? Thứ 6 vừa rồi mình đi khám đc 38w3d, Tít đã được 3.7 kg rồi. Bsi bảo thai to, vết mổ cũ nên vào viện mổ T6 tuần tới thôi (11/3). tự nhiên mình cứ lo lo k biết thế nào. Vừa muốn đẻ tự nhiên, vừa muốn mổ. Đau đầu ghê.
    uQXoODGuQXop7

UcQaNgnUcQap7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tháng 4 tới cũng đẻ mổ trong VN mà chưa có thông tin gì cả, ngồi chờ các mẹ có kinh nghiệm vào chỉ cho vài chiêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 152 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

up giúp mẹ Tôm Tít, tại mình cũng đang quan tâm đến vụ này. Ngồi chờ đẻ sốt ruột quá rồi mà mãi con yêu ko chịu ra
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng vậy đây tập 1 nên cũng có nhiều lo lắng quá, lại bị rau bám thấp, theo rõi rau tiền đạo nữa buồn ơi là buồn, lo ơi là lo mà các bác sĩ khám ở đấy cứ lạnh nhạt kiểu gì :Crying: chắc em phải mổ rồi mẹ nào đã từng sinh ở việt nhật, em rất mong được chia sẻ klinh nghiệm, em dự sinh đầu tháng 5/2011. Thanks các mẹ nhiều !!!
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

giờ mẹ tom tít chắc cũng đã biết cảm ơn BS thế nào rùi nhỉ, nhưng chưa rảnh rỗi để lên update thông tin cho các bạn.
    ko bít các bạn đi đẻ trong đó có quen bs nào ko???
    trước mình đẻ, có quen 1 chị, đi đẻ xong xuôi chị ý cũng hướng dẫn trực tiếp cho mình là cảm ơn những ai những ai, vì thực ra mình cũng biết là cần những ai mà, nhưng nếu quen thì mình cảm ơn sau, còn ko quen thì mình nghĩ nên gửi trước, hoặc cứ nói chuyện trực tiếp với bs để bs còn liệu mà nhẹ tay hoặc khâu đẹp cho mình, hihi.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sauchin Xem bài viết
    em cũng vậy đây tập 1 nên cũng có nhiều lo lắng quá, lại bị rau bám thấp, theo rõi rau tiền đạo nữa buồn ơi là buồn, lo ơi là lo mà các bác sĩ khám ở đấy cứ lạnh nhạt kiểu gì :Crying: chắc em phải mổ rồi mẹ nào đã từng sinh ở việt nhật, em rất mong được chia sẻ klinh nghiệm, em dự sinh đầu tháng 5/2011. Thanks các mẹ nhiều !!!
    em khám ở phòng khám của BV luôn đúng ko???
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ cho e hỏi với, e dự sinh 30/10 và cũng định sinh ở Việt Nhật. Ở đó có quy định gì về việc phải khám ở bệnh viện những mốc nào và từ bao h thì mình bắt đầu phải nộp hồ sơ ở đó vậy các mẹ. E tập 1 nên mù tịt , thanks các mẹ nhiều nhiều.
    • 789 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị mổ đẻ lần 2 ở Việt Nhật nè, từ tuần 26 là mình theo khám của bác sĩ Phúc rồi, khám ở đấy bác sĩ sẽ hướng dẫn thủ tục để viện, thử tiểu đường, thử máu, hồ sơ nhập viện...nói chung cô ý nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm. Mổ lần 1 cô ấy mổ cho mình, lần 2 cũng nhờ cô ý tiếp, phòng khám của cô ý cũng đông lắm vì nổi tiếng là mát tay mà, hồi đẻ tập 1 mình nhờ cô ý đăng ký cho nằm phòng dịch vụ luôn, đẻ xong ngày nào cô ý cũng vào kiểm tra sức khỏe của cả 2 mẹ con.
    • 201 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng muốn hỏi các mẹ giống như mẹ chủ topic hỏi: vụ cảm ơn nên đưa thế nào, nhờ ai, đưa trước hay sau, đưa bao nhiêu, đẻ thường , đẻ mổ bao nhiêu, đưa bs đỡ riêng hay đưa chung cả ca mổ, đặt cọc bao nhiêu. có cần mang đồ cho 2 mẹ con vào nhiều không, có thông tin gì chia se được các mẹ chia sẻ giúp bọn mình với nhé
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetie85 Xem bài viết
    các mẹ cho e hỏi với, e dự sinh 30/10 và cũng định sinh ở Việt Nhật. Ở đó có quy định gì về việc phải khám ở bệnh viện những mốc nào và từ bao h thì mình bắt đầu phải nộp hồ sơ ở đó vậy các mẹ. E tập 1 nên mù tịt , thanks các mẹ nhiều nhiều.
    mình nghĩ tuần 22 trở đi bạn vào viện khám cũng được,. hoặc hỏi bạn thule18878 địa chỉ phòng khám của bác sỹ phúc đến nhờ trực tiếp luôn. còn tuần 30 làm các xét nghiệm tại viện thì đó chính là hồ sơ mang theo lúc đi đẻ thôi bạn ạ, còn đi khám trong viện người ta chỉ khám theo kiểu cổ truyền, thử máu, có thể có chỉ định siêu âm, giờ ko bít trong viện có siêu âm màu chưa, nhưng trước lên phòng đẻ vẫn siêu âm 2d thôi, nhưng trình độ đọc kết quả của bác sỹ khá cao rùi.
    tuần tự thì như thế,
    bạn có người quen chưa???
    mình cũng có người quen, chắc cũng sinh cùng tầm với bạn, nhưng để mình hỏi ý kiến chị ấy đã rồi sẽ public số đt của chị ý nhé, tập 1 chị ý cũng đỡ cho cả ba chị em nhà mình rùi.
    chị ý chắc ko nổi như bác sỹ phúc hay bác sỹ hùng đâu, hồi năm 2007 . hoặc mình sẽ xin số đt của 1 chị hộ lý nào đó để cho các bạn, để nhờ lúc làm xét nghiệm cho nhanh đỡ phải chờ đợi, bà bầu mà đi xếp hàng làm mấy cái đó ở BV bạch mai thì oải lắm,
    • 789 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangbongvh Xem bài viết
    mình cũng muốn hỏi các mẹ giống như mẹ chủ topic hỏi: vụ cảm ơn nên đưa thế nào, nhờ ai, đưa trước hay sau, đưa bao nhiêu, đẻ thường , đẻ mổ bao nhiêu, đưa bs đỡ riêng hay đưa chung cả ca mổ, đặt cọc bao nhiêu. có cần mang đồ cho 2 mẹ con vào nhiều không, có thông tin gì chia se được các mẹ chia sẻ giúp bọn mình với nhé
    Cái vụ cảm ơn này thì phải đưa sau bạn ạ, bác sĩ sẽ ko lấy trước đâu, như mình lần trước là đưa chung cho cả ca mổ, nếu đẻ thường thì tiền cám ơn ít thôi, đẻ mổ sẽ cảm ơn nhiều gấp 2 đến 3 lần đẻ thường, nói chung là tùy gia đình, các bác sĩ sẽ ko đòi hỏi cái đó đâu. Khi bạn sinh xong người nhà sẽ gặp bác sĩ chính ở cửa phòng đẻ hoặc mổ rùi đưa cái phong bì cảm ơn (số lượng bên trong tùy vào bạn đẻ thường hay mổ nhé), và đưa cho cái cô hộ lý bế con bạn ra cho gia đình xem mặt, 1 bộ quần áo sơ sinh, găng tay găng chân, khăn quấn em bé, 1 hộp sữa sơ sinh, 1 bình sữa, 1 túi bỉm size S (đừng đưa tã dán nhé vì ở viện người ta toàn đóng bỉm thôi), 2 khăn xô, 1 tã chéo và 100k để nhờ cô ý hút mũi dãi của cháu cho thật sạch sẽ. Cái này nên chuẩn bị sãn tránh trường hợp đến lúc đó mới tìm túi bụi, mất nhiều thời gian.
    À, bạn cũng phải có sẵn 1 túi bỉm cho người già nếu mổ hoặc sinh xong người nhà sẽ mang vào cho bạn dùng luôn, mổ xong sản dịch chảy ra ầm ầm ko đóng bỉm thì khiếp lắm. Nếu cần hỏi gì thêm thì cứ gửi tin nhắn cho mình. Chắc khoảng 10 ngày nữa là mình nhập viện để mổ lần 2 rồi. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 116 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm vụ đẻ ở VN, mình định đẻ thường thôi thì thủ tục cám ơn như nào? Chi phí khoảng bnhiu các mẹ nhỉ?
    con đi thi ảnh khoe làn da bé khỏe đẹp : https://www.webtretho.com/forum/f3122...936-a-1449094/ các cô các mẹ vào ngắm con nhé!
    TVvteduTVvtp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị ! Em cũng đang có bầu tháng thứ 6 rồi, dự kiến sinh vào tháng 7. Em sinh con đầu, nhưng theo kinh nghiệm của các mẹ đi trước thì nếu mình khám phòng khám nào nên nhờ bác sĩ đó giúp, hơn
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    mình nghĩ tuần 22 trở đi bạn vào viện khám cũng được,. hoặc hỏi bạn thule18878 địa chỉ phòng khám của bác sỹ phúc đến nhờ trực tiếp luôn. còn tuần 30 làm các xét nghiệm tại viện thì đó chính là hồ sơ mang theo lúc đi đẻ thôi bạn ạ, còn đi khám trong viện người ta chỉ khám theo kiểu cổ truyền, thử máu, có thể có chỉ định siêu âm, giờ ko bít trong viện có siêu âm màu chưa, nhưng trước lên phòng đẻ vẫn siêu âm 2d thôi, nhưng trình độ đọc kết quả của bác sỹ khá cao rùi.

tuần tự thì như thế,
    bạn có người quen chưa???
    mình cũng có người quen, chắc cũng sinh cùng tầm với bạn, nhưng để mình hỏi ý kiến chị ấy đã rồi sẽ public số đt của chị ý nhé, tập 1 chị ý cũng đỡ cho cả ba chị em nhà mình rùi.
    chị ý chắc ko nổi như bác sỹ phúc hay bác sỹ hùng đâu, hồi năm 2007 . hoặc mình sẽ xin số đt của 1 chị hộ lý nào đó để cho các bạn, để nhờ lúc làm xét nghiệm cho nhanh đỡ phải chờ đợi, bà bầu mà đi xếp hàng làm mấy cái đó ở BV bạch mai thì oải lắm,
    E cám ơn chị heoluoi289 nhìu nhìu. Chị hỏi ý kiến chị kia giúp e với chị nhé
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đăng ký ở VN rùi, dự kiến sinh là 20/04, đánh dấu để hóng kinh nghiệm của các chị