Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm cho các mẹ từ tuần 28. (Phần 02)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.5K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Topic cũ lên đến 101 trang mà các mẹ lười mở thế? Em định có ý kiến là ghép chung với Topic ...giai đoạn cuối thai kỳ. Nhưng tính trang đó cũng không đông đảo lắm. Nay lập phần tiếp.
    Đây là Topic cũ để các mẹ tiện theo dõi.
    https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=108033:Rose:
    Chúc các mẹ sang nhà mới vui vẻ!:rolleyes:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ủng hộ nhà mới liên hoan thôi các mẹ và nghé ơi!
    Hiii, mình chưa đủ 28w trở lên, nhưng sắp được rùi! cứ bon chen tí. Hi'hi'
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đặt gạch nào, đặt gạch nào... chúc cho nhà mình mau lên tầng tiếp nhé:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với nhé ! Mình được 30 tuần rùi , tuần 29 vừa rùi đi SA bé đc có 1kg5530g ko biết là có bé wá ko? Các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé , từ lúc cấn thai đến giờ mình tăng dc có 5kg thui ko biết có ảnh hưởng đến em bé khi sanh nhỏ kg ko nữa hic .
    • 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Level up !
    0_8669MTI1NTM1NzM2OQ

0_8536MTI1NTQ4MTY2Nw
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chieuanh Xem bài viết
    Cho mình tham gia với nhé ! Mình được 30 tuần rùi , tuần 29 vừa rùi đi SA bé đc có 1kg5530g ko biết là có bé wá ko? Các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình nhé , từ lúc cấn thai đến giờ mình tăng dc có 5kg thui ko biết có ảnh hưởng đến em bé khi sanh nhỏ kg ko nữa hic .
    Chị ui 29w mà bé được nhiu đó là trộm vía hơi "to" đấy ạ. TB thì khoảng hơn 1,3kg chút thui! Chị đừng lo sinh ra em bé bị nhỉ kg nha!:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 277 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chieuanh Xem bài viết
    Nào, mình đăng ký tầng 1 nhà mới nào. Mẹ nó ơi, k lo đâu. Mình 28w, 1,4kg, 32w: 1,7kg (lúc đó so với các mẹ khác cũng lo bé, nhưng bs bảo bình thường), 36w3d: 2.9kg, 38w: 3,2kg. K biết hôm nay bao nhiêu rồi. Mấy tháng cuối tăng nhanh lắm, 4 tuần em bé tăng 1kg đấy. Mẹ nó yên tâm đi, chịu khó ăn uống tốt, nhưng cũng đừng ăn nhiều đồ ngọt, béo nhé. :Rose:
    ">">>Chbwp7
    • 584 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thông báo với cả nhà là hôm qua BV đã thả e về. Hú hồn xét nghiệm nước tiểu lại thì lượng Protein trong đó là Negative. E lại về buôn chuyện với cả nhà đây.
    Gần sinh rồi sợ lắm.

TrWnp7
    eAuap7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Chị ui 29w mà bé được nhiu đó là trộm vía hơi "to" đấy ạ. TB thì khoảng hơn 1,3kg chút thui! Chị đừng lo sinh ra em bé bị nhỉ kg nha!:Laughing:
    Hiii, hôm qua Tũn nhà mình tròn 27w, đưa con đi sa mà bsỹ bảo con được 1.2kg, xương đùi 54.3mm, đường kính lưỡng đỉnh 70mm; chu vi bụng: 226mm, thai tương đương với 28w2d đấy. Còn về xương đùi khen dài thía, thích lắm! :LoveStruc:
    Ah, ngôi thuận, nước ối trong, hy vọng con không quay đầu nữa. Để đẻ thường được.:Kiss:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntũn Xem bài viết
    Hiii, hôm qua Tũn nhà mình tròn 27w, đưa con đi sa mà bsỹ bảo con được 1.2kg, xương đùi 54.3mm, đường kính lưỡng đỉnh 70mm; chu vi bụng: 226mm, thai tương đương với 28w2d đấy. Còn về xương đùi khen dài thía, thích lắm! :LoveStruc:
    Ah, ngôi thuận, nước ối trong, hy vọng con không quay đầu nữa. Để đẻ thường được.:Kiss:
    Í, bé nhà tớ lần nào đi SA cũng bị bác sỹ kêu "tất cả bình thường..... mỗi tội xương đùi hơi dài" ..... Nghe thích cực, vì sau này con mình sẽ cao lớn và dài rộng giống bố nó !!!
    • 147 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các Mẹ, cho mình hỏi it kinh nghiệm nhé!
    Mình đang ở tuần 31, mình đóng BH ở BHGTVt, bgio muốn đăng ký sinh ở PSHN thì làm thủ tục chuyển viện ntn? và ở tuần thứ bao nhiêu thì đi làm thủ tục chuyển viện được, khi chuyển có phải làm xét nghiệm ở BVGT không?
    MTMzMzQ0MzQ2OQ
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi come_in712 Xem bài viết
    Thông báo với cả nhà là hôm qua BV đã thả e về. Hú hồn xét nghiệm nước tiểu lại thì lượng Protein trong đó là Negative. E lại về buôn chuyện với cả nhà đây.
    Gần sinh rồi sợ lắm.
    gần sinh rồi đừng có sợ mẹ nó ơi...ủng hộ mẹ nó cho có tinh thần nè!:Rose::Rose::Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình có hơn 25w thui nhưng cũng cố bon chen vào đây với các mẹ để học hỏi kinh nghiệm. Chúc các mẹ khỏe, các con hấp thụ tốt để lớn nhanh còn ra nhìn ông mặt trời :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 799 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuân-ca Xem bài viết
    Nào, mình đăng ký tầng 1 nhà mới nào. Mẹ nó ơi, k lo đâu. Mình 28w, 1,4kg, 32w: 1,7kg (lúc đó so với các mẹ khác cũng lo bé, nhưng bs bảo bình thường), 36w3d: 2.9kg, 38w: 3,2kg. K biết hôm nay bao nhiêu rồi. Mấy tháng cuối tăng nhanh lắm, 4 tuần em bé tăng 1kg đấy. Mẹ nó yên tâm đi, chịu khó ăn uống tốt, nhưng cũng đừng ăn nhiều đồ ngọt, béo nhé. :Rose:
    Hic, hơn 2 tuần nay em bị phù, chiều đi làm về tăng hơn buổi sáng ngủ dậy 1kg, sáng hôm sau lại về mức cũ.
    Ngoài ra, hơn 1 tuần rồi em chẳng tăng cân gì cả? Không biết thế là sao nhỉ? Liệu mẹ ko tăng cân như thế thì con có tăng cân ko vậy chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 799 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuylip2568 Xem bài viết
    Chào các Mẹ, cho mình hỏi it kinh nghiệm nhé!
    Mình đang ở tuần 31, mình đóng BH ở BHGTVt, bgio muốn đăng ký sinh ở PSHN thì làm thủ tục chuyển viện ntn? và ở tuần thứ bao nhiêu thì đi làm thủ tục chuyển viện được, khi chuyển có phải làm xét nghiệm ở BVGT không?
    Ở GTVT họ ko làm giấy chuyển viện cho đâu vì ở đó cũng có khoa sản.

Bạn ko cần chuyển viện, nếu muốn sinh ở PSHN thì khi đi sinh, cứ mang CMND + thẻ BHYT đi là được hưởng chế độ BH hết mà. Chắc chắn đấy.

Cũng đừng mất công làm xét nghiệm ở GTVT vì khi đi sinh, PSHN ko chấp nhận bất kì hồ sơ xét nghiệm ở BV nào khác đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Đô Xem bài viết
    Hic, hơn 2 tuần nay em bị phù, chiều đi làm về tăng hơn buổi sáng ngủ dậy 1kg, sáng hôm sau lại về mức cũ.
    Ngoài ra, hơn 1 tuần rồi em chẳng tăng cân gì cả? Không biết thế là sao nhỉ? Liệu mẹ ko tăng cân như thế thì con có tăng cân ko vậy chị?
    Ơ, mẹ Đô cũng vậy à. Mình tưởng cân nhà mình có vấn đề cơ hihi Sáng bao giờ cũng ít hơn chiều và tối 1kg :Surprise:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Tớ đi khám từ tuần 33 tới h (tầm 35 tuần rồi) mà cân nặng của mình ko tăng chút nào, hôm nào hơi mệt mệt cân có khi còn sút đi 1kg-1,5kg cơ ... từ trước khi có bầu đến h tăng tổng cộng 10kg, mình chỉ sợ mấy tuần cuối này bé tăng cân nhiều mà mình ko tăng thì bé lấy đâu ra chất mà tăng cân :Sad::Sad: công nhận mấy tuần cuối này + thời tiết thay đổi thấy người mệt ghê, ăn uống cố lắm chỉ = mức trung bình chứ ko nhồi nhét được ji thêm, được cái là đỡ sợ sữa nên tăng cường uống thêm được chút sữa thôi . Sang tuần là được 36 tuần ko biết lúc đấy bé được bn kg rồi (33 tuần bé nhà mình có 1,9kg thôi)

Các mẹ ở hn thời tiết này có nhiều ng bị mệt ko, tháng cuối này thấy thế nào, có tăng cân nhiều ko???
    4Mnup7
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Huhu chẳng bù cho mình, k hiểu sao dạo này tăng cân đều thế hix 2 tuần 1 kg. 3 tháng nghén đã sụt mất 1kg rồi, tháng thứ 4 mới bắt đầu trở lại bt mà giờ đã tăng tầm 8-9 kg. Mà mình ăn k ăn sáng vì ngủ dậy muộn, dậy thì uống 1 cốc sữa, chuẩn bị cơm trưa. Chiều 1 cốc sữa, tối ăn cơm. Mỗi bữa thì từ 2-3 bát, ăn vặt 1 ít trái cây. K hiểu sao lên đều thế hihi Nhưng được cái bầu con trai nên trông cũng k ì ạch lắm :Laughing:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommygirl Xem bài viết
    Huhu chẳng bù cho mình, k hiểu sao dạo này tăng cân đều thế hix 2 tuần 1 kg. 3 tháng nghén đã sụt mất 1kg rồi, tháng thứ 4 mới bắt đầu trở lại bt mà giờ đã tăng tầm 8-9 kg. Mà mình ăn k ăn sáng vì ngủ dậy muộn, dậy thì uống 1 cốc sữa, chuẩn bị cơm trưa. Chiều 1 cốc sữa, tối ăn cơm. Mỗi bữa thì từ 2-3 bát, ăn vặt 1 ít trái cây. K hiểu sao lên đều thế hihi Nhưng được cái bầu con trai nên trông cũng k ì ạch lắm :Laughing:
    Ôi tầm 22-32 tuần tăng cân thế là bình thường đấy, như mình trước 22 tuần mà chỉ tăng có 1kg, nhưng sau đó thì tăng vèo vèo, có tuần tăng đến 2kg - của đáng tội hồi đấy ăn uống cũng dã man lắm :Laughing::Laughing: chén như hạm ý ... thế mà bây giờ lại chững chứ !! ko biết các mẹ tầm 35 tuần như mình thì tăng nhiều hay ít nhỉ, có mệt ko, có bị ăn kém ko ???
    4Mnup7
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 201 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    Tớ đi khám từ tuần 33 tới h (tầm 35 tuần rồi) mà cân nặng của mình ko tăng chút nào, hôm nào hơi mệt mệt cân có khi còn sút đi 1kg-1,5kg cơ ... từ trước khi có bầu đến h tăng tổng cộng 10kg, mình chỉ sợ mấy tuần cuối này bé tăng cân nhiều mà mình ko tăng thì bé lấy đâu ra chất mà tăng cân :Sad::Sad: công nhận mấy tuần cuối này + thời tiết thay đổi thấy người mệt ghê, ăn uống cố lắm chỉ = mức trung bình chứ ko nhồi nhét được ji thêm, được cái là đỡ sợ sữa nên tăng cường uống thêm được chút sữa thôi . Sang tuần là được 36 tuần ko biết lúc đấy bé được bn kg rồi (33 tuần bé nhà mình có 1,9kg thôi)

Các mẹ ở hn thời tiết này có nhiều ng bị mệt ko, tháng cuối này thấy thế nào, có tăng cân nhiều ko???
    Hôm nào mà mệt mệt thì mẹ nó không ăn đc nhiều nên cảm giác sút cân đi ấy mà... Mẹ nó uống nhiều nước cho người đỡ mệt. Mình một ngày phải xơi ít nhất 1 quả dừa... Thèm gì ăn nấy... và xơi thêm 1 bữa phụ buổi chiều nữa.... chứ bữa chính cũng chẳng ăn được nhiều....

2 tuần rồi bị phải tăng cường đạm cho con mau lớn thế là ăn đam nhiều quá, tới tuần này phát sợ rồi lại ăn bình thường. Con mình 36w5d đc 3kg rùi nên tớ ăn uống bình thường thôi !!!

Mấy tuần trước ko đói nhiều tự dưng sang tuần này hay có cảm giác đói mới sợ chứ, nhất là buổi chiều.... Thế mà ăn chậm đi 1 tý là ý là y như rằng con đạp cho huỳnh huỵch bắt mẹ phải dậy ăn ...... Nhưng mà ko thấy tăng cân gì ... Hình như mẹ ko tăng nữa đâu thì phải !