TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm bảo quản vitamin bà bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 876 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Năm ngoái chồng em đi Mỹ mua cho em một hộp vitamin Bà bầu Nature made Predental DHA 150 viên, nhưng năm ngoái 2 vợ chồng vẫn kế hoạch chưa muốn sinh em bé, vì muốn để sinh con vào năm mùi.Sợ thời tiết ở VN nóng ẩm bảo quản thuốc không tốt nên e để thuốc trong tủ lạnh, đợt này bỏ ra uống thì mới để ý hạn sử dung là tháng 11/2014.Vitamin mà cận date như vậy uống có sợ không tốt không hả các mẹ. Với cả thuốc để bảo quản trong tủ lạnh cứ bị chồng em mắng: không ai lại để trong ngăn mát tủ lạnh cả, lúc bỏ ra ngoài mở nắp thì lạnh như vậy gặp không khí sẽ bị hơi ẩm, lúc đó dễ làm thuốc bị ẩm , bản thân hộp vitamin đó điều kiện bảo quản chỉ cần để ngoài chỗ thoáng mát là được không cần thiết phải cho trong tủ lạnh, thế là để trong tủ lạnh gần 1 năm ,giờ uống lại không để tủ lạnh nữa mà bỏ ra ngoài, không biết như vậy có dễ hỏng không nữa. Mẹ thì không lo chỉ sợ thuốc không còn đảm bảo chất lượng thì ảnh hưởng đến em bé thôi các mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đang để ngăn mát tủ lạnh vì để mùa hè ở ngoài thuốc bị mềm lắm, hơn nữa nhiệt độ cao làm hỏng DHA nên bạn cứ để tủ lạnh, lấy ra uống rùi lại cất vào, thời gian ra ngoài chả đáng bao nhiêu đâu mà lo hút ẩm, mà có hút thì cũng có lọ hút ẩm bên trong rùi. nhà thuốc nhiệt độ cũng là 25 độ, nhà mình thì sao đc vậy suốt đâu.
    Mẹ San Thái tặng số 403
    Bố mẹ đã đón được con rùi, yêu con lắm, 2 mẹ con mình mạnh khỏe nha

• 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thuốc như vậy cũng ko bị coi là cận date đâu, bạn cứ yên tâm uống nhé
    Mẹ San Thái tặng số 403
    Bố mẹ đã đón được con rùi, yêu con lắm, 2 mẹ con mình mạnh khỏe nha