Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

KÍCH THƯỚC TÚI ỐI GIẢM - Các chị cho em xin lời khuyên :(((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Các chị ơi, em hoang mang quá, hôm nay đi khám ở BS Dũng Kim Ngưu thì thấy:
    - kích thước túi ối bị giảm từ 17mm (7 tuần) xuống còn 14mm (8 tuần-hôm nay), có phải là thai của em không phát triển nữa hay không??? các chị có biết cách nào làm có thể làm tăng kích thước túi ối không chỉ cho em với,
    - đã có âm vang thai,
    - chiều dài đâu mông 2,3mm (như thế có phải là bé quá không ạ)
    - chưa có tim thai (có chị nào thai 8 tuần mà cũng chưa có tim thai không ạ).
    BS nói có hiện tượng tồi hóa thai, kết luận thai của em 6 tuần tuổi (cái này em cũng không hiểu???), BS cho em đơn thuốc uống + tiêm, em rất lo lắng không biết nên làm ntn, các chị cho em lời khuyên với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,787 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heosữabéoquay Xem bài viết
    Các chị ơi, em hoang mang quá, hôm nay đi khám ở BS Dũng Kim Ngưu thì thấy:
    - kích thước túi ối bị giảm từ 17mm (7 tuần) xuống còn 14mm (8 tuần-hôm nay), có phải là thai của em không phát triển nữa hay không??? các chị có biết cách nào làm có thể làm tăng kích thước túi ối không chỉ cho em với,
    - đã có âm vang thai,
    - chiều dài đâu mông 2,3mm (như thế có phải là bé quá không ạ)
    - chưa có tim thai (có chị nào thai 8 tuần mà cũng chưa có tim thai không ạ).
    BS nói có hiện tượng tồi hóa thai, kết luận thai của em 6 tuần tuổi (cái này em cũng không hiểu???), BS cho em đơn thuốc uống + tiêm, em rất lo lắng không biết nên làm ntn, các chị cho em lời khuyên với ạ.
    BS dũng rất hay có kiểu quan trọng hóa bệnh thành những cụm từ khó hiểu nhá,theo em chị cứ bình tĩnh theo chỉ định của BS thôi,chứ ko làm gì được đâu ạ,em cũng từng 2 lần thai lưu khám bác Dũng đây,nhưng cuối cùng đều ko giữ được,có lẽ do mình ko có duyên với BS.còn thai 7w mà chưa có tim thai là chuyện bt mà mẹ nó,có người chậm 9w mới có cơ,kích thước túi ối còn nhỏ quá,BS đo cũng có chênh lệch,sai số giữa 2 lần là bt thôi.mẹ nó đừng lo lắng quá nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mẹ nó lo lắng quá ko tốt đâu, đợi 1-2 tuần sau đến khám lại xem thế nào, chú ý giữ gìn sức khỏe thôi, 7w nhiều mẹ ở trên này cũng chưa có tim thai mà, ko lo lắng quá ảnh hưởng đến con, còn bs siêu âm cũgn chỉ bằng thiết bị thôi, ko chính xác từng tí đc 1 đâu, e hồi 9w đi sa đáng lẽ là 9w mà bs còn siêu âm nhầm thành có 7w í, y tá đi qua nhìn thấy còn nhắc nhở cơ
    0c1Tp1
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị ạ, đọc lời khuyên của các chị em thấy nhẹ lòng đi 1 phần, em vẫn biết là tâm lý ng mẹ rất quan trọng nhưng sao từ lời nói đến hành động khó thế ạ , càng cố gắng ko nghĩ lại càng làm em hoang mang. Có lẽ em cần phải cố gắng hơn nữa, tất cả vì con thân yêu , vì tương lai và cũng là vì những ng đang mong ngóng hàng ngày tin tức của em bé.Ước gì có 1 phép mầu.........................
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,183 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Mẹ nó thử đi siêu âm thêm 1 chỗ khác xem, 125 Thái Thịnh chăng hạn, vì đợt trước mình cũng bị bác sỹ nói theo chiều hướng xấu, mình lo quá, rồi đi khám ở chỗ khác, chẳng sao cả, thai khỏe mạnh bình thường, từ đó mình cạch cái ông bác sỹ kia ra (ko phải bs Dũng đâu nhưng mà cũng hay nói kiểu làm mình lo lắng). Hồi mình 4 tuần thì bác ấy bảo là chưa chắc đã có thai đâu, đừng tưởng thử 2 vạch là OK, rồi phải đi làm xét nghiệm này kia...Đến 7 tuần mình lai vẫn đến bác ấy, bác ấy lại dọa là nếu tuần sao không có tim thai thì nghĩa là...làm mình lo quá trời. Hi vọng bạn cũng ko sao, chỉ là bác sỹ cứ nói kiểu làm mình lo thôi.
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn thử đi xét nghiệm HCG xem kết quả thế nào. Làm xét nghiệm này 2 lần liên tiếp, lần sau cách lần trước khoảng 2,3 ngày để xem nội tiết thai nhi có tốt không. Hiện tượng túi ối giảm mà chưa có tim thai thì hơi đáng lo, tuy nhiên bạn cũng nên bình tĩnh, lo lắng quá không giải quyết được gì. Nếu có điều kiện thì đi khám một địa chỉ uy tín khác (như bác sỹ Thực, viện Lão Khoa hoặc bs Vỹ, bs Ánh chẳng hạn) hoặc đồng thời bạn làm thêm xét nghiệm HCG. Cố gắng ăn uống, ngủ nghỉ cẩn thận, điều độ và theo dõi cơ thể thường xuyên nữa nhé.
    Chúc bạn gặp may mắn!
    NB:3,25kg. 1M: 4,6kg:Smiling:2M:6,1kg:Smiling:3M:6,5kg:Thinking:4 M:7,6kg:Smiling:...... 7M:8,7kg:Smiling:...9M: >9kg (Tập đứng, đang mọc 5 răng); 10M: 10kg , 6 răng; 12M: 10kg , 78cm. .
    • 294 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Ấy ra 56 Hai Bà Trưng khám lại thử xem sao nhé!!!
    eNortjK1UrI0MDMzULIGXDASvgKh23
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Vâng ạ, em sẽ nghe lời các chị thử đi khám thêm chỗ khác xem thế nào, chứ cứ nằm nhà nghĩ ngợi thế này, em chết vì lo lắng mất ạ.Cầu trời , lạy phật !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 209 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn ơi đi khám bác sĩ Tuấn ở 91 Hàng Buồm đi. Mình đang khám ở đây và thấy nhiều mẹ cũng đến khám lắm. Bác sĩ khám kỹ, nói nhẹ nhàng và chỉ bảo rõ ràng (được là được mà ko được là ko được). Có nhiều mẹ ko tốt đến khám bác sĩ ngay từ đầu nào là túi ối méo, bờ mờ, tiền sử thai lưu ... Bạn nên đi khám càng sớm càng tốt.
    Chiều nay đi luôn đi bạn, bác sĩ khám khoảng từ 5h15. Có hơi đông 1 tí nhưng nhưng ko phải chờ quá lâu đâu, hỏi han thoải mái.
    Chúc bạn may mắn nhé!!!
    "Nếu ta biết soi gương vào sự thật, mọi u sầu ko mãi bên ta"

Cuộc sống vẫn cứ trôi đi!
    • 1,344 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

mình 7 tuần không có tim thai, 8 tuần chưa có, túi ối được 22x15mm, Bsy phán có khả năng thai lưu, không tin vì vẫn thấy túi ối phát triển hơn lần SA trước, dù rằng phát triển hơi chậm. Đến gần 9 tuần đi SA 1 Bsy Đính, túi ối giảm còn 14mm, Bsy phán hỏng rồi em ạ, khóc sưng mắt vì mình mong con 4 năm nay rồi (4 năm trước mình sảy 1 lần). Hôm sau vào phụ sản khám, Bsy cũng bảo thai hỏng, vì tính theo KKC thì được 9 tuần, nhưng Sa chỉ còn tương đương với 5 tuần thôi, thế là phải hút, đau đớn vô cùng. Hôm nay mình cũng hút được 3 tuần rồi... Chẳng biết phải làm thế nào nữa, mong con lắm nhưng giờ lại sợ mang bầu vô cùng
    lCJMp7
    QIqRp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 626 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitbong155 Xem bài viết
    mình 7 tuần không có tim thai, 8 tuần chưa có, túi ối được 22x15mm, Bsy phán có khả năng thai lưu, không tin vì vẫn thấy túi ối phát triển hơn lần SA trước, dù rằng phát triển hơi chậm. Đến gần 9 tuần đi SA 1 Bsy Đính, túi ối giảm còn 14mm, Bsy phán hỏng rồi em ạ, khóc sưng mắt vì mình mong con 4 năm nay rồi (4 năm trước mình sảy 1 lần). Hôm sau vào phụ sản khám, Bsy cũng bảo thai hỏng, vì tính theo KKC thì được 9 tuần, nhưng Sa chỉ còn tương đương với 5 tuần thôi, thế là phải hút, đau đớn vô cùng. Hôm nay mình cũng hút được 3 tuần rồi... Chẳng biết phải làm thế nào nữa, mong con lắm nhưng giờ lại sợ mang bầu vô cùng
    Mẹ vitbong ơi, cố gắng lên. E bé chỉ đi chơi chút xíu lại về ngay mà. Mẹ nó giữ gìn sức khỏe, cả vợ chồng đều phải bồi bổ. Bố mẹ khỏe có trứng tốt và tinh trùng tốt thì em bé sẽ quay về ngay mà. Mẹ nó có uống thuốc để tái tạo vòng kinh lại không?
    • 315 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Chị ơi đừng lo lắng quá nhé, vẫn phải vì con mà cố gắng. Chủ nhật trước em đi SA bác sỹ nói chưa thấy phôi, tim thai mà túi ối là 33mm hơi méo làm em lo lắng lắm, nhưng lên mạng cũng có nhiều chị mãi 9 tuần mới thấy em bé, nên em cố gắng hi vọng và cố gắng k nghĩ ngợi gì (dù biết rất là khó), thứ 4 rồi em đi SA lại đã thấy em bé, tim thai và túi ối tròn căng 30mm nên em vui lắm.
    Nhưng mang bầu thật khó khăn, trước ở ngoài thấy các chị cứ vèo cái qua 9 tháng 10 ngày mà mình thấy dễ dàng, đến lúc trong cuộc đếm từng ngày mong con khỏe mạnh ra đời là tốt lắm rồi.
    hefkp7
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause: :Applause::Applause::Applause::Applause:
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitbong155 Xem bài viết
    Chị ơi, thương chị quá ,cố gắng lên chị nhé. Lúc nào mình cũng phải giữ vững niềm tin rằng con có thể về với mình bất cứ lúc nào, bé chỉ ham vui đôi chút thôi. Thú thực là em cũng có nỗi sợ giống chị, và thấy giận bản thân mình vì bất lực khi nhìn thấy con như thế .
    Chị ơi, chị em mình cùng cố gắng nhé !! Mong cho chị, cho em và cho tất cả những người phụ nữ trên thế gian này đều được hưởng hạnh phúc làm mẹ 1 cách trọn vẹn .
    Ôm chị thật chặt vào lòng .
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Mỗi 1 ngày trôi qua dài như hàng thế kỷ. Các chị ơi, tí nữa em sẽ đi khám , nhưng em có cảm giác lạ lắm, thấy ngực và bụng nhẹ đi , ko như mấy hôm trước nữa, 1 dấu hiệu ko tốt phải ko các chị ? Hay tại em suy nghĩ nhiều quá nên thành ảo giác ... EM sắp điên mất rồi
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Kết quả thế nào rồi mẹ Heosữabéoquay ơi. Chia sẻ cùng mọi người nhé!
    NB:3,25kg. 1M: 4,6kg:Smiling:2M:6,1kg:Smiling:3M:6,5kg:Thinking:4 M:7,6kg:Smiling:...... 7M:8,7kg:Smiling:...9M: >9kg (Tập đứng, đang mọc 5 răng); 10M: 10kg , 6 răng; 12M: 10kg , 78cm. .
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myloveismylife Xem bài viết
    Kết quả thế nào rồi mẹ Heosữabéoquay ơi. Chia sẻ cùng mọi người nhé!
    EM lại bị chảy máu rồi chị ạ ! Bác sĩ bảo thai yếu, chưa rõ nhịp tim, túi ối méo, bờ mờ, thai dễ ...lắm!!! Em thực sự đang rất cố gắng để không gục ngã, những ngày này giống như 1 cuộc chiến ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các bạn cẩn thận với hiện tượng mất dấu hiệu nghén như: bỗng dưng thấy ngực nhẹ hẳn đi, không căng tức, mềm hơn; mất cảm giác sợ ăn; bụng không còn cảm giác tưng tức, đầy hơi hay hơi đau nhẹ nhẹ nữa; không sợ cơm nữa. Lần trước mình đã bị như vậy, 3 ngày sau thì ra máu và 2 ngày sau thì thai tự ra. hic! Buồn thê thảm các bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuyet86 Xem bài viết
    Chị ơi đừng lo lắng quá nhé, vẫn phải vì con mà cố gắng. Chủ nhật trước em đi SA bác sỹ nói chưa thấy phôi, tim thai mà túi ối là 33mm hơi méo làm em lo lắng lắm, nhưng lên mạng cũng có nhiều chị mãi 9 tuần mới thấy em bé, nên em cố gắng hi vọng và cố gắng k nghĩ ngợi gì (dù biết rất là khó), thứ 4 rồi em đi SA lại đã thấy em bé, tim thai và túi ối tròn căng 30mm nên em vui lắm.
    Nhưng mang bầu thật khó khăn, trước ở ngoài thấy các chị cứ vèo cái qua 9 tháng 10 ngày mà mình thấy dễ dàng, đến lúc trong cuộc đếm từng ngày mong con khỏe mạnh ra đời là tốt lắm rồi.
    bạn ơi bạn làm mình hy vọng 1 tí rồi vì hổm nay mình cũng đã chuẩn bị tinh thần mất con rồi . hix mình cũng giống như bạn túi ối 33mm mà kg thấy phôi và tim thai nhưng túi ối vẫn tròn . điều nên bác sĩ cho mình thêm 1w . lúc mình đi khám là thai dc 7w5d rồi hix. Hy vọng là có 1 kì tích sẩy ra với mình giống như bạn
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • 195 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hasu Xem bài viết
    bạn ơi bạn làm mình hy vọng 1 tí rồi vì hổm nay mình cũng đã chuẩn bị tinh thần mất con rồi . hix mình cũng giống như bạn túi ối 33mm mà kg thấy phôi và tim thai nhưng túi ối vẫn tròn . điều nên bác sĩ cho mình thêm 1w . lúc mình đi khám là thai dc 7w5d rồi hix. Hy vọng là có 1 kì tích sẩy ra với mình giống như bạn
    EM cũng hi vọng 1 điều giống chị !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Em ơi, tối nay thế nào lại lang thang vào đây tình cờ đọc topic này của em.
    Sao ko thấy e chia sẻ gì với chị nhỉ, lần nào gặp e- lên TT mồ côi Mỹ Đình hay vào Viện Bỏng- cũng đều thấy e tươi cười lắm ý, vui vẻ và thật vô tư. Giờ chị mới biết e có nhiều tâm sự như thế.
    Lần sau có gì thì e cứ hỏi chị nhé, chị có 2 đứa rồi nên cũng nhiều kinh nghiệm.
    Về vụ chưa có tim thai và túi ối méo thì bản thân chị khi có bầu ku kon cũng bị y như thế. Chị hơn 8 tuần còn chưa thấy tim thai đâu hết, lại bị ra máu nâu và đi SA chỗ Hàng Giấy thì bị phán là túi ối méo xẹo.
    CHị đi khám lại chỗ khác thì túi ối lại tròn, hết sức bình thường, đến tầm 9 tuần thì mới có tim thai.
    Về cái vụ túi ối bị méo khi SA còn do tay nghề của bs cũng như chỗ đặt dụng cụ SA.
    Bây giờ ko biết tình hình e thế nào rồi nhưng chịu khó nghỉ ngơi e ạ. Rồi đi khám bs khác xem thế nào, e thử qua chỗ bs Chương ở Liên Trì xem thế nào. Chị thấy a Chương tay nghề giỏi, lại là 1 bs có tâm nữa e ạ.
    Hi vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với e, chị hi vọng những gì e làm cho các e bé có hoàn cảnh khó khăn sẽ giúp e vượt qua tất cả. Cố gắng lên e .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2