TIN TÀI TRỢ.

Không uống được sữa bầu, giúp mình với!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, uống sữa bầu là để đủ chất cho cả mẹ và con, đảm bảo con được cung cấp đủ các chất cần thiết như DHA, axit folic, vitamin, khoáng chất... chứ không phải uống sữa bầu là mẹ bị mập lên đâu. Lúc mình đi khám sức khỏe định kỳ để sinh con, bác sĩ còn khuyên là có thể uống sữa bầu ngay trước lúc mang thai để mẹ có sức khỏe tốt hơn nè
    Mẹ nó nói đúng đó, uống sữa bầu không hẳn chỉ để mẹ khỏe con khỏe, mà quan trọng là bổ sung các dưỡng chất thiết yếu như DHA, Axit Folic.
    Nếu không bổ sung đầy đủ DHA con rất dễ mắc chứng giảm trí nhớ, học tập kém và chậm phát triển so với bạn đồng trang lứa.
    Nếu Axit Folic không được bổ sung thì sẽ tăng nguy cơ bị khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi.
    Thế nên các mẹ bầu nên uống sữa bầu để cho con được phát triển một cách toàn diện nhé. Mẹ có tăng cân, có mập xíu thì sau khi sinh bé xong sẽ có nhiều cách để làm đẹp mà đúng không các mẹ?
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Tăng ký nhiều hay ít trong thời gian mang thai, mẹ ăn vào bổ cho con hay vào hết mẹ em thấy cũng tùy người ạ. Có người tăng hẳn 18kg nhưng con có 3kg, người thì tăng có 6,7 kg mà con cũng hơn 3 kg rồi, thích nhất mẹ tăng ký ít mà con vẫn đủ tiêu chuẩn khi sinh ra. Giờ em thấy có loại sữa bầu Dielac Mama Gold giảm đến 20% chất béo nên mẹ uống đến khi sinh bé có thể không béo mấy đấy chị. Tin vui, hihi.
    Nhiều mẹ cứ nghĩ uống sữa bầu béo vào mẹ, đó là suy nghĩ sai lầm đó ạ. Sữa bầu giúp cơ thể mẹ đủ dinh dưỡng, khỏe mạnh, cung cấp các chất cần thiết cho thai nhi nên các mẹ bầu nên cố gắng uống sữa bầu bởi nó thực sự cần thiết. Sinh ra một em bé khỏe mạnh, dễ nuôi sẽ khiến các mẹ thấy hạnh phúc, thấy những nỗ lực của mình được đền đáp xứng đáng mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ bầu tăng cân nhiều hay ít cũng là do chế độ ăn uống của mẹ chứ không thể đổ tại uống sữa này nọ đượ. Cơ địa hấp thụ tốt thì dễ tăng cân thôi. Chứ sinh con xong rồi mà mẹ vẫn tăng cân vù vù thì tại cái gì :P
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Nhiều mẹ cứ nghĩ uống sữa bầu béo vào mẹ, đó là suy nghĩ sai lầm đó ạ. Sữa bầu giúp cơ thể mẹ đủ dinh dưỡng, khỏe mạnh, cung cấp các chất cần thiết cho thai nhi nên các mẹ bầu nên cố gắng uống sữa bầu bởi nó thực sự cần thiết. Sinh ra một em bé khỏe mạnh, dễ nuôi sẽ khiến các mẹ thấy hạnh phúc, thấy những nỗ lực của mình được đền đáp xứng đáng mà.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mới đọc 1 bài viết tư vấn, thì bác sĩ nói thế này ạ:
    "Trong thời kỳ mang thai, việc tăng cân là chuyện mà bất cứ mẹ bầu nào cũng gặp. Đặc biệt là những trường hợp một số bà mẹ ngần ngại trong việc mình đã "nặng ký", nếu uống sữa bầu vào thì chắc chắn nguy cơ tăng cân rất lớn. Vì thường những sản phẩm này sẽ có nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe bà mẹ và thai nhi, nhất là axit béo có lợi cho não như omega 3, omega 6, DHA, ARA...
    Tuy nhiên, theo các chuyên gia những chất nói trên không chỉ có trong sữa bà bầu mà hiện diện trong nhiều loại thực phẩm mà mẹ bầu vẫn ăn hằng ngày. Đặc biệt, không nên uống quá nhiều vì nó có thể khiến bà bầu tăng cân quá nhanh.
    Thế nhưng điều này không hẳn là đúng. Vì nếu như chị em uống sữa đúng cách, khoa học thì chắc chắn sẽ không thể xảy ra tình trạng tăng cân như mẹ vẫn nghĩ.
    Mặc dù trong sữa bầu có rất nhiều chất, nhưng bạn không nhất thiết phải uống chăm chăm loại sữa này mà hoàn toàn có thể bổ sung từ thực phẩm hàng ngày. Chị em nên chọn đa dạng thực phẩm, như canxi có trong tôm cá, hải sản; sắt có trong thịt, gan động vật; axit béo omega 3 có trong cá biển."
    Thế này thì ko hẳn mẹ bầu tăng cân do uống sữa bầu các mẹ nhỉ hihihi
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6