TIN TÀI TRỢ.

Không uống được sữa bầu, giúp mình với!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,572 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Bạn đã hết nghén rồi thì tức là đã ăn uống được nếu không uống được sữa tuơi hoặc sữa bầu cũng có sao đâu. Bạn tăng cường ăn uống các loại thức ăn giàu canxi như tôm cua, ghẹ, cá cơm v.v.+ uống thêm thuốc bổ tổng hợp dành cho bà bầu là được rồi bạn. Đừng lo nhé! Bên mình không có vụ sữa bầu đâu, đi bác sỹ cũng chỉ uống vitamin tổng hợp hoặc nếu thích thì uống sữa tuơi thôi.
    À bổ sung thêm là mình nghén tận tháng thứ 7 chỉ toàn ăn cháo + uống sữa đậu nành (loại có thêm Calcium). Gần 2 tháng cuối mới đỡ 1 tí nhưng ăn uống vẫn kém tuy có uống thêm được ngày 2 cốc sữa tưoi + 1 sữa đậu nành con sinh ra 3,43kg.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing:[Nhiều người đi quảng cáo sữa quá ha, lẽ ra cãng hãng sữa phải vào đây trả công cho các mẹ vì đã quảng cáo sữa hộ đấy:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng không uống được sữa bầu, uống vào là đau bụng ngay nên phải ăn bánh + uống sữa tươi. Ban thử dùng Mumsure cam xem, ăn cũng dễ lắm, lúc đầu mình k biết ăn phải loại bánh vừng (mè) thì tanh dã man, k dám thử lần nữa.
    Hy25p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng ko uống đc sữa bầu, mà mình thấy similac mom rất khó uống và hay vón cục. Cũng ko ăn đc bánh. Mua về 3hộp mà cuối cùng lại vất đấy. :Sad:. Mình chỉ uống viên sắt dành cho bà bầu thôi.
    Dành hết tình cảm nơi con gái yêu.
    Nguyễn Hoàn Quỳnh Anh
    06/10/2008
    (Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Nhắc nhở - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,160 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mình đây cũng có uống được sữa bầu đâu mà sinh con cũng 3.5kg đấy. Mình ăn được, uống sữa tươi tùy hứng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 117 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sao mọi người không thử Dumex mama gold ý, dễ uống lắm, lại thơm, mình thử nhiều loại, thấy các loại kia có mùi khét khét khó uống lắm. Mình là người không thích uống sữa tý nào, nhưng uống Dumex rồi nghiện đấy. bây giò ngày nào ko làm 2 cốc là khó chịu lắm.
    • 171 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì sợ sữa hương vani nên toàn phải uống Enfa Chocolate thôi. Mình thấy hương chocolate dễ uống, ko bị ghê cổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 514 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em hồi tháng trước uống sữa bùm bùm, nhưng giờ thì chiụ hẳn, em không biết sao nữa. Cứ nghĩ đến là em lại nôn. Cả tháng nay em chả được ngụm nào cả, lo cho con em còi quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,414 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Bạn cũng giống mình hồi có bầu, bạn uống MejiMama ấy dễ uống lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Híc híc, baby em được gần 12 tuần rồi các chị ạ mà giờ em không biết phải uống sữa gì.

Lúc đầu uống Enfamama (được gần 2 hộp rồi) em mới phát hiện em bị táo do uống sữa, thế là nghỉ hẳn (lúc nào cũng trong tình trạng xì bùm có khổ không?). Chuyển sang Dumex vẫn tình trạng trên mà em không chịu được mùi của nó, tanh quá! Em vừa uống được 2ly Dielacmama nhưng cả đêm qua không ngủ được vì bụng căng tức khó chịu! :Sick:

Các chị cho em lời khuyên với! uống sữa tươi thì em thấy các mẹ trên này toàn khoe mỗi ngày 1lit mà em 2 cốc là không thể nhồi được rồi. Sữa đậu nành em nghe bảo không tốt cho con trai đúng không ạ? Giờ em vẫn chưa biết baby là trai hay gái nên không dám uống:Sick:
    aelHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ah`, mình có con nhỏ bạn ở bên Mỹ nói là :bên Mỹ chẳng thấy BS bảo phải uống sữa gì cả, cho uống thuốc bổ sung chất, dặn ăn uống đầy đủ là chủ yếu các mẹ ah`. tên thuốc là: One a day Women's Prenatal , mình search thấy thành phần đầy đủ lắm, bạn nào có người nhà bên Mỹ nhờ mua hộ.
    đã có 1 ly cafe thật đắng, chỉ cần có thêm một tinh thần sáng suốt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 432 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Thực ra ở các nước Mỹ Úc Đức.. không có khái niệm sữa bầu đâu các Mẹ ạ. Các bà bầu chủ yếu uống vitamin dành cho bà bầu và sữa tươi thôi. Vitamin dành cho bà Bầu thì ở mỗi nước mỗi tên khác nhau nhưng mình tìm hiểu qua rùi thì các thành phần cũng gần giống nhau. Và các thành phần chất bổ này cũng thấy trong sữa dành cho bà bầu đấy. Mình thì đã dùng ELEVIT của Úc nếu Mẹ nào có người quen thì nhờ mua hộ... ở VN thì thấy các mẹ hay giới thiệu uống OBIMIN hay PROCARE...
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình đã thử vài loại sữa rồi, thấy sữa XO , dễ uống lắm các mẹ a, thơm mà ngọt vừa phải .mình cũng là ng sợ sữa nên 1 ngày chỉ uống 1 cốc thôi ko dám uông nhiều.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi hi, chia sẻ 1 tý kinh nghiệm để uống sữa bầu dễ hơn. Sữa bầu rất mùi và ngán nên các mẹ có thể pha thêm sữa Milo vào sẽ dễ uống hơn đấy :Smiling:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 481 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hùi trước mình ko biết nên toàn pha với sữa đặc hoặc đường uống, ngán phát khiếp lên. Kết quả là đổ đi nữa hộp EnfaMama rồi. Giờ sợ tăng kí nhiều nên chuyển qua uống sữa tươi rồi. Thanks mẹ nó vì bí quyết này nhé. Hy vọng giúp ích cho mẹ nào đang uống sữa bầu. :Smiling:
    • 5,377 Bài viết

• 6,093 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau khi vật vã vì sữa bầu thì tớ rút ra kn thế này, nếu lần sau mang thai tớ sẽ ko uống sữa khi nghén nữa, để sau khi hết nghén thì mới uống, sẽ dễ hơn rất nhiều. Lúc nghén tớ cứ cố uống, uống ko được lại còn nôn hết thức ăn ra, sợ sữa tới mức mà ngửi cái gì na ná mùi sữa thôi là tớ sẵn sàng cho đi hết những thứ trong bụng:Sad::Sad::Sad: Mãi tới tầm 29 tuần tớ mới dám uống lại, giờ uống ngày 1 cốc XO thấy dễ uống hẳn:Laughing:
    • 309 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em cũng thế, lúc nghén là lúc chả ăn uống gì được mà cứ nghe mọi người xui ăn kg đc thì cố uống nên cứ bịt mũi bịt tai uống xong chạy vào toilet nôn thốc nôn tháo. Mà nôn ra còn khó chịu hơn í chứ. Thế nên em cũng gnưng sữa luôn, mãi đến 23 tuần thì uống lại.

Chắc mỗi người có khẩu vị khác nhau. Em là em thử các loại rồi và em chỉ thấy Anmum chocolate là uống được nhất, nghĩa là vừa uống vừa thưởng thức í, chứ kg như những loại kia, uống như thuốc độc. Mẹ nào khó uống thì ma thử 1 hộp anmum chocolate nhỏ, mỗi lần pha 5 muỗng bằng nước ấm , khuấy cho tan rồi cho vào tủ lạnh, tí sau lấy ra cho ít đá vào, ngồi nhâm nhi, chat chít, hé hé, y như ngồi quán cafe í

Em là em cực sợ Enfa mama A+ hương vani, tanh kg chịu đc, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 270 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Ai cũng mong muốn cho con được khoẻ mạnh ngay từ khi còn trong bụng mẹ nên cứ cố ăn, cố uống những thứ mà mình không thể nạp, cứ tưởng tốt nhưng có khi lại phản tác dụng. Mình khi có bầu chỉ duyệt sữa tươi thôi, ngày 1-2l là thường. Ngoài ra ăn nhiều loại thức ăn và trái cây để có đủ các chất cho mẹ và con thôi.
    Ớ châu Âu và nhiều nước khác họ đâu có khuyến khích uống sữa bầu, thậm chí bán rất ít.
    Bản soft "Nuôi trẻ mau lớn, thông minh" của Sara Lewis.
    https://www.mediafire.com/?sharekey=c...34c0a955f98962
    • 2,452 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

hok phải cứ bầu là phải uống sữa bà bầu bằng chứng là mình uống 3 ngày 1 hộp 450gr vì ngày trước hok có hộp to - đẻ con 3,4kg còn cô mình hok uống nổi 1 hộp trong 9 tháng thì đẻ con 4kg. túm lại các mẹ cứ chịu khó tôm cua cá cho đủ chất là ok thôi mà, chẳng gì bằng hấp thụ từ nhiên
    • 975 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Em chả uống sữa bầu mà con bs vẫn nói to hơn tuổi khoảng 200gr nè
    HvCkp7
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...