TIN TÀI TRỢ.

Không uống được sữa bầu, giúp mình với!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Thế cho tớ ngoài lề chút , các mẹ dùng phomai loại nào đấy ? ở Huế tớ chỉ tìm thấy Phomai con bò cười thôi . Hic nghe nói ăn nhiều phomai, uống sữa tươi cũng tốt . Cho mình biết chỗ nào mua , giá cả nữa nhé , để nhờ người mua .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi faith_cure Xem bài viết
    Không uống được sữa bầu thì ... thôi có sao đâu. Mình nghĩ có đến 50% các bà bầu chả uống sữa bà bầu hoặc uống rất không đều đặn (mình hỏi các bạn mình thì thấy vậy, ai cũng mua, nhưng có uống đều đâu, cả thai kỳ uống được dăm hộp thì chả ăn thua gì). Mẹ nó ăn sang cái khác cũng được hoặc uống sữa tươi, sữa chua, uống bổ sung vitamin nữa.

Tớ có kinh nghiệm giống hệt nhiều mẹ ở trên. Đã kinh qua mọi loại sữa từ Similacmon, Meiji, Enfa vani v.v., cuối cùng dừng lại ở Enfamama vị sô cô la. Uống dễ vào lắm, không ngán. Đến giờ không ăn được nhiều cơm vì bé chèn vào dạ dày nên tớ phải uống sữa cho khỏi ... chết đói. Đã uống hết hộp thứ 25 rồi, trong đó 22 hộp là vị sô cô la hết. Pha âm ấm 1 cốc đúng 6 muỗng, nhắm mắt tu ực một phát trơn tuột, chiêu thêm 1 cốc nước lọc để xúc miệng! Ngày ba phát ===> uống xong đỡ đói hẳn, mà mẹ chả lên cân mấy.

Tóm lại, theo vote của Faith_cure thì sữa nào có vị socola là đỡ ngấy nhất. Vị vani hoặc vị tự nhiên chỉ uống được 1 cốc thôi, và không át được các vị tanh của sữa.
    Socôla đỡ hơn àh, thế mình phải mua thử. Mình cũng k uống được sữa bà bầu, nhưng lúc này ăn kém quá nên ngoài ăn hoa quả, mỗi ngày mình cố nhồi thêm nửa ly sữa bà bầu of Nutifood hương vani để cho bé có chất. Mình nhờ có lần bs cũng bẩu k nhất thiết phải sữa bà bầu, uống sữa nào mình thích là được thui.
    • 7,234 Bài viết

• 2,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Socôla đỡ hơn àh, thế mình phải mua thử. Mình cũng k uống được sữa bà bầu, nhưng lúc này ăn kém quá nên ngoài ăn hoa quả, mỗi ngày mình cố nhồi thêm nửa ly sữa bà bầu of Nutifood hương vani để cho bé có chất. Mình nhờ có lần bs cũng bẩu k nhất thiết phải sữa bà bầu, uống sữa nào mình thích là được thui.
    Đúng đó, các BS đều khuyên thế (trừ các BS của các hãng sữa bầu :Battin ey: ). Không nhất thiết phải uống sữa bầu. Uống sữa tươi, sữa bò đều được, nhưng hạn chế sữa có đường vì dễ gây nên bệnh tiểu đường thai nghén. Mình nè, khi có baby, chỉ uống được Enfa chocolate nhưng cũng chỉ 1 lý 2 muỗng/ngày, còn lại là sữa tươi từ đầu chí cuối, bé nhà mình sinh sớm 6 tuần, mà vẫn đủ chuẩn cân nặng và chiều dài (3kg, dài 50cm).. Cố gắng ăn đa đạng món để đủ chất cho bé.
    Tạm biệt nhé, một thuở bên người
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết

Đúng là vị socola đỡ hơn hẳn đấy.

Riêng về khoản sữa siếc này thì mình nghĩ bác sĩ nói đúng, không bắt buộc sữa bà bầu đâu. Sữa bà bầu lại còn đắt tiền vì chi phí quảng cáo nữa. Càng nổi tiếng thì càng đắt tiền mà công thức thì vẫn thế. Mình nghĩ miễn sữa là được rồi. Nhưng nếu uống sữa tươi thì vi chất không được bổ sung, mình nghĩ nên chăm chỉ uống thêm vitamin có Folic và AHA, kiểu như Procare ấy.

Mình xơi sữa bà bầu vì thú thật uống sữa tươi cũng có thấy ngon đâu (hồi còn con gái chả bao giờ biết thế nào là sữa). Đằng nào cũng uống sữa cho nên uống luôn sữa bà bầu cho thêm tí tâm lý hì hì

Ngoài ra, mình thấy là chỉ có uống sữa bà bầu mới hết...đói thôi hic. Uống sữa tươi vào hổng ăn thua, bụng vẫn lọc cọc vì đói. Mà mình cứ 9h sáng, 3h chiều, 10h đêm là đói meo nên bắt buộc phải uống hic. Như thế là nhanh nhứt, 2 phút là xong.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Thế cho tớ ngoài lề chút , các mẹ dùng phomai loại nào đấy ? ở Huế tớ chỉ tìm thấy Phomai con bò cười thôi . Hic nghe nói ăn nhiều phomai, uống sữa tươi cũng tốt . Cho mình biết chỗ nào mua , giá cả nữa nhé , để nhờ người mua .
    Phoma bò cười em nghĩ là tốt rồi, sữa tươi thì Mẹ cứ Vinamilk mà uống thôi, nghe nói có sữa tươi Mộc Châu gì đấy, nhưng ở ngoài Bắc thôi, chứ không có ở miền Trung :Smiling:

uneSp7
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng không uống được sữa, cứ uống là nôn. Mọi người khuyên là ăn nhiều chất vào là được nên các mẹ cứ an tâm đi không phải cố làm gì cho mệt. Mẹ nào uống được sữa thì alo sớm cho tớ theo sô 090.600.8368 tớ sẽ cho hai hộp sữa to của Enfa... vì tớ chẳng dùng đến.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,409 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, hic...Dở chưa từng thấy, ko uống được sữa nào. Hễ uống là bị tiêu chảy hoặc nôn ra. Làm sao bây giờ???? Lo cho em bé sẽ bị còi xương quá.
    • 2,809 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Kinh nghiệm cho mẹ nào sợ uống sữa bà bầu là pha sữa xong, pha hơi đặc một chút rồi cho viên đá vào, hoặc là tống vào tủ lạnh đợi man mát hãy uống, sẽ dễ vào hơn. Khi uống cố gắng uống một hơi hết luôn, rồi ngay lập tức xơi một chút nước lạnh, ổn.
    Còn mình thì không có uống sữa bà bầu, chỉ xơi sữa tươi thôi. Sinh xong cũng cố uống sữa bà bầu, cứ ít sữa lại uống nhưng cũng chỉ phải uống 1 hộp thôi.
    mình thấy sữa bà bầu đúng là khó uống thật, mặc dù mình cũng thuộc dạng mê sữa, hi hi, lúc có bầu Nho mình bị nghén tơi tả 4,5 tháng luôn, chỉ toàn uống sữa hộp giấy Cô Gái Hà Lan hoặc Vinamilk thôi, 1 ngày 1 block 4 hộp (uống xong rồi nôn nhưng vẫn uống cho đủ chỉ tiêu :Battin ey: ), sau đó thì cũng ráng uống sữa bà bầu nhưng ngán quá thế là chuyển sang uống sữa tươi của Úc, 1 ngày/hộp 1 lít, rồi nước cam nước mía nước dừa đủ cả, bởi vậy nghén tơi tả mà lên đến gần 30kg, he he, uống quá trời vậy mà lại bị ít nước ối phải sanh sớm 3 tuần, nhưng Nho được 3,3kg, dài 51cm đấy, bây giờ gần 9 tháng rồi, dài 76cm nặng 11kg :Smiling: . Mẹ thì giờ còn 60kg, còn dư 8kg so với trước khi có bầu :Laughing:
    • 620 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Huhu, các mẹ ơi, giúp em với!!! Em có thai được gần 16 tuần rùi. Đã hết nghén rùi nhưng đến giờ vẫn ko uống được sữa. Cứ uống vào lại nôn ra hết cả thức ăn. Nhắm mắt, bịt mũi uống mà vẫn cứ nôn. Em lo lắm, mọi người bảo trong suốt quá trình mang thai nên uống 8-10 hộp thì mới tốt. Các mẹ nào có bị như em ko cho em lời khuyên với. Nếu ko uống được sữa thì phải ăn gì, uống gì cho em bé khỏe?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,124 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Ko nhất thiết là phải uống sữa bầu đâu bạn ơi, tớ đây này, hồi mới có bầu ông xã đi siêu thị vác về hộp to đùng bắt uống, mình thì uống được nhưng không thích uống nên từ đó tới giờ mới uống gần hết, có khi cả tháng mới uống hai ba cốc (vì ông xã nhớ ra thì pha cho uống, ko thì thôi). Trộm vía con tớ phát triển bình thường, khám định kỳ không gặp phải vấn đề gì... Được cái là tớ ăn được, chú ý thực đơn đủ chất dinh dưỡng và ăn nhiều trứng gà luộc lắm (gà ta xịn nhé). Còn uống mỗi ngày một viên bổ tổng hợp (thành phần của nó gần giống thành phần của sữa bầu). Bác sỹ bảo uống từ lúc biết có bầu tới lúc sinh.
    Còn một người bạn của mình, ăn khỏe lắm, mỗi bữa chén 3, 4 bát cơm cơ. trong suốt thời kỳ mang thai không uống một giọt sữa bầu nào mà giờ có thằng cu 10 tháng tuổi khỏe mạnh, bụ bẫm và nhanh lắm (trộm vía!), hỏi gì nó cũng biết, bảo chỉ ti vi, điều hòa, quạt trần là cu cậu chỉ đúng ngay, lại còn biết nháy 1 mắt nữa trông yêu lắm.

nếu bạn không uống đc sữa bầu thì đổi sang uống sữa tươi cho có nhiều calci đi, rồi cố ăn bồi bổ đủ chất là ok mà.
    wBrq9YH8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi, chúc mừng bạn đã có bb nhé. Theo kinh nghiệm của mình thì nếu bạn ko uống được sữa bà bầu thì cứ việc uống sữa tươi ko sao cả. Nếu cố gắng uống được thì tốt chứ còn ko thì stop thôi, kẻo lại nôn hết cả thức ăn ra thì càng mệt người đấy. Hồi mình có em bé thì ko nghén lắm nhưng cũng chỉ uống được 2 hộp thôi, còn về sau thì uống sữa tươi Vinamilk à. Chúc bạn và bb khỏe nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 625 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Nhắc đến sữa, lại phải mò đi uống sữa đậu nành đây các mẹ ạ. Em từ hồi có bầu đến giờ 26 tuần mới uống được 3 hộp sữa bầu, vài vỉ sữa tươi, sợ quá bỏ 1 thời gian dài, giờ uống sữa đậu nành tạm!
    Trộm vía, bé Bee vẫn phát triển đều!
    • 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

nếu không uống được sữa đấy bạn có thể đổi sang sữa khác giờ có nhiều loại lắm và có nhiều vị khác nhau nữa mà nếu k uống được sữa bà bầu thì uống sữa tươi cũng được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 653 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Em cũng ko động được giọt sữa nào từ lúc biết có em bé đến giờ, em nghén kinh khủng, lúc nào cũng nôn nao, cảm giác dâng dâng lên đến tận cổ họng, mà em cũng chẳng ăn được, mọi người cứ giục giã ăn và uống sữa mà em chịu ko cố được. Các chị ơi, nếu ko uống được sữa thì có sao ko ah? Có nhất thiết phải uống sữa ko ah?
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Mình cũng nghén kinh khủng,đến tận 4 tháng 5,nhưng vẫn cố gắng ăn lắm!Cứ nôn ra là ăn tiếp,xong nằm,nói chung là rất chịu khó!Dù kinh!Lên đc 4.5kg!
    Khi đc 3 tháng mình thấy nếu ko uống sữa thì con sẽ thiếu chất,dù ăn rất đầy đủ,vì thế mình chịu khó uống lắm!Ngày 3 ly,dù ngán kinh!Nhưng mình khắc phục bằng cách ko uống nóng mà uống đá,pha thêm Milo vào,ng chịu trách nhiệm là ox,hằng ngày phải đi pha cho vợ!Uống ngon và ko ngán!
    Mình đã uống tổng cộng đến giờ là gần 30 hộp,chưa tính Milo!Trộm vía em bé khỏe và đạp nhiều!
    Vì thế các mẹ thử xem,pha ít Milo vào,cho đá,uống như uống cacao ý mà!
    • 308 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng ốm nghén, sợ sữa lắm,mình có ăn kèm thêm bánh bầu, nhưng chịu thôi....mới ăn được 3 cái bánh mà giờ thấy hộp bánh là muốn ói ra hết rồi.Cố gắng lắm mới uống được 1 ngày/1 ly sữa.
    À! Mình muốn hỏi các mẹ là mà mùa này có cá chép không? Cá chép có tác dụng an thai thật sao?
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Cá chép tác dụng an thai rấttot đấy mẹ nó ạ!Mình hồi động thai,ox làm cá chép liên tục,hết nấu cháo rồi rán rồi nấu canh,v...v....kinh khủng đến giờ,nhưng trộm vía em bé rất khỏe!
    • 308 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

MÌnh mới hỏi mẹ, mẹ bảo nhà thờ Phật không biết ăn có sao không?,Vì ở địa phương mình nhà nào thờ Phật thì không được ăn cá chép.Mình vừa lo cho thai, vừa sợ mang tội quá....vì mình rất tín ngưỡng.Giờ sao đây các mẹ ơi?.À! Có mẹ nào địa phương gọi cá chép là cá gáy không? Mẹ bảo không rõ có phải cá chép là cá gáy không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ à, nếu không uống được sữa thì các mẹ pha khoang 1/3 cốc thôi, uống dần dần cho quen dạ, rồi tăng lên dần. Nếu vẫn khó uống, thì các mẹ pha thêm một ít bột ovaltine vào cho dễ uống hơn. Đây là kinh nghiệm của mình được các chị tư vấn của sữa cô gái hà lan tư vấn, và mình đã áp dụng thấy rất hiệu quả các mẹ ạ. hic, tự nhiện đi quảng cáo không công :Angel:.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy Anphamama là bà xã mình uống khó nhất, Nutimama thì được hơn, có thể ăn thêm bánh Mumsure cũng được đó bạn, bánh này thấy ghi là ăn 3 cái = 1 ly sữa
    Tóm lại thì mấy cái sữa này mình thử qua thì ko thấy như sữa thường đâu, mùi nó hơi ngang ngang, vị lại không ngọt mà hơi lợ lợ nên đúng là khó uống, khổ các bà bầu ghê.

Các mẹ nó cố lên nhé!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6