TIN TÀI TRỢ.

Không uống được sữa bầu, giúp mình với!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình có thai lần đầu, em bé được khoảng 20 tuần rồi.Nhưng mình không uống được sữa bà bầu, mình đang cố uống loại Similacmum mà tình trạng vẫn bị đầy bụng khó tiêu, bụng rất khó chịu. Theo mình biết thì là do hình như trong dạ dầy khôgn có men lactose gì đố nên không hấp thụ được sữa bà bầu nào có men đó.Vậy có mẹ nào giúp cho mình biết có loại sữa nào mình có thể uống được mà không bị đầy bụng không.Thanks các mẹ rất nhiều.Mong tin các mẹ từng ngày.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,234 Bài viết

• 2,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasen78 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình có thai lần đầu, em bé được khoảng 20 tuần rồi.Nhưng mình không uống được sữa bà bầu, mình đang cố uống loại Similacmum mà tình trạng vẫn bị đầy bụng khó tiêu, bụng rất khó chịu. Theo mình biết thì là do hình như trong dạ dầy khôgn có men lactose gì đố nên không hấp thụ được sữa bà bầu nào có men đó.Vậy có mẹ nào giúp cho mình biết có loại sữa nào mình có thể uống được mà không bị đầy bụng không.Thanks các mẹ rất nhiều.Mong tin các mẹ từng ngày.
    Anmum hay Enfamama đấy bạn :Smiling:
    Tạm biệt nhé, một thuở bên người
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,613 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ĐÀnh phải đổi sữa thôi bạn ạ. Minh lại khôgn uống được Enfamama phải đổi sang Similac Mum. Mẹ nó có muốn uống thử xem có hộp không thì mình biếu 1/2 hộp to Enfamama. hihi. hoặc hai đứa đổi ngang cho nhau vậy. hixhixx
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ bình tĩnh đừng rối lên nhá,như mình đây có uống được sữa bầu đâu, từ lúc có bầu tới lúc sinh chỉ lên có 5kg thui mà con sinh ra laƒ 3.550 đấy bi giờ gần 15 tháng rùi được 13 kg yếu đấy mà chỉ uống toàn sữa mẹ k thui:Kiss: chừng nào gần sinh các mẹ nhớ thông báo mình sẽ chỉ cách làm sao để có sữa nhìu nha:Applause:
    :Rose: Xin hãy dịu dàng như lá cỏ
    Để có buồn rồi cũng chóng phôi phai.:Rose:

YM nhatha1310@yahoo.com
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng uống nhiều sữa bầu nhưng thấy khó uống quá nhưng khi uống Enfa socola thì thấy ngon miệng hẳn . Mẹ nó thử uống xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza Hải Đăng Xem bài viết
    Mình cũng uống nhiều sữa bầu nhưng thấy khó uống quá nhưng khi uống Enfa socola thì thấy ngon miệng hẳn . Mẹ nó thử uống xem sao.
    Mình cũng thế, uống sữa bà bầu thấy ng` cứ như trên mây chỉ muốn ọe hết ra cho nhanh, thế mà từ ngày chuyển enfa socola uống lại thấy đc bây giờ ngày nào cũng chơi 2 cốc, mới 30w mà v2 đã 104 rùi, đang chờ đến 32w đi siêu âm xem em bé đc bao nhiu kg mà bụng mẹ to thía
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • lani Khách
    Chào các mẹ!
    Không uống được thì đừng cố , đổi sữa khác hoặc ăn nhiều thứ bổ dưỡng theo mình cũng rất tốt vậy . Như mình đây ,có 2 con đều không uống chút sữa bà bầu nào cả mà con mình cũng khỏe mạnh bt . Chỉ có điều ngay sau khi sinh con xong là mình rất thích uống sữa ngọt , cũng là các loại sữa thông dụng chứ không phải sữa bà bầu . Mang thai nhỏ , gọn , người khỏe , mình làm việc luôn đến sát ngày sinh luôn đấy , sau khi sinh sữa mẹ nhiều ghê lắm , mình phải vắt sữa ra ngoài .
    Bạn tham khảo thêm nhé , vì lúc mang thai cơ thể cần món gì bạn cứ ăn món đó , không thích món gì thì đừng ép ( nó ) .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Cơ thể mỗi người mỗi khác, thật sự khó nói. Như mình tuần 20 đi siêu âm về so thấy em bé hơi bé so với những lần siêu âm trước, và công nhận mình cũng không ăn được nhiều lắm, mỗi bữa ăn rất kém, nên mình đành uống sữa bầu, tăng lên 3 cốc/ngày. Lần siêu âm sau đó (tuần 22) thấy em bé phát triển tương đương tuần tuổi, cũng phải nghĩ là nhờ mình uống sữa bầu thôi. Có thể các mẹ khác không cần uống sữa vẫn đủ chất dinh dưỡng để em bé phát triển tốt, nhưng mình tự thấy mình yếu, từ hồi có bầu hay ốm, và ăn uống chẳng đủ chất dinh dưỡng chút nào nên phải cố.

Nếu mẹ hoasen78 cũng cảm thấy như mình thì thử cố các loại sữa khác nhau xem hợp với loại nào. Mình đã từng thử uống similacmom, enfa mama chocolate, anmum và dielac mama. Cảm nhận là không thể uống nổi anmum, similac thì nhiều bọt quá, enfa quá ngọt, làm mình bị táo, vậy là dừng với dielac, và thấy ổn. Nếu chị ăn được các thứ khác thì chỉ cần uống sữa tươi chắc cũng đủ chị ạ.

Ac1gEJpAc1gp7
    • 1,564 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Theo mình ko uống được thì đừng ép bản thân làm gì cho khổ. Mình lúc có bầu chẳng uống hộp sữa bà bầu nào cả, vì mình ko thích uống sữa, lúc đẻ con cũng 3,6 kg, nếu uống sữa bầu có lẽ lên 4,6kg mất:Laughing: :Laughing: :Laughing::Laughing:
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là ko cần phải sữa bà bầu mới tốt cho à mẹ đâu các mẹ à mà sữa gì cũng được. Đi khám thai ở tháng thứ 3 bác sĩ có dặn mình nhớ thường xuyên uống sữa thì mình cũng cò mang cái tâm trạng nuốt sữa ko trôi ra thưa với bác sĩ thì lúc ấy bác sĩ mới cười và nói "ko cần thiết phải sữa bà bầu đâu em mà sữa gì cũng được, sữa tươi, sữa đặc, yaourt, bánh... hoặc các thức ăn làm từ sữa". Từ đấy tớ cũng bái bai sữa bà bầu luôn hihi
    • 1,564 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucbinh131081 Xem bài viết
    các mẹ bình tĩnh đừng rối lên nhá,như mình đây có uống được sữa bầu đâu, từ lúc có bầu tới lúc sinh chỉ lên có 5kg thui mà con sinh ra laƒ 3.550 đấy bi giờ gần 15 tháng rùi được 13 kg yếu đấy mà chỉ uống toàn sữa mẹ k thui:Kiss: chừng nào gần sinh các mẹ nhớ thông báo mình sẽ chỉ cách làm sao để có sữa nhìu nha:Applause:
    Bạn ui, chỉ cho mình cách nào để có nhiều sữa nhé.TKS
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower82 Xem bài viết
    Theo mình ko uống được thì đừng ép bản thân làm gì cho khổ. Mình lúc có bầu chẳng uống hộp sữa bà bầu nào cả, vì mình ko thích uống sữa, lúc đẻ con cũng 3,6 kg, nếu uống sữa bầu có lẽ lên 4,6kg mất:Laughing: :Laughing: :Laughing::Laughing:
    Mình cũng không uống được sữa, cứ uống vào là lúc sau lại chạy ra WC, không biết sau này có sao không ? :Angel:

uneSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Chị ơi chỉ cho em cách nào có nhìu sữa với. Em thấy ng` ta bảo 7 tháng là có sữa non rùi mà em vẫn chưa có nên hơi lo lắng
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@maidanhda,sunflower82:sau khi sinh xong mình cũng chẳng có sữa cho bé bú đâu nhưng dì mình làm bằng cách lấy men làm cơm rượu cà nhuyễn ra (chừng 2 or 3 viên thui )hòa tan vào rượu trắng (2000ngàn đồng) xong thoa lên 2 ngực ,vừa thoa vừa mát xa khoảng 10p sau cả bầu ngực căng lên =>thế là có sữa cho con bú rùi đấy.Nhiều lắm các bạn à mặc dù ngực mình rất nhỏ (hồi chưa sinh cứ sợ k có sữa luôn đấy)nhiều khi căng wá nó nhức lun phải đánh thức thằng ku dậy cho nó bú đỡ nhức,nó bú 1 bên còn 1 bên phải lấy ly hứng bú xong bên này thì bên kia sữa cũng đã được nữa ly,kinh dị chưa:eek:
    Mà các mẹ này mình có đọc sách báo họ nói rằng sữa bé bú lúc đầu nhìn loãng là bé bú giải khát một hồi sau sữa sẽ đặc hơn lúc đó bé bú mới no
    notehải cho bú càng sớm càng tốt vì lúc đó mới còn sữa non(rất tốt cho bé)và mẹo này chỉ áp dụng sau khi sinh thui
    chúc 2 bạn thoải mái và vui vẻ để đón cục vàng ra đời nhá:Kiss:

YM nhatha1310@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Kinh nghiệm cho mẹ nào sợ uống sữa bà bầu là pha sữa xong, pha hơi đặc một chút rồi cho viên đá vào, hoặc là tống vào tủ lạnh đợi man mát hãy uống, sẽ dễ vào hơn. Khi uống cố gắng uống một hơi hết luôn, rồi ngay lập tức xơi một chút nước lạnh, ổn.
    Còn mình thì không có uống sữa bà bầu, chỉ xơi sữa tươi thôi. Sinh xong cũng cố uống sữa bà bầu, cứ ít sữa lại uống nhưng cũng chỉ phải uống 1 hộp thôi.
    • 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Chị ko uống được loại đó giống em đó em uống wa anfamama rồi mùi chocolate đó chị em pha rồi để nguội cho đá ít ít vao uống thì ngon lắm hihi cô kia gần nhà em vẫn uông vậy sinh con vẩn mập mạp khỏe mạnh lắm hihih nếu chị thấy được thì làm giống em đi...thai em lớn hơn chị 2 tuần iihi
    https://muare.vn/ThoiTrang/1753727.ttvn----Hãy tạo thêm cảm giác lãng mạn hấp dẫn trong tình yêu với váy ngủ vô cùng quyến rũ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

@maidanhda,sunflower82:sau khi sinh xong mình cũng chẳng có sữa cho bé bú đâu nhưng dì mình làm bằng cách lấy men làm cơm rượu cà nhuyễn ra (chừng 2 or 3 viên thui )hòa tan vào rượu trắng (2000ngàn đồng) xong thoa lên 2 ngực ,vừa thoa vừa mát xa khoảng 10p sau cả bầu ngực căng lên =>thế là có sữa cho con bú rùi đấy.Nhiều lắm các bạn à mặc dù ngực mình rất nhỏ (hồi chưa sinh cứ sợ k có sữa luôn đấy)nhiều khi căng wá nó nhức lun phải đánh thức thằng ku dậy cho nó bú đỡ nhức,nó bú 1 bên còn 1 bên phải lấy ly hứng bú xong bên này thì bên kia sữa cũng đã được nữa ly,kinh dị chưa:eek:
    Mà các mẹ này mình có đọc sách báo họ nói rằng sữa bé bú lúc đầu nhìn loãng là bé bú giải khát một hồi sau sữa sẽ đặc hơn lúc đó bé bú mới no
    notehải cho bú càng sớm càng tốt vì lúc đó mới còn sữa non(rất tốt cho bé)và mẹo này chỉ áp dụng sau khi sinh thui
    chúc 2 bạn thoải mái và vui vẻ để đón cục vàng ra đời nhá:Kiss:
    Chị ơi cám ơn chị nhiều ạ. Nhưng còn 1 điều nữa là mua cái men rượu đó ở đâu. Gần đến ngày sinh em nhờ chị mua hộ đc ko ạ? Sinh xong khoảng bao lâu thì sữa về, con bạn vừa sinh hôm 21 xong hôm nay sữa vẫn chưa thấy về, con toàn phải ăn sữa ngoài thôi. Để em mách thử cho nó xem sao:Rose: :LoveStruc:
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maidanhda Xem bài viết
    Chị ơi cám ơn chị nhiều ạ. Nhưng còn 1 điều nữa là mua cái men rượu đó ở đâu. Gần đến ngày sinh em nhờ chị mua hộ đc ko ạ? Sinh xong khoảng bao lâu thì sữa về, con bạn vừa sinh hôm 21 xong hôm nay sữa vẫn chưa thấy về, con toàn phải ăn sữa ngoài thôi. Để em mách thử cho nó xem sao:Rose: :LoveStruc:
    men làm cơm rượu mình mua ở mấy tiệm chạp phô đó bạn,mình mua dùm cũng được nhưng mình ở q10 có gần k?mẹo này áp dụng sau khi sinh từ 10 tiếng đhồ đỗ lại bạn of bạn đã 3 ngày rùi k bít có được k nữa nhưng cứ thử làm xem sao,nhớ cho con bú càng nhiều tuyến sữa hoạt động nhiều thì sẽ tiết ra nhiều sữa thui,nói túm lại con càng bú khoẻ thì sữa càng nhiều

YM nhatha1310@yahoo.com
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không uống được sữa bầu thì ... thôi có sao đâu. Mình nghĩ có đến 50% các bà bầu chả uống sữa bà bầu hoặc uống rất không đều đặn (mình hỏi các bạn mình thì thấy vậy, ai cũng mua, nhưng có uống đều đâu, cả thai kỳ uống được dăm hộp thì chả ăn thua gì). Mẹ nó ăn sang cái khác cũng được hoặc uống sữa tươi, sữa chua, uống bổ sung vitamin nữa.

Tớ có kinh nghiệm giống hệt nhiều mẹ ở trên. Đã kinh qua mọi loại sữa từ Similacmon, Meiji, Enfa vani v.v., cuối cùng dừng lại ở Enfamama vị sô cô la. Uống dễ vào lắm, không ngán. Đến giờ không ăn được nhiều cơm vì bé chèn vào dạ dày nên tớ phải uống sữa cho khỏi ... chết đói. Đã uống hết hộp thứ 25 rồi, trong đó 22 hộp là vị sô cô la hết. Pha âm ấm 1 cốc đúng 6 muỗng, nhắm mắt tu ực một phát trơn tuột, chiêu thêm 1 cốc nước lọc để xúc miệng! Ngày ba phát ===> uống xong đỡ đói hẳn, mà mẹ chả lên cân mấy.

Tóm lại, theo vote của Faith_cure thì sữa nào có vị socola là đỡ ngấy nhất. Vị vani hoặc vị tự nhiên chỉ uống được 1 cốc thôi, và không át được các vị tanh của sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ vote vài phiếu cho việc sữa bà bầu là thứ sữa kinh dị nhất trên đời này :Laughing: . Từ khi có bầu đến giờ ai nói gì nói tớ chỉ tống vào toàn sữa tươi ngon bổ rẻ. Hôm vừa rồi tự dưng có người tặng cho một lúc 5 hộp sữa Similac Mom, đúng ý của anh xã cứ gạ gẫm tớ uống sữa bà bầu hoài :Laughing: , thế là tớ cũng cố liều 1 phen. Ly đầu tiên uống xong là cố nhịn lắm mới không phun ra, sau đó thì phải pha thêm Ovaltine vào và bỏ đá lạnh nhưng cũng phải nín thở làm 1 hơi sau đó uống nước lạnh ngay hic hic. Đến khi nào mới hết 5 hộp sữa đây khổ thân quá :Sick:
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6