TIN TÀI TRỢ.

Không biết có mẹ nào gặp th như vợ mình chưa, ko biết là xấu hay tốt nữa.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.21K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Khoảng 1 tháng trước, vợ mình ngủ buổi tuối và nằm mơ gặp 1 chuyện rất là lạ. Sáng hôm đó ba mẹ và vợ chồng mình có đi sang chùa của 1 thầy quen chơi, có đi ngang qua 1 khu nghĩ trang nhỏ. Khi đến chùa thì vợ chồng mình cũng như bao người khác cũng thắp nhang cầu xin Phật phù hộ cho gia đình và phù hộ cho đứa con vợ mình đang mang trong bụng. Lúc tối về vợ mình ngủ và nằm mơ thì thấy vợ chồng mình và đứa em vợ đi vô 1 khu nghĩa trang chơi, vợ mình cảm thấy sợ và đòi về thì tự nhiên trong nghĩa trang xuất hiện 1 đám con nít nó chọc phá vợ mình và em bé trong bụng. Tự nhiên Tiên Diện bồ tát ( dân gian còn gọi là ông Tiêu) hiện ra làm cho bụng vợ mình phát hào quang và ông Tiêu còn đuổi đám con nít đó đi nữa. Đám con nít đó thấy bụng vợ mình phát hào quang thì cũng sợ mà bỏ chạy ko dám tới gần.Đến đó vợ mình sợ quá thức giấc luôn. Mình có đem chuyện này kể lại cho mẹ mình nghe thì mẹ mình nói là tốt, nên niệm Phật nhiều vì có Bồ Tát theo hộ trì. Mình xin cam đoan đây là chuyện vợ mình nằm mơ thấy thật 100% , mình ko có thêm bớt gì hết. Theo các mẹ đó là điềm tốt hay xấu vậy? Mình nghe mẹ nói vậy thì cũng mừng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Chắc là tốt thôi bạn ạ. T/h mơ như vợ của bạn là hiếm lắm đấy!
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 49 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Vậy chứ mình mơ có 2 người vào nhà, tự nhiên khóa cửa nhà lại (mình ở nhà có 1 mình) rồi 2 người kia rút dao ra đâm vào bụng mình thì sao? Mình cũng đang mang thai. :Surprise:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cái đấy là tâm lý lúc mang thai thôi, dù mơ thấy gì thì các mẹ cũng đừng lo lắng. Cứ yên tâm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 118 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nghe chừng con của 2 bạn là con trời đấy! Sau này bé sẽ là thần đồng cho mà xem hihi :LoveStruc:
    • 1,332 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Minh không biết giấc mơ thế nào nhưng vợ bạn có bầu thì không nên ra những nơi như nghĩa trang đâu nhé, thăm người ốm, đi đám ma cũng không được mà.
    Vạn sự bình an - Mong chờ con đủ 9 tháng 10 ngày :X
    eNortjKzUjIyMjAxMVWyBlwwFWQCzg,,77

Múp iu: NB: 3.25 kg; 54cm

eNortjK1UrIws7Q0U7IGXDATCAKy57
    Múp iu :Kiss: 12w: 61g, 15w: 131g, 18w: 245g, 21w3d: 464g, 24w6d: 837g, 28w3d: 1607g, 30w2d: 1829g, 32w1d: 2019g, 33w3d: 2408g, 34w3d: 2569g, 35w5d: 2950g, 37w2d: 3455g
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

Mình ko biết giải mã giấc mơ,nhưng cứ cầu nguyện cho dù giấc mơ xấu hay tốt thì mọi chuyện sẽ tốt lành.
    Live - Love - Laugh !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 376 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

tin dị đoan quá, năm 2010 rồi mà còn tin vào giấc mơ
    • 78 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

không phải mình tin dị đoan gì đâu bạn, mà là mình thấy lạ nên hỏi thôi. Mà không sao,mình đi hỏi thì ai cũng nói là tốt thì mừng rồi. Cám ơn các mẹ nhiều nha. Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh, sinh em bé xinh đẹp và thông minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 633 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

MÌnh dạo này còn toàn mơ gặp ác mộng cơ. Giật mình tỉnh dậy, lúc sau ngủ típ thì lại thêm 1 ác mộng nữa. Ak ak
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình thì mơ tùm lum luôn, tối nào ngủ cũng mớ tít:Laughing:
    1218232
    • 1,240 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Nói theo nghĩa dị đoan thì do vợ chồng bạn ẩu, đi ra nghĩa trang lúc đang có thai nên bị đồng tử quấy nhiễu, nhưng có trời phật tiên ông phù hộ nên tai qua nạn khỏi. Vợ chồng bạn nên ra chùa thắp hương khấn vái cám ơn đã phù hộ đồ trì và cầu trời khấn phật mong bé con được khỏe mạnh bình an ra đời. Nhưng sau này đám ma, đám giỗ và nhất là nghĩa trang thì dứt khoát không nên cho bà bầu đến. Nếu thật sự vc bạn tin dị đoan thì nên tránh. Vì những nơi đó có vía dữ, hoặc oan hồn ko siêu thoát sẽ quấy phá đeo bám khiến vợ bạn không yên, ví dụ ngủ không ngon, hoặc bé sau này sinh ra hay quấy khóc ...

Nói theo khoa học thì do khoảng thời gian này vợ bạn đang mang thai nên có những suy nghĩ lo lắng cho em bé trong bụng gây ra những giấc mơ thần bí. Chuyện đó cũng bình thường, các chị em trên này còn nằm mơ chồng ngoại tình, hoặc có người còn nằm mơ bị sảy thai nữa cơ ... Các mẹ bầu lo lắng thì nghĩ rằng điềm dữ, nhưng theo khoa học thì đó chỉ là do bản thân mình hay suy nghĩ lúc ban ngày dẫn đến ban đêm thành giấc mơ thôi ... Không có gì phải lo lắng

Nhưng dù sao thì có kiêng có lành. Những lời khuyên của ông bà thời xưa dù không có minh chứng cụ thể, nhưng thôi mình cứ thực hiện theo để an tâm trong bụng.
    jeqiwrlhjz8b
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iumummim Xem bài viết
    Mình thì mơ tùm lum luôn, tối nào ngủ cũng mớ tít:Laughing:

Giống tớ thế! Tớ hay mơ từ trước rồi, giờ lại càng hay mơ, mơ nhiều nên tỉ lệ ác mộng cũng lớn nữa. Khóc tùm lum trong mơ à . Bé con có bị ảnh hưởng không nhỉ? Làm sao để bớt ngủ mơ đi được?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 372 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ có bầu cũng hay mơ linh tinh, mơ lành thì ít dữ thì nhiều. Nhưng tớ chỉ đơn giản nghĩ là khi có bầu lúc nào mình cũng lo lắng cho em bé nên hay mơ mộng thế thôi. Chả vấn đề gì đâu các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Nottalkin:không hẳn là tin dị đoan nhưng thật sự mấy người đang mang bầu hay bị phá,minh chứng là nhỏ bạn em mới sinh em bé hồi đầu tháng này nè,mấy tháng trước nó kể chuyện của nó lúc mang bầu cho em nghe ,2 vợ chồng nó ở trọ ngay trước phòng trọ của nó có cái mếu(ko biết mếu gì)ngay canh bờ sông,hic hic ban đêm nó ngu nằm gần cửa ra vào đêm nào cũng nghe tiếng con nít và thấy thằng bé rõ cửa bên ngoài hoài,nó sợ quá đổi chỗ ngủ với chồng nó,thì không nghe thấy gì nửa,thằng chồng nó ngủ ở gần cửa cũng nghe tiếng gõ cửa,mấy bửa sau nó thỉnh phật về thờ ngày nào cũng đốt nhan nên ko thấy nữa giờ mới vừa sinh xong.
    em cũng không tin cho lắm nhưng giờ em đang mang bầu gần 5 tháng,có nhiều đêm ngủ ở nhà 1 mình là bị chập chờn không ngủ được,nhiều khi nằm mơ lung tung hay bị giật mình ,tim đập rất mạnh,bởi vậy giờ em không dám ngủ 1 mình ở nhà sợ lắm:Worried:
    • 243 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng hay ngủ mơ lắm
    Chả dám ngủ 1 mình bao h, hôm nào mà chồng đi vắng thì ôm gối sang phòng mẹ chồng ngủ
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Riêng việc đi chùa ngày rằm, mùng một mình cũng được dặn dò rằng: "Chị đi chùa thì chỉ nên đến rồi đi thẳng vào trong thắp hương xong rồi về, chị đừng có đi lại loanh quanh rìa chùa nhé". Chỉ cần nó nhắc thế là mình đủ hiểu rồi. Nó còn cho mình một cái bùa kị tà đeo trong người. Phụ nữ có thai nói chung là yếu người lắm và hay bị quấy quả.
    Cũng tiện thể dặn thêm các mẹ hay đi chùa nhớ nhé. Mỗi cành cây, lá cỏ trong chùa đều có vong nhờ hết (lời bà Phan thị Bích Hằng).
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 158 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Theo mình nếu tự nhiên mơ 1 chuyện không liên quan gì đến hiện tại mới đáng ngẫm thôi. Còn những ai yếu bóng vía hay cả nghĩ thường đêm nào chả ngủ mơ. Nhất là đang mang thai, suốt ngày nghĩ đến con. Mong mỏi thì tối ngủ mơ thôi. Không có gì đáng phải suy nghĩ đâu.
    Mà thường thì chỉ có 1 số chị em phụ nữ hay mê tín chứ mình thấy chồng bạn ruudthaocindyluu này cũng mê tín ghớm nhỉ? Mình mà kể mê cái gì chồng mình gạt ngay " em đừng có suy nghĩ nhiều, thoải mái đi 2 mẹ con mới khỏe..hehe.
    Không cần lo lắng hay quá mừng đâu bạn. Mất công sau lại hụt hẫng...cứ nghĩ mọi cái bt thôi.
    Cũng như các mẹ hay mong con trai khi mang thai, ấn định sự mong mỏi quá mức trong đầu thì đứa trẻ sinh ra luôn có 1 cái gì đó bị ảnh hưởng từ suy nghĩ của người mẹ, sẽ nghịch hay cá tính như con trai, ngược lại những bé trai sẽ quá ủy mị như con gái...Cái đó là thật luôn đó....
    Chúc các bà bầu luôn khỏe và lạc quan...
    • 1,240 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Biển Xem bài viết
    Riêng việc đi chùa ngày rằm, mùng một mình cũng được dặn dò rằng: "Chị đi chùa thì chỉ nên đến rồi đi thẳng vào trong thắp hương xong rồi về, chị đừng có đi lại loanh quanh rìa chùa nhé". Chỉ cần nó nhắc thế là mình đủ hiểu rồi. Nó còn cho mình một cái bùa kị tà đeo trong người. Phụ nữ có thai nói chung là yếu người lắm và hay bị quấy quả.
    Cũng tiện thể dặn thêm các mẹ hay đi chùa nhớ nhé. Mỗi cành cây, lá cỏ trong chùa đều có vong nhờ hết (lời bà Phan thị Bích Hằng).
    Chết rồi mẹ nó ơi, hôm lâu rồi mình đi chùa, xong rồi mệt quá có ngồi nghỉ trong sân chùa. Ngồi được 1 tí tự nhiên thấy ớn lạnh, lại thấy không khí xung quanh ko được tốt (ăn xin, bán vé số, trẻ lang thang chạy toán loạn, va phải nhau um sùm, ...) nên mình về. Ngồi chắc cỡ 5 phút, hôm đó mình lại đi 1 mình chẳng có ai đi cùng. Không biết có sao ko ... Chết thật ... hay mai mình mua giấy tiền vàng bạc về đốt vía nhỉ ...
    jeqiwrlhjz8b
    • 78 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

không phải là chồng mình mê tín đâu, có tin có lành. Chứ nếu không thì chính phủ đã cấm việc cầu siêu bạt độ hằng năm cho vong linh các chiến sĩ rồi và nhà ngoại cảm Hằng gì đó đã ngồi tù mọt gông rồi bạn à. Phật ở trong tâm, có tin thì sẽ thấy. Chứ đừng nói như vậy, đến khi có chuyện gì thì lại vào chùa cầu xin.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2