TIN TÀI TRỢ.

Khó thở khi mang thai được 5 tuần! Help me

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chào các chị,
    Hiện giờ em đang vô cùng lo lắng, em mong các chị có kinh nghiệm giúp em giải quyếtv ấn đề này của em. Em mang thai được 5 tuần, thời gian đầu thì không sao nhưng mấy ngày gần đây em thường bị khó thở, đêm qua em ngủ mà không thể nào chợp mắt được.thở mãi không được là em thở bằng miệng, rồi mấy hơi sau mới thở sâu được một hơi. nhiều lúc cảm thấy cơ thể lịm đi, nhưng lại cố thở,
    Em sợ cảm giác này lắm, em chỉ sợ em thở ít như thế thì con em làm sao có nhiều oxy để thở được, rồi em sợ có khi nào em không tỉnh dậy nữa. Em mong con em luôn được khỏe mạnh. Các chị có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em cho em đỡ lo lắng. còn nếu em phải đi khám thì khám ở chuyên khoa gì, ở đâu?
    các chị góp ý sớm giúp em nhé, em cảm ơn các chị nhiều:Crying:
    l
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• New
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình cũng mang thai 5 tuần 2 ngày, cũng khó thở, nhưng ko sao đâu bạn, vì cơ thể có sự thay đổi, bạn đừng lo nghĩ quá vì người việt nam thường có tâm bệnh nhiều hơn là bệnh thật

mình cũng khó thở, cứ phải thở sâu liên tục, mỗi cơ thể một khác, nếu bạn ko thấy an tâm thì ra phòng khám sản khám, nhưng mình mang thai lần này là lần thứ 2, mình thấy chuyện khó thở là bình thường, tất nhiên nếu mức đọ của bạn nặng thì nên ra phòng sản khám.

bạn đừng lo lắng quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,439 Bài viết

• 5,705 Được cảm ơn

Hoàn toàn bình thường nhé. Ai bầu cũng thế cả. Chuẩn bị đến tuần thứ 8 còn nôn ọe, chướng bụng, nhói bụng, nhói mông, mắt hoa hoa ko nhìn rõ.
    • 1,153 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Em chào các chị,
    Hiện giờ em đang vô cùng lo lắng, em mong các chị có kinh nghiệm giúp em giải quyếtv ấn đề này của em. Em mang thai được 5 tuần, thời gian đầu thì không sao nhưng mấy ngày gần đây em thường bị khó thở, đêm qua em ngủ mà không thể nào chợp mắt được.thở mãi không được là em thở bằng miệng, rồi mấy hơi sau mới thở sâu được một hơi. nhiều lúc cảm thấy cơ thể lịm đi, nhưng lại cố thở,
    Em sợ cảm giác này lắm, em chỉ sợ em thở ít như thế thì con em làm sao có nhiều oxy để thở được, rồi em sợ có khi nào em không tỉnh dậy nữa. Em mong con em luôn được khỏe mạnh. Các chị có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em cho em đỡ lo lắng. còn nếu em phải đi khám thì khám ở chuyên khoa gì, ở đâu?
    các chị góp ý sớm giúp em nhé, em cảm ơn các chị nhiều:Crying:
    l
    Nếu như bạn thấy không chịu được thì hãy đi khám thai xem. Mấy hôm nay mình cũng thấy khó thở, nhưng vẫn thấy SK bình thường nên nghĩ không sao cả. Chỉ khi nào đi ngủ, nằm xuống mới thấy khó thở thôi.
    aaJ4p7
    Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghe mọi người trong gia đình hay bạn bè cũng bảo là bình thường, vì thai nghén hay bị như vậy, nhưng em cảm giác em bị nặng. Đêm ngủ mà chỉ sợ lả đi, ko thở được nữa, tim ngừng đập thì không biết sẽ thế nào. ban ngày em cũng bị khó thở, nhưng đỡ hơn một chút,
    Chắc em phải đi khám xem thế nào, vì hồi nhỏ mấy ông thầy lang qua nhà em nhờ uống nước, các ông bắt mạch cho em đều bảo em có vấn đề về tim, nhưng mà trước khi có bầu thì em vẫn bình thường, không bị khó thở, làm cái gì nặng cũng không vấn đề gì...Em cũng chưa đi khám tim bao giờ. Mà vấn đề này có phải do là do phổi hay do tim vậy các chị. Em có thai lần đầu nên cái gì cũng sợ, cũng lo lắng
    Ex2hp7

FZOJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mang thai khó thở là chuyện bt bạn a. Đừng lo lắng quá nhé!
    Các mẹ cho mình hỏi lạc đề 1 tí vì mình k biết viết bài mới ở đâu. Mình mang thai được 25 tuần rồi, e bé đạp rất đều nhưng toàn đạp phần bụng dưới,nhiều khi còn bị nhói ở cửa mình. Như vậy có sao k? Mình sợ như vậy sẽ bị hở CTC. Mình lo wa. Các mẹ giúp mình với. Cám ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 242 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Mình cũng bị khó thở lúc thai được 10w, mình thở rất vất vả, và cũng thở bằng miệng giống bạn, ban đêm mình cũng không ngủ được. Nói chung là cũng gần như y chang bạn, sức khỏe mình bình thường cũng yếu lắm. Vậy là mình kêu anh xã chở đi khám, bác sỹ khám tim mình thì bảo là tim mình ko sao, mình cũng đi siêu âm tim em bé, cũng ko vấn đề gì.Bác sỹ bảo là do tim phải hoạt động mạnh nhiều hơn lúc trước nên thế. Mình về mấy bữa sau thì thấy bình thường trở lại. Hy vọng bạn cũng không có vấn đề gì.
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tình trạng khó thở là chuyện rất bình thường khi mang thai mẹ nó ạ, sau còn tắc ngẹt mũi cơ. Hồi bằng bạn mình cũng hay bị vậy mà cũng mất ngủ đi khám bác sỹ bảo ko sao cả đâu. Đừng có suy nghĩ và lo lắng nhiều quá thì mới ảnh hưởng tới em bé đấy. Mình tới tháng thứ 5 còn bị co thắt lồng ngực thở khó mà mỗi lần hít vào thở ra đau nghẹn ý những vẫn ko sao cả. còn nhiều thứ thay đổi bất thường khác khi thai dần lớn lên cơ bạn nhé. Chúc 2 mẹ con bạn luôn khỏe, bé chóng nhớn nhá!
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May quá các chị ạ, em bị khó thở mất hơn một tuần, nhưng giờ thì đã ổn hơn. Mẹ chồng em là bác sĩ , nhưng cái gì cũng than với mẹ thì ngại lắm. Cuối cùng chồng em lo quá nên bảo mẹ, thế là đo huyết áp, nhịp tim đủ cả, may là không sao. Cảm ơn các mẹ tư vấn cho em nhé. Em sẽ trải nghiệm dần dần các triệu chứng thai nghén mà các mẹ đã trải qua.
    Ex2hp7

FZOJp7