TIN TÀI TRỢ.

Kháng sinh cefalexin liên quan đến dị tật ở tim và vòm miệng ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm trước mình vào hỏi chị hoale, chị ấy trả lời thế này : "Các thuốc trên đều sử dụng an toàn trong thai kỳ, ngoại trừ cefalexin trong 3 tháng đầu có thể liên quan đến dị tật ở tim và dị tật ở vòm miệng (các dị tật này có thể khảo sát với siêu âm 4D ở tuần 22).". Mình thấy lo quá, chị ấy bảo dị tật vòm miệng có thể là hở vòm khẩu cái. Hở vòm khẩu cái là như thế nào? Có mẹ nào uống cefalexin liều 5 ngày trong 3 tháng đầu của thai kỳ mà con sinh ra khoae mạnh bình thường không? vào chia sẻ giúp mình giải tỏa tâm lý lo lắng hiện giờ với. Chồng mình và mình đều có cái miệng rất xinh, em bé mà làm sao thì chết mất.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 890 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghỉ uốnng Cephaxelin khôgn sao bạn ah , vì lúc mình có thai 10 tuần bị cảm sổ mũi đi khám bs cũng cho loại này , nếu bs cho thì chắc chắn là không sao .

eIrl
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot Xem bài viết
    Mình nghỉ uốnng Cephaxelin khôgn sao bạn ah , vì lúc mình có thai 10 tuần bị cảm sổ mũi đi khám bs cũng cho loại này , nếu bs cho thì chắc chắn là không sao .
    Nhưng hồi đó chị có uống không, mà chị uống liều thế nào. Em thấy báo chí cũng không nói gì đến dị tật cả nhưng chị hole tư vấn thế em vẫn thấy lo lắm
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Nhưng hồi đó chị có uống không, mà chị uống liều thế nào. Em thấy báo chí cũng không nói gì đến dị tật cả nhưng chị hole tư vấn thế em vẫn thấy lo lắm
    sao chẳng có ai trả lời thế nhỉ, buồn quá đi mất !
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

sao ở đây lại nói cefalexin chỉ gây độc cho thận nhỉ:
    http://www.dinhduong.com.vn/?pages=N...d=76&submenu=2