Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khẩn lắm ah! Em muốn hỏi về kích thước não thất của bé!!!:((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.26K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trước hết em muốn xin lỗi Mod trước vì em biết topic này có thể trùng với nội dụng topic các mẹ đang bàn nhưng thực sự là em lo lắm rồi ah :Crying::Crying:. Em muốn post riêng 1 topic để nghe kinh nghiệm của các mẹ ở đây, em ko muốn nghe theo khoa học, theo khoa học nữa mà em muốn nghe từ chính n~ mẹ đã có trường hợp tương tự ạ, em đang buồn lắm :Crying:.
    Bé nhà em hôm nay đi SA 22t, kích thước não thất của bé là 9mm. Bs Chương nói các bé bình thường thì là từ 6-8mm, 9mm là hơi to, còn trên 10mm là có biểu hiện bệnh lý. Bs hẹn em 4 tuần nữa quay lại SA xem thế nào. Thực sự bây giờ em lo lắm, thương con fát khóc ấy, nghĩ khôn nghĩ dại :Crying::Crying::Crying:.
    Chị Hương vợ bs Chương cũng nói là có n~ mẹ trên WTT cũng đã gặp trường hợp như em và nói em nên vào đây tham khảo, thật may là em cũng là 1 thành viên của WTT mình. Theo lời chị ấy thì nhiều trường hợp sau đấy đi SA lại, kích thước não thất của bé cũng trở lại bình thường, k có j đáng lo cả, nhưng em sốt ruột lắm. Các mẹ cho em hỏi, đã mẹ nào ở vào trường hợp của em chưa và sau đấy các con thế nào ah?
    Thêm nữa là em đang muốn đi SA 1 chỗ khác thêm như thế nào nhưng em ko biết là SA 4 chiều sau bao lâu thì SA lại đc ah? em lo lắm các mẹ ah.
    Ah, bé nhà em to hơn so với các bạn bằng tuổi 1 tuần, giờ bé nặng 544g ah.
    Rất mong nhận đc câu trả lời của các mẹ sớm, em hoang mang quá đi mất :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có nhà em giống hệt mẹ nó đây! Em khám ở 35 HG, bác sĩ Lê Hoàng siêu âm. Tuần 22 bé cũng nặng 544g và có biểu hiện giãn não nhẹ (não thất 9mm). Nhưng bác sĩ bảo k phải lo, cứ theo dõi thêm. Vì còn xét đến khoảng cách 2 hố mắt + chiều dài xương mũi nữa. Tuần 26, em đi SA lại, chỉ số não bé lại bình thường rồi (6,4mm), nặng 1100g cơ đấy :Smiling:
    Mẹ nó đừng lo quá! Vì đúng là trường hợp 11mm mới là biểu hiện bệnh lí mà. Cố gắng ăn uống "ác liệt" vào! Đặc biệt là acid folic nhé!
    Mọi viêc rồi sẽ ổn cả thôi! ><
    A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten, and the future worth living for :Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 289 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhiều nhé, vậy là 2 nhà mình giống y như nhau nhỉ, chỉ hy vọng em bé nhà tớ cũng ko có vấn đề gì cả. Tớ cũng bơn bơt lo rồi vì hôm đây sợ quá thế là gọi điện về cho ông bà ngoại (cũng là bác sĩ), khóc tu tu, ông bà còn khẳng định là “quên tuột nó đi, ko có vấn đề gì cả, con ko phải lo lắng” . Thôi thì đành nín thở bóp cò vậy, chờ đến lúc đi SA lại, cầu mong Nghé nhà tớ cũng sẽ khỏe mạnh như bé nhà mẹ nó x